GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[แคสเตอร์→วิซาร์ด] สอบถามวิธีการเล่นและข้อมูลของแคสเตอร์ธาตุสายฟ้า

Stable

• Newbie
  • *
 woon_sunny สวัสดีครับ
ผมจะเล่นเป็นวิซาร์ดครับแต่ตอนนี้ยังเป็นแคสเตอร์อยู่ (ไม่รู้ว่าควรตั้งกระทู้ที่หมวดแคสเตอร์หรือวิซาร์ดดี ถ้าผมตั้งผิดก็ขออภัยด้วยนะครับ)
ไม่รู้ว่าควรเริ่มอะไรจากตรงไหนดีเพราะไม่เคยเล่นแคสเตอร์มาก่อน เลยมาสอบถามครับ

เท่าที่ผมหาอ่านดูเจอแต่วิธีเล่นแคสสายไฟดินกับน้ำดิน (เยอะมาก) แต่ไม่ค่อยเห็นแนวทางการเล่นของสายฟ้าเลย
1. ทำไมสายนี้ไม่ค่อยมีคนเล่นกันครับ จุดอ่อนของมันคืออะไร
2. ถ้าผมจะเล่นธาตุสายฟ้า เน้นเก็บเลเวล ผมควรจะเล่นคู่กับธาตุอะไรครับ และมีแนวทางการเล่นอย่างไร (คร่าวๆก็ได้ครับ)
3. อยากทราบจุดเด่นของสายไฟดินกับน้ำดินครับ สองสายนี้มีจุดเด่นต่างกันยังไง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ  g#004

♥ขนมผิง_.

• Jr. Member
  • **
  • นิวบี้ :D
ไม่รู้เป็นอย่างที่ผมคิดรึเปล่านะ
สายฟ้านี่ เพลิงอัสนีบาต ปะครับ ?
ถ้าใช่ก็
1.สายนี้ดาเมจต่อเนื่องค่อนข้างไม่มีเลยก้ว่าได้
2.สายเพลิงอัสนีบาตมันค่อนข้างที่จะแรงแต่กลับไม่มีดาเมจต่อเนื่อง เขาจึงเอาไว้ PvP มากกว่าครับ
3.มันเวลง่าย มีสกิลต่อเนื่องหลายอย่างเลย อีกทั้งยังสามารถซื้อไม้เท้าเกล็ดน้ำแข็งกับไม้เท้าประกายแห่งเพลิง
ที่ยังสามารถเพิ่มโจมตีเวทให้กับ ทั้ง 2 ธาตุนี้อีกครับ
ปล.ถ้าเข้าใจอะไรผิดขอโทษไว้ใน ณ ที่นี้ด้วยครับ  g#017
It meαиs love.

jumlouhresa

• Newbie
  • *
2 สกิลแรง อันนี้แน่นอนเลยแหละ แรงกว่านักเวทย์เผ่ามนุษย์ ถ้าวัดด้วยความแรงของสกิลต่อสกิลเลย ของอสูรแรงกว่าเห็น ๆ แน่นอนสามารถหาขอมูลโดยการลองเข้าไปเล่นแล้วจะรู้ว่ามันแรงขนาดไหน เรื่อง นี้ผมจะไม่ยุ่งน่ะ
backrooms game