GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เจาะลึกเบลดมาสเตอร์ 3 ดาบขั้นเทพ (For Battle) by InW_Sura

โพลล์

บทความนี้มีประโยชน์กับผู้เล่นท่านอื่นบ้างหรือไม่

มีประโยชน์มาก
446 (87.5%)
ไม่มีประโชยน์
25 (4.9%)
ไม่แสดงความคิดเห็น
39 (7.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 510

dearzabzaa

• Jr. Member
  • **
ถาม จขกทหรือผู้รู้นะครับว่า ขณะที่เราใช้ผ่าสามภพนั้นสามารถเปลี่ยนเป็นดาบใหญ่เพื่อจะพิโรธได้เรยหรือป่าว หรือว่าต้องรอให้ผ่าสามภพเส็ดก่อนครับ

InW_Sura

• **
  • ที่ที่เรารักกัน 2011
ผมอยากรู้ว่า เวลาตวัดดาบเนี้ย
คู่ต่อสู้ เขาจะยืนเฉย ๆ ให้ตี
หรือจะเดินหนีไปตั้งหลักหว่า

ลองคิดดูดีๆนะ คงไม่ค่อยมีใคร
จะเดินกะที่ ให้ตวัด ละมั้ง

เพราะปัญหาแบบนี้ ผมจึงไม่เล่นตวัดดาบ ซึ่ง การอยู่ในแบทมันเจอหลากหลายอาชีพมาก
เท่าที่ลองเล่นตวัดดาบ และผ่าสามภิภพ ผมว่า ผ่าสามภิภพมันคล่องตัวกว่า และเป็นสกิลที่ช่วยเราอย่างมากในกรณีที่ต้องรอดีเลย์จากมังกรพิโรธ
ถาม จขกทหรือผู้รู้นะครับว่า ขณะที่เราใช้ผ่าสามภพนั้นสามารถเปลี่ยนเป็นดาบใหญ่เพื่อจะพิโรธได้เรยหรือป่าว หรือว่าต้องรอให้ผ่าสามภพเส็ดก่อนครับ

เปลี่ยนดาบได้เลย แต่พิโรธไม่ได้ เพราะมันต้องรอให้ผ่าครบ 3 ครั้งก่อน --*
นี่เป็นข้อเสียอย่างหนึ่งของผ่าสามภิภพ ถ้าตัดสินใจใช้สกิลนี้ไปแล้ว ต้องแน่ใจว่า ไม่มีใครวิ่งเข้ามาฆ่าเรา เพราะเราจะต้องยืนรอมันผ่าครบ 3 ครั้ง ถึงจะกระดิกตัวไปทำอย่างอื่นได้ ผมเจอบ่อย 55

dearzabzaa

• **
ถ้าเรามีดาบคู่ ชนิดเดียวกัน ยศเดียวกัน เวลาใส่ช่องคีลัดมันจะทับกันเป็น2ดาบในช่องเดียวกันหรือป่าวครับ แลล้วถ้าทับเวลากดใส่ต้องทำไงครับ

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
ใส่คีย์ลัดคนละช่องได้ครับ แต่เวลากดเปลี่ยน มันจะไปเปลี่ยนซ้ำที่มือข้างเดียวกัน ทำให้ไม่สามาถใช้สกิลดาบคู่ได้ ต้องเสียเวลาเปินหน้าต่างไปใส่ดาบใหม่

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ไหนบอกว่าสูเ้วิได้ไง  เมื่อ2วันก่อนเจอในแบทยังโดนวิน้ำแข็ง2ทีตายอยู่เลยแถมถูกไล่ค่าอีก- - g#015

