GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับปรุงเผ่าอสุรา(เจ้าสังเวียน) หน่อยไหม?

KnoW

• Newbie
  • *
ตัวที่จะแก้ ทางสำหรับเจ้าสังเวียน สำหรับเผ่ามนุษย์อ่ะคับ มันมีอยู่แล้ว หาเจอกัน หรือยัง ลองสังเกตุกันง่ายๆๆก็ได้เวลาตีกัน ตัวที่เจ้าต่อยมากที่สุด กับตัวที่เจ้าไม่ค่อยต่อยหรือแทบจะไม่สู้ก็มีนะคับ ลองดูเอาง่ายๆก็ได้ ส่วนตัวผมไม่ได้เล่นเผ่า ผมไม่ค่อยอะไรกับสกิลมันเท่าไร ถ้าปรับก็ปรับวุ้นปลอดภัย เวลาอยู่ในวุ้นแล้วเดินออกมาสะสมหมัดพอกลับเข้าวุ้นหรือกลับเข้าเมือง
แล้วสกิลบัพสะสมหมัดจะหายผมว่าลองทำแบบนี้ดู ผมว่ามันหน้าจะมันส์กว่านี้ สำหรับ PK. ส่วนเซิฟ อื่นผมไม่รู้อ่ะ ปรับยังไงก็ ได้แต่อย่าไปส่งผลถึงเซิฟอื่นเขา

woon_555 woon_555 woon_5555
ผมเห็นด้วยนะกับคนนี้
ปัญหาคือ ไม่ได้มีตัวเดียว ? แล้วอีกอย่าง
สลายบัพทิ้งไปแล้วมันก็นั่งสะสมใหม่ ในเวลาระยะสั้นๆ ด้วยซ้ำไป

อาจจะใช้ทหาร สลายได้แต่ใช้ว่าจะฆ่าได้ มันแค่ทำการรบกวนฝ่ายตรงข้ามได้แค่ นั้นที่กล่าวมานี้ผมพูดถึงตัวที่ฆ่าได้ เปอเซนต์น้อย ที่จะโดนเทพนักสู้
g#014 g#014 g#014 g#014

อย่างว่าละ หัวกิวนายเล่น ไม่เห้นออกมาแสดงความคิดเห้นเลย เห็นเรื่องอื่นออกมาแสดงจัง 
g#021 g#029

_min

• Newbie
  • *
เซิฟอวตาลเจ้าสังเวียนแทบไม่มีเลย  g#031 ต่อยเทรก้อติด c3 ต่อยพารา ก้อเก๊ง ต่อยเซนกว่าจะร่ายเสร็จ สลายบัฟเข้าไป เน่าอีก ต่อยเบอ(เซิฟอวตาลดาเมจไม่ /2 ) โดนเบอสับทีก้อนอนแล้วจร้า ในเซิฟผมเล่น จ้าวสังเวียนแทบไม่มีเลยน้า  g#013

♥ ถั่วงอกเจ้าฮะ ♥

• Jr. Member
  • **
ตัวที่จะแก้ ทางสำหรับเจ้าสังเวียน สำหรับเผ่ามนุษย์อ่ะคับ มันมีอยู่แล้ว หาเจอกัน หรือยัง ลองสังเกตุกันง่ายๆๆก็ได้เวลาตีกัน ตัวที่เจ้าต่อยมากที่สุด กับตัวที่เจ้าไม่ค่อยต่อยหรือแทบจะไม่สู้ก็มีนะคับ ลองดูเอาง่ายๆก็ได้ ส่วนตัวผมไม่ได้เล่นเผ่า ผมไม่ค่อยอะไรกับสกิลมันเท่าไร ถ้าปรับก็ปรับวุ้นปลอดภัย เวลาอยู่ในวุ้นแล้วเดินออกมาสะสมหมัดพอกลับเข้าวุ้นหรือกลับเข้าเมือง
แล้วสกิลบัพสะสมหมัดจะหายผมว่าลองทำแบบนี้ดู ผมว่ามันหน้าจะมันส์กว่านี้ สำหรับ PK. ส่วนเซิฟ อื่นผมไม่รู้อ่ะ ปรับยังไงก็ ได้แต่อย่าไปส่งผลถึงเซิฟอื่นเขา

woon_555 woon_555 woon_5555

ปัญหาแค่นี้เอามาอ้างไมไ่ด้เลย ถ้าหากจะคิดแค่ว่าวาปรึวุ้นสะสมหาย มันก็คงไม่วาปหรือวุ้นหรอกนะ อย่างรูปที่อัพลงให้ดู เลือดก็เยอะ ป้องกันก็เยอะ ก้าว3ครั้งถึงจะวิ่งตามก็หลุด มันวิ่งวนๆสะสมก็ได้แล้ว ตูม วิ่ง10วิ ตูม มันวุ่นวายสำหรับเซิฟพีเคมาก หาทางปรับ แก้ไขได้แล้วจีเอ็ม ออกมาแสดงความเห็นได้แล้ว นอนหลับทับอำนาจ #038

