GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ความมันของ ABT SEASON 1 รอบ 8 ทีม

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
ความมันของ ABT SEASON 1 รอบ 8 ทีม

การแข่งขัน ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 ในรอบ 8 ทีม ของเซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพ / เซิร์ฟเวอร์วุ้นสวรรค์ / เซิร์ฟเวอร์วุ้นดาวดึงส์ / เซิร์ฟเวอร์อวตาร ผลการแข่งขันออกมาแล้ว ขอบอกว่าดุเดือดมากๆ แต่ละคู่สู้กันได้อย่างสุดมัน ติดตามอ่านรายละเอียดได้จากบทความนี้เลย ^^

Watch live streaming video from gameindy at livestream.com

กิจกรรม ABT SEASON 1 การแข่งขันในรอบ 8 ทีม ที่ผ่านมา ณ เซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพ / เซิร์ฟเวอร์วุ้นสวรรค์ / เซิร์ฟเวอร์วุ้นดาวดึงส์ / เซิร์ฟเวอร์อวตาร มีเรื่องเกินความคาดหมายเกิดขึ้นกับพี่น้องชาวอสุราของเรา นั่นก็คือผู้เล่นบางท่านของอสุรา ประสบภัยน้ำท่วมส่งผลให้ผู้เล่นในทีมมากันไม่ครบ ทำให้มีบางทีมไม่สามารถลงแข่งได้  T.T เศร้าใจจริงๆครับ ทางทีมงานก็ขอส่งแรงใจให้เพื่อนๆ ที่ประสบปัญหาน้ำท่วมทุกคน สู้ๆ และผ่านเหตุการณ์ในครั้งนี้ไปได้ครับ ^^

แต่ถึงกระนั้นการแข่งขัน ABT SEASON 1 ก็ยังดำเนินต่อครับ ในรอบนี้การแข่งขันมีความดุเดือดมากๆ มันมากๆ ทุกทีมต่างสู้กันอย่างสูสีเลยทีเดียว และมีการถ่ายทอดสดการแข่งขันให้เพื่อนๆ ได้ชมกันสดๆผ่าน GAMEINDY TV พร้อมเสียงพากย์การแข่งขันของทางทีมงาน เพิ่มอรรถรสในการรับชมยิ่งขึ้น เรามาดูผลการแข่งขันของแต่ละเซิร์ฟเวอร์กันครับ

สรุปผลการแข่งขัน ABT SEASON 1 รอบ 8 ทีม ณ เซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพ

= คู่ที่ 1 ทีม ++__SU_Woy__++    VS    ทีม ยืนงงในดงTeeN =

เป็นคู่แรกและคู่เดียวของเซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพ แต่การแข่งขันบอกได้คำเดียวว่า แทบหยุดหายใจ !! สู้กันอย่างดุเดือด สูสีมากๆ ครับ แข่งกัน 3 แมทช์เต็มๆ พิสูจน์ด้วยตาคุณเอง !!

เทปการแข่งขัน ทีม ++__SU_Woy__++ VS  ทีม ยืนงงในดงTeeN
รอบที่ 1 ทีม ++__SU_Woy__++ ชนะ คลิปการแข่งขัน
รอบที่ 2 ทีม ยืนงงในดงTeeN ชนะ คลิปการแข่งขัน
รอบที่ 3 ทีม ++__SU_Woy__++ ชนะ คลิปการแข่งขัน

= ทีม [ • MRT • ]    VS   ทีม S.E.S =
ผลการแข่งขัน ทีม [ • MRT • ] ผ่านเข้ารอบโดยการชนะบาย

= ทีม เกรียนเรนเจอร์    VS    ทีม The Term Friend =
ผลการแข่งขัน ทีม เกรียนเรนเจอร์ ผ่านเข้ารอบโดยการชนะบาย

= ทีม ทำอย่างช้าอ่านะ   VS    ทีม My Friends =
ผลการแข่งขัน ทีม ทำอย่างช้าอ่านะ ผ่านเข้ารอบโดยการชนะบาย

สรุปผลการแข่งขัน ABT SEASON 1 รอบ 8 ทีม ณ เซิร์ฟเวอร์วุ้นสวรรค์

= คู่ที่ 1 ทีม พลังแห่งความมืด   VS   ทีม N-2FT =
ผลการแข่งขัน ทีม N-2FT ผ่านเข้ารอบโดยการชนะบาย

= คู่ที่ 2 ทีม *~Ca$p€r~*    VS    ทีม อะไรเอ่ย?(ปาก) =
ผลการแข่งขัน ทีม *~Ca$p€r~* ผ่านเข้ารอบโดยการชนะบาย

