GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แรร์ 99 เอามาดรอปจากบอส จะดีจริงเหรอ ?

•Insomnia' •

• Full Member
  • un' :)
ยาวไปอ่านแล้วงงอ่ะ อิอิ
แต่ที่แน่ๆกากอสูรทองคำนี่มันจำกัดตอนไหนอ่ะ?
ลงเป็นของโซลให้ซื้อกันอยู่ตามสบายใจไม่ใช่ไง?
ปล. ออกทะเล

เอางี้ผมว่าแรร์ 99 มันล้นตลาด  เกินไปมากแล้วครับ  g#014

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
แต่ที่แน่ๆกากอสูรทองคำนี่มันจำกัดตอนไหนอ่ะ?
ลงเป็นของโซลให้ซื้อกันอยู่ตามสบายใจไม่ใช่ไง?
ปล. ออกทะเล

ถ้าคุณว่าดรอปบอสแบบนี้ได้ง่าย เก่งทั้งเซิร์ฟ  คุณจะว่าตอนคุณได้มันยาก พยายามกว่า  เสนอวิธีออกมา  มันต้องออกมาแบบใด เหตุผลคืออะไร  เอายากขนาดไหน  เอาแบบที่คุณคิดเลยไหนลองว่ามา  ตอนคุณมีคุณได้มายังไงครับ เปิดกล่องเทร ไขกล่องปีใหม่ ดรอปกล่องมา หรือ เก็บเงินซื้อมาแสนลำบาก  ไหนของคุณได้มาแบบไหน อธิบายความยากความพยายามที่ได้มาของคุณหน่อย  ลำบากกว่าเขาตรงไหนบ้าง คนใหม่ๆหรือคนยังไม่มีจะได้ทราบ ว่าถ้าเค้าจะได้มาบ้างต้องให้มันเท่าๆที่คุณเจอ   แล้วการเอาลงบอสเค้าไม่ต้องไปดรอป ไม่ต้องใช้ดวง ไม่ต้องสุ่ม ไม่ต้องหาบอส ไม่ต้องพยายาม เลย  เค้าก็พยายามเหมือนคุณนั่นแหละ แต่สมัยคุณยังไม่มีไง  มันไม่มีการพัฒนาตรงนี้ และเค้าก็เคยบอกไว้แล้วไม่ใช่ว่าไม่บอก ว่าในอนาคตต่อไปต้องหาที่มาให้มัน อาจจะลงดรอปบอสหรือทางอื่นเพื่อให้หลากหลายที่มา   ผมว่าคุณก็คงคุ้นหูอยู่บ้างอะน๊ะ หรือว่าไม่รู้  แล้ววันนี้เค้ามาพัฒนาจุดนี้ เพิ่มบอส เอาแรร์ลง และของอีกหลายๆอาชีพเค้าก็กำลังจะไปจัดสรรลง   คุณตกใจเหรอครับ  ก่อนนี้ที่มีๆกันคุณไม่รู้ตรงนี้เหรอครับว่าเค้าจะทำ  เออถ้าคุณเห็นว่าไม่เหมาะ มันมาได้หลายทาง อยากจะค้าน คุณให้ความเห็นไปสิ มีตรงนี้เอากล่องสุ่มแรร์ออก หรือไม่อยากให้ดรอปบอส อยากให้มาทางไหน  อยากให้ควบคุมจำนวนด้วยวิธีใด   คุณจะมาแค่ว่ามันไม่ค่อยดี เพราะก่อนฉันได้มายากไม่ได้หรอกครับ  เอาข้อเสนอ ความเห็น เหตุผลมาด้วย   มาห้วนๆแบบนี้ผมก็เอาได้  การงานอีกหน่อยไม่ต้องปรับ เพราะคนทำยุคนี้เค้าทำมายาก ปรับแล้วคนรุ่นใหม่ทำง่ายกว่า ไม่เหมาะ   อำพัน ระบบประกันไอเทมเอาออกไป เมื่อก่อนผมตีบวกมายาก พยายามมามาก เดี๋ยวนี้ตีกันง่ายกว่าเดิม เก่งกันเยอะ บวกยศเสี่ยงน้อยกว่า ถูกกว่า  เอาออกไป   มีผลต่อการเล่นทั้งนั้น เดี๋ยวยศเทพล้นเซิร์ฟ

