GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ปิดระบบคู่หูและระบบซัมมอน ของเซิร์ฟเวอร์ใต้พิภพ เพื่อตรวจสอบสาเหตุการล่มของเซิร์ฟเวอร์

บุคคลทั่วไป · 75 · 22498

BloodMoon

• Newbie
  • *
สาเหตุที่ทางทีมงานเลือกปิดระบบคู่หูในเซิร์ฟเวอร์ใต้พิภพ เนื่องจากเซิร์ฟเวอร์ใต้พิภพมีอัตรการล่มอย่างต่อเนื่อง และมีอัตราการใช้ผอบสูงกว่าเซิร์ฟเวอร์อื่นๆ

g#046 g#046เป็นแบบนี้อีกแล้ว (เกมคนไทยจริงๆ) ก่อนจะปรับปรุงปรับเปลี่ยนอะไร ไม่ได้ลองเซิฟทดสอบอีกแล้วหรอนี่  ครั้งก่อนบัึคหนูบัพสดก็เป็นแบบนี้ ทางทีมงานทำอะไรไม่ได้ต้องมาปรับให้มีระบบเปิดปิดพีเค  แล้วครั้งนี้ อยากจะเปลี่ยนสกิลผอบก็เปลี่ยนซะงั้น  จนต้องทิ้งตัวเก่า หาซื้อตัวใหม่มาเวลให้มันเวล 90+เหมือนเดิม แต่มาวันนี้  พอมันมีปัญหาก็โทดว่าคนใช้ผอบกันเยอะ (แล้วจะปรับผอบเพื่อ?) สมมุติว่า ที่เซิฟล่มเป็นเพราะผอบใหม่ ทางทีมงานก็จะเอาผอบออกจากเซิฟ PK อย่างนั้นใช่ไหม แล้วผลที่ตามมาก็คือ เสียเวลา เสียตัง เสียความรู้สึกไปฟรีๆ ใช่ไหม จะมาแก้ด้วยการเพิมค่าประสบการณ์ ค่าดรอป มันก็ไม่คุ้มกันหรอกอะ เพราะเพิ่มประสบการณ์ ก็เอาผอบไปเวลอยู่ดี  หรือจะให้ืล่าบอสแบบไม่มีผอบ จะคุ้มไหมนี่....เห้อเซงๆ 

TAMA

• Sr. Member
ทำไมไม่เปิดรีอีกละ เพราะบางคนเค้าก็ใช้ผอบช่วยเรื่องค่าสเตตัส แล้วปิดผอบแบบนี้พลังโจมตีก็ลดดิ

เปิดรีไปเลย

ทีมงานต้องขออภัยในความไม่สะดวกจริงๆ ครับ

จึงมีการชดเชยคูณ 200% ในช่วงที่ทีมงานดำเนินการ เช่นมีผอบช่วยตีมอนสเตอร์ 1 นาที ฆ่าได้ 2ตัว

ไม่มีผอบช่วย 1นาที ฆ่าได้ 1ตัว มีเพิ่มค่าประสบการณ์ 200% = ฆ่าได้ 2ตัว

และเพิ่มอัตราดรอปอีก 150% ครับ

วิหคเพลิง

• Newbie
  • *
  • ...
 woon_o_o ปิดระบบผอบให้ไม่สามารถใช้ได้ ระหว่างวันที่ 7-21 มีนาคม  woon_o_o

woon_sad2แล้วถ้าปิดแล้ว พอเปิดให้ผอบใช้ได้เหมือนเดิม ถ้าผอบบัค  เปิดไม่ออก สกิลหาย จะทำไง ใครจะรับผิดชอบ  เพราะผอบบางตัวแพงมาก 30 M-100 M    woon_sad2

TAMA

woon_o_o ปิดระบบผอบให้ไม่สามารถใช้ได้ ระหว่างวันที่ 7-21 มีนาคม  woon_o_o

woon_sad2แล้วถ้าปิดแล้ว พอเปิดให้ผอบใช้ได้เหมือนเดิม ถ้าผอบบัค  เปิดไม่ออก สกิลหาย จะทำไง ใครจะรับผิดชอบ  เพราะผอบบางตัวแพงมาก 30 M-100 M    woon_sad2
การดำเนินการครั้งนี้ ทีมโปรแกรมเมอร์ไม่ได้เข้าไปแก้ไขใดๆ ของผอบทั้งสิ้นครับ