สรุปผลการแข่งขัน ABT SEASON 1 รอบ 8 ทีม ณ เซิร์ฟเวอร์อวตาร

= คู่ที่ 1 ทีม • หาน-โบ-รัว •   VS   ทีม • O ว ๓ า S •
=
คู่เปิดสนามของเซิร์ฟอวตารนี้ บอกได้เลยว่าไม่ผิดหวังครับ ความมันยังคงเดิมครับ ทั้งสองทีมสู้กันอย่างสุดมัน สมราคาของทั้งสองทีม ที่ได้จัดเป็นทีมเต็งและทีมม้ามืดของการแข่งขัน ABT SEASON 1 ในครั้งนี้ อ่านยังไงก็ไม่เท่าดูด้วยตาตัวเองครับ ^^ พิสูจน์ด้วยตาคุณเอง  

เทปการแข่งขัน ทีม • หาน-โบ-รัว •     VS    ทีม • O ว ๓ า S •
รอบที่ 1 ทีม • O ว ๓ า S • ชนะ คลิปการแข่งขัน
รอบที่ 2 ทีม • O ว ๓ า S • ชนะ คลิปการแข่งขัน

= คู่ที่ 2 ทีม ซิลเว่อร์สั่งลุย       VS     ทีม ิOว๓าS Army =
ความมันของคู่ที่สองของเซิร์ฟเวอร์อวตาร ก็ไม่เป็นรองจากคู่แรกครับ สู้กันได้อย่างเมามัน ดุเดือดไม่แพ้กันครับ ทั้งสองทีมต่างวางแผนกันมาอย่างดี ทีม ิOว๓าS Army นั้นไม่ได้มีการแข่งในรอบ 16 ทีม จึงได้เปลียบอยู่ในการศึกษาข้อมูลการแข่งของ ทีม ซิลเว่อร์สั่งลุย และก็วางแผนมาอย่างดีครับ สามารถหยุดความร้อนแรงของ ทีม ซิลเว่อร์สั่งลุย ลงได้ !! พิสูจน์ด้วยตาคุณเอง

เทปการแข่งขัน ทีม ซิลเว่อร์สั่งลุย   VS   ทีม ิOว๓าS Army
รอบที่ 1 ทีม ิOว๓าS Army ชนะ คลิปการแข่งขัน
รอบที่ 2 ทีม ิOว๓าS Army ชนะ คลิปการแข่งขัน

สรุปผลการแข่งขัน ABT SEASON 1 รอบ 8 ทีม ณ เซิร์ฟเวอร์วุ้นดาวดึงส์

= คู่ที่ 1 ทีม เน็ทกากแต่อยากสด    VS    ทีม O.K.หนุกหนาน =
คู่เปิดสนามแข่ง ABT SEASON 1 ของเซิร์ฟเวอร์วุ้นดาวดึงส์นี้ เป็นการพบกันระหว่างสองทีมเต็งอย่าง ทีม เน็ทกากแต่อยากสด  VS  ทีม O.K.หนุกหนาน ทั้งสองทีมสู้กันได้อย่างสูสีเลยทีเดียว สมเป็นคู่เปิดสนามการแข่งขันของเซิร์ฟเวอร์ครับ โดยเป็น ทีม O.K.หนุกหนาน เป็นฝ่ายได้ชัยไปในครั้งนี้ พิสูจน์ด้วยตาคุณเอง !!

เทปการแข่งขัน ทีม เน็ทกากแต่อยากสด VS ทีม O.K.หนุกหนาน
รอบที่ 1 ทีม O.K.หนุกหนาน ชนะ คลิปการแข่งขัน
รอบที่ 2 ทีม O.K.หนุกหนาน ชนะ คลิปการแข่งขัน 

การแข่งขันรอบ 8 ทีม ได้ผลออกมาทุกเซิร์ฟเวอร์แล้วนะครับ และเพื่อนๆได้เห็นแล้วว่าการแข่งขัน ABT SEASON 1 สนุก มัน ตื่นเต้น เร้าใจ แค่ไหน ผู้ที่ชมการแข่งขัน และผู้เข้าแข่งขันทุกคนต่างสนุกกับการแข่งขันในครั้งนี้ ทุกทีมนั้นมาพร้อมกับน้ำใจนักกีฬา ” รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย “ ^^ เห็นแล้วชื่นใจสุดๆ ครับ อีก 2 สัปดาห์ เท่านั้นก็จะได้รู้แล้วว่า ทีมไหนจะได้เป็นเจ้าสังเวียนในการแข่งขัน ABT SEASON 1 ในครั้งนี้ !!

ตารางการแข่งขัน และ ผลการแข่งขัน ABT SEASON 1 อัพเดท รอบ 4 ทีม !!
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=6301.0
ABT SEASON 1 (กติกาและคุณสมบัติ)
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4128.0

By จีเอ็มเปเป้

Source: ความมันของ ABT SEASON 1 รอบ 8 ทีม