GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 22 กุมภาพันธ์ 2555

บุคคลทั่วไป · 195 · 56630

•Insomnia' •

• Full Member
  • un' :)
หวังไว้ว่า แรร์เทร 95 คงปรับมาแจ่มๆ นะครับ ทีมงาน ให้สมกับราคามันแพง นะครับ แล้วจาตบรางวัลให้อย่างงาม เลยทีเดียว แรร์เทร 95 ปรับมาถูกใจ รับรอง ยอดเติมเงิน ของผม พุ่งปรี๊ดดดดดด
เทรยังเก่งไม่พอ?

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
แล้วตัวเผ่าอสุราที่เข้าเล่นไม่ได้ทีมงานจะชดเชยยังไงให้อ่ะ  g#035

อยากที่ทราบเราได้ทำการปิดปรับปรุงเผ่าอสุราอยู่นะครับ ไม่มีการชดเชยใดๆ นะครับ

ทราบ ???  ใครทราบกับคุณเมื่อไรกัน  เคยแจ้งให้ทราบล่วงหน้าหรือว่าอาทิตย์นี้จะปิดปรับปรุงเผ่าอสุราขอให้เพื่อน ๆ ทำการย้ายของออกจากตัวละครไว้ก่อน มีไหมครับเมื่อไรหรือผมตาถั่วไปเองไม่เห็นข้อความประกาศดังกล่าว g#035

ถ้าของและเงินบิลล่าไม่ได้อยู่ที่ตัวนั้นก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ ปิดปรับปรุงนี้รอกี่ปีจะเข้าเล่นได้ล่ะ  g#002

ไม่ชดเชยก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอก  g#030 แต่ต้องระบาย หึ ๆ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

hangtep

• Jr. Member
  • **
แล้วตัวเผ่าอสุราที่เข้าเล่นไม่ได้ทีมงานจะชดเชยยังไงให้อ่ะ  g#035

อยากที่ทราบเราได้ทำการปิดปรับปรุงเผ่าอสุราอยู่นะครับ ไม่มีการชดเชยใดๆ นะครับ
   woon_angry ไม่ชดเชยก็แล้วแต่ ยังไงก็ช่วยเอาของออกมาให้ก่อนได้ป่าวคับ จนจะขายหละเลิกเล่น #038 #038 #038
มันปวดหัวนะเนี้ย......

nannie_berry

• **
  • nannie
จีเอ็มคะ ช่วยปรับการงานคนหาหินอัญมณีหน่อยได้มั๊ยคะ...................

เพราะหาหินตังแต่ 13.00 น.-15.57 น. ได้หินระดับ 4 มา 700 กว่าก้อน............

แต่ไม่สามารถนำไปใช้ประโยชน์ได้ต้องเจียรนัยก่อน................

เจียแ้ลว ได้หิน เขี้ยวหนุมาร 8 ก้อน หินหยก 5 ก้อน มรกรต 5 ก้อนรวมได้ 18 ก้อน..........(แต่ก็ยังไม่สามารถน้ำไปใช้ได)

ต้องเจียรนัยให้เปนอัญมณี 6 กรัต พอเจียแล้ว เหลือไม่ถึง 10 ก้อน ใจร้ายไปไหม

หาวุตถุดิบ 2 ชั่วโมง 53 นาที  เมื่อนำมาแปรรูปได้แค่ไม่ถึง 10 ชิ้นที่ใช้ไปประกอบการงานได้จริง.....................

ใจร้ายไปถึงไหนคะ woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้

peraput12345

• **
อำพันลึกลับ และ ยาหยั่งรู้ ขายแบบถาวร รึเปล่า ครับ พี่ เปเป้ พี่ครูอุ้ย และ ทีมงาน ทุกๆคน ตอบมาด่วนที ครับ

CacAloz

ทราบ ???  ใครทราบกับคุณเมื่อไรกัน  เคยแจ้งให้ทราบล่วงหน้าหรือว่าอาทิตย์นี้จะปิดปรับปรุงเผ่าอสุราขอให้เพื่อน ๆ ทำการย้ายของออกจากตัวละครไว้ก่อน มีไหมครับเมื่อไรหรือผมตาถั่วไปเองไม่เห็นข้อความประกาศดังกล่าว g#035

