GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วง : ย้อนความหลัง ระลึกถึง ProjectONE

บุคคลทั่วไป · 138 · 15932

Flux

• Jr. Member
  • **
กุว่าไอลุ่มไม่เคยเข้ามาดูว่ะ คิกๆ
เกมเขามาไกลแล้วครับไกลจนใกล้จะ ... ละ  woon_5555 woon_5555

SunDayz

• Newbie
  • *
  • Atts53/Air Medic47
เอาเผ่าออก ทำให้แรร์ดรอปยากขึ้น ระบบฟิวของเอาออก แหวนเอาออก แค่นี้ก็สุขใจละ
 woon_555

ใครรวย?

• **
เอาเผ่าออก ทำให้แรร์ดรอปยากขึ้น ระบบฟิวของเอาออก แหวนเอาออก แค่นี้ก็สุขใจละ
 woon_555

มะ มะ ไม่ทันแหร่ววว ว  g#012 g#012

SunDayz

• Newbie
  • *
  • Atts53/Air Medic47
จริงๆนะเกมนี้จะอยู่ได้นานขึ้นถ้า...(ตั้งแต่แรก)
1.ไม่มีสายเผ่า
2.ไม่มีแหวน
3.ไม่มีจุติจิต+ดึงจิตที่ปราการ
4.ทำให้แรร์ดรอปยากๆ(ให้มันเหมาะสมกับคำว่าแรร์)
5.ไม่มีฟิวชั่นไอเทม
6.ไม่มีผอบ
7.ไม่มีอาหาร

แต่ก็นะเล่นมานานอะไรมันเปลี่ยนไปเยอะ
สมัยนั้นขายของกันที่เรดคลิฟ
เบลดใส่หมวกลูกพี่+กุฏครีบปลานี่เท่บรรลัย
แอสใส่หมวกกูลหยั่งหรู
เปลี่ยนอาชีพแต่ละทีทำเควสลำบากลำบนแต่ก็รู้สึกถูมิใจ
ยิ่งจุตินะโอโหเหนื่อยเลย
อย่างว่าละมันมาไกลไกลจนจะล่มละ  woon_sad1

พาทเทล

• Newbie
  • *
จริงๆนะเกมนี้จะอยู่ได้นานขึ้นถ้า...(ตั้งแต่แรก)
2.ไม่มีแหวน
3.ไม่มีจุติจิต+ดึงจิตที่ปราการ
4.ทำให้แรร์ดรอปยากๆ(ให้มันเหมาะสมกับคำว่าแรร์)
6.ไม่มีผอบ

แต่ก็นะเล่นมานานอะไรมันเปลี่ยนไปเยอะ
เบลดใส่หมวกลูกพี่+กุฏครีบปลานี่เท่บรรลัย
เปลี่ยนอาชีพแต่ละทีทำเควสลำบากลำบนแต่ก็รู้สึกถูมิใจ
อย่างว่าละมันมาไกลไกลจนจะล่มละ  woon_sad1

ผมก็เห็นผู้เล่น เก่านี่แหละที่เสนออะไรเข้ามามากมาย สักพักก็มาบ่น ว่า เบื่อบ้าง ถึงจุดอิ่มตัวบ้าง ตันหมดแล้วบ้าง
พอเขาเอาอะไรใหม่ๆ เข้ามา ก็มาบอกเสียสมดุลบ้าง โกงบ้าง จะให้ถูกใจพี่ทุกอย่างคงยากนะครับ เกมนี้ มันเป็นเกมสังคม ผู้เล่นหลายคนหลายนิสัย
ความต้องการของแต่ละคนย่อมไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้น เขาย่อม เลือกทางที่เรียกว่าพัฒนา อยุ่แล้ว เพื่อความต้องการของแต่ละคน ครับ

Flux

• **
2.ไม่มีแหวน
6.ไม่มีผอบ

สมัยก่อนเปลี่ยนเรนเดินป่าตั้ง1-2 ชม. ต้องเปิดบอร์ดหาวิธีเดิน
เปลี่ยนเทรอีกครึ่งวัน บอกเลยภูมิใจมากกว่าจะเปลี่ยนได้
สมัยนี้คลิกๆเปลี่ยน จะมีnpc เรียนสกิลทำไม

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
"Project One" เกมอะไร ไม่รู้จัก
 woon_huh woon_huh

อย่าเนียนสิพี่ 55555
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

A+

• Personal ID 🔐
  • **

เราจะพบมันไก่ ?

• Newbie
  • *
  • อะจะบะเห่ยจึ๊กๆ
2.ไม่มีแหวน
6.ไม่มีผอบ

สมัยก่อนเปลี่ยนเรนเดินป่าตั้ง1-2 ชม. ต้องเปิดบอร์ดหาวิธีเดิน
เปลี่ยนเทรอีกครึ่งวัน บอกเลยภูมิใจมากกว่าจะเปลี่ยนได้
สมัยนี้คลิกๆเปลี่ยน จะมีnpc เรียนสกิลทำไม
ผมตื่นตี2-3มาทำเควสเปลี่ยนอาชีพแบบว่าอยากจะเป็นแอสแล้วเลย
list=PLHxoe9-jVEMiARU6y11-MsslVSyzQX9a_&index=3

thonson04

• Newbie
  • *
เปิดให้ลองเล่น7-8วันก็น่าสน ถ้าผู้เล่นกลับมาเล่นเยอะๆ จะเปิดถาวรก็สนับสนุนครับ
แต่ถ้าคนกลับมาเล่นเยอะจริงๆ จะเอาอำพัน เอาตู้หยอดไข่มาแจมหรือเปล่าครับเนี่ย
บอกตรงๆไม่ไว้ใจทีมงานเกมส์นี้เลยครับ  woon_sunny

muutunn000

• **
อย่าลืมเอาระบบไล่ผุเล่น เอ๊ยยยยย ไล่ออโต้เมาส์มาลงด้วยนะลุ่ม คริกๆ