GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่องความเร็วการร่ายเวทย์

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
งานนี้สำหรับเผ่าอสุราไม่จำเป็นสำหรับของพวกนี้เลยเพราะเวลาร่ายตายตัวไม่เปลี่ยนแปลง หันไปใส่พวกเพิ่มโจมตีเวทย์แทน
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
สรุปยังไงเนี้ย อยากไห้ทีมงานออกมาแถลงไขหน่อยเหอะว่าข้อเท็จจริงเป็นเช่นไรกันแน่อ่านละงง g#020 g#020 g#020

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
ร่ายเวท ถ้าจะให้ไวสุดๆ ก็ ระยะร่ายตํ่าสุดของสกิลนั้นๆ เปนสกิลๆไป

♥ น้องเอ :)'

พึ่งรู้นะนี่ 0..0 เหม๊ะอ่านทุกคอมเม้นเลยเรา ปวดตาไปหมด =='

ปล. ลอง PM ไปหา จีเอ็ม ผู้ดีแลบอร์ดนี้ดูสิ 0.0

Directorr

• Full Member
สรุปยังไงเนี้ย อยากไห้ทีมงานออกมาแถลงไขหน่อยเหอะว่าข้อเท็จจริงเป็นเช่นไรกันแน่อ่านละงง g#020 g#020 g#020

เท่าที่ผมลองเล่นวิด้วยตัวเองมานะครับ

ไม้เท้าอุปกาล(+11)  (-26%)

สะกดเวลา5    (-25%)

DEX 99  (-9.9%)

รวม  -60.9%

อัตรานี้ เท่าที่ลองมาต่ำผมคิดว่าร่ายต่ำสุดแทบทุกสกิลของวิแล้วครับ สกิลที่ลองบ่อยๆก็ เพลิงอัศนีบาต พสุธาทะลาย ศรเวทย์ แรงโน้มถ่วง กรงน้ำแข็ง

ทำไมผมถึงคิดว่าต่ำที่สุด เพราะผมลองใส่หมวกผีเสื้อ (-20%)   แล้วร่ายสกิลดังกล่าวมาเปรียบเทียบกัน แทบไม่เห็นความแตกต่างเลย

ในความรู้สึกคิดว่ามันไม่เร็วขึ้นแล้ว จึงตัดสินเอาว่า มันร่ายตันของสกิลนั้นๆแล้วครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

เท่าที่ผมลองเล่นวิด้วยตัวเองมานะครับ

ไม้เท้าอุปกาล(+11)  (-26%)

สะกดเวลา5    (-25%)

DEX 99  (-9.9%)

รวม  -60.9%

อัตรานี้ เท่าที่ลองมาต่ำผมคิดว่าร่ายต่ำสุดแทบทุกสกิลของวิแล้วครับ สกิลที่ลองบ่อยๆก็ เพลิงอัศนีบาต พสุธาทะลาย ศรเวทย์ แรงโน้มถ่วง กรงน้ำแข็ง

ทำไมผมถึงคิดว่าต่ำที่สุด เพราะผมลองใส่หมวกผีเสื้อ (-20%)   แล้วร่ายสกิลดังกล่าวมาเปรียบเทียบกัน แทบไม่เห็นความแตกต่างเลย

ในความรู้สึกคิดว่ามันไม่เร็วขึ้นแล้ว จึงตัดสินเอาว่า มันร่ายตันของสกิลนั้นๆแล้วครับ

ลองวายุคลั่ง พลังอันนีบาตด้วยก็น่าจะดีนะ มันมีระยะร่ายตํ่าสุดอยู่ แต่ก็ยังถือว่าช้าอยู่ดีต่อให้ ไม้เท้าอุป เด๊ก99 สะกดเวท5 ก็เถอะ  g#014

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
วันนี้ลองกะเพื่อน วิผม มีกำไรละอองเพลิง หมวกผีเสื้อ ไม้เท้า+10 กาล
ของเพื่อน มีแค่กำไรละอองเพลิง ไม้เท้า+10มหาเวท ร่ายสกิวเดียวกัน(ผสุธาทลายระดับ2) พร้อม ๆ กัน
มองด้วยตาไม่ออกจิง ๆ ไกล้เคียงกันมาก
ปล.สะกดผิดยังไงก็อย่าว่ากัน อิอิอิ  g#012 g#012 g#012

-OatbasterZ-

• Jr. Member
  • **
ทำช่องให้เห็นเวลาร่ายเวทย์ซะ จะได้ไม่ต้องเถียงกัน g#004

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us

เบล เล่นมาก่อนจีเอ็มจะทำงานอีก
ข้อมุลทางตัวเลขแน่นที่สุดในเกมส์แล้ว
แน่นกว่าคนทำเกมส์อีกครับ  g#037

Ice_Crystals

• Newbie
  • *
ขอค้านครับ
 woon_no
หากเราลองใช้
เซตกาลเวลา (ลดร่ายเวท50%)
หมวกผีเสื้อ (ลดร่ายเวท20%)
ไม้คถา+7แห่งกาลเวลา(ของเซตกาลเวลา) (ลดร่ายเวท16%)
และสกิลสะกดเวลาระดับ 3 (ลดร่ายเวท15%)
จะลดร่ายเวทได้ 101% หากต้องการทดสอบลองไม่อัพ DEX ดู woon_555
(ปล.dexหลังจากที่ลองทดสอบดูแล้วจะเป็นการลดเวลาร่ายเวทแบปที่ไม่ใช่การลดแบบ%)