GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แอสใส่มีดอะไรดี

VikZaOo7

• Jr. Member
  • **
คือผมไม่รู้ว้าผมจะใส่มีดพยัคเสคลั่ง2ข้างหรือเซตนักฆ่าเสคลั่มดีอะครับ กำลังจะซื้อมาใส่อะครับ ผมควรใส่อันไหนดีกว่ากันอะ

วานมาตอบกันทีนะครับ   g#006  g#006  g#006

เรียกเกราะคุ้มกาย

• **
มีดสั้นพยัคฆ์คำราม หรือ เขี้ยวพยัค ครับ  woon_huh woon_huh

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

เรียกเกราะคุ้มกาย

• **
ก็แล้วแต่เลยอะครับแต่ผมว่า เซตนักฆ่า ดีกว่า แต่ปกติผมใส่เขี้ยวอะ พอดีไม่ชอบใส่เป็นเซต

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

VikZaOo7

• **
คือในจุดนี้ ผมไม่เข้าใจว่าเซตนักฆ่ามันดียังไงอะครับ มันก็+แม่นยำเยอะ กับโป๊ะ50เปอ และอะไรอีกไม่รู้ ซิ่งใส่เขี้ยว2ข้างก็50เปอเช้นกัน

แล้วคือแม่นยำแอสมันทำไรได้อะครับ คือเล่นเล่นแอสสายเลือดแล้วก็ลงdex99 agi92 ที่เหลือลงstrอะครับ ผมอยากรู้ว่าแม่นยำทำ+ไรหรอครับ หรือแค่+ความแม่นขึ้น

ส่วนเรื่องราคามันก็ต่างกันมากเลยครับ ผมคิดว่าใช้เขี้ยว2ข้างมันจะดีกว่าเซตนักฆ่าหรือไม่อย่างไร วานผู้รู้ในตอบผมทีนะครับ

Exit.

• **
  • ....
คือในจุดนี้ ผมไม่เข้าใจว่าเซตนักฆ่ามันดียังไงอะครับ มันก็+แม่นยำเยอะ กับโป๊ะ50เปอ และอะไรอีกไม่รู้ ซิ่งใส่เขี้ยว2ข้างก็50เปอเช้นกัน

แล้วคือแม่นยำแอสมันทำไรได้อะครับ คือเล่นเล่นแอสสายเลือดแล้วก็ลงdex99 agi92 ที่เหลือลงstrอะครับ ผมอยากรู้ว่าแม่นยำทำ+ไรหรอครับ หรือแค่+ความแม่นขึ้น

ส่วนเรื่องราคามันก็ต่างกันมากเลยครับ ผมคิดว่าใช้เขี้ยว2ข้างมันจะดีกว่าเซตนักฆ่าหรือไม่อย่างไร วานผู้รู้ในตอบผมทีนะครับ

เซ็ตนักฆ่า เพิ่ม หลบ แหละ อัตราโป๊ะเช๊ะจำนานมาก ทำให้ เวลาสุ้กับใคร เซ็ตนักฆ่าจะได้เปรียบกว่าครับ

แถมยังมีโอกาศติดใบ้ถึง 8%  เห็นเลขน้อยๆ ยังงี้ แต่ติดบ่อยนะครับ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

แม่นแอส ไว้ตอนตีไม่โป๊ะ จะได้ตีดดนเสริมดาเมจไปด้วย
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ทีที้

• Full Member
ถ้าเอาแรง  ใส่ มีดเขี้ยวอัคนี 2ข้าง  จะแรง กว่า  ใส่ นักฆ่าครับ  (แต่ลำบากตอนตีม่อนธาตุไฟหน่อย ต้องเปลี่ยนมีด) แล้วอุปกรณ์ อื่นๆ ก็  แรร์ ไปเลย

VikZaOo7

• **
ถ้าเอาแรง  ใส่ มีดเขี้ยวอัคนี 2ข้าง  จะแรง กว่า  ใส่ นักฆ่าครับ  (แต่ลำบากตอนตีม่อนธาตุไฟหน่อย ต้องเปลี่ยนมีด) แล้วอุปกรณ์ อื่นๆ ก็  แรร์ ไปเลย
มีดเขี้ยวอัคคีนี้เป็นมีดดีที่สุดของแอสละใช้ป่าวอะครับ

oh_RaymonDD

งบน้อยมากก ใส่รัตติกาลเสคลั่ง+2ข้างหรือ นักค่าฝึกหัดเสคลั่ง+รัตติกาลเสคลั่งอย่างละข้าง
เริ่มมีงบ ใส่เขี้ยวพยัคเสคลั่ง 2 ข้าง
งบเยอะ ใส่เซ็ตนักค่า คห+อง+เสไปเลย +รีัชยิ่งดี
งบเยอะมาก ๆ  (ก้อน่าจะรุ้ละว่าต้องใส่ของไรสำหรับเเอส เพราะตังเยอะ น่าจะผ่านอาไรมาเยอะ) woon_5555 woon_5555

