GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อำลาจีเอ็มโชโนคาเงะ

โชคดีนะครับ   g#021

ขอบคุณที่ทำหน้าที่มาทั้งหมดนะครับ  g#031

•Eternal wanderer•

• Full Member
  • เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
เรปบนแย่งหน้าไหม่ ไครอัญเชิญ  g#011 g#011
บายๆๆ โชโน ♥ รักคิดถึง ม๊วฟฟฟๆ

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

matadoguts14

• Newbie
  • *
ขอบคุณที่ช่วยตอบเรื่องเกมอสุราที่ผมสงสัยนะครับ บายครับ woon_cry g#043 woon_sad2 g#002 woon_bye woon_bye woon_bye

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • มึน `
แล้วใครจะพากระทู้ออกทะเล  g#015
โชคดีค่ะจี ^^

ไม่ต้องห่วงเรื่องไม่มีคนพากระทู้ออกทะเล ยังเหลือปู้เป้(เปเป้)อีกคน นี่ก็แกนนำหลักพาออกทะเลตัวพ่อ  ลืมไปได้อย่างไรกัน  g#037 g#037 g#037

โอ๊ะ !! ยังดีมีคนนำออกทะเลอยู่ woon_555
สวัสดีนะ

420

• Jr. Member
  • **

CoMoDoDragoN

• Do U best to day and tomorrow U will be able to do better :)
  • Newbie
  • *
  • อยากลองซักครั้งมั้ยย
เดวผมจะตามออกทะเลไปด้วย g#037 g#037

โชคดีนะครับ  g#002 g#002

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้

Coud™

เเงๆจีไปไหนหรอ  woon_cry อำลาเงาเเห่งผีเสื้อนะครับ
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

Coud™

บ๊ายบี จี โดนไล่ออกหรืออะไร  woon_huh
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

CoMoDoDragoN

• Do U best to day and tomorrow U will be able to do better :)
  • Newbie
  • *
  • อยากลองซักครั้งมั้ยย
กำ ไมไปซะแล้วอะเคโงะตามหาพ่อ พ้นสภาพนี่มีความผิดอะไรหรอ คงไม่ใช่ว่าเรื่องกระทู้ที่มีการโต้เถียงกันเรื่องหูเอลฟ์ใช่มั๊ย ที่จีเคโงะออกมายืนยันว่าโปรแกรมเมอร์ได้ทำการนำออกไปแล้วแน่นอน แต่ครูอุ้ยหัวหน้าจีเอ็มกับจารย์ยุ่นกลับออกมาแก้ต่างว่าไม่ได้ทำการเอาออกไป เลยทำให้ผู้เล่นเข้าใจผิด จึงเติมเงินน้อยลง รายได้บริษัทิจึงลดลง เพราะเข้าใจว่าหูเอลฟ์ได้นำออกไปแล้วจริงๆ เลยส่งผลให้จีเคโงะโดนปลดรึเปล่า หวังว่าคงไม่ใช่เรื่องนี้นะ เพราะมันดูไร้สาระอะและออกจะเห็นแก่ผลประโยชน์มากไปหน่อยอะ
ปล.สงสารจีเคโงะจัง เห็นว่าเอาใจใส่ลูกค้าดี เข้ามาตอบบอร์ดอยู่ตลอดๆ ผิดกับบางคน ที่ชอบต่อล้อต่อเถียงกับลูกค้า ไม่มีความอดทน เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางของจักรวาล ไม่ยอมรัฟังความเห็นของลูกค้า กลับอยู่ทนอยู่นานซะงั้น ไอคนดีๆอยู่ได้แป๊บๆก็ไป เห็นหลายคนแระทำงานดีๆเนี่ยแป๊บๆไปตล๊อดๆ  g#014 g#014 g#014

ถ้าเป็นแบบนั้นจริงก้คงต้องพิจรณาตัวเองแล้วล่ะว่าจะเล่นเกมนี้ต้อหรือจะ.... woon_555 woon_555