ถ้าสมมุติไม่มีดรอปบอส ไม่มีกล่องสุ่มแรร์ ให้ออกทางอื่น  ปีนึงคุณคิดว่ามันสมควรมีกี่ชิ้น ให้ออกมากี่ชิ้นดี  หรือถ้าคิดว่าดรอปจากบอสไม่ดี ไม่เหมาะสมกับเป็นแรร์ระดับสูง คุณคิดว่ามันควรออกมาทางไหนดี  ลองว่ามาครับ

coalapanda

• Administrator
ปล. ออกทะเล

ถ้าคุณว่าดรอปบอสแบบนี้ได้ง่าย เก่งทั้งเซิร์ฟ  คุณจะว่าตอนคุณได้มันยาก พยายามกว่า  เสนอวิธีออกมา  มันต้องออกมาแบบใด เหตุผลคืออะไร  เอายากขนาดไหน  เอาแบบที่คุณคิดเลยไหนลองว่ามา  ตอนคุณมีคุณได้มายังไงครับ เปิดกล่องเทร ไขกล่องปีใหม่ ดรอปกล่องมา หรือ เก็บเงินซื้อมาแสนลำบาก  ไหนของคุณได้มาแบบไหน อธิบายความยากความพยายามที่ได้มาของคุณหน่อย  ลำบากกว่าเขาตรงไหนบ้าง คนใหม่ๆหรือคนยังไม่มีจะได้ทราบ ว่าถ้าเค้าจะได้มาบ้างต้องให้มันเท่าๆที่คุณเจอ   แล้วการเอาลงบอสเค้าไม่ต้องไปดรอป ไม่ต้องใช้ดวง ไม่ต้องสุ่ม ไม่ต้องหาบอส ไม่ต้องพยายาม เลย  เค้าก็พยายามเหมือนคุณนั่นแหละ แต่สมัยคุณยังไม่มีไง  มันไม่มีการพัฒนาตรงนี้ และเค้าก็เคยบอกไว้แล้วไม่ใช่ว่าไม่บอก ว่าในอนาคตต่อไปต้องหาที่มาให้มัน อาจจะลงดรอปบอสหรือทางอื่นเพื่อให้หลากหลายที่มา   ผมว่าคุณก็คงคุ้นหูอยู่บ้างอะน๊ะ หรือว่าไม่รู้  แล้ววันนี้เค้ามาพัฒนาจุดนี้ เพิ่มบอส เอาแรร์ลง และของอีกหลายๆอาชีพเค้าก็กำลังจะไปจัดสรรลง   คุณตกใจเหรอครับ  ก่อนนี้ที่มีๆกันคุณไม่รู้ตรงนี้เหรอครับว่าเค้าจะทำ  เออถ้าคุณเห็นว่าไม่เหมาะ มันมาได้หลายทาง อยากจะค้าน คุณให้ความเห็นไปสิ มีตรงนี้เอากล่องสุ่มแรร์ออก หรือไม่อยากให้ดรอปบอส อยากให้มาทางไหน  อยากให้ควบคุมจำนวนด้วยวิธีใด   คุณจะมาแค่ว่ามันไม่ค่อยดี เพราะก่อนฉันได้มายากไม่ได้หรอกครับ  เอาข้อเสนอ ความเห็น เหตุผลมาด้วย   มาห้วนๆแบบนี้ผมก็เอาได้  การงานอีกหน่อยไม่ต้องปรับ เพราะคนทำยุคนี้เค้าทำมายาก ปรับแล้วคนรุ่นใหม่ทำง่ายกว่า ไม่เหมาะ   อำพัน ระบบประกันไอเทมเอาออกไป เมื่อก่อนผมตีบวกมายาก พยายามมามาก เดี๋ยวนี้ตีกันง่ายกว่าเดิม เก่งกันเยอะ บวกยศเสี่ยงน้อยกว่า ถูกกว่า  เอาออกไป   มีผลต่อการเล่นทั้งนั้น เดี๋ยวยศเทพล้นเซิร์ฟ

