GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิลหายครับ

relax2009

• Newbie
  • *
เมื่อวาน ผมได้ทำการล๊อกอินเกมส์ยังพบว่ากิลยังอยู่ดี แต่พอออกเกมละเข้าใหม่พบว่าสถานะกิลหายไปแต่เรายังสามารถเห็นพันธมิตรพิมคุยกันสีม่วงได้ปรกติ
1.พันธมิตร เห็นว่ากิลยังอยู่แต่ในกิลนั้นไม่มีใครออนไลแต่จริงๆนั้นออนไลอยู่
2.ยังได้ดีเบียมทองคำขาวที่ตีก่อนหน้าที่กิลจะหายอยู่
3.สมาชิคที่อยู่ในกิลนั้น สามารถถูกรับไปกิลอืนได้ทั้งๆที่ยังอยู่ในรายชื่อกิลเดิมที่หายไป(ผมได้ไห้กิลพันธมิตรดูไห้)
4.พันธมิตรยังคุยในช่องพันธมิตรได้ปรกติ คนในกิลผมนั้นสามาถอ่านได้แต่ไม่สามารถตอบได้เพราะกิลนั้นหายไป
//ไม่ต้องบอกไห้ส่งเรื่องไปทางซัพพอทครับเพราะผมได้ส่งเรื่องไปแล้ว แค่อยากถามหลายๆทางเผื่อมีวิธีแก้
 woon_bye

จีเอ็มโรโล่

• โรโล่ไงจะใครละ!!
  • Moderator
  • Jr. Member
เคสนี้ทีมงานได้แก้ไขให้แล้วนะครับ

ส่วนบั๊กทางทีมงานกำลังหาสาเหตุอยู่นะครับ  g#002
ช่องทางแจ้งปัญหา
แชทพูดคุยกับทีมงานคลิ๊ก
แจ้งปัญหากับทีมงานคลิ๊ก