o0-pk-0o

• Full Member
พอเหอะ
เห็นเถียงกันตั้งแต่มันยังโหด
จนตอนนี้กากไปแล้ว g#014

Directorr

ถ้ามองในมุมมอง ของเบอเซิกเกอร์ มันก็เก่งเกินจริงไปมากนั่นแหละครับ

แต่คนที่เล่นอาชีพอื่นเป็นตัวหลัก เขาไม่คิดว่ามันโหดขนาดนั้นน่ะสิ

แต่ผมว่าต่อยเบอเลือด 100k  ตาย 70-80% แบบนี้ก็ไม่แฟร์เท่าไรนะครับ

ในอนาคตถ้าจะปรับอะไรมัน อยากให้ เหมือนหอกวารีอ่ะครับ

ตัวอย่างนะครับ  ปกติต่อยใส่คนพลังป้องกัน 0+0    เฉลี่ย 120k ทุกดอก

เปลี่ยนเป็น ต่อยปกติ 60k แล้วมีโอกาส 50% จะออกหมัดที่2 อีก 60K  เป็น 120k เท่าเดิม

คือต่อย 60k เนี่ย มันก็เพียงพอให้หลายๆอาชีพหลับสบายแล้วไม่ใช่หรอครับ

(คิดว่าถ้าโดนเต็มๆ ไม่ติดสกิลอะไร   ถ้าไม่ใช่เบอ 60k ควรจะตายทุกอาชีพ)

แล้วเหลือทางรอดให้เบอ ไม่ใช่ให้หวังพึ่งตะกุด หรือโล่อิจิส อย่างเดียว 

ใครๆก็รู้นะครับว่าเบอถ้าต้องใส่โล่เนี่ย ฆ่าคนยากมาก ไม่สนุกหรอก

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ว่าจ้าวมันไม่แฟร์กับเบอ  แต่สำหรับอาชีพอื่นๆ  จ้าวสู้ลำบากพอควรครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

คน! ติด! ดุ้น!

• ดุ้น!
  • **

• **
ลดความแรงเป็นความคิดที่ดีนะ แต่ถ้าบอกว่า60Kก็ยังแรงเกินไปแหละ เพราะเบอส่วนใหญ่ไม่กดยืนหยัดเลือดก็ประมาณ50-60K ก็อาจจะตายอยู่ดี ลดอีกนิดนึงจะเหมาะสมกว่าเพราะระยะเวลา ยืนหยัด 2นาที กับเทพนักสู้สะสม10วินาที มันก็แฟร์นะแลกๆกัน เจ้าก็สู้ไม่ได้สัก1นาที(ระยะยืนหยัด) ส่วนพอดีเลอีก2นาทีก็ตามสบาย ลดลงให้เหลือความแรงสัก50K ก็ปางตายแล้วมั้ง

ลุงอ้วน

เรื่องกดวาปไม่ได้ ก็ดีนะ แต่ถ้าตูม อีกฝ่ายตาย ละวิ่ง รึก้าววุ้น มันก็เหมือนเดิม คนโดนมันเบื่อ ละถ้าคิดจะวาปพอกลับมาคิดจะฆ่ามันก็ตุมใหม่ได้อยู่ดี แล้วถ้าปรับเรื่องความแรง รึคิดค่าต้านทานต่างๆมันก็อาจจะดีกว่า เช่น เปรียบกับเบอที่ใส่โจมตีตอนตีมอนส์เตอประมาณ70K โจมตีคนก็เหลือแค่20-30K แบบนี้มันก็ดี สำหรับเจ้าสังเวียน มันจะมอนรึว่าคนก็แรงเหมือนเดิม เท่าเดิม
นานๆ แวะมาที บอกให้อย่างนึงนะ ต่อยมอนแรงกว่าต่อยคน ราวๆ 2 เท่า ไม่ใช่เท่ากันครับ รบกวนลองไปเล่น ก่อนนะค่อยมาคิดว่าเป้นอย่างนั้นอย่างนี้ อ่านมาตั้งแต่หน้าแรกๆ สาระหาไม่เจอ

ป.ล.คุณว่ามันโหดมันโกงคุณลองเล่นดูหรือยัง ถ้ายังผมแน่ะนำวิธีการเล่นไว้แล้วลองไปอ่านลองเล่นดูเค้าให้เล่นได้ทุกคนนะครับ ผมอ่านๆมาไม่มีคนไหนเล่นเลยมีแต่คนที่โดนเล่นมาทั้งนั้น

ป.ล.2ผมรุ้สึกว่ากิลคุณก็มีเจ้าสังเวียน2 ตัว เล่นต่อยวุ้นวาบๆ ทำไมพวกผมไม่เคยบ่นซักแอะเลย แปลกไหมแถมฆ่ากันได้สบายๆ  g#009

• **
ถ้าอีกทางเลือด มันตายยาก ถ้าหากไม่ปรับในประเด็นโจมตี ก็ปรับของใส่ซะ เว่อเกิน ครบเครื่องเกินไป ทั้งแรงทั้งอึด เอาแบบนี้
1. ห้ามใส่เรกาะเบอ
2.ตะกรุด
 จบ แค่นี้อาจจะแฟ อยากตีแรงก็ให้มันแค่แรง อย่าอึด มีข้อดีข้อเสียให้เหมาะสม