ถ้าสมมุติไม่มีดรอปบอส ไม่มีกล่องสุ่มแรร์ ให้ออกทางอื่น  ปีนึงคุณคิดว่ามันสมควรมีกี่ชิ้น ให้ออกมากี่ชิ้นดี  หรือถ้าคิดว่าดรอปจากบอสไม่ดี ไม่เหมาะสมกับเป็นแรร์ระดับสูง คุณคิดว่ามันควรออกมาทางไหนดี  ลองว่ามาครับ

คุณ DarkEagle ถามได้ตรงประเด็นทั้งในแนวทางของผู้เล่นและแนวทางการพัฒนาของทีมงานครับ หากมีข้อเสนอที่ดีกว่านี้ และผู้เล่นเขายอมรับเห็นตรงกันหมด ทีมงานก็ยินดีที่จะทำครับ

DarkEagle

• DarkEagle
 ไหนๆท่านโคผ่านมาดู ผมเสนอให้เปลี่ยนทักษะชิงสมบัติเทรเลยครับ  ผมมองมานานแล้วว่ามันง่ายไปหลังจากมีหยุดเวลาและบอสโหดขึ้น  แต่การชิงสุ่มดวงง่ายกว่าการตีดรอป น่าจะเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น  และอย่างน้อยๆก็กันพวกเกรียนไล่ชิงบอสชาวบ้านที่เค้าตีอยู่ได้อีกทางหนึ่งครับ

coalapanda

• Administrator
ไหนๆท่านโคผ่านมาดู ผมเสนอให้เปลี่ยนทักษะชิงสมบัติเทรเลยครับ  ผมมองมานานแล้วว่ามันง่ายไปหลังจากมีหยุดเวลาและบอสโหดขึ้น  แต่การชิงสุ่มดวงง่ายกว่าการตีดรอป น่าจะเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น  และอย่างน้อยๆก็กันพวกเกรียนไล่ชิงบอสชาวบ้านที่เค้าตีอยู่ได้อีกทางหนึ่งครับ

จริงๆแล้วของที่ชิงมันจะได้ยากกว่า 1 ขั้นน่ะครับ สมมติแรร์ 8 ดาว ถ้าเราชิง ก็จะยากเป็นขั้น 9 ดาว อะไรแบบนั้นน่ะครับ ซึ่งจะว่าไปมันก็ดีเกินไป เพราะมันใช้แค่ 1 เหรียญ

แถมไม่มีสกิลทางผ่านที่ต้องอัพมาก่อนด้วย ถือว่าเป็นสกิลที่คุ้มค่ามากๆ (แต่หลายๆคนอาจจะโวยว่าชิงแล้วไม่ได้อะไรเลย)

แต่ถ้าหากท่านบอกมาแบบนั้น เราต้องหาแนวทางร่วมกันระหว่างผู้เล่นด้วย เกรงว่าจะเรื่องยาว 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2012, 11:55:28 โดย coalapanda »

DarkEagle

• DarkEagle

จริงๆแล้วของที่ชิงมันจะได้ยากกว่า 1 ขั้นน่ะครับ สมมติแรร์ 8 ดาว ถ้าเราชิง ก็จะยากเป็นขั้น 9 ดาว อะไรแบบนั้นน่ะครับ ซึ่งจะว่าไปมันก็ดีเกินไป เพราะมันใช้แค่ 1 เหรียญ

แถมไม่มีสกิลทางผ่านที่ต้องอัพมาก่อนด้วย ถือว่าเป็นสกิลที่คุ้มค่ามากๆ (แต่หลายๆคนอาจจะโวยว่าชิงแล้วไม่ได้อะไรเลย)

แต่ถ้าหากท่านบอกมาแบบนั้น เราต้องหาแนวทางร่วมกันระหว่างผู้เล่นด้วย เกรงว่าจะเรื่องยาว 555+