ถ้าของและเงินบิลล่าไม่ได้อยู่ที่ตัวนั้นก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ ปิดปรับปรุงนี้รอกี่ปีจะเข้าเล่นได้ล่ะ  g#002

ไม่ชดเชยก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอก  g#030 แต่ต้องระบาย หึ ๆ

ผู้เล่นอาจจะตีความคำถามของกระทู้ที่ผมตอบผิดน่ะครับ หรือผมอาจจะตอบไม่เคียร์เอง  g#005

Q : แล้วตัวเผ่าอสุราที่เข้าเล่นไม่ได้ทีมงานจะชดเชยยังไงให้อ่ะ

A : ผู้เล่นท่านนี้อาจจะยังไม่ทราบว่าทางทีมงานได้เคยมีกระทู้ประกาศบอกไว้ว่าเผ่าอสุราจะมีการปิดปรับปรุงแก้ไข แต่ผู้เล่นที่ได้สร้างตัวละครไว้นั้นจะยังสามารถเล่นได้ตามปกติ และอยู่ดีๆ ผู้เล่นก็ไม่สามารถเข้าตัวละครเผ่าอสุราได้ ผู้เล่นถึงได้ถามผมว่าจะชดเชยยังไงที่เข้าไปเลยไม่ได้ หากผมตีความผิดก็ต้องขออภัยนะครับ ซึ่งผมได้ตอบไปว่า "อยากที่ทราบเราได้ทำการปิดปรับปรุงเผ่าอสุราอยู่นะครับ ไม่มีการชดเชยใดๆ นะครับ"

Q : ในส่วนเรื่องที่ทางทีมงานไม่ได้มีการประกาศบอกก่อนที่จะทำการปิดตัวละครเผ่าอสุราในการอัพเดทครั้งที่ผ่านมานั้น

A : ในจุดนี้ผมทราบเรื่องแล้ว และก็มีกระทู้มาร้องเรียนเช่นกัน ซึ่งยังไงตรงจุดนี้ทางทีมงานจะทำการประชุมและหาทางแก้ไขให้แน่นอนครับ การแก้ไขก็ให้ผู้เล่นเข้าไปนำไอเทมออกจากเผ่าอสุรา แต่ที่ต้องประชุมกันก่อนนั้นก็เพราะต้องดูให้แน่ชัดครับว่าจะส่งผลเสียทางระบบมากน้อยแค่ไหน

CacAloz

อำพันลึกลับ และ ยาหยั่งรู้ ขายแบบถาวร รึเปล่า ครับ พี่ เปเป้ พี่ครูอุ้ย และ ทีมงาน ทุกๆคน ตอบมาด่วนที ครับ

ข้อมูลในส่วนนี้ยังไม่แน่ชัดนะครับ ว่าจะอยู่ในเซิร์ฟเวอร์ถาวร หรือจะมาๆ หายๆ  #038

ยังไงผมจะสอบถามข้อมูลที่แน่ชัดให้นะครับ

Basagon

• Newbie
  • *
ใครเป็นคนคิด ลดความเร็วเกราะแรร์เบรด 95 อ่ะครับ ถึง 3 หน่วย อีกอย่างเป็นสายประชิดอยู่ก็เสียเปรียบสายยิงไกลอยู่แล้ว มิหนำซ้ำทีมงานก็เคยยอมรับเองว่าอาชีพนี้แทบจะดูแย่สุด  ยิ่งไปลดความเร็วในการเดิน แล้วจะเดินตามตีใครทัน หากเจอสายยิงไกล ยิงแล้วถอยๆ เพราะเบรดเป็นสายตีไวแบบเรื่อยๆ ไม่ใช่โป๊ะทีนอนแบบแอส