ถ้ารุนแรงไปก้ขออภัยเพราะมันเป็นแค่ความคิดส่วนตัว  g#035 g#035

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
กำ ไมไปซะแล้วอะเคโงะตามหาพ่อ พ้นสภาพนี่มีความผิดอะไรหรอ คงไม่ใช่ว่าเรื่องกระทู้ที่มีการโต้เถียงกันเรื่องหูเอลฟ์ใช่มั๊ย ที่จีเคโงะออกมายืนยันว่าโปรแกรมเมอร์ได้ทำการนำออกไปแล้วแน่นอน แต่ครูอุ้ยหัวหน้าจีเอ็มกับจารย์ยุ่นกลับออกมาแก้ต่างว่าไม่ได้ทำการเอาออกไป เลยทำให้ผู้เล่นเข้าใจผิด จึงเติมเงินน้อยลง รายได้บริษัทิจึงลดลง เพราะเข้าใจว่าหูเอลฟ์ได้นำออกไปแล้วจริงๆ เลยส่งผลให้จีเคโงะโดนปลดรึเปล่า หวังว่าคงไม่ใช่เรื่องนี้นะ เพราะมันดูไร้สาระอะและออกจะเห็นแก่ผลประโยชน์มากไปหน่อยอะ
ปล.สงสารจีเคโงะจัง เห็นว่าเอาใจใส่ลูกค้าดี เข้ามาตอบบอร์ดอยู่ตลอดๆ ผิดกับบางคน ที่ชอบต่อล้อต่อเถียงกับลูกค้า ไม่มีความอดทน เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางของจักรวาล ไม่ยอมรัฟังความเห็นของลูกค้า กลับอยู่ทนอยู่นานซะงั้น ไอคนดีๆอยู่ได้แป๊บๆก็ไป เห็นหลายคนแระทำงานดีๆเนี่ยแป๊บๆไปตล๊อดๆ  g#014 g#014 g#014

ขนาดนั้นเลยเหรอครับ  woon_555 คงไม่หรอกมั้ง ทุกคนมีวิถีทางที่ต้องไปทำ เค้าอาจจะออกไปหาความก้าวหน้าทางด้านอื่นก็ได้ หรือหากมีเหตุอะไรที่ต้องออกอย่างที่ว่าจริงก็ถือว่า ชั้นเลว ละครับ เรื่องให้ข้อมูลผิดพลาดมีอยู่บ่อยไป จีเอ็มคนอื่นก็มีการให้ข้อมูลผิดพลาดอยู่บ้าง มันไม่ถึงกับการที่ต้องบีบเค้าออกหรอกครับ  แต่เคยมีพนักงานบริษัทบางแห่งเคยโดนบีบออกในฐานะเอาข้อมูลบริษัทไปเปิดเผย ซึ่งข้อมูลนั้นเป็นเรื่องจริงแต่ส่งผลเสียให้ภาพพจน์ของบริษัท ซึ่งในบางเรื่องเข้าข่ายผิดกฏหมายด้วยซ้ำไป ทั้งๆที่เป็นเรื่องจริง ก็โดนให้ออกอยู่บ่อยไป ของพวกนี้เค้าไม่อธิบายให้เราทราบก็ได้เพราะถือเป็นเรื่องภายในไม่เกี่ยวข้องกับเราเหล่าผู้เล่น 

ผมก็สงสัย แต่ก็แค่เป็นความอยากรู้ของเราไปเอง พูดมากไปก็เป็นการกล่าวหา เพราะตั้งแต่จีคนนี้มา ก็เป็นผู้ไปนำรายละเอียดต่างๆมาให้ผู้เล่นได้ทราบเยอะเหมือนกัน แต่ถ้ามันไม่ใช่การโดนให้ออกเราก็คือคิดไปเองครับ 555+ เพราะถ้าสงสัยกันเล่นๆในราวๆนี้ มันไม่ใช่แค่เรื่องหูเอลฟ์หรอกครับ อีกหลายๆเรื่องที่จีเอ็มคนนี้ทำสิ่งดีๆไว้

ยังไงก็ขอให้ไปดี เจริญก้าวหน้าครับ