อันนี้ก็ต้องดูแนวทางเรื่องแรร์ระดับสูงกับบอสนี่ให้จบก่อนครับ สรุปแล้วมันจะเป็นแบบไหนแน่ เอาแบบไหนกัน  เพราะถ้าแบบดรอปบอสแบบนี้แล้วมันมีปัญหา คนมีเก่าๆรับกันไม่ได้ การที่ไปชิงได้ มีโอกาสได้โดยไม่ต้องตีต้องฆ่า มันก็ง่ายไปสำหรับเขา  ผมก็ว่าถ้ามองในมุมนี้ตรงกันมันก็ดูว่าง่ายน๊ะ  แต่สมมุติว่าไปลงเอยที่ไม่เอาแรร์ 95 - 99 ลงบอส ไปอยู่ทางอื่น การไปชิงสมบัติก็คงไม่มีผลเท่าไหร่ เพราะแรร์ระดับต่ำคนไม่มอง ชิงได้ก็ชิงไป  นอกจากแรร์เวลต่ำกว่าแต่ความสามารถมันดีจริงๆอย่างหน้าไม้ 2 หัวอะไรงี้ คนให้ความสนใจ  ก็มีแค่เรื่องเกรียนไปชิงบอสชาวบ้านแค่นี้ มันก็ส่วนน้อย คงพอรับกันได้มั้ง  หรือเปลี่ยนให้ชิงสมบัติ มีโอกาสชิงได้ทองจากมอนจากบอส แล้วเอาทองไปขาย NPC ได้ราคาดีๆก็คงดี 555+

3eCausez

ของเเรร์ผมว่า มันไม่ควรจะกลายมาเป้นของดรอปจากบอสตั้งเเต่เเรกเเล้วครับ ให้ดรอปเป็นกล่องสุ่มไปก็พอเเล้ว เเค่นี้มันก็ออกเรื่อยๆเเล้วครับ เอามาลงบอสดรอปตรงๆเเบบนี้ไอเทมล้นตลาดหมดครับ อีกหน่อย

Directorr

ขอยกตัวอย่าง RO เซิฟหลักนะครับ

การ์ดบอสบางการ์ดอย่างการ์ดบอสตานี  ที่ยังคงใบละ 10k+ บาท อยู่

ถึงแม้เกมจะเปิดมา 10ปีแล้ว ถึงแม้จะเป็นของที่ดรอปจากบอส ในเกม

ทำไมมันถึงยังแพง ?

1. RO แทบไม่มีกิจกรรม *ดรอปของเลย

2. RO ไม่มีอาชีพที่มีสกิลเพิ่มอัตราการดรอปไอเทม(ยิ่งเอาไปคูณกับข้อ 1 ยิ่งไปกันใหญ่)

3. บอส 1ตัวของ RO คือบอสจริงๆ ต้องไปล่าที่แมพ ต้องแย่งกับผู้อื่น ต้องใช้เทคนิคการฆ่ามากมาย ต้องใช้คนหลายสิบคน

4. RO ไม่สามารถเรียกบอสออกจากเซทจุติได้  #038

แต่ทำไมแรร์ ของอสุรา กลับถูกเป็นขี้เมื่อใส่ในบอส ?

เพราะกิจกรรม *ดรอปมหาโหด  มีเกมไหนคูณเท่านี้ ทุกอาทิตย์มั้ยเนี่ย ?

เท่านั้นยังไม่พอ ถึงจะคูณดรอปแต่ถ้าไม่มีบอสให้ตีมันก็เท่านั้น

แต่นี่  วันนี้ทีวีมีเดีย เราขอเสนอ  เซทพื้นฐาน

สะสม 8ชั่วโมงเรียกบอสได้ 1ตัว   

เซทพื้นฐาน1ชุด เรียกบอสมาตีได้วันละ 1-3ตัว

โอ้วมันเยี่ยมมากเลยจอร์จ  ถ้าซาร่ามี 4เซท ก็ตีบอสได้วันละ 10กว่าตัวเลยสิคะ

แล้วกำไลพื้นฐานนี่ เป็นสิ่งที่ เอิ่มม..  มันไม่มีทางลดลง มีแต่เพิ่มขึ้น เพราะมันตีบวกไม่ได้ แล้วคงไม่มีใครเอาขายทิงกี้กระมัง

//บ่นไปเรื่อยแหละฮะ อย่าใส่ใจ อิอิ

//แค่มาเล่าให้ฟังว่าทำไมเวลา"แรร์" ลงบอสแล้วถึงได้ราคาตกฮวบ กลายเป็นของ"ไม่แรร์"ไป

