GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การเเข่งขัน ABT รอบ4ทีม เซิฟสวรรค์มีข้อผิดพลาด

Vt_Valentine

• Jr. Member
  • **
ในรอบนั้นทางทีมแคสเปอร์มีบัพเกราะคุ้มกายจริงๆ ถ้าให้พูดจริงๆก็เป็นความผิดทีมงาน

และปรับให้ทีมแคสเปอร์แพ้ในการแข่งแมทซ์ที่1ที่มีบัฟ(มันก็แพ้อยู่แล้วอะปรับแพ้ไปก็เหมือนเดิม) ไม่รวมแมทซ์ที่2และ3นะเพราะบัพหายหมดแล้ว จริงไหม  #038

ปล. มีบัฟยังแพ้เลยกรู  g#022

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม

6. บัฟทุกอย่างที่มี จะถูกสลายทิ้งทันทีเมื่อจีเอ็มเรียกเข้าสู่สนามประลอง
(ป้องกันการได้รับบัฟจากสายอาชีพอื่นที่ไม่ได้อยู่ในทีม)

มันไม่ได้เป็นความตั้งใจของอีกฝ่าย น่าจะเป็นข้อผิดพลาดที่ระบบ  ถ้าปรับแพ้ก็ไม่แฟร์

แต่ถ้าปล่อยให้ผ่านไปโดยที่ไม่แก้ไขอะไร ก็ไม่แฟร์เหมือนกัน 

ทีมงานจะเอาไงล่ะทีนี้

ที่แน่ๆทีมงานชดเชยมาเลยนะ  เป็นมาม่าคนละ 2 ลัง  ส่วนหัวหน้าทีมได้ 3 ลัง  g#009 g#009 g#009

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

._Ragkarok_.

• Newbie
  • *
ไม่รู้ซิ ผมก็ไม่เห็นว่าสกิวนี่มันจะทำให้แพ้ชนะตรงไหนเลยนะครับ ไม่ใช่ว่าเกราะแตกแล้วพวกคุณจะตายกันหมดทีมทีไหน

มันแทบจะไม่ช่วยอะไรเลยด้วยซ้ำ ผมว่ามันหน้าจะเป็นที่ทีมงานผิดพราดของระบบเองมากกว่า ก็ให้ทีมงานชดเชยทีมคุณเองซิครับ

เพราะที่จากดูคริปแล้วมันแทบจะไม่ได้สร้างผลกระทบอะไรเลยนิ (รึไม่ใช่) แล้วท้าทีมคุณเป็นฝ่ายชนะคงไม่มีกระทู้นี่ออกมาใช่ไหมครับ

ท้าจะให้แข่งใหม่มันก็คงเป็นไปไม่ได้ ไม่ใช่ว่าทีมผมทำบัคแล้วลงแข่งทีไหน มันเป็นข้อผิดพรางของทีมงานคุณก็ให้ทีมงานชดเชยให้ซิครับ

pop_999

ผมว่ามันสำคัญที่เจตนา นะ ว่าทำไม ผู้เล่น ในทีมถึงบัฟ เกราะคุ้มกายเผื่อไว้ทุกคน หรือว่ามีแอบหวังอะไร ลึกๆ
เพราะ รู้ว่าระบบ และทีมงานที่นี่มันคิดกันน้อย และไม่รอบครอบเท่าที่ควร
(ผมก็บอกแล้วว่าจัดแข่งขัน ABT ตอนนี้มันยังไม่พร้อม แต่ทีมงานก็ยังจะ หน้าด้าน จัด  g#035)

• Newbie
  • *
รู้สึกว่าจะมีพวกให้แข่งใหม่เยอะเหลือเกินรึว่าแพ้แล้วไม่ยอมรับว่าแพ้กันแน่

ทำตัวเป็นเด็กไปได้ผมว่าดูจากลอบ2 3ก็น้าจะรู้แล้วนะว่าผลมันเป็นยังไง

สรุปออกมาเรียกร้องให้แข่งใหม่นี่เอง อ๋อๆ

•Insomnia' •

• un' :)
ในรอบนั้นทางทีมแคสเปอร์มีบัพเกราะคุ้มกายจริงๆ ถ้าให้พูดจริงๆก็เป็นความผิดทีมงาน

และปรับให้ทีมแคสเปอร์แพ้ในการแข่งแมทซ์ที่1ที่มีบัฟ(มันก็แพ้อยู่แล้วอะปรับแพ้ไปก็เหมือนเดิม) ไม่รวมแมทซ์ที่2และ3นะเพราะบัพหายหมดแล้ว จริงไหม  #038

