GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<VDO Clip] ประกาศผลการแข่งขัน ABT [8 ต.ค. 54]

บุคคลทั่วไป · 36 · 10269

Crossζy

• Full Member
sกระโดดไปเเล้ว ศาสตร์ตราฝ่าเวลา super man ของเรา woon_5555 woon_5555
ผมชอบคำนี้อะฮาเลย woon_5555

ปล.ว่าแต่จีเอ็มอะไรพากษ์หรอครับ
ปล.2 ทำไมมันมีกระตุกแล้วตัดไปอะครับใช้ Farp หรอครับเพราะมันถ่ายได้แค่ 30 วิเอง g#011

I3lade.O.T.O.P.

• Jr. Member
  • **
  • ผู้ชายอบอุ่น
หลายคู่ สู้กันได้สนุกอ่ะ อยากสู้ทุกคู่อ่ะ เสียดาย แพ้ซะแระ อิอิ

โดนเพลิงไป 3 ลูกพาลาดินกระอักเลย ยาปั้มดิเลไม่ทันแหะ แหะ

วิเทพๆอย่าง กิ๊ฟมีตายด้วย 555+

หวังว่า ทีมงานคงไม่ปรับอะไรแหวกแนวไปอีกนะในแบทรอบหน้า ไม่งั้นผู้เล่นพลิกตำราไม่ทันอีก

อีกเรื่องครับ เวลาเตรียมตัวสำหรับก่อนประลองน้อยไปจิงๆ ผมผนึกเวทยังไม่ครบ4อันเลย

น่าจะเพิ่มเวลาให้ผู้เล่นสัก1นาที ไม่น่าจะเสียหายอะไรนะครับทีมงานฝากพิจารณาด้วย จะได้เห็นผู้เล่นเตรียมตัวให้เต็มที่ก่อนจะงัดฝีมือมาสู้กัน

อาจารย์ ยุ่น

• **
หลายคู่ สู้กันได้สนุกอ่ะ อยากสู้ทุกคู่อ่ะ เสียดาย แพ้ซะแระ อิอิ

โดนเพลิงไป 3 ลูกพาลาดินกระอักเลย ยาปั้มดิเลไม่ทันแหะ แหะ

วิเทพๆอย่าง กิ๊ฟมีตายด้วย 555+

หวังว่า ทีมงานคงไม่ปรับอะไรแหวกแนวไปอีกนะในแบทรอบหน้า ไม่งั้นผู้เล่นพลิกตำราไม่ทันอีก

อีกเรื่องครับ เวลาเตรียมตัวสำหรับก่อนประลองน้อยไปจิงๆ ผมผนึกเวทยังไม่ครบ4อันเลย

น่าจะเพิ่มเวลาให้ผู้เล่นสัก1นาที ไม่น่าจะเสียหายอะไรนะครับทีมงานฝากพิจารณาด้วย จะได้เห็นผู้เล่นเตรียมตัวให้เต็มที่ก่อนจะงัดฝีมือมาสู้กัน

ขออภัยที่ทุกอย่างมันไม่ราบรื่นอย่างที่คิดนะครับ จะพยายามปรับให้ดีขึ้นอีกครับ มันจะเป็นกิจกรรมหลักของพวกเรา
ส่วนเรื่องเวลาเตรียมตัวก่อนเข้าสนาม จะหยิบไปพิจารณาในรอบหน้าอีกที

"น้ำใจนักกีฬา" แบบนี้แหละครับ ที่ผมอยากเห็นในการแข่ง เอาไป 10 เต็ม  woon_love

# Зρ_ησω

• ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

พาย์กฉาชิบแต่เสียดาย ดูไปเน็ตตุกไป  g#004 g#004  g#004

# Зρ_ησω 

TongDang

• **
woon_555 พากย์ มัน มาก จี เอ็ม ทำให้ คนดู เหมือนอยู่ ในเหตุการณ์ จริง ถึง เเม้ ว่า จะดุการณ์ ต่อสู้ที่ไว เเทบ ไม่ทัน เเต่ มี จีเอ็ม พากย์ ก็รู้เรื่อง ดี มาก  woon_5555   ดูเหมือน จีเอ็ม ศึกษา ข้อมูลของผ้เล่น มาดี ขึ้น  เเต่ ดูเหมือน จะกระตุก ตอน หมดเวลาเตรียมตัว 30 วิ ลอง เช๊ก ดูหน่อยก็ ดี เเต่ โดยรวม อยู่ในขั้น ดีมาก

