GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถ้าสักวันอสุราเป็นอย่างงี้ เพื่อนๆคิดว่ายังไง

เพื่อนๆ ดี ใจที่ได้ เปลี่ยนอาชีพ ได้เลเวลอัพ ได้จุติ ได้แบท ได้ ฯลฯ แต่เมื่อ เพื่อนๆตื่นมาพบกับ อาการ แลค สุโค่ยยย เดิน 1 ก้าวหลุด  อีกก้าวหลุด ตังและ โซลหาย กลายเป็น 0 สักพัก  ก็เริ่มหลุด เมื่อเพื่อนๆ เข้ามาอีกที ปรากฏว่า ตัวละครหาย  อะไรหายไปหมด ไอดี แทบเป็นไอดีปล่าว  ภายใน 30 นาทีได้ มีกระทู้ มาตั้งถาม กว่า 50 กระทู้ ว่าเกิดอะไร ขึ้น จีเอ็ม ท่านหนึ่งจึง   มาบอกว่า

" ทางเรากำลังตรวจสอบอยู่ ว่าเกิดอะไรขึ้น .. " 

จากนั้น เวลาผ่านไป 3 เดือน ผู้เล่นเริ่ม มาโวย อีกครั้ง คราวนี้ มีทั้งตั้งด่า ตั้ง ให้กำลังใจมั้ง

และ ถ้าปรากฏว่า มีจีเอ็ม ท่านหนึ่งตั้งกระทู้ปักหมุดว่า

"    เอาละครับเพื่อนๆ ถึงคราวจบเห่ ของเกมอินดี้แล้ว ได้เกิดเหตุเข็มขัดสั้นขึ้น คือ การที่ผู้เล่น ตัวละครหาย ไปหมด และจีเอ็มไม่สามารถ เรียกคืนได้เลย บริษัทเกม อินดี้ และ ดีบัส และ อื่นๆ ขอขอบคุณ ที่ ให้ความร่วมมือ ต่อไปนี้  เกมอินดี้ จะกลายเป็น แค่ เกมๆ หนึ่ง ที่จะต้องยุบ ภายในวันพรุ้งนี้ ขอขอบคุณเพื่อนๆมาก ลาก่อน... "

จากนั้น ผมก็ได้เข้าเกมไป สร้างคาเดท  ผมตกใจ พบกับข้อความว่า" ไอพวก หนูๆ ที่เล่นอสุราเอ๋ย พวกเจ้าโดน ข้าหลอกแล้ว ข้าคือจีเอ็ม ชื่อ.... หลอกกินตังจากพวกเจ้ามานานแล้ว ข้ารวยมีตังหลายล้านแล้วโว้ย เกมนี้ไม่มีความหมายอีกแล้ว  ข้าเองแหละ ที่ลบตัวละครพวกแก ไอพวกโง่ เอ้ยย ลาก่อน  ฮ่าๆๆๆ "

ถ้าวันนั้นมีจริงละก็ คิดลองคิดซิว่า... คุณจะทำอย่างไรต่อไป ไม่แน่ วันวัน นั้นอาจ มีจริง!!

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
จินตนาการสูงน๊ะ  woon_555

เออ แต่เมื่อผู้เล่นถูกแฮกตัวละคร ผู้โดนแฮคต้องส่งสำเนาหลักฐานยืนยันตัวตนเช่นสำเนาบัตรประชาชนเพื่อขอให้ทีมงานตรวจสอบไอดีและดูเทรดของ และเราสามารถเอาหลักฐานตรงนี้แจ้งความดำเนินคดีต่อผู้แฮคได้ในข้อหาโจรกรรมข้อมูล  แล้วถ้าเกิดวันนึงไอเทมผมหาย ตัวละครผมหาย เงินโซลของโซลผมหาย แล้วทีมงานไม่สามารถหาได้ว่ามันหายไปไหน ผมจะฟ้องกะใคร  woon_huh