Basagon

• Newbie
  • *
ผมว่าควรจะเพิ่มความเร็วอีกด้วยซ้ำครับ

สังเกตดูตอนนี้เบรดแทบจะสูญพันธ์แล้ว

-_panda_-

สายออฟแกร่ง ออฟหลบหลีบ แทบหาไม่เจอแล้วน่ะครับ
 แทบจะทุกอาชีพ ออฟพลังชีวิตกันหมด

DarkEagle

• DarkEagle
    สายออฟแกร่ง ออฟหลบหลีบ แทบหาไม่เจอแล้วน่ะครับ
 แทบจะทุกอาชีพ ออฟพลังชีวิตกันหมด

ต่อไปก็เจอยากมากครับผมว่า  ก็ดูอาวุธ ดูไอเทมสิครับ หนักไปทางโป๊ะเช๊ะหมด แล้วสกิวก็แรงๆกันทั้งนั้น ไหนผอบจะมาช่วยเพิ่มความแรงโป๊ะ อัตราโป๊ะ ความแรงสกิว  คุณออฟว่อง ออฟแกร่งไป กันโป๊ะได้ที่ไหน ยังไงถ้าจะมีคนเล่นสายว่องทำหลบให้บานเบิกจริงๆ ต่างคนต่างอัดกันไม่โดนมันก็อาศัยสุ่มโป๊ะกันอยู่ดี  แล้วแกร่ง หลบ ไม่ได้เอาไปหักอัตราโป๊ะ มีแค่โป๊ะกับโป๊ะหักกันเอง  คนก็ออฟเลือดสิ ถ้าผมมีหลบ 1000 หรือกัน 1000+100  แต่คุณอัตราโป๊ะ 50%+ หลบกับแกร่งผมก็ช่วยอะไรไม่ได้ ผมก็ต้องเอาเลือดไว้ก่อน ไว้ให้มันยืนสู้กับคุณได้

ผมว่าที่จริงมันก็น่าจะมีคนเล่นสายแกร่งสายหลบไว้สู้มากๆ แต่พื้นฐานเลือดของตัวละครแต่ละอาชีพกับความแรงของสกิวที่ทำได้มันไม่ได้เข้ากันเลยอะครับ  ถ้าทุกอาชีพมีความแรงของสกิวประมาณนี้แต่มีเลือดกันคนละ 5 หมื่น ก็ไม่แน่อาจจะพอเห็นคนเล่นสายพวกนี้เยอะมากกว่าออฟเลือด เพราะมันได้สู้กันนาน แต่เกมส์นี้มันสู้กันแป๊บเดียว สกิวเดียวก็นอนแล้ว หรือไม่ก็แบทเทิลหรือPK ตีกัน ทำตาเมจได้ 10% ของพลังโจมตีพอ  g#037  ตีกันเช้ายันเย็นก็ไม่ตาย  g#037

ฮยอน.

• เราต้องการเงินแะลเงิน
จีคะ
สกิวผอบ
คู่หูเพิ่มการฟื้นฟู HP !

มันไม่เห็นฟูเลยนี่คะ
และมันก็เหมือนจะไม่ทำไรด้วย?

คู่หูเพิ่มการฟื้นฟู HP ! กับ สกิว ฟื้นสภาพ !

มันเหมือนกันรึป่าว ?
ขอคำตอบด้วยค่ะ
และซี3 วอลอก เกราะสะท้อน จะให้ฝึกยังไงไม่มีผอบ ใช้พระก็ยุ่งยากอีก
เป็นตาเซ็ง  g#030 g#030
สวัสดีเจ้า         

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
ไปนั่งแมฟอินฟอนอสอะ
ลากวุ้นภูเขาไฟมาเยอะๆ แล้วก้นั่ง

AsunAllI3araTz

หวังไว้ว่า แรร์เทร 95 คงปรับมาแจ่มๆ นะครับ ทีมงาน ให้สมกับราคามันแพง นะครับ แล้วจาตบรางวัลให้อย่างงาม เลยทีเดียว แรร์เทร 95 ปรับมาถูกใจ รับรอง ยอดเติมเงิน ของผม พุ่งปรี๊ดดดดดด
เทรยังเก่งไม่พอ?
อาชีพเทรเเรน์ เสื้อทุก ชี้น โกง ผม ความคิดส่วน ตัว มันเอา ทั้ง ดรอป เพิ่ม อัตราโปะ เพิ่ม มัน ไม่โกง ตรงไหน  woon_5555