GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

~~~ รวบรวมข้อมูล-เควสต่างๆของอาชีพ "แอสแซสซิน"(ฉบับปรังปรุง)~~~

โพลล์

ชอบก็กด ไม่ชอบก็กด*-*

LIKE !!!
147 (88.6%)
UNLIKE - -*
19 (11.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 166

น้องมีนน่ารักที่สุดในโลก

• Jr. Member
  • **
  • ทำอะไรนะ เค้าเจ็บนะT+T

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ถามหน่อยนะคับ g#015

การอัพค่าสเตตัส ตอนเปงเรน ยังไง
การอัพค่าสเตตัส ตอนเปงแอส ยังไง g#033

การอัพสกิล ตอนเปงเรน ยังไง
การอัพสกิล ตอนเปงแอส ยังไง
g#033

แอสใส่ไรมั่ง (+อาไรมั่ง)

หมวก อาไรดี (+ไรดี)
หน้ากาก อาไรดี (+ไรดี)
มีดสั้น เจ้ารัตติกลา (เสคลั่ง)
มีดสั่น พยัคฆ์คำรวม (เสคลั่ง)
ชุด อาไรดี (+ไรดี)
ผ้าคลุม อาไรดี (+ไรดี)
ถุงมือ นักฆ่า
รองเท้า อาไรดี (+ไรดี) g#034 g#034 g#034

ช่วยบอกทีฮะ พึ่งเคยเล่น อยากรู้แบบละเอียดเลยอาคับ g#001 g#001

เจ้าของ บอร์ด g#003

ไม่เหงสนใจเลยคับ g#002 g#002

ขอโทษทีจ้าที่ตอบช้า พอดีเลิกเล่นไปแล้วพักนึง
สำหรับคำถาม ถ้าอ่านที่ผ่านดีๆ รู้สึกจะบอกไปหมดแล้วนะค่ะ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ทำอาชีพสายเวทย์ให้มั่งสิแบบนี้อ่ะ g#031
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ทำอาชีพสายเวทย์ให้มั่งสิแบบนี้อ่ะ g#031

ไม่ถนัดสายเวทย์เลยค่ะ ไม่มีข้อมูลเลยอ่ะ ขอโทษจริงๆ g#040

g#031 g#031สุดยอด !! g#031  g#031

ขอบคุณค่ะ   แหมมี g#046 เข้ามาเม้นกระทู้ให้ด้วย ปลื้มตาย  g#021

อย่าพึ่งเลิก จิ  g#040 เดียว คนหาย หมดนะ  g#041

คนจะหายไปไหนล่ะจ๊ะ เฟิร์สกลับมาเล่นอีกที เห็นคนเล่นแอสเยอะขึ้น ดีใจๆ  g#005
ที่แนะนำมาก็ไม่ได้ขั้นเทพ แค่พอเป็นแนวทางให้คนที่หัดเล่นไปลองปรับใช้กันเอง
ไม่ต้องงมเข็มหาวิธีเล่นแอสกันยากๆ
ขอบคุณนักขุดบอร์ดหลายๆคนที่ขุดกระทู้ขึ้นมาด้วยจ้า กระทู้นี้จะได้มีประโยชน์ขึ้นมาบ้าง  g#039

macoto

• **
ถ้าทำกระทู้เบอเซอร์เกอร์ขึ้นมา จะมีคนเล่นเยอะขึ้นมาไหมนิ  g#031
ทุกวันนี้คนเล่นแทบจะนับคนได้เลยทีเดียว  g#037

nightnightnight

• Newbie
  • *
นี่รู้ไรป่าวมองหน้าเธอในรูปนานๆแล้วเหมือนหัวลอยได้เลยอะ555 g#008   g#016

Zii..?