//ส่วนตัวตอนนี้ย้ายไปเล่นวิแล้ว  เอาหน้าไม้3หัวมาลงบอส ก็ดี ถ้าคนหันมาเล่นเทรเยอะๆ วิคงเล่นสบาย(ถ้าเทรไม่ผอบล่ะนะ #038)
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ถูกเป็นขี้ก็ดีล่ะ จะได้มีใส่กันทุกคนทุกตัวละครทุกไอดีเอาแบบมาโยนทิ้งยังไม่มีใครแย่งเก็บ  #038
เมื่อความสามารถเท่ากันก็อยู่ที่ฝีมือและเทคนิคล้วน ๆ ล่ะน่ะ

ผมว่าเป็นแบบนี้ก็ดีน่ะง่ายดีไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องอิจฉาใครว่ามีมากกว่าเราเพราะเราก็มีดีได้เท่ามัน ไอเท็มเหมือนกัน จุติเท่ากัน บวกเทพเท่ากัน

สำหรับผมเห็นดีด้วยกับกิจกรรม แจกแรร์ กิจกรรมเพิ่มดรอป สกิลเทรนชิงสมบัติ การใส่ไอเท็มแรร์ให้บอสดรอป กล่องสุ่มอุปกรณ์แรร์ เซ็ตจุเรียกบอส เห็นด้วยทุกอย่างไม่ต้องลดไปหลอก เอาแค่เพิ่มแรร์ใหม่ ๆ มาเรื่อย ๆ อย่างน้อยอาชีพหนึ่งมีแรร์ หรือเซ็ตแรร์99 มาทุกปีคนก็เล่นไม่เบื่อแล้ว ปีต่อปี ออกให้ดีสมดุลคนก็แห่ ๆ กันไปเองล่ะ

ที่มันมีปัญหาเยอะผมมองว่าแรร์มันไม่สมดุล บางอาชีพยังไม่มี ไม่เท่าเทียมกัน แรร์เวลต่ำบางทีดีกว่าเวลสูง แรร์บางอาชีพที่เวลเดียวกันดีกว่ากันมากมาย

ผมว่าคิดแรร์ออกมาให้เยอะ ๆ ครับทางเลือกเล่นให้หลากหลายสาย แล้วแรร์มันจะเกลือนหรือไรช่างมันเถอะเพราะตัวเลือกให้เล่นมีเยอะแก้ทางกันได้ลากหลาย มันก็สนุกดีกว่ามานั่งกลุ่มไม่มีปัญญาซื้อของเทพมาใส่
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

~๐ Ryan ๐~

ถ้ามันเข้ามาตั้งแต่แรกมันก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอก คนเล่นเก่าๆได้มายากก็ว่ากันไป คนเล่นใหม่ก็บอกอยากได้บ้าง ได้ยากจัง เอ็งถามไอที่เล่นเก่าๆดิ มันเล่นมากี่ปีมันถึงมี
แล้วเอ็งแค่ใช้สกิลโจรกระชากสมบัติ เผลอๆได้ใช้อาวุธระดับสุดยอด ที่แม้แต่คนเล่นมา2-3ปียังไม่มีปัญญาหามาได้ โดยใช้คำอ้างว่า อยากให้ผู้เล่นใหม่ทัดเทียมกับผู้เล่นเก่าเนี่ยนะ

ไหนคนเล่นใหม่ๆลองบอกหน่อยสิว่า ในมุมที่คุณเป็นผู้เล่นเก่าๆที่หาของมาได้ยากเจอแบบนี้เข้าไปบ้าง จะรู้สึกยังไง  ไม่ต้องดัดจริตว่าอยากให้ผู้เล่นใหม่ๆได้มีของดีๆใช้บ้างนะ

จริงอย่างที่ตาป๊อบกับเมฆบอกนั่นแหละ แรร์มันจะล้นตลาดไวเกินไป แค่กิจปีใหม่ที่ออกวันละ 30ชิ้น ก็เยอะแล้ว ยังมีกล่องสุ่มแรร์อีก สำรวจดูบ้างว่าทุกคืนวันศุกร์ กล่อง 99 มันออกกี่อัน มันไม่ใช่จะออกน้อยๆนะ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
เซิฟสวรรค์ที่ว่าคนเล่นเริ่มเยอะแถมของแพงขึ้นเรื่อย ๆ นี่ก็เพราะขุดอัญมณีกันไม่ใช่หรอ  #038
ส่วนพีเคของถูกลงเรื่อย ๆ ซึ่งไม่มีปัญหาอะไรเลย เพราะคนเยอะของถูก แถมไม่ต้องเสียเวลาไปนั่งขุดอัญอีก มันก็ต้องดูที่ผู้เล่นเป็นหลักด้วย  #038