เพียงแค่ปิดระบบไม่ให้เรีบกออกมาครับ  g#017

สะตอเบอเริ่ม

• Jr. Member
  • **
  • ตอบไม่เยอะ ไม่ได้แปลว่าอ่านน้อย
สาเหตุที่ทางทีมงานเลือกปิดระบบคู่หูในเซิร์ฟเวอร์ใต้พิภพ เนื่องจากเซิร์ฟเวอร์ใต้พิภพมีอัตรการล่มอย่างต่อเนื่อง และมีอัตราการใช้ผอบสูงกว่าเซิร์ฟเวอร์อื่นๆ

g#046 g#046เป็นแบบนี้อีกแล้ว (เกมคนไทยจริงๆ) ก่อนจะปรับปรุงปรับเปลี่ยนอะไร ไม่ได้ลองเซิฟทดสอบอีกแล้วหรอนี่  ครั้งก่อนบัึคหนูบัพสดก็เป็นแบบนี้ ทางทีมงานทำอะไรไม่ได้ต้องมาปรับให้มีระบบเปิดปิดพีเค  แล้วครั้งนี้ อยากจะเปลี่ยนสกิลผอบก็เปลี่ยนซะงั้น  จนต้องทิ้งตัวเก่า หาซื้อตัวใหม่มาเวลให้มันเวล 90+เหมือนเดิม แต่มาวันนี้  พอมันมีปัญหาก็โทดว่าคนใช้ผอบกันเยอะ (แล้วจะปรับผอบเพื่อ?) สมมุติว่า ที่เซิฟล่มเป็นเพราะผอบใหม่ ทางทีมงานก็จะเอาผอบออกจากเซิฟ PK อย่างนั้นใช่ไหม แล้วผลที่ตามมาก็คือ เสียเวลา เสียตัง เสียความรู้สึกไปฟรีๆ ใช่ไหม จะมาแก้ด้วยการเพิมค่าประสบการณ์ ค่าดรอป มันก็ไม่คุ้มกันหรอกอะ เพราะเพิ่มประสบการณ์ ก็เอาผอบไปเวลอยู่ดี  หรือจะให้ืล่าบอสแบบไม่มีผอบ จะคุ้มไหมนี่....เห้อเซงๆ 

บัคที่คุณกล่าวถึง ในเซิฟเวอร์ทดสอบได้ทดสอบจนเคลียร์แล้วนะครับ ถึงได้อัพเดทขึ้นเซิฟเวอร์หลัก
บัคบางอย่างมันก็เกิดขึ้นกับเฉพาะบางเซิฟเวอร์ หรือเกิดปัญหาช้าเร็วต่างกัน แล้วแต่ปัจจัยภายในเซิฟเวอร์
ไม่ได้บอกว่าเซิฟเวอร์อื่นจะไม่มีปัญหานะ ต่อไปมันอาจจะมีก็ได้ ปัญหาและสาเหตุแบบเดียวกับเซิฟเวอร์ใต้พิภพ
มองแง่ดีหน่อยก็ได้ครับ ปัญหาเกิดขึ้น เค้าก็เร่งตรวจสอบแก้ไขให้ เพื่อพวกเราจะได้เล่นเกมกันอย่างสนุก
แทนที่จะมาใช้อารมณ์ระบาย ใจเย็นๆ แล้วเป็นกำลังใจให้ทีมงานเค้าดีกว่า รู้ทั้งรู้ว่าทีมงานเค้ามีน้อยแต่ภาระเยอะ
และผมก็คิดว่า ทีมงานคงไม่แก้ปัญหาแบบมักง่ายแน่ๆ เค้าแก้ไขพัฒนาขึ้นมา พอมีปัญหาก็เอาออกไป ผมว่าคงไม่ทำหรอก
ผมเองก็เหมือนกับหลายๆ ท่านแหละครับ ผอบที่สกิลดีๆ เมื่อก่อน พอปรับใหม่แล้วสุ่มได้สกิลที่ไม่ชอบก็มีเยอะอยู่
แต่ก็พยายามหาทางปรับใช้มันให้ลงตัวกับอะไรบางอย่างอยู่ บางทีผอบตัวนี้ไม่เหมาะกับอาชีพนี้ แต่อาจจะเหมาะกับอาชีพอื่นก็ได้

