GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<<กระทู้ระลึกความหลัง>> คิดถึงอะไรเดิมๆของอสุราในสมัยก่อน มาแชร์กัน !!!!

ยูนีคคอร์น

• คิดถึง PJ1
  • Full Member
  • เป็นผู้ชายอย่าขี้เสือก
สวัสดีค่า เนื่องจากเราได้เข้าไปเล่นเกมส์มาได้ 2อาทิตย์ หลังจากไม่ได้เล่นมา 6-7 ปี ก็เกิดความรู้สึกคิดถึง!! คิดถึงอะไรเดิมๆ เหตุการณ์เก่าๆ ที่เคยเกิดขึ้นในเกมส์ เลยอยากจะมาแชร์อะไรที่ "เคย" เกิดขึ้นในเกมส์ที่ทำให้เรารู้สึกผูกพันธ์กับเกมส์ออนไลน์เกมส์นี้ ...

g#019 g#019 g#019 g#019 g#019 g#019 g#019

ตอนนี้ หลายๆอย่างในเกมส์ก็เปลี่ยนไปมาก หลายอย่าง จนทำให้คนที่เลิกเล่นไปนานอย่างเรา แล้วกลับไปเล่น เกิดอาการ งง  เล่นไม่เป็นเลยทีเดียว5555555 มันทำให้เราหวนกลับไปนึกถึงตอนที่ยังไอเท็ม,ผอบ,ดีเบี่ยม,แมพ,การงาน ฯลฯ ยังมีไม่หลากหลายแบบนี้...

… ย้อนไปเมื่อ 2010-2012 …
ใครทันเล่นในสมัยนั้นคงรู้ว่าเกมส์นี้มันสนุกขนาดไหน ยังงงว่าทำไมตอนนั้นถึงออนมันทุกวี่ทุกวัน คิดถึงเพื่อนๆพี่ๆในเกมส์จุง

1.   เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ในเกมส์ เมื่อก่อนสังคมในเกมส์อบอุ่นมาก คุยกันสนุกสนาน เดินไปทางไหนซิบถามใครก็ตอบเราหมด
พี่ๆในกิลก็จะพาเวล พาทำเควสเปลี่ยนอาชีพ อบอุ่นมากจริงๆ  g#021
การหาตี้เวลฮิตมากสมัยนั้นก็ตี้เสือ คนเยอะมากกกกกกกกกก
   อสุราเป็นเกมส์ที่เมื่อก่อนสังคมดีมาก เป็นเกมส์ออนไลน์เกมส์แรกที่เราเล่นแล้วประทับใจที่สุด เล่นนานที่สุด รักกกกกส์

2.   ความยากในการเวล โห้ยยยย เมื่อก่อนนี่เวลยากมากกกก เลือดตาแทบกระเด็น
ตอนเกิดมาก็จะเวล11 ก็เวลไปเรื่อย เหนื่อยมาก ยาคูณ ยาขา อาหารอะไรไม่มีนาจา กดปฐมพยาบาล สู้ยิบตา เอาจ้า55555555

3.   จีเอ็ม โคตรเทคแคร์ดูแล นี่แหละสเน่ห์ของอสุราเลยค่าาา จีเอ็มลงมาจัดกิจกรรมเอง สนุกมากกกก
เรานี่ไปทุกกิจจ้า จัดไป "บ้านไก่จ๊วบ" นะคะ "ส่งเข้าห้องกิจกรรม" ลุ้นมากว่าจะได้เข้าไปเล่นมั้ย55555 แถมซิบไปหาจีเอ็ม จีตอบด้วยอะคือดีย์
รวมๆไปถึง จีเอ็มอาสา จัดกิจกรรมต่างๆ ชอบสุดก็กระซิบตอบคำถามอะ ลุ้นดี
ต้องเลิกทำทุกอย่างละมานั่งซิบตอบให้เร็วที่สุด จำได้แม่นก็ไอคำตอบว่า "วุ้นlnw" นี่แหละพิมพ์ วุ้นเทพ นี่ผิดนะฮ่าๆ
ชอบสมัยนั้นมากเล่นแล้วมีความสุข ไม่ต้องเทพก็เล่นได้!

