GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชี้แจงเรื่อง แนวทางการปรับเควสท์จุติครั้งใหม่

Why?

• Full Member
  • อั๊ยย๊ะ!
อ่า แสดงว่าถ้าจุแบบเดิมลำบากก็จริง แต่ได้กล่อง  g#022
จุแบบใหม่สบายกว่าอันเก่าแต่ไม่ได้กล่อง  g#002
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
โอเค ถ้าแบบใหม่ มันทำให้จุติได้ง่ายเหมือนปอกกล้วยอย่างที่ทีมงานว่า ผมยอมเสียเงินสามล้านบิลล่าทิ้งไป แล้วรับใหม่แบบสอง รำคาญมากมายกับรานี ตั้งนาฬิกาปลุกตีห้า นั่งไป หาวไป ยังมีคนเฝ้ากันอยู่อีก เซ็งมา นานละ จะครบอาทิตย์แล้ว มีปัญญาตีเองได้ แต่ไม่มีให้ตี

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
ลืมไป "ขอบคุณ" ทีมงานด้วยละกันครับ ที่ยังรับฟังผู้เล่นบ้าง แม้จะไม่บ่อยนักเหอนะ  woon_5555

PK-_ZodiaX_

• Newbie
  • *
ผมว่า น่าจะทำเป็นช้อยผู้เล่นเลือกตอนรักเควสนะ ว่าต้องการทำแบบไหน ผู้เล่นบางคนอาจจะต้องการของที่จุติ ก็ได้นะ

หรือบางคนก็ต้องการแค่ ค่าสเตตัส ผมว่าน่าจะให้ผู้เล่นเลือกเอง ตอนรับเควสจุติ ดีกว่านะคับ  woon_o_o

เป็นกำลังใจให้คำ สำหลับคนที่รอตี ราชินี  g#031 g#031

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ผมว่า น่าจะทำเป็นช้อยผู้เล่นเลือกตอนรักเควสนะ ว่าต้องการทำแบบไหน ผู้เล่นบางคนอาจจะต้องการของที่จุติ ก็ได้นะ
หรือบางคนก็ต้องการแค่ ค่าสเตตัส ผมว่าน่าจะให้ผู้เล่นเลือกเอง ตอนรับเควสจุติ ดีกว่านะคับ  woon_o_o
เป็นกำลังใจให้คำ สำหลับคนที่รอตี ราชินี  g#031 g#031
ได้อ่านข้อมูลละเอียดป่าวครับ เขาก็บอกว่าจะทำให้เลือกสองแบบ ส่วนคนที่รับแบบแรกไปแล้ว
จะมาทำแบบสอง ต้องยกเลิกแบบแรกไป แต่บิลล่าที่เสียไปจะไม่คืนให้ส่วนคนที่ยังไม่ได้ทำแบบแรก
ก็สามารถรับแบบสองได้เลย เสียตังรอบเดียวครับ

!~-Double•A-~!

• Jr. Member
  • **
ประกาศ ปาตี้ รานี มีถึงวันที่26 เท่านั้น เอ้กๆ 555555555  หลังจากวันที่26 ไป รานี จะกลายเป็น ราชินี ผู้ โดดเดี่ยว คุคุคุ

pomaom

• Newbie
  • *
จาได้จุแล้ว รอมานาน จนคิดอยากเลิกเล่นเพราะเควสจุนี่แหละ ปรับโดนมากคับ

THE-WOLFMAN

• **
อ๋อ หมายความว่า ให้ผู้เล่นเลือก ได้ 2 แบบ ใช่ไหมครับ ว่าใคร จะเลือกแบบไหน สรุป คือ แบบเก่า ก็ไม่ได้เอาออกจากเกม แต่ เอาแบบใหม่เข้ามา แต่เปนการจุง่ายโดยไม่ได้กล่องพื้นฐาน ผมเข้าใจถูกไหมครับ ??  woon_o_o  woon_o_o

จีครับรบกวนตอบคำถามนี้หน่อยเป็นคำตอบที่ใคร ๆ หลายคนอยากรู้มากครับ  woon_huh woon_huh

♣♣♣♣cow-boy♣♣♣♣

• **
อย่างไปเร่งเค้ามาก
ของแบบนี้ต้องใช้เวลา

แต่ยังไงก็ขอให้มันแบบว่าไม่ต้องแย่งอะไรกันนะ

ชาวอสุราชอบเห่อ ของใหม่อะ
ตัวอย่างก้เห็นแล้วที่เควสนักล่า
 woon_5555

❤ Anny◕‿◕❤

ประกาศ ปาตี้ รานี มีถึงวันที่26 เท่านั้น เอ้กๆ 555555555  หลังจากวันที่26 ไป รานี จะกลายเป็น ราชินี ผู้ โดดเดี่ยว คุคุคุ

ไม่จริงมั้ง  g#019

อุ้ย

• **
อ๋อ หมายความว่า ให้ผู้เล่นเลือก ได้ 2 แบบ ใช่ไหมครับ ว่าใคร จะเลือกแบบไหน สรุป คือ แบบเก่า ก็ไม่ได้เอาออกจากเกม แต่ เอาแบบใหม่เข้ามา แต่เปนการจุง่ายโดยไม่ได้กล่องพื้นฐาน ผมเข้าใจถูกไหมครับ ??  woon_o_o  woon_o_o

จีครับรบกวนตอบคำถามนี้หน่อยเป็นคำตอบที่ใคร ๆ หลายคนอยากรู้มากครับ  woon_huh woon_huh
ถ้ามีการอัพเดทแล้วการจุติจะเป็นแบบนี้
แบบที่ 1 : จุติแบบเดิมทุกประการ ได้รางวัลเป็น สเตตัส และกล่องเปิดยังไงก็ได้เซตพื้นฐาน
แบบที่ 2 : เสียเงินแล้วจุติเลย ได้รางวัลเป็น สเตตัส อย่างเดียวครับ
ในกรณีที่มีเควสเก่า แบบที่ 1 จะต้องยกเลิกก่อนถึงจะทำเควสแบบสองได้ครับ

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
คนอยากได้กล่องพื้นฐานเยอะแยะ  g#010

อยากได้กล่องพื้นฐานก้ต้องทนและความอดทนสูง
ทำเคววสแบบเดิม ก็ได้แล้วคะ

g#009

Pnp. Clp.

pop_999

ถ้าทำเควส จุติ แบบจ่ายตังส์แล้วจบ ผมจะเวลตัวละครใหม่อีกซะตัว  g#030 (ชอบอะ ไม่ต้องรบกวนใครให้วุ่นวาย)