VikZaOo7

• **
งบน้อยมากก ใส่รัตติกาลเสคลั่ง+2ข้างหรือ นักค่าฝึกหัดเสคลั่ง+รัตติกาลเสคลั่งอย่างละข้าง
เริ่มมีงบ ใส่เขี้ยวพยัคเสคลั่ง 2 ข้าง
งบเยอะ ใส่เซ็ตนักค่า คห+อง+เสไปเลย +รีัชยิ่งดี
งบเยอะมาก ๆ  (ก้อน่าจะรุ้ละว่าต้องใส่ของไรสำหรับเเอส เพราะตังเยอะ น่าจะผ่านอาไรมาเยอะ) woon_5555 woon_5555
คือตอนนี้ไม่รู้จะเอาเสนักฆ่าหรือเสมีดเขี้ยวอัคคี2ข้างดีอะครับ

มีดเขี้ยวอัคคี2 ข้างก็ดีนะ แต่ถ้าเปงออฟคลั่งโหดผมไม่เคยลองนะ

ผมใส่เป็น ออฟโชค1ข้าง คลั่ง1ข้าง ละใส่เครื่องประดับช่วยเอา

oh_RaymonDD

เซตนักฆ่าดีกว่าเขี้ยวพยัค เห็น ๆ ถ้ามีตังใส่นักค่าไปเลยคับ woon_5555 woon_5555ไ

VikZaOo7

• **
เซตนักฆ่าดีกว่าเขี้ยวพยัค เห็น ๆ ถ้ามีตังใส่นักค่าไปเลยคับ woon_5555 woon_5555ไ
ใจมากครับ ผมก็ตัดเขี้ยวออกไปละ แต่ไอมีดเขี้ยวอัคคีนี้ใช้ดีไหมอะครับ หรือใช้ตอนที่+กับบอสธาตุดินเฉยๆอะครับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

DEX ของแอสนั้นมีประโยชน์น๊ะครับ DEX มันทำให้เพิ่มพลังโจมตีต่ำสุดให้ขึ้นมาเทียบเท่ากับสูงสุด เวลาท่านโป๊ะตาเมจจะคงที่ ไม่แกว่ง DEX มันยังเพิ่มอัตราโป๊ะเชะให้อีกนิดหน่อยสำหรับคนไม่จุ ไม่ได้ลงลัค

สำหรับคนเล่นแอสชอบโป๊ะแรงและยังไม่จุติ แนะนำ AGI 92 ที่เหลือให้ท่านลง DEX ไป ให้ดูค่าพลังโจมตีต่ำสุดของมีดที่ท่านใช้ ให้มันเท่ากันกับสูงสุด และโบนัสที่อัพเวลต่อๆมาลง STR เพื่อเพิ่มความแรงของมีดขึ้นไปอีก สายนี้จะเป็น AGI - DEX - STR ถือว่าแจ๋วพอตัวครับสำหรับการเก็บเวล หานอกอสูรใส่สักหน่อยจะดี  ถ้าใส่เป็นเซตนักฆ๋าก็จะเยี่ยม   

ส่วนสาย AGI - LUX - DEX หรือ AGI - LUX - STR นั้น  ถ้าคนไม่จุติและใช้ในการเก็บเวลนั้น ส่วนตัวผมว่าไม่ดีเท่าไหร่ ได้อัตราโป๊ะขึ้นมาแต่โป๊ะไม่แรงและโป๊ะแกว่ง ตาเมจไม่คงที่ ดีแค่ได้อัตราโป๊ะและลดอัตราโป๊ะเชะศัตรู  เวลาแบทกันจริงๆแล้วต้องการโป๊ะที่แรงครับ เพราะศัตรูเราจ้องทำลายเราให้ตายเพียงไม่กี่ที เราเองก็เช่นกัน ต้องการสอยเค้าภายในโป๊ะไม่กี่ดอกเพียงเท่านั้น  และศัตรูบางอาชีพก็ลงลัคทำให้ลดอัตราโป๊ะเราเช่นกัน คนไม่จุลงลัค 99 ลงแบทไปเจอพวกนี้ เราโป๊ะไม่แรงแล้วแกว่งก็เอาเค้าไม่ลง เพราะมันก็ไม่ค่อยออกเหมือนกัน

แต่มันก็ขึ้นอยู่กับว่าท่านจะใส่ของอะไรด้วยครับ ถ้าใส่เซตนักฆ่า + นอกอสูร สาย AGI - DEX หรือ AGI - DEX -STR เหมาะสุด  แต่ถ้าท่านใส่เขี้ยว + นอกอสูร + สร้อยน้ำโชค หรือของอื่น ลงแบบนี้ก็เหมาะสุดสำหรับคนไม่จุ  ถ้าจะเอาเวลผมว่าแบบนี้แจ๋วสุด พอจุแล้วท่านจะเอาโบนัสที่ได้มาลง LUX หรือลง STR ก็ว่ากันไป