มีเหตุผลเชียวนะทีนี้
จะปรับแพ้เพราะทีมงานไม่ได้ล้างสกิลก็ย่อมได้ แต่ก็แค่แมทช์แรกรอบเดียวที่มีสกิลติดตัวอยู่
รอบที่ 2 และ 3 แคสเปอร์ชนะ แต่ไม่ได้มีบัพของพารา ผลการแข่งขันก็เหมือนเดิมอยู่ดี

ถ้าหากรอบแรกทีมแคสเปอร์ชนะ
นั่นแหละถึงต้องแข่งใหม่ เพราะผลมันจะไม่เหมือนเดิม

ไม่ว่าจะมีเจตนายังไง ความผิดอยู่ที่ทีมงาน ที่ไม่ล้างบัพ
ในรอบที่ 2 และ 3 ทีมแคสเปอร์ก็มีปัญญาชนะได้
โดยที่ไม่มีบัพจากพารา

pop_999

ถ้าสมมุติ ว่าถ้าให้ผมตัดสินนะ ผมจะขอดูว่า ผู้เล่นของอีกฝ่ายมีบัฟ เกราะคุ้มกายกันกี่คนแล้วมาพิจารณาว่า เค้า เหมาะที่จะ โดนข้อหาว่า เจตนา ใส่บัฟ เกราะคุ้มกายเพื่อ ใช้ ในสนามแข่งขันไหม ถ้ามีกัน เกินครึ่งทีม ก็ชัวส์คับ  ว่ามีเจตนา ที่จะลองเสี่ยงที่จะใช้ประโยชน์จากบัฟอาชีพอื่น แต่ถ้ามีแค่ คนสอง คนก็อาจเป็นแค่ความบังเอิญ 

โทษของคนโกง ก็ต้องปรับแพ้ แต่ ถ้าร้อง ขอให้ แข่งใหม่ ก็ดูเหมือนแฟร์นะ แต่ก็เหมือนกับ ถ้า ทำความผิดแล้วแค่ขอโทษก็หายกัน

แต่จะให้ชัวส์ๆ นะ ทีมงานผิดเต็ม ๆ  ระบบไม่ดี คนเป็นกรรมการ ก็ขาด ซึ่งความระเอียด รอบคอบ หรือเค้าเอาคนตาบอดมาเป็นธรรมการฟะ     

ยกเลิกมันให้หมดแหละ การแข่งบ้าอะไร บ้างทีม ยังไม่ได้แข่งเลย ก็ชิงที 3 เป็นอย่างน้อยแล้ว 

3eCausez

ความผิดอยู่ที่ระบบที่ไม่สลายบัพก่อนลงเเข่ง เเละ ทีมงานที่เป็นผู้ควบคุมการเเข่งก็น่าจะเห็นว่ามีบัพจากสายอาชีพอื่นที่ไมไ่ด้อยู่ในทีม เเต่ทําไมถึงไม่มีการตรวจสอบ?

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
ตกลงท่วมหรือไม่ท่วม

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

• Newbie
  • *

เบสเอ๋อพุดไปมันก็ไม่เข้าใจคนมันจะอยากให้แข่งใหม่ มันพูดซะแบบว่าแพ้เพราะมีเกราะพาลาแตกแล้วพวกทีมโน้นตายทั้งทีม

ทีมงานก็ได้บอกไว้ว่าจะล้างบัพทุกชนิดก่อนลงแบท นี่ผิดทีทีมงานจะให้เป็นเพราะผู้เล่นก็ไม่ใช่จะหาว่าโกงก็คงไม่ได้ กฎก็บอกไว้ว่าจะล้างก่อนลง ไร้สาระ

คนมันแพ้ไม่รับว่าแพ้ก็บอกให้ไปดูลอบ2 3ไม่มีบัพเกราะแล้วทำไมแพ้ละ ท้าพวกมีสมองคงคิดกันได้

ตกลงท่วมหรือไม่ท่วม
อารายนิ เมาป่าวคับ  จีมึน *-*

ออกจากกรุงเทพกันเถอะ แถวรามอินทราน้ำปะปาเริ่มมีกลิ่น  อาบน้ำยังคันไม่หาย

ioi21670

• Jr. Member
  • **
ถ้าหักตาที่มีบัพแพ้ไป อีก2ตา ทีมแคสเปอร์ก้อชนะอยุดีอะคับ ยอมรับผมความพ่ายแพ้เหอะคับ  woon_5555