GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

"เตาหลอมแห่งโลกเอเลเมนทอล"

t-r3x

• Newbie
  • *
แต่สงสัยอย่าง เอ่อ..  ไอ้ฟรังมันมาอวดฉลาด แล้วคุณมึงมาดิ้นแทนทำไรเหรอครับ
ดิ้น ดิ้นคืออะไร ถ้าดิ้นคือการต่อร้อต่อเถียง หรือการขัดขวาง ดิชั้น ขัดขวางอะไรหรอคะ  woon_huh
ยังไม่ไดพูดช่วยเหลืออะไรใครเลย ไม่มีผลกระทบต่อกระทู้ด้วย
แล้วไอ้การที่ว่า เสนอตามทฤษฏีพีทากอรัสคุณทำได้มั้ย
มันทำไม่ได้...ถ้าในเมื่อมันเป็นไปไม่ได้มั้นคือโจ๊ก ดิชั้นแค่มาเล่นโจ๊ก คุณต่างหากที่หันอาวุธใส่ชั้นก่อน

นำเสนอตามทฤษฏีพีทากอรัส เรียกว่าฉลาดเหรอ นี่มันเกมส์นะ ไม่ใช่คณิตศาสตร์ ฉลาดเรี่ยราดจริงๆครับ

ก็อยากจะบอกกลับเหมือนกันว่า
คนเข้ามาอ่านก็พิจารณาเอาเองนะ ว่าพวกนี้มันต้องการอะไรจากสังคม แบบนี้มันไม่ใช่นิสัยแล้วล่ะ คงจะเป็นสันดานไปละ
อยากจะบอกเหมือนกันครับว่า "เสือก"

t-r3x

• Newbie
  • *
"มันทำไม่ได้...ถ้าในเมื่อมันเป็นไปไม่ได้มั้นคือโจ๊ก ดิชั้นแค่มาเล่นโจ๊ก คุณต่างหากที่หันอาวุธใส่ชั้นก่อน"

พีทากอรัสมันเป็นทฤษฎีที่มันพิสูจน์ได้นะ .. ไม่งั้นพวกสายวิทย์ไม่เรียนกันทั่วบ้านทั่วเมืองหรอก

เสนอทีไรทำไมมีแต่พวกตัวเสือกเข้ามา ไม่เห็นด้วยก็เงียบๆไป เห็นด้วยก็ลงความเห็น มันก็แค่นั้น พวกมึงต้องการอะไรจากกูเหรอ กูไปเย็ดหีแม่มึงเหรอถึงได้เดือดร้อนอะไรกันนักหนา มึงอยากพิมพ์อะไรก็เอาที่มึงสบายใจนะ กุจบตรงนี้ละ เบื่อพวกเสือก

มาช่า เชื่อฉันเถอะ

• misowXD
  • Jr. Member
  • **
    • Superlative Сasual Dating - Genuine Females
อยากจะบอกเหมือนกันครับว่า "เสือก"
งั้นดิชั้นจะไม่เสือกละน้ะ...เรามาคุยกันแต่เนื้อหากระทู้ก็ได้
งั้นขอเสนอว่า...เป็นเนื้อหาที่ดีใช่ มันเป็นการต่อยอดกืจกรรมทำให้มีแนวทางหลากหลายในการเล่น
ติดแค่อย่างเดียว มันเวอร์ไป ในหลายๆด้าน โดยเฉพาะ เพิ่ม 80-100% เอาแค่ 50-70% ก็พอแล้วมั้ง
แล้วถ้าผ่านการประชุมมีมติทำกิจนี้จริงๆ ก็ต้องมีการปรับสมดุล อาวุธ สกิล อาชีพ ใหม่กันหมด
เพราะการเพิ่มค่าสเตตัส 100%เนี่ย อาจเป็นผลดีเกินไปกับอาชีพบางกลุ่ม

เท่านี้พอใจมั้ยคะ คุณพี่

• misowXD
  • **
    • Superlative Сasual Dating - Genuine Females
พีทากอรัสมันเป็นทฤษฎีที่มันพิสูจน์ได้นะ .. ไม่งั้นพวกสายวิทย์ไม่เรียนกันทั่วบ้านทั่วเมืองหรอก

• misowXD
  • **
ก็ใช่คะมันพิสูจได้ แต่มันใช้อธิบายข้อความของกระทู้คุณไม่ได้ มันเลยเป็นโจ๊ก

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
ถ้าเตาหลอม สามารถเอาแหวนมาหลอมกันแบบ ดิน+น้ำ = ดินน้ำ แต่ใช้อำพัน ใช้เศษหลอมรวมให้เท่ากับตอนทำแหวนดินน้ำ หรือเอาแหวน4วง+อำพัน+เศษผลึก มารวมกันเป็นแหวนวอยด์ เราว่าแบบนี้ก็น่าคิดอยู่นะ

แต่ถ้าเพิ่มความสามรถแหวนวอยด์ เราว่ามันจะเกิดช่องว่างมากเกินไป เพราะแหวนวอยมันไม่ได้ลดสเตตัสอะไรเลย มันจะดูไม่มีจุดอ่อนเหมือนแหวนไฟใส่แล้วบาง แหวนลมใส่ลดเลือด แหวนดินใส่แล้วตีเบา

แต่อีกระบบนึงที่เราอยากได้ คือหาของมาทำชุดแฟใส่เล่น แบบชุดยูกาตะ ชุดสงสงกรานต์ ชุดแฟชั่นแนวแฟนซีมาใส่มั่ง หรือไม่ก็อุปกรณ์เอฟเฟค แบบคทาที่ตอนร่ายแล้วตัวเรามีเอฟเฟควิ้งวับสีทองก็คงจะดี  g#022 g#022 g#022 (แต่ถ้าให้เติมทำนะ บอกเลยว่าไม่! - -)

หรือไม่ก็เอาผลึกธาตุมาใส่ เปลี่ยนธาตุชุดเกราะ แบบชุดนี้กลายเป็นเกราะธาตุดิน น้ำ ไฟ ลม  (มืด-แสงจะเป็นธาตุพิเศษมีเฉพาะเกราะ)
ระบบเอเลเมนทัลตัวจิ๋ว เอาเศษผลึกมาทำ+ของอื่นๆ ได้พวกเอเลเมนทัลดิน น้ำ ลม ไฟ มาเดินตามง้องแง้งเหมือนผอบ (แต่ไม่ช่วยอะไร ระดับสูงเวลาเดินอาจมีเอฟเฟคสวยๆ)
เพราะรู้สึกว่าเกมนี้แฟชั่น หมวก-หน้ากาก สัตว์ขี่มีค่อนข้างเยอะ เราน่าจะทำอันอื่นๆให้พอมีเอฟเฟคงามๆด้วย  g#019 g#019

แถมนะ
แหวนวอยด์ถ้า+ทุกอย่าง 80-100% จริงๆ มันจะกินขาดพวกแหวนไฟ ดิน ลม น้ำ มากเกินไป เขาเลยใส่50% แต่ไม่มีข้อเสีย (เอาแหวนทุกอันรวมกัน มันหักลบข้อดีข้อเสีย50-50 เลยสภาพเป็นแหวนวอยด์แบบนี้แหละ)

ที่เราเสนอๆมา เพราะเกมนี้มันเพิ่มพวกสกิลโหด ของโหดมากละ หันมาอัพแฟชั่นใส่เท่ห์ๆกัน  g#006 g#006

• misowXD
  • **
+1 เห็นด้วย เป็นความคิดที่น่ารัก ขอเบอร์ได้มั้ยคะ55+