4.   แมพตลาด แมพไชร์ บ้านอคาฯ คนให้พรึ่บ ไม่มีเงียบ
คิดถึงแมพตลาด(ท่าเรือ)มากเลย  คิดถึงเบอร์เซิกที่ขายของอยู่ตรงรถไฟออนทุกวี่วัน อิอิ
คิดถึงสมัยโดนโกง5555555 "ขายเด็กเส้น 6 กล่อง 21เอ็ม ซิบ" เราก็จัดไปเลยจย้า ความโลภนี้ พอเดลเสร็จได้มา 1กล่อง 21m ผ่าง!! เงิบไป3วันจ้าแหม

5.   ไม่ต้องเติมก็เทพได้ ดรอปของ เก็บขยะขาย ก็รวยได้ แต่ตอนนี้ไม่เเน่ใจว่าทำได้อยู่มั้ยถ้าเป็นผู้เล่นใหม่5555555

6.   แลนด์มาร์ค 3 ที่ เดธ,ฟอร์ท,เรด  การวอร์กันสนุกจริงๆ ตอนนี้ไม่รู้เป็นไง ไม่มีกิลอยู่  #038

7.   เควสเปลี่ยนอาชีพ!!
ตอนนั้นกว่าจะเปลี่ยนเป็นพระได้ใช้เวลาเกือบวันที่เปลี่ยนได้ก็เพราะพี่ในกิลช่วยอีกน่านแหละจย้า ไม่งั้นคงเลิกเล่นไปละ
เหนื่อยเปลี่ยนไม่ได้สักที ที่เควสมันให้ลงไปตีอะไรสักอย่าง ที่เราห้ามตีผีน้อยอะ คือยากจริงอะไรจริง (สำหรับเรา)

8.   การขุดบอร์ดกิล! 555555555555 ลองกลับไปย้อนดูแล้วบอร์ดเก่าแล้วตลก55555555555555

9. 1m = 10บ.

นึกออกประมานนี้.... บางอย่างก็หลงๆลืมๆ อาจจะจำผิดไปบ้างนะคะ ใครมีอะไรคิดถึงเกมส์นี้ อยากบ่น อยากแชร์ก็มา แชร์กันนนนน!
ลุยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!

woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

*ดูจากลักษณะการเเต่งรูปแล้วรู้เลยถถถถถ
(◕‿‿◕。)

ブラック_ ×

• Everything is done.
  • Jr. Member
  • **

A+

• Personal ID 🔐
  • **
คิดถึงน้ำพุนะ ฝึกสอนจบก็เกิดที่นั่นล๊ะ คิดถึงตอนทำ PK ด้วยกว่าจะเดินได้ต้องจดแมพกันเลย 55 มัวแต่หลงป่า

™ .

• Newbie
  • *
"มาพุ" "หน้าทิงกี้" "พี่ครูอุ๊ย" "อุ๊ยโคอาล่า" "ล่ารานี" "ตีหน้าไชน์" "บ้าย .. บาย ตลาด"

ลาที 2559

ブラック_ ×

• Everything is done.
  • **
อ้อ สมัยที่ยังไม่มีเผ่าอสุรา สมัยเกรียนหน้าฟอร์ทกรงน้ำแข็งหน้าวาปรัวๆ  woon_angry woon_sunny

นักเลงคีย์บอร์ด

• Newbie
  • *
1.ยกตี้ไม่ล่าพลทหารลาดตระเวน ต้องมีพระกายทิพย์ มีเทรเชียร์ (ตอนเล่นใหม่ๆ โดนเพื่อนหลอกให้ตี มันยิงสวนมาร่วงไปนอน)
2.ท่าเรือตั้งแต่สมัยยังไม่ขยายแมพจนขยายใหญ่ พ่อค้าก็ยังล้นตลาดจนต้องไปขายที่ไซ เวลาประกาศขายของต้องนัดมาน้ำพุ ฟลัดข้อความกันจนหาไม่เจอ
3.ห่อฟ้าพาเสียว สมัยยังไม่มีบัพเส้น1วัน ตังห่อเหลืองก็ไม่พอ ต้องลุ้นทุกครั้งว่าจะโดนโกงไหม
4.พี่คะ ขอตัง100k มุกนี้ใช้กันบ่อย เอาคาเดทหญิงไปขอ ได้มาเป็นกอบเป็นกำ
5.ตีบวก ไม่มีอำพันไม่มีค้อนประกัน ใช้ใบประกันกับใบเพิ่มชั้นดี กว่าจะตีติดได้ยศเส แตกไม่รู้กี่รอบ