ก็อย่าว่ากันเลยนะครับ ถ้าความเห็นของผมไม่ถูกใจท่านบางคน แต่ผมก็อยากบอกในมุมมองของผมนะ
ว่าผมก็เป็นคนนึงที่เล่นเกมนี้มาโดยไม่ค่อยพึ่งพาผอบเท่าไหร่ แบทผมก็ลงบ้าง ล่าบอสก็ค่อนข้างบ่อย
มีผอบช่วยมันก็ดีครับ เพิ่มความสะดวกรวดเร็วและความสนุก แต่ไม่ใช่ว่าไม่มีแล้วจะเล่นเกมนี้ไม่ได้นะ
ปลวกเฝ้าสุสาน

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • Full Member
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
เวรกรรม ลงเซิฟนี้ตลอดเลย = =   woon_5555 woon_5555

5555 เวรกรรม g#022 g#022

ใครเกรียนช่วงนี้ ฝีมือล้วนๆ  #038

(เดือดร้อนกันเป็นแถว วอล็อก)

แอบหวังว่าจะได้ตัวรี หรือ ไม่ก็แจกยาให้ทุกคนไปเลย คึคึคึ~  g#009

มากกว่าคำถาม

• **
ทำไมไม่เปิดรีอีกละ เพราะบางคนเค้าก็ใช้ผอบช่วยเรื่องค่าสเตตัส แล้วปิดผอบแบบนี้พลังโจมตีก็ลดดิ

เปิดรีไปเลย

ทีมงานต้องขออภัยในความไม่สะดวกจริงๆ ครับ

จึงมีการชดเชยคูณ 200% ในช่วงที่ทีมงานดำเนินการ เช่นมีผอบช่วยตีมอนสเตอร์ 1 นาที ฆ่าได้ 2ตัว

ไม่มีผอบช่วย 1นาที ฆ่าได้ 1ตัว มีเพิ่มค่าประสบการณ์ 200% = ฆ่าได้ 2ตัว

และเพิ่มอัตราดรอปอีก 150% ครับ

แล้วคนที่ไม่ได้รับผลประโยชน์จากคูณ 200% ละคับ

คนที่ทำแต่การงานที่ต้องเพิ่งผอบที่มีสกิลขนของ

เปลี่ยนชดเชยจากคูณ 200% เป็นเพิ่มอัตราสำเร็จของการงานเป็น2เท่าแทนได้ไหม

หรือ ชดเชยคูณ 200% และชดเชยอัตราสำเร็จของการงาน2เท่า

sandarn_

• **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~

เปิดรีไปเลย

g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046

เพิ่มเยอะเกินไป

TAMA

เปิดรีไปเลย

แล้วคนที่ไม่ได้รับผลประโยชน์จากคูณ 200% ละคับ

คนที่ทำแต่การงานที่ต้องเพิ่งผอบที่มีสกิลขนของ

เปลี่ยนชดเชยจากคูณ 200% เป็นเพิ่มอัตราสำเร็จของการงานเป็น2เท่าแทนได้ไหม

หรือ ชดเชยคูณ 200% และชดเชยอัตราสำเร็จของการงาน2เท่า
ในส่วนเรื่องของการงานที่ใช้ผอบสกิลสดชื่นช่วยฟื้นฟู MP หาการงาน

ผมขอปรึกษาทีมที่เกี่ยวข้องอีกทีนะครับ ว่าจะสามารถดำเนินการใดๆ ในเรื่องนี้ได้หรือไม่ครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...