GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถูกต้องเเล้วหรือ? เอาหน้าไม้บัคมาเเข่งABT

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
  • Full Member
อย่าตีกันนะครับ เอาเป็นว่าเข้าใจถูกกันทั้งคู่เลยแค่ความคิดเหลื่อมล้ำกันนิดเดียว คนผิดคือผมเองฮะ

รักทุกคนเลย   g#021

pop_999

อย่าตีกันนะครับ เอาเป็นว่าเข้าใจถูกกันทั้งคู่เลยแค่ความคิดเหลื่อมล้ำกันนิดเดียว คนผิดคือผมเองฮะ

รักทุกคนเลย   g#021

ผมแจ้งบัคไปนานแล้ว หมวกบัค ผมละ ยังไม่เห็นส่งมาเลย  #038  ขอนะ (โดนด่ามาเยอะ เพราะอยากได้หมวกใบเดียว หน้าไม้ 99 ผมก็มี เจ็บไปด้วยกัน เพราะอยากได้หมวก คุ้มไหม ละนี่ ซื้อเอาก็ได้นะ แต่อยากได้ เพราะแจ้งบัค อะ แจ้งมาเยอะมากแต่ไม่เคยได้ซักใบ  g#031)

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
มันเป็นเรื่องทางเทคนิคครับท่านนิคกี้เลยอธิบายแบบงงๆซักหน่อย กระผมจีเอ็มซอสจะมารับหน้าที่อธิบายให้ฟังคร่าวๆก่อนดังนี้ครับ

ทักษะยิงกระจุย ณ ปัจจุบัน มันจะลดพลังโจมตี(ขณะโจมตี)ของผู้เปิดทักษะ ทำให้ พลังโจมตีในหน้า status ยังคงเดิม แสดงผลเท่าไหร่ก็เท่านั้น ซึ่งปัญหามันอยู่ตรงที่ว่า ความแรงโป๊ะมันคิดจาก พลังโจมตีจากในหน้า status ครับ

สมมติตัวละครเรามีพลังโจมตี 1000-1000 ความแรงโป๊ะเช๊ะ 200%

เมื่อโป๊ะเราจะยิงลด พลังโจมตี(1000) + ความแรงโป๊ะ(200% ของ 1000 = 2000) เพราะฉะนั้นเราจะทำ damage ขณะโป๊ะได้ 3000

และเมื่อเราเปิดทักษะยิงกระจุยมันจะหัก damage ต้นเท่านั้น ดังนั้นจะทำ damage ได้ (40% ของ 1000 = 400) + ความแรงโป๊ะ(200% ของ 1000 = 2000) เพราะฉะนั้นเราจะทำ damage ขณะโป๊ะตอนเปิดยิงกระจุยได้ 2400 ครับ ซึ่งแน่นอนว่าทีมงานได้มีรายละเอียดการแก้ไขทักษะนี้แล้ว

รายละเอียดเพิ่มเติมเดี๋ยวจะให้ครูอุ้ยมาอธิบายครับผม

ก็แค่นี้

บัคก็บอกสิว่าบัคอะไร

จะบอกว่ามันยิงเท่าเดิม ก็ไม่ใช่

แต่บอกว่าสูตรผิดตอนคำนวน ความแรงก็โอเค

สรุปว่า

"ความแรงที่เพิ่มมาจาก     ค่าความแรงโป๊ะเชะ   มันบัค ไม่ยอมลดตาม"

สินะ

^ แปลให้ใหม่ละกัน ไม่ใช่ไม่ลด มันลด แต่มันลดน้อยกว่าที่ควรจะลด

สูตรความแรงเกมนี้มันคิดแบบนี้

พลังโจมตีต้น (ฐาน) + ความแรงเพิ่ม (เป็น %) = ความแรงตีออกจริง

ความแรงเพิ่ม (เป็น %) ในที่นี้คือความแรงโป๊ะเชะ

ที่บัคนี้คือ แทนที่หน้าไม้นี้จะลดพลังโจมตีต้น (ตัวฐาน) ลง 60% มันกลับไปลดตรงความแรงเพิ่มแทน

เปรียบเทียบง่ายๆ สมมติ เราโจมตี 500 ความแรงโป๊ะ 200%

ที่ควรจะเป็นคือ โจมตีปกติ (500-60%) + 0 = 200 / โจมตีติดโป๊ะ (500-60%) + 200% = 600

แต่ที่บัคคือ โจมตีปกติ 500 + (0-60)% = 200 / โจมตีติดโป๊ะ 500 + (200-60)% = 1200

เข้าใจมิ  woon_hurt

3eCausez

ไม่เข้าใจ  woon_555
เอิ่ม ทีมงานอธิบายกระจ่าง  สูตรการคิดก็เอาลงให้เเล้วยังจะไม่เข้าใจอะไรอีก??

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

point

• Jr. Member
  • **
  • デスノート
หอก99 กากเกิน ปรับด้วย
ธนู99 เวอร์เกิน ปรับด้วย
ลูกแก้ว99 ไม่ดี รองรับเฉพาะคนเล่นสายซัมมอน ปรับด้วย

ปรับก่อน ABT น่ะครับ  g#035 g#035
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• **
ไม่เข้าใจ  woon_555
เอิ่ม ทีมงานอธิบายกระจ่าง  สูตรการคิดก็เอาลงให้เเล้วยังจะไม่เข้าใจอะไรอีก??
ผมแซว "เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น" นะครับ
ส่วนที่ทีมงานบอกนะ ไม่ต้องรอทีมงานมาอธิบายก็รู้ละครับ -*-

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
หอก99 กากเกิน ปรับด้วย
ธนู99 เวอร์เกิน ปรับด้วย
ลูกแก้ว99 ไม่ดี รองรับเฉพาะคนเล่นสายซัมมอน ปรับด้วย

ปรับก่อน ABT น่ะครับ  g#035 g#035

ค้านนิด ลูกแก้วเทพแล้ว  woon_555

ถ้าจะสาป เล่นคทาไปสิ (ร่ายไวกว่าครึ่งนึง + สกิลสาปไม่ใช้พลังโจมตีเวท จะใส่ลูกแก้วทำไม)   woon_cry

ส่วนที่เหลือก็มีแค่วงแหวนกะฝน ก็ใช้พลังโจมตีเวทย์มืด (เพิ่ม 75% นี่เยอะมากแล้วนะ)

หรือจะเอาสกิลบัพ ไม่น้า  woon_cry

point

• Jr. Member
  • **
  • デスノート
นู 99 มันเวอร์ตรงไหนว้า?

เพิ่มพลังโจมตี 800% คนที่โดนยิงโดนลดเกราะด้วย ชาปมีท่ายิง "เล็งเปิดเกราะ" อยู่เกราะแล้ว  ระดับ 5 : พลังโจมตี 100%ลดพลังป้องกัน 200+50 ระยะเวลา 30 วินาที (ความสามารถของทักษะเล็งยิงสุดขั้ว : โจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตี 800% ลดความเร็วในการเดิน 12 หน่วย พลังโจมตี 120 หน่วย และพลังป้องกัน 240+60 เป็นเวลา 25 วินาที  มีระยะหลังใช้ 60 วินาที) ลด 440+110 กันหลังไม่เหลือ อาวุธธนู ค่าโจมตีไม่น้อยอยู่แล้ว ถ้าเป็นมีดว่าไปอย่าง
ประมาณนี้มั้ง ที่คิด
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^