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
คงจะมีนะ
เกมที่ไม่ใช่เซิร์ฟเถื่อนน้อยคนหรอกที่จะทำกันแบบนี้ ถึงเซิร์ฟเถื่อนก็ไม่ทำหรอก อย่างมากก็ปิดหนีแล้วไปเปิดใหม่ด้วยชื่ออื่น woon_555
แต่ก่อนอื่น จะสร้างกระแสนี้มา เพื่อ?
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

เออ แต่เมื่อผู้เล่นถูกแฮกตัวละคร ผู้โดนแฮคต้องส่งสำเนาหลักฐานยืนยันตัวตนเช่นสำเนาบัตรประชาชนเพื่อขอให้ทีมงานตรวจสอบไอดีและดูเทรดของ และเราสามารถเอาหลักฐานตรงนี้แจ้งความดำเนินคดีต่อผู้แฮคได้ในข้อหาโจรกรรมข้อมูล  แล้วถ้าเกิดวันนึงไอเทมผมหาย ตัวละครผมหาย เงินโซลของโซลผมหาย แล้วทีมงานไม่สามารถหาได้ว่ามันหายไปไหน ผมจะฟ้องกะใคร  woon_huh

สคบ.ไงท่าน  g#009

ป.ล. ทีมงานเค้าคงไม่มีความคิดสิ้นคิดขนาดที่จะเอาเท้าลบสิ่งที่อุตส่าห์ตั้งใจใช้ความพยายามเป็นสิบปีสร้างขึ้นมาหรอกนะ #038
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ

สคบ.ไงท่าน  g#009

ป.ล. ทีมงานเค้าคงไม่มีความคิดสิ้นคิดขนาดที่จะเอาเท้าลบสิ่งที่อุตส่าห์ตั้งใจใช้ความพยายามเป็นสิบปีสร้างขึ้นมาหรอกนะ #038

เนอะ ไหนยังจะผู้สนับสนุนอีก เกมไทยหนึ่งในสามแต๊ๆ(แต่ไม่รู้ว่าเน่าลำดับ1รึเปล่านะ) มาปิดลงได้ #038
ถ้าทำแบบนั้นจริงๆ ผู้่สนับสนุนการสร้างเกมนี้ขึ้นมาสาปแช่งตายเลย
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• Full Member
  • จ๊ะจ๋าเจ้าขา
ก็ถ้าเกมส์นี้ปิด บอร์ดก็ต้องปิด
แล้วน้องบูมเด็กสามขวบจะไปมีกระแสที่บอร์ดไหนต่อได้ล่ะเนี่ย

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

gotsillakong

• Newbie
  • *
ความคิดปัญญาติ้งต๊องมาก

คุณคิดว้าเกมนี้จะเป็นแบบyogurtingหรอคับ

T0Nz

เป็นตัวอย่างเหตุการณ์ที่ปัญญาอ่อนและสิ้นคิดมาก = ="

ทีมงานคงไม่โง่พอที่จะเขี่ยเกมตัวเองทิ้งหรอกนะ เสี่ยงโดนฟ้องอีกต่างหาก

ก็ถ้าเกมส์นี้ปิด บอร์ดก็ต้องปิด
แล้วน้องบูมเด็กสามขวบจะไปมีกระแสที่บอร์ดไหนต่อได้ล่ะเนี่ย

ใช่แล้วครับ  แค่นี้น้องบูมก็แทบจะไม่มีที่ซุกหัวนอนแล้วครับ

อยู่ไปก็โดนเขาด่า   woon_5555

LLอUหื่u.

อยากจะถามว่า บ่นอะไรของมึ งสมองมึ งคิดได้แค่นี้หรอ ห้ะ ไอโง่ แล้วตอนหลังอะ  ผู้เล่นเค้าไม่โง่เหมือนมึ งหรอกให้โดนหลอกจฯโง่อยู่ตั้งนานอะ

อย่าเอาสมองคนอื่นไปเทียบกับควายอย่างมึ งดิ  กระทุ้ควายๆ คนตั้งแม่งโครตควายเล ย 

PETDO   FAIL   DRAMA