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ไหนบอกว่าสูเ้วิได้ไง  เมื่อ2วันก่อนเจอในแบทยังโดนวิน้ำแข็ง2ทีตายอยู่เลยแถมถูกไล่ค่าอีก- - g#015
สู้ได้ไม่ได้อยู่ที่เทคนิคคนเล่นครับ ตัวละครเดียวกัน ของเหมือนกันทุกอย่าง สกิลเดียวกัน
คนเล่นต่างกัน ความเก่งผิดกันครับ มีเบรดที่ทำให้วิอึ้งครับ นำแข้ง หรือพสุธา ถ้าวิไม่เทพจริง
ยิงเบรดบางสายไม่เข้าครับ แล้วการรู้เทคนิคเดียวกัน คนใช้ต่างกัน ผลที่ออกมาก็ต่างกันครับ
อยู่ที่ความสามารถและความชำนาญเฉพาะตัว

IK2PDreeM

• Newbie
  • *
คืน ท้าเบลดสู้ วิ เล่น สายต้านทาง พวก เกราะทัวมารีน เกราะก็มากเเล้วครับ ใส่คลุมเวอเเรน์ไป มันเเล้วเเต่ งบด้วย ท้ารวย มีทั้งเซต เวอ เซต กายภาพกะสู้ได้ครับ

IK2PDreeM

• Newbie
  • *
ถาม ไร ทีครับ คือดาบธาตุอะ ฝึกไง ให้ ขึ้นไวๆยัง ฝึกกับNPCไก้ไหมเเล้วตัวไหนดี สุด เเบบกด ให้มันค่าเราเเล้วเกิด อะ

ผมนึกออกแล้วมีคนนึง ใช้ดาบใหญ่ แล้ว เข้าถึงตัวผู้เล่นอื่นได้ เฉลย opkp ไงคับ แต่เค้าเป็นอาชีพ เบอนะ ขนาดไม่ได้ใช้ดาบมารสายฟ้าด้วย แถมบ้างทีเค้าไม่มีระเบิดคลั่งเค้าก็ ไล่ตีคนอื่นได้ ผมว่า ถ้าเบลด จะเล่นดาบใหญ่ จริงๆ แล้ว ไม่ต้อง ใช้ดาบคู่ สับไปสับมาก็น่าจะได้ ไม่ต้องวาป ไปแล้วกดมังกรก้ได้คับ คนทำได้ เค้ายังมีเลย  g#031

Rest In Peace

ผมนึกออกแล้วมีคนนึง ใช้ดาบใหญ่ แล้ว เข้าถึงตัวผู้เล่นอื่นได้ เฉลย opkp ไงคับ แต่เค้าเป็นอาชีพ เบอนะ ขนาดไม่ได้ใช้ดาบมารสายฟ้าด้วย แถมบ้างทีเค้าไม่มีระเบิดคลั่งเค้าก็ ไล่ตีคนอื่นได้ ผมว่า ถ้าเบลด จะเล่นดาบใหญ่ จริงๆ แล้ว ไม่ต้อง ใช้ดาบคู่ สับไปสับมาก็น่าจะได้ ไม่ต้องวาป ไปแล้วกดมังกรก้ได้คับ คนทำได้ เค้ายังมีเลย  g#031

woon_huh woon_huh woon_huh

คนอ่อนๆเหรอครับ ที่ยืนเฉยๆ แถม ไม่ระเบิดคลั่งอีกให้เข้ามาตี

สงสัยจะมีคนอ่านไม่เข้าใจ ผมแค่แสดงความคิดเห็นอะคับ ว่า มีเบอ คนนึงเค้าเล่นดาบใหญ่ ก็เล่นได้ แล้วทำไม เบลด ทำไมไม่เล่นดาบใหญ่ อันเดียวละคับ น่าจะเข้าถึงตัวผู้เล่นคนอื่นเค้าได้เหมือนกันอะคับ เบอ คนนั้นเค้าไม่ต้องกดระเบิดคลั่ง เค้ายังวิ่งไล่ตีคนได้เลย เบลด ก็น่าจะทำได้คับ ไม่เห็นต้อง สับดาบคู่ ไปมาเลย มาเชื่อนะว่าเบลด ก็น่าจะทำได้ ขนาดเบอคนนั้นเค้าไม่ได้ใช้ดาบมารสายฟ้าเค้ายังทำได้เลย  g#031