GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถูกต้องเเล้วหรือ? เอาหน้าไม้บัคมาเเข่งABT

3eCausez

• Full Member
จากกระทู้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=5252.0

สรุปว่าหน้าไม้99(หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก) มีบัคในการเเสดงผลการโจมตี เมื่อเปิดยิงกระจุยทําให้ความเเรงโป๊ะเช๊ะไม่ลดลง ตามคําอธิบายของสกิลที่ลดพลังโจมตีลง 40% เมื่อเปิดทักษะยิงกระจุย ซึ่งการเเสดงผลที่ถูกต้อง ความเเรงโป๊ะเช๊ะจะต้องลดลงตามพลังโจมตีที่ลดลงไป อ้างอิง

จีเอ็มนิคกี้
GAMEINDY Supporter
Full Member

จีเอ็มแห่งความหล่อ..และใจผมนั้นหล่อ..มากกกกก

Re: (ไม่มีหัวข้อ)
« ส่งให้: pop_999 เมื่อ: วันนี้ เวลา 16:36:29 »
« คุณได้ตอบส่งต่อหรือตอบข้อความนี้ » ตอบอ้างถึงลบเอาสูตรคำนวณ พังโจมตีโป๊ะไปก่อนนะ  วิธีคิดคือ  พลังโจมตี+200%ของพลังโจมตี   (อธิบายให้เข้าใจง่ายๆ)

ตัวอย่าง  ผู้เล่นมีพลังโจมตี 500+1000= 1500 งับ เก็จไหมเอ่ย

ด้วยเรื่องหน้าไม้สรุปว่า คงปรับความสามารถครับ เพราะดูแล้วไม่ถูกต้องจ้าที่มัน แสดงผล แบบนั้น 
ตัวผมหล่อไม่เท่าไหร่..แต่ใจผมนะหล่อมากก

ทีมงานควรรีบปรับความสามารถให้กลับเป็นปกติก่อนเเข่ง ABT นะครับ ไม่งั้นจะเป็นการนําของบัคมาใช้ในการเเข่งซึ่งดูจะไม่เหมาะสมนะครับ  g#001

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
เอ่อคือ อ่านไม่รู้เรื่องอะ จีเอ็มตอบภาษาไทยเปล่าเนี่ย ไม่เห็นจะมีชี้แจงตรงไหนเลยว่ามันบัคยังไง  woon_huh

อ้างถึง
เอาสูตรคำนวณ พังโจมตีโป๊ะไปก่อนนะ  วิธีคิดคือ  พลังโจมตี+200%ของพลังโจมตี   (อธิบายให้เข้าใจง่ายๆ)

ตัวอย่าง  ผู้เล่นมีพลังโจมตี 500+1000= 1500 งับ เก็จไหมเอ่ย

ด้วยเรื่องหน้าไม้สรุปว่า คงปรับความสามารถครับ เพราะดูแล้วไม่ถูกต้องจ้าที่มัน แสดงผล แบบนั้น

ไหนสูตรคิดพลังโจมตีหน้าไม้ เห็นแต่สูตรคิดแรงโป๊ะปกติ (ที่ใครๆก็รู้)  woon_huh

3eCausez

เอ่อคือ อ่านไม่รู้เรื่องอะ จีเอ็มตอบภาษาไทยเปล่าเนี่ย ไม่เห็นจะมีชี้แจงตรงไหนเลยว่ามันบัคยังไง  woon_huh

อ้างถึง
เอาสูตรคำนวณ พังโจมตีโป๊ะไปก่อนนะ  วิธีคิดคือ  พลังโจมตี+200%ของพลังโจมตี   (อธิบายให้เข้าใจง่ายๆ)

ไหนสูตรคิดพลังโจมตีหน้าไม้ เห็นแต่สูตรคิดแรงโป๊ะปกติ (ที่ใครๆก็รู้)  woon_huh
จะขยายความให้นะ คือตอนนี้หน้าไม้99 เมื่อเปิดยิงกระจุย มันจะลดพลังโจมลงเหลือ40% ซึ่งถ้าคิดตามสูตร ความเเรงโป๊ะเช๊ะมันต้องเบาลง เเต่ที่เป็นอยู่ปัจจุบันพอเปิดยิงกระจุย มันลดเเต่พลังโจมตี เเต่ความเเรงโป๊ะเช๊ะยังคงเเรงเหมือนเดิม จึึงถือเป็นบัคไงครับ เข้าใจมะ?