CacAloz

เสียงพากย์การแข่งขันครั้งนี้ เป็นการพากษ์ของ จีเอ็มเปเป้ และ จีเอ็มแมกซิม นะครับ เพื่อนๆ ก็เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้นะครับ จะรับไว้ปรับปรุงแก้ไข ข้อผิดพลาดต่างๆ เนื่องจากเป็นการพากย์ครั้งแรก  woon_sad2 มือใหม่ทั้งคู่ครับ ก็มีติดขัดบ้างยังไงก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
เสนอ

1.อยากให้มีภาพมุมสูง แบบเห็นทั้งสนาม

2.ตัวทีมงานต้องต้านทานทุกอย่างรวมถึงหยุดเวลาด้วย

ได้เห็นเป็นคู่ๆแต่บางคู่ยังไม่เห็นเลย

ปรับปรุงขึ้นอีกเล็กน้อยน่าจะดีกว่านี้

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
การแข่งขันสนุกมากๆ ครับ ผมจีเอ็มเปเป้ และ จีเอ็มแมกซิม ได้รับมอบหมายเป็นคนพากษ์การแข่งขัน ABT SEASON 1 ในครั้งนี้ ทุกทีมเล่นได้มันจริงๆ
สู้ๆ ครับสำหรับทีมชนะ และทีมที่ตกรอบครั้งหน้าเจอกันใหม่ครับ สัปดาร์หน้ามีต่อรอบ 8 ทีม !!
  woon_sunny

ปล.การพากษ์การแข่งขันนั้นเป็นครั้งแรกของทีม GM นะครับ ผิดพลาดประการใดก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ (มือใหม่)   woon_sad2

จีเอ็มทั้ง 2 พากษ์ได้ สนุกและได้ อรรถรส มากเลยครับ ทำให้มีความรู้สึกตื่นเต้นในทุกๆ คู่ และ อยากให้มีกิจกรรมแบบนี้ อยู่ต่อไปเรื่อยๆ ครับ

เป็นกำลังใจ ให้ทีมงานพัฒนาสิ่งดีๆ ต่อไปครับ

เป็นไปได้ ต่อไปอยากให้มีการ ระบุ เจาะจง ผู้เล่นไปมากกว่านี้ เพื่อให้เกิดความเด่นชัดในแต่ละรอบการแข่ง

เช่น การพากษ์แบบ เจาะลึกรายชื่อผู้เล่น เบอ แทนด้วย asura_Inw(อสุรา เทพ) เทร แทนด้วย oOBENZKUNGOo ( เบนซ์คุง)
      เคลลิค/นัน -_VanilLA_- (วานิลา) แอสซาซิน ฺbaanbeing(บ้านบีอิ้ง) ประมาณนี้อะครับ และมีการวิเคราห์ ทีมและตัวเต็งของในแต่ละทีม
      คล้ายๆ นักเตะฟุตบอล ในปัจจุับัน ไม่ว่าจะเป็น คริสเตียนโ่น่ โรนัลโด เฟอร์นานโด ตอเรส หรือ ลิโอเนล เมสซี่ ล้วนแล้วแต่เป็นบุคคล ที่น่าจับตามอง

ผมว่ามันจะทำให้ มีผู้สนใจและผู้ชมมากขึ้นนะครับ เพราะบางทีผู้เล่นในเกมที่เราเคยรู้จัก พอเปลี่ยนหมวกใส่หมวกใหม่ เมื่ออยู่ในสนามปะลอง
ก็ดูไม่ออกแล้วว่า ใครเป็นใคร เพราะหลายคนอยากศึกษาเทคนิค การเล่นของบุุคคล เหล่านี้ ที่เป็น ไอดอล ของเซิฟเวอร์ไปในตัวด้วย ครับ

ปล. ต้องขออภัย ด้วยครับ ที่เอ่ยชื่อ พาดพิง ตัวละคร ที่มีตัวตนอยู่จริง เพื่อให้ทีมงานได้เข้าใจ อย่างชัดเจน ถ้าสะกดชื่อใครผิดก็ต้องขออภัยนะครับ

ตามนี้ครับ

CacAloz

การพากย์ โดยพูดถึงชื่อผู้เล่นนั้น ผมก็จะลองซ้อมดูนะครับ มันยากตรงชื่อผู้เล่นบางคนนั้น ไม่สามารถที่จะแปลความออกมาได้ และอาจจะอ่านผิดเพียนไปได้ เพราะมีเครื่องหมายต่างๆ สอดแทรกเข้ามา ยังไงก็จะพยายามดูครับ และการแข่งขัน ค่อนข้างไวและตะลุมบอลกันพอดู การที่จะจับจ้องใครเป็นพิเศษนั้น ก็ต้องดูจังหวะครับ woon_sunny g#013 g#013 g#013