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
คิดถึงควาผมิดพลาดของตัวเองครับ

- ไม่อัพโกยแน๊บเพราะพลังป้องกันจะเป็น 0
- กลัวเงินหมดเลยไม่ขึ้นรถไฟ(เดินเท้าไร้โกย)
- อัพ AGI เพราะคิดว่าจะทำให้เดินเร็วขึ้น
- ซื้อ VIP มาใช้เพื่อตีโกเลมโคลน(ไม่รู้ว่ามีแมพวีเข้)
- เล่นวอร์ไม่อัพสกิลปรัชญา สุดท้ายมีสาปใบ้ กับหินแค่ 2 สกิล
- เบลดดาบใหญ่สู้แคสเตอร์เวล 20 ต้นๆ ไม่ได้

แต่รวมๆ แล้วมีความสุขมากในเวลานั้น ตื่นเต้นกับการขายดีเบี่ยม ชิ้นนึงราคาเป็นหมื่น
ตื่นเต้นกับการเจอแมพใหม่ๆ วิ่งดันไฟเก็บขยะขาย วิ่งมังกรเก็บเงิน หมวกเห็ดน่ารักมากๆ
กว่าจะได้หมวกหน่อมาครอบครองเลือดตาแทบกระเด็น ไม่มีโกยแน๊บเดินผ่านแมพไผ่เดือดไม่ได้ ตาย 100%

woon_sunny

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
ถ้าจำไม่ผิด สมัยProjectONE จะไปหาตังที่วินโดเนีย ไซครอป เม่น เมเปิ้ล เพลินกับบรรยากาศ ดรอปโล่กระดาษ สนับเหล็กเขี้ยวยักษ์ มีดนักฆ่าฝึกหัดก็ดีใจแล้ว

พอเก่งขึ้นมาหน่อย ลงบ่อเห็ด อยู่ทั้งวันหาตังซื้อกากซา จบไปเรื่องหาตัง

มาต่อกับการเก็บเวล แน่นอนครับ ยาแชร์ จำเป็นมาก ต่อไปก็ VIP เพื่อเข้าไปนั้งดูในเข้วี คิดถึงมากครับ สมัยนี้ไม่มีแล้วครับตามmapเก็บเวล เข้ท่อ เข้วี โกเลม

แต่ก่อนเล่นได้ทั้งวัน พอพัฒนามาหลายๆปีเข้า เล่น5นาทีก็เบื่อพับจอไปทำอย่างอื่นแล้วครับ  g#017 g#017 g#017

..TEERAK..

• Full Member
คิดถึงตลาดเรดคลิฟ แปลกใจมาก อยู่ๆบรรดาแม่ค้าพ่อค้า ย้ายจากเซาเทินไชร์ มาเรดคลิฟ เพื่อ??
คิดถึงวิสาจใช้สกิลต้นไม้ในแมพวีเข้ แอส เบลด เห็นไม่ได้ ต้องวิ่งไปอยู่ใต้ต้นไม้ตลอด
คิดถึงพระ ลากผีในสุสานชั้น 1 ชั้น 2 หมดแมพ กดประกาสิตเทวะ "โอ๊ะ พระหรือเนี่ย จะแรงไปไหน"
อยากเก็บขยะในเมทัลลิกาน่าขาย ทำไงดี ม่อนก็โหด กดสกิลบ่อย เอมพีหมด ยาเอมพีต้องตังโซลเท่านั้น นี่เลย พาลาดิน แปรพลังงาน เดินสามวันสามคืน เอมพีก็ไม่หมด