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ความแรงโป๊ะเท่าเดิมก็ถูกแล้วไง มันบอกลดแค่พลังโจมตี g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

muanglnw

• Jr. Member
  • **
คือดาเมจตอนที่โป๊ะมันไม่ลดตามพลังโจมตีไงมันเหมือนกับพลังโฑจมตีเท่าเดิมตอนโป๊ะ

• **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

อ้างถึง

จะขยายความให้นะ คือตอนนี้หน้าไม้99 เมื่อเปิดยิงกระจุย มันจะลดพลังโจมลงเหลือ40% ซึ่งถ้าคิดตามสูตร ความเเรงโป๊ะเช๊ะมันต้องเบาลง เเต่ที่เป็นอยู่ปัจจุบันพอเปิดยิงกระจุย มันลดเเต่พลังโจมตี เเต่ความเเรงโป๊ะเช๊ะยังคงเเรงเหมือนเดิม จึึงถือเป็นบัคไงครับ เข้าใจมะ?

แล้วไหนข้อความที่จีเอ็มตอบล่ะ 

ขอแบบ เป็นทางการน่ะ หรืออ้างมาทีว่ามันอยู่ตรงบรรทัดไหน  woon_huh

ปล. จากผลการทดสอบส่วนตัว ตอนยิงกระจุยมันเบาลงจริงๆนะ แต่ไม่ได้ลดลงเหลือ 40% ตามที่เขียน แต่มันลบ 60% จากอัตราโจมตีตรงๆเลย (ทั้งโป๊ะและไม่โป๊ะ คือเหมือนใช้ระบบเดียวกับอัตราโจมตีอื่นๆ (ถ้าคิดตามปกติ ก็จะไม่บัค) ไม่ใช่ลดลงเหลือ 40% อย่างที่ควรจะเป็น <<< จากตรงนี้ ที่ผิดน่าจะเป็นคำอธิบายมากกว่า ไม่ก็บัคจริงๆคือเค้าใส่โค้ดผิด แทนที่จะลดพลังโจมตี 60% กลับไปลดอัตราโจมตี 60% แทน ซึ่งเราจึงต้องการสูตรยืนยันว่าคิดยังไงแน่ และต้องการรู้ให้แน่ว่าบัคตรงไหน ไม่ใช่บอกว่า บัค คำเดียวจบ  woon_no)

3eCausez

อันนี้ข้อความที่จีเอ็มตอบ

Full Member

จีเอ็มแห่งความหล่อ..และใจผมนั้นหล่อ..มากกกกก

« ส่งให้: pop_999 เมื่อ: วันนี้ เวลา 16:36:29 »
« คุณได้ตอบส่งต่อหรือตอบข้อความนี้ » ตอบอ้างถึงลบเอาสูตรคำนวณ พังโจมตีโป๊ะไปก่อนนะ  วิธีคิดคือ  พลังโจมตี+200%ของพลังโจมตี   (อธิบายให้เข้าใจง่ายๆ)

ตัวผมหล่อไม่เท่าไหร่..แต่ใจผมนะหล่อมากก

อ้างอิงจากกระทู้นี้

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=5252.0

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
สรุปใส่คำอธิบายผิด
หรือความสามารถผิดหว่า g#034
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

• **
อันนี้ข้อความที่จีเอ็มตอบ

Full Member

^ สูตรคิดพลังโจมตีโป๊ะ ไม่เกี่ยวอะไรกะหน้าไม้ซักนิด

^ แบบไหน ไหนสูตรคำนวณ บัคตรงไหนแน่ก็ไม่บอก ข้างบนก็มีแค่สูตรคิดแรงโป๊ะ ที่คนกดเครื่องคิดเลขเป็นคิดได้ทุกคน

อ้างอิงจากกระทู้นี้

สรุป จีเอ็มเกรียนป่าวเนี่ย ตอบอะไรยังกะเด็กเล่นขายของ

g#015

Directorr

ก็อยากเห็นรูปที่ กดยิงกระจุยแล้ว ยังยิงแรงเท่าตอนไม่กดยิงกระจุย

เหมือนกันนะ

เราก็เคยลงรูปไปแล้วว่ามันเบากว่ากันเยอะจริงๆ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=5252.0 กระทู้เดียวกันแหละ อยู่ล่างๆ

แล้วที่ว่าบัคคือยังไง คำอธิบายไม่ถูกหรือหน้าไม้แสดงผลไม่ถูกยังไง

อ่านที่จีเอมพิมแล้วงง    สรุปชัดๆหน่อย

แต่ถ้าจะมาบอกว่า  สมมติยิง 1ดอก  โป๊ะแรง 10k

แต่พอกดยิงกระจุย 3ดอก   โป๊ะแรงดอกละ 10k  รวมเป็น 30k ยังงี้หรอ ?

ขอบอกว่า ไม่ใช่ละ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้