GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนวทางการเล่น คนทรง Test v.1

C2CollagE

• Newbie
  • *
เสาอาคมรักษา5 เสาลงทัณ5 เสาเงา5 เข้าทรงรวมร่างผู้พิทักษ์+ปราช6 ผนึกเสา5 = 26 เหรียญ (อันนี้สำคัญสุด)
ส่วน ชำนาญการใช้เสาอาคม5 ฟ้าถล่มดินทะลาย2 พลังแห่งผู้พิทักษ์5 เสาอาคมคลื่นพลังเวทย์1 เสาสักสิท1 = 14 เหรียญ (อันนี้มีความสำคัญรองจากข้างบน)
>> ตัดสินใจเอาเองนะคับ ผมไม่สามารถตัดสินใจให้ได้ จึงเรียงลำดับความสำคัญมาให้ดู บางคนมีแหวนธาตุ ดิน น้ำ ลม ไฟ วอย ก็ต้องดูความเหมาะสมเอาเองครับ
>> ส่วนชิกิ ถ้าจะอัพอย่างง่ายสุดก็ ผู้เรียกใช้ชิกิ1 ราชันแห่งภูติ5 ปิดผนึกชิกามิ1 ปิดผนึกชิกามิหมู่1 = 8 เหรียญ
ตอบได้เท่านี้อะคับโทดทีคับ

Directorr

• Full Member
ผมไปลองคลำมั่วๆมาละครับ ได้ออกมาแบบนี้ พอไปวัดไปวาได้อยู่ครับ

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

C2CollagE

• Newbie
  • *
ผมไปลองคลำมั่วๆมาละครับ ได้ออกมาแบบนี้ พอไปวัดไปวาได้อยู่ครับ

ก็โอเคแล้วคับแบบนี้ แต่มันมีจุดอ่อนตรงเสาจะแตกง่าย ถ้าสเต็ปไวก็ไม่มีปัญหาคับ  g#031

Directorr

ครับ ยังไงๆ ผมก็อยากได้ชิกิ 6วิถีจริงๆนะ

woon_cry woon_cry woon_cry

สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

~oO^_สเปิร์มตัวน้อย_^Oo~สาขา2

• Newbie
  • *
  • ~oO^_สเปิร์มตัวน้อย_^Oo~

มีเท่านี้คับ ทั้งสกิล ของ สเตตัส ส่วนตัวไม่จุจิตนะคับเพราะไม่มีเวลานั่งเล่นเหมือนเมื่อก่อน

ถือว่าเบี่ยมเลยทีเดียว

วันนี้ผมลองปั้นมา 1 ตัวน่ะครับ  ส่วนตัวเองก้พบว่า  จากที่เล่น เสาอาคมคลื่นเวท 5  มานี้

ก็ OK น่ะครับ มันพอมีเวลาให้ได้ ขยับมือนิ้วหน่อย...^_^แต่พอมาเจอแบบโหดร้ายจริงๆ

ก้ เสาอาคมคลื่นเวท 1  นี่แหละ  ทำเอานิ้วผมแย่เลย --->ไม่ไวจริงกดไม่ทันเลยครับ<---

ปล.ครับ  สายนี้  อยู่ในสถานการ์เวล โขน หรือที่ไหนๆ  ตัวผมเองอาจจะไม่ใีวิธี ปะทะ เกรียนน่ะครับ  เพราะว่า ตั้งเสาไม่ทันแน่  อีกอย่างถ้าตั้งไป เสา อ่อน แตกอีก  ยังไงช่วยลองปรับเอา  ชิคิมากิหกวิถีมาลงหน่อยน่ะครับ  ยังไงก้ขอบคุฯล่วงหน่อยครับ woon_sunny woon_sunny woon_sunny
~oO^_สเปิร์มตัวน้อย_^Oo~

~oO^_สเปิร์มตัวน้อย_^Oo~สาขา2

• Newbie
  • *
  • ~oO^_สเปิร์มตัวน้อย_^Oo~
                                                                                         วันนี้  เอารีวิว การเก็บเวลมาให้ดุกันน่ะรับพอเป็นแนวทางหรือตัวอย่าง ม๊วฟๆ
                                                                                                                        g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039
~oO^_สเปิร์มตัวน้อย_^Oo~

oI-SENDO-Io

• Newbie
  • *
คนทรงนี้ ถ้าใช้ลูกแก้ว อ๊อฟกาล จะมีผลทำให้ร่ายเร็วขึ้นไหมครับ  woon_huh

Sima-Yi

คนทรงนี้ ถ้าใช้ลูกแก้ว อ๊อฟกาล จะมีผลทำให้ร่ายเร็วขึ้นไหมครับ  woon_huh

มีผลตอนติดคริครับ ถ้าไม่ติดคริ ผลการร่ายสกิลเท่าเดิม

Directorr

ขอบคุณทุกคำแนะนำมากครับ โดยเฉพาะท่าน CollegN

ตอนนี้ผมไปลองปรับใช้ เล่นซักพักให้ชินมือแล้ว

ได้รับผลลัพท์ค่อนข้างดีเลยทีเดียวครับ

oI-Miyagi-Io

• Newbie
  • *

มีผลตอนติดคริครับ ถ้าไม่ติดคริ ผลการร่ายสกิลเท่าเดิม

อ๋อครับ สำหรับคนทรง +มหาเวท ดีสุดแล้วใช่ไหมครับ  woