GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ฝากเรื่องปรับสมดุลครั้งหน้า

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
สกิลจิตอาชีพของเผ่าอสุรา ช่วยกลับเอาไปพิจารณาใหม่เถอะ ถ้าจะให้เป็นแบบเดิมให้เผ่าไปสู้กันเอง แยกกันอยู่ไปเลยเถอะ อย่าเอามารวมกับเผ่ามนุษย์เลย มันจะเกินไปไหมของแต่ละอาชีพ ที่พอรับๆได้หน่อยก็ของคนทรงอาชีพเดียว ส่วนกองพัน จ้าวสังเวียน กับเสียงกระซิบ เผ่ามนุษย์สู้ไม่ได้จริงๆ เกมส์นี้มันจะมีอะไรเทพเกินไปกว่า อำมตะที่กดตอนไหนก็ได้ ใบ้ศัตรูได้ยาวเกือบครึ่งนาที+บัพหาย กับอีกสกิลโจมตีอัตโนมัติไม่มีอะไรป้องกันได้เป็นนาที แยกกันอยู่เถอะ ขนาดกิลวอหมดสนุกก็เพราะสกิลพวกนี้ ส่วนพวกที่อ้างว่าลงทุนยังงั้นยังงี้ ก็ไม่ได้ว่าอะไร เผ่ามนุษย์ก็ลงทุนเหมือนกัน เสียเวลาเวลก็นานกว่า ใส่ของระดับเท่ากันมันยังคนละชั้นเห็นๆ ถ้ายังเป็นแบบนี้ก็แยกๆกันไปเถอะ ทำเป็นโลกคู่ขนานอะไรก็ว่าไป ถ้าจะยังเอามารวมกันในกิลวอ ช่วยจำกัดหน่อยเหอะว่าเผ่าอสุรากี่คนที่ลงได้2-3 คนก็ว่าไปตอนวอ ขนาดเกมส์อื่นมันยังคำนึงถึงจุดนี้กันเลย อะไรที่มันโกงๆอะ จำกัดให้มันเท่าๆกันบ้าง บางกิลนี่เผ่ามายกตี้ ใครมันจะสู้ได้เหรอ กองพันงี้ เสียงกระซิบงี้ อำมตะงี้  คิดกันได้ยังไง ถ้าปรับเรื่องเวลากดสกิลมันก็จะดีอยู่หรอก อย่างกองพันงี้ ดีเลแค่30 วินาที เสียงกระซิบเอาสักอย่าง จะสลายหรือว่าจะใบ้ จ้าวสังเวียนก็เหมือนกัน ดีเลจะน้อยไปไหน ที่เด็ดสุดกดตอนไหนก็ได้ เผ่ามนุษย์โดนใบ้ สับสน หิน มืน ทำเหี้ยอะไรไม่ได้เลย เกมส์ก็ชื่ออสุราก็รบกวนแยกกันไปอยู่เถอะ ให้พวกเผ่าเทพๆสู้กันเอง ส่วนเผ่ามนุษย์ให้มันตีกันเองพอให้ได้กดสกิลบ้างไรบ้าง ไม่ใช่เผ่ากดกองพันเดินผ่านก็ตายละ หลบเวทย์ กันเวทย์ก็เสือกปรับ แหวนน้ำ แหวนหมอกนี่เน่า แหวนไฟ แหวนลมไม่เห็นมีผลกระทบอะไรไม่คิดจะปรับไรเลยเหรอ นับถือในความคิดของคนทำเกมส์จริงๆ ว่างๆเอาเวลาไปศึกษาเกมส์อื่นบ้างนะ ส่วนเกมส์นี้บอกตรงๆที่ยังเล่นอยู่เพราะกุหมดตังไปกับซื้อของเฉยๆหรอก ความสนุกมันไม่มีละ เพราะความคิดอันบรรเจิดของคนทำเกมส์นี่แหละ  g#030

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
เรื่องพลังป้องกันเวทย์กับหลบหลีกเวทย์เหมือนกัน ช่วยเอากลับคืนมาด้วย  สายเวทย์นี่ เดือดร้อนกันหมดโดยเฉพาะเผ่ามนุษย์ ขนาดสู้กับม่อนยังลำบากเลย ปรับอะไรก็ทำให้เข้าทางเผ่าอสุราหมด พวกทำเกมส์คิดว่าคนเล่นมันสนุกเหรอ แบบใส่ของเต็มเดินไปเจอหน้าคู่ต่อสู้โดนสกิลเดียวตายงี้ มึงบ้ารึเปล่าครับ กูก็อยากเล่นอาชีพที่กูชอบ กูถึงได้เติมเงิน แล้วมึงเล่นปรับหมาๆแบบนี้ เอากันเวทย์หลบเวทย์ออก แหวนที่กูใช้ของแลกมาทำไมมันไม่เท่าเทียมกับแหวนอื่น เอาอะไรคิด จะอ้างว่าปรับเพดานดาเมจอยู่ที่3 แสนเหรอ olo เผ่ามนุษย์เลือดสองสามหมื่่น ถามหน่อยนะ เผ่าอสุราข้อด้อยคือตรงไหนเหรอ เลือดเหรอ ความถึกเหรอ สกิลเหรอ อาวุธเหรอ สกิลจิตเหรอ ซีสามเหรอ กูมองไม่เห็นสักอย่าง ที่เห็นก็คือ เทพจนเมื่อยมือ อันนี้ใช่มั้ยที่มึงยกเอามาเป็นข้อด้อยของเผ่าอสุรา  g#046

nupin2530

• Jr. Member
  • **
  • เซิญ ข่าน้อย
รู้สึกว่าเรื่องหลบเวทอาไรนี่เกิดจากพยากรใช่ไหมที่หลบกายภาพ100หรือหลบเวท100อาไรนี่แหละลืม..แอสตรูก็โดนปรับไปด้วยสาสขุนกับเบอมันตีไม่ดดนมั้งรู้สึก..เอาแบบงูกินหางมาเหมือนเดิมดีกว่าทีมงานแต่ละคนจะได้ปั้นตัวทุกอาชีพไว้มาหักล้างกันคนจะได้มาเล่นเยอะๆตั้งหน้าตั้งตาเวลกันต่อไปอีกเก็บแรร์ไฟกันทุกอาชีพที่ปั้นตี+ของอีก55555

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
รู้สึกว่าเรื่องหลบเวทอาไรนี่เกิดจากพยากรใช่ไหมที่หลบกายภาพ100หรือหลบเวท100อาไรนี่แหละลืม..แอสตรูก็โดนปรับไปด้วยสาสขุนกับเบอมันตีไม่ดดนมั้งรู้สึก..เอาแบบงูกินหางมาเหมือนเดิมดีกว่าทีมงานแต่ละคนจะได้ปั้นตัวทุกอาชีพไว้มาหักล้างกันคนจะได้มาเล่นเยอะๆตั้งหน้าตั้งตาเวลกันต่อไปอีกเก็บแรร์ไฟกันทุกอาชีพที่ปั้นตี+ของอีก55555

ใช่ครับแทนที่จะปรับตรงอาชีพนั้นๆ คนซวยก็เลยมาลงที่เผ่ามนุษย์นีี่แหละ ถึงได้บอกให้แยกกันอยู่ไปเลย กิจกรรมแบทเทิล กับ ชิงปราสาทก็แยกกันไปเลย เผ่าก็ไปตีบ้านของเผ่าไป มนุษย์ก็สู้กันแค่มนุษย์ แบบนี้มันถึงจะไม่ต้องเอาสมดุลมาอ้าง เพราะมันต่างกันเยอะ

Jimmy'

• Full Member

ใช่ครับแทนที่จะปรับตรงอาชีพนั้นๆ คนซวยก็เลยมาลงที่เผ่ามนุษย์นีี่แหละ ถึงได้บอกให้แยกกันอยู่ไปเลย กิจกรรมแบทเทิล กับ ชิงปราสาทก็แยกกันไปเลย เผ่าก็ไปตีบ้านของเผ่าไป มนุษย์ก็สู้กันแค่มนุษย์ แบบนี้มันถึงจะไม่ต้องเอาสมดุลมาอ้าง เพราะมันต่างกันเยอะ
+1 เมื่อก่อนเล่นเทรหลบเวทย์ 100+ ก็สู้เผ่ากองพัน10ยากล่ะ ตอนนี้ หลบเวทย์แทบไม่มี ยิ่งใส่เเหวนวายุด้วย เจอหน้าปุ๊บตายเลยยังไม่ทันคิดว่าจะกดสกิวอะไรสู้เลย

LOL2

• Newbie
  • *
พูดไปเสเวลาเปล่า ....ไม่เคยสนใจแยแสผู้เล่นหลอก ไม่ต้องถามนะเห็นๆกันอยู่

-GonG-

• **
ถ้าเสนอแล้วไม่สนองขอทราบเหตุผลด้วยนะคับ

yazakazukii

• Newbie
  • *
"เดี๋ยวทางเราจะเสนอในที่ประชุมค่ะ"
"เดี๋ยวจะเสนอให้ค่ะ"
บลาๆ ตั้งแต่เจอประโยคพวกนี้มาในกระทู้ที่มีการแนะนำแนวทางเกม แนวคิดพวกนั้นไม่เคยได้นำไปพัฒนาแก้ไขปรับปรุงเกมแม้แต่อย่างเดียว