มาทะเลาะกันเรื่องแบบนี้ ผมเกรงว่าจะมีคนออกมาโวยเรื่องขายแรร์เงินจริงซะมากกว่าถึงได้โวยกันขนาดนี้ หรือผมเข้าใจผิด  woon_shock
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

~๐ Ryan ๐~

มันไม่ได้เกี่ยวกับการขุดอัญมณี ขุดไป10ปี มันก็ไม่ได้ขุดได้แรร์นี่ครับ ถึงจะขุดจนรวยแต่แรร์ไม่ได้มีเกลื่อนๆมันก็แค่นั้นแหละ  เข้าใจอะไรผิดหรือป่าว

~๐ Ryan ๐~

ปล. ออกทะเล

คุณ DarkEagle ถามได้ตรงประเด็นทั้งในแนวทางของผู้เล่นและแนวทางการพัฒนาของทีมงานครับ หากมีข้อเสนอที่ดีกว่านี้ และผู้เล่นเขายอมรับเห็นตรงกันหมด ทีมงานก็ยินดีที่จะทำครับ
ถ้าส่วนตัวนะ  ถ้าจะเอาแรร์ที่ว่ากันว่าดีที่สุดในเกมส์นี้ของทุกอาชีพลงดรอป ก็ให้เอาลงพร้อมๆกัน
1. ถึงแรร์จะล้น มันก็ล้นทุกอาชีพ
2. แค่เพิ่มแรร์ที่เหลือลงบอสที่เหลือไป มันคงไม่ยากเกินไป
3. อย่าเพิ่งถามว่าแล้วบอสตัวใหม่ จะเอาอะไรลง เพราะระยะเวลาที่ทีมงานจะเพิ่มบอสใช้เวลานานพอสมควร
4. ถ้าคิดไม่ออก แนะนำคลุมแรร์99 รองเท้าแรร์98 ทุ่นบอสไปอีก 2 ตัวเลยนะ
5. ปืนแรร์ของทหาร เค้าเรียกร้องกันหลายกระทู้แล้ว จัดให้เขาบ้าง

ดีไม่ดียังไงก็แค่แนะนำแนวทางนะ ไม่ได้บังคับ  g#024

3eCausez

ในความคิดผมนะ ถ้ายังไงต้องการจะนําเเรรไอเทม ลงบอสเพื่อให้ผู้เล่นใหม่ได้มีโอกาสใช้ผมว่า ควรจะยกเว้นไอเทม 99-95 ไว้บ้างนะ ในเมื่อมันเป็นของที่ดีที่สุด ก็ควรจะหามาได้ยาก ไม่ใช่ดรอปจากบอสเกลื่อนกลาดไปหมดเเบบนี้ หรือไม่คุณก็ต้องปรับการล่าบอสของเกมนี้ใหม่ ปรับความยากของการฆ่าบอส ไอช่วงเพิ่มอัตราดรอปอะไรนั่นก็ไม่ควรจะมีบ่อยขนาดทุกอาทิตย์เเบบนี้ ให้เป็นเดือนละครั้งหรือ2ครั้งพอ ส่วนตัวผม ล่าบอสในช่วงเพิ่มดรอปทุกอาทิตย์อยู่เเล้วถึงเห็นว่า ไอเทมเเรร์ที่ดรอปจากบอส มันมีความยากง่ายในการดรอปเเค่ไหน ถ้าไม่ปรับไม่เปลี่ยน เอาเเรร์ลงบอสเรื่อยๆทุกตัวเเบบนี้ อีกหน่อยเเรร์ไอเทมคงไม่ต้องมีคําว่าเเรร์ เเล้วละครับ ในเมื่อมันหามาใช้ได้กันง่ายซะเหลือเกิน