• **
  • มาทำสัญญา..เป็นสาวน้อยเวทย์มนต์กับกระผมซะเถอะขอรับ(◕ w ◕)
    • โอตาคุ ร้อยเอ็ด•~
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ แต่
อ้างถึง
จุดด้อยของอาชีพแอสแซสซิน
1.เลือดน้อย 2. กันเวทน้อย 3.ไม่มีสกิลหมู่

แอสมีสกิลหมู่คือ พยุหดาหรา ไม่ใช่หรอครับ หรือเขายกเลิกไปแล้วหว่า= =''
พยุหดาหรา=สกิลกับดักที่ใช้ดาวพระจาย+MP จะสร้างกับดักดาวกระจายลมขึ้นมาไว้ในจุดที่วาง มอน/ผู้เล่น(PK)ที่หลงเข้ามาจะถูกกับดักตี มีโอกาศจะติดอยู่ในกับดักและถูกดึงไว้สักระยะ ถ้าวางกับดักเป็น4ทิศจะมีโอกาศมากที่จะจับมอน/ผู้เล่น ขังไว้ได้ ตัวดาวกระจายจะโจมตีรอบตัวมันเอง จนกว่าจะครบจำนวนครั้งในการโจมตีถึงจะหายไปเองระยะครั้งโจมตีก็นับตามระดับของสกิล ยิ่งมีมาก ยิ่งตีได้หลายครั้ง
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny

-Ai-

ตอนนี้ เซตนักฆ่า + นักล่ามือฉมัง นี้มัน สุโค่ยยเลยน๊าา 55555555555

ถ้ายิ่งเปลี่ยนเป็น ชุดสีเขียวนะ ตัวเธอว์ ป๊าดดดดด พาราก็ เอาไม่อยู่  g#008 g#008 g#008 g#008 g#008

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ แต่
อ้างถึง
จุดด้อยของอาชีพแอสแซสซิน
1.เลือดน้อย 2. กันเวทน้อย 3.ไม่มีสกิลหมู่

แอสมีสกิลหมู่คือ พยุหดาหรา ไม่ใช่หรอครับ หรือเขายกเลิกไปแล้วหว่า= =''
พยุหดาหรา=สกิลกับดักที่ใช้ดาวพระจาย+MP จะสร้างกับดักดาวกระจายลมขึ้นมาไว้ในจุดที่วาง มอน/ผู้เล่น(PK)ที่หลงเข้ามาจะถูกกับดักตี มีโอกาศจะติดอยู่ในกับดักและถูกดึงไว้สักระยะ ถ้าวางกับดักเป็น4ทิศจะมีโอกาศมากที่จะจับมอน/ผู้เล่น ขังไว้ได้ ตัวดาวกระจายจะโจมตีรอบตัวมันเอง จนกว่าจะครบจำนวนครั้งในการโจมตีถึงจะหายไปเองระยะครั้งโจมตีก็นับตามระดับของสกิล ยิ่งมีมาก ยิ่งตีได้หลายครั้ง
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny

ข้อมูลดีนะค่ะ แต่ติดตรงที่ไม่อ่านข้อมูลของเฟิร์สก่อนเหรอ นี่เฟิร์สรวบรวมแอสสายมีด กายมีดหรือมีดคู่ค่ะ ไม่ได้รวบรวมสายปาอาวุธ ดาวกระจาย หรือพยุหดารา
ถ้าข้อมูลแน่นแบบนี้ ทำรวบรวมข้อมูลแอสสายปาอาวุธออกมาหน่อยค่ะ อยากลองเล่นเหมือนกัน

ตอนนี้ เซตนักฆ่า + นักล่ามือฉมัง นี้มัน สุโค่ยยเลยน๊าา 55555555555

ถ้ายิ่งเปลี่ยนเป็น ชุดสีเขียวนะ ตัวเธอว์ ป๊าดดดดด พาราก็ เอาไม่อยู่  g#008 g#008 g#008 g#008 g#008

เฟิร์สไม่ชอบเซตนักฆ่าค่ะ ช่องเครื่องประดับ ไม่สามารถเปลี่ยนใส่อย่างอื่นได้เลย เพราะช่องเครื่องประดับ เฟิร์สจะเปลี่ยนอยู่2อย่างคือ ตะกรุดกับเทียน
เคยสู้กับพาลาอยู่ เฟิร์สใส่ตะกรุด+พันธมิตรระดับ10 พาลาก็มีสิทธิ์นอนหรือวิ่งหนีอยู่เหมือนกัน