Directorr

การแข่งขันสนุกมากๆ ครับ ผมจีเอ็มเปเป้ และ จีเอ็มแมกซิม ได้รับมอบหมายเป็นคนพากษ์การแข่งขัน ABT SEASON 1 ในครั้งนี้ ทุกทีมเล่นได้มันจริงๆ
สู้ๆ ครับสำหรับทีมชนะ และทีมที่ตกรอบครั้งหน้าเจอกันใหม่ครับ สัปดาร์หน้ามีต่อรอบ 8 ทีม !!
  woon_sunny

ปล.การพากษ์การแข่งขันนั้นเป็นครั้งแรกของทีม GM นะครับ ผิดพลาดประการใดก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ (มือใหม่)   woon_sad2

จีเอ็มทั้ง 2 พากษ์ได้ สนุกและได้ อรรถรส มากเลยครับ ทำให้มีความรู้สึกตื่นเต้นในทุกๆ คู่ และ อยากให้มีกิจกรรมแบบนี้ อยู่ต่อไปเรื่อยๆ ครับ

เป็นกำลังใจ ให้ทีมงานพัฒนาสิ่งดีๆ ต่อไปครับ

เป็นไปได้ ต่อไปอยากให้มีการ ระบุ เจาะจง ผู้เล่นไปมากกว่านี้ เพื่อให้เกิดความเด่นชัดในแต่ละรอบการแข่ง

เช่น การพากษ์แบบ เจาะลึกรายชื่อผู้เล่น เบอ แทนด้วย asura_Inw(อสุรา เทพ) เทร แทนด้วย oOBENZKUNGOo ( เบนซ์คุง)
      เคลลิค/นัน -_VanilLA_- (วานิลา) แอสซาซิน ฺbaanbeing(บ้านบีอิ้ง) ประมาณนี้อะครับ และมีการวิเคราห์ ทีมและตัวเต็งของในแต่ละทีม
      คล้ายๆ นักเตะฟุตบอล ในปัจจุับัน ไม่ว่าจะเป็น คริสเตียนโ่น่ โรนัลโด เฟอร์นานโด ตอเรส หรือ ลิโอเนล เมสซี่ ล้วนแล้วแต่เป็นบุคคล ที่น่าจับตามอง

ผมว่ามันจะทำให้ มีผู้สนใจและผู้ชมมากขึ้นนะครับ เพราะบางทีผู้เล่นในเกมที่เราเคยรู้จัก พอเปลี่ยนหมวกใส่หมวกใหม่ เมื่ออยู่ในสนามปะลอง
ก็ดูไม่ออกแล้วว่า ใครเป็นใคร เพราะหลายคนอยากศึกษาเทคนิค การเล่นของบุุคคล เหล่านี้ ที่เป็น ไอดอล ของเซิฟเวอร์ไปในตัวด้วย ครับ

ปล. ต้องขออภัย ด้วยครับ ที่เอ่ยชื่อ พาดพิง ตัวละคร ที่มีตัวตนอยู่จริง เพื่อให้ทีมงานได้เข้าใจ อย่างชัดเจน ถ้าสะกดชื่อใครผิดก็ต้องขออภัยนะครับ

ตามนี้ครับ

เห็นด้วยนะครับเรื่องชื่อ  ถึงแม้ จะอ่านอ่านหรืออ่านไม่ออก ก็อ่านให้ดูขำๆก็ได้ครับ

ส่วน ใครน่าจับตามองนั้น จีเอมไม่ค่อยได้มาคลุกคลีกับผู้เล่นใน sv นั้นๆ สักเท่าไร

อาจจะเป็นการยากที่ให้จีเอม บอกได้ว่า ใครน่าจับตามอง

ปล.ส่วนตัวแล้วอยากให้จีเอมไม่โดนหยุดเวลาอ่ะครับ = ="
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

CacAloz

woon_sunnyโดยส่วนรวมจีเอ็มก็ไม่อยากโดนหยุดเวลาครับ 5555+ หาทางแก้อยู่ครับผม  woon_sunny

Directorr

woon_sunnyโดยส่วนรวมจีเอ็มก็ไม่อยากโดนหยุดเวลาครับ 5555+ หาทางแก้อยู่ครับผม  woon_sunny

ให้ GM ปิด PK ชั่วคราวไม่ได้หรอครับ

หรือในลานประลอง บังคับทุกคนเปิด PK

งั้นไม่มีโหมด ผู้ชม เหมือน แบทเทิ่ลรอยัล หรอครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้