บอกเล่ากันบ้างว่าสิ่งที่คุณนำไปเสนอแล้วไม่ได้รับการตอบสนองเพราะอะไร? หรือจริงๆแล้วค่พูดให้ผ่านๆไป
ทุกวันนี้คนมองจีเอ็มอย่างเอือมๆกันแล้วครับ ผมเชื่อว่า บริษัทคงไม่ได้จ้างคุณมาเพื่อให้ผู้เล่นระอาแล้วด่าบริษัทน้อยลงหรอกนะครับ

อยากให้คุยๆกันบ้าง แนวทางพัฒนาเกม ทำไมเผ่าเก่ง คนไม่เก่ง เราจะแก้ยังไงดี หรือแก้ไม่ได้แล้ว สกิลมีมานานแล้ว เผ่าเก่งมานาน
กดเผ่าลงจะส่งผลกระทบ เราลองมาพัฒนาการงานเล่นแร่แปรธาตุไหม? สร้างแร่ผนึกพลังเผ่าอะไรก็ว่ากันไป หรือปัญหาอื่นๆ
ทำได้ไม่ได้บอกกันหน่อยครับ คือถ้าบอก ไม่ได้ เพราะ............
ok รู้เหตุผล ผมเชื่อว่าถ้าเหตุผลดี คนจะไม่ต่อความยาวสาวความยืดครับ พวกผมไม่ดื้อไม่ซนหรอก เหตุผลรับได้จะไม่กวนใจอีกเลย

อย่าสร้างความหวังให้ผู้เล่นใหม่และความระอาใจแก่ผู้เล่นเก่าด้วยคำว่า "เดี๋ยวทางเราจะเสนอในที่ประชุมค่ะ" อีกเลยครับ

LOL2

• Newbie
  • *
"เดี๋ยวทางเราจะเสนอในที่ประชุมค่ะ"
"เดี๋ยวจะเสนอให้ค่ะ"
บลาๆ ตั้งแต่เจอประโยคพวกนี้มาในกระทู้ที่มีการแนะนำแนวทางเกม แนวคิดพวกนั้นไม่เคยได้นำไปพัฒนาแก้ไขปรับปรุงเกมแม้แต่อย่างเดียว

บอกเล่ากันบ้างว่าสิ่งที่คุณนำไปเสนอแล้วไม่ได้รับการตอบสนองเพราะอะไร? หรือจริงๆแล้วค่พูดให้ผ่านๆไป
ทุกวันนี้คนมองจีเอ็มอย่างเอือมๆกันแล้วครับ ผมเชื่อว่า บริษัทคงไม่ได้จ้างคุณมาเพื่อให้ผู้เล่นระอาแล้วด่าบริษัทน้อยลงหรอกนะครับ

อยากให้คุยๆกันบ้าง แนวทางพัฒนาเกม ทำไมเผ่าเก่ง คนไม่เก่ง เราจะแก้ยังไงดี หรือแก้ไม่ได้แล้ว สกิลมีมานานแล้ว เผ่าเก่งมานาน
กดเผ่าลงจะส่งผลกระทบ เราลองมาพัฒนาการงานเล่นแร่แปรธาตุไหม? สร้างแร่ผนึกพลังเผ่าอะไรก็ว่ากันไป หรือปัญหาอื่นๆ
ทำได้ไม่ได้บอกกันหน่อยครับ คือถ้าบอก ไม่ได้ เพราะ............
ok รู้เหตุผล ผมเชื่อว่าถ้าเหตุผลดี คนจะไม่ต่อความยาวสาวความยืดครับ พวกผมไม่ดื้อไม่ซนหรอก เหตุผลรับได้จะไม่กวนใจอีกเลย

อย่าสร้างความหวังให้ผู้เล่นใหม่และความระอาใจแก่ผู้เล่นเก่าด้วยคำว่า "เดี๋ยวทางเราจะเสนอในที่ประชุมค่ะ" อีกเลยครับ

เยี่ยม  55+ บอกเลยเสียเวลาเปล่า พูดให้ตายเขาคงไม่สนใจ...ตามเคย  เกมส์ไทย....  ไม่ต้องถามนะเห็นๆกันอยู่ 555

-GonG-

• **
ความสามารถเกินกว่าของยศเทพเพียงแค่ซื้อผลึกที่หมู่บ้านบางกาท่อมกด 5555 โกงได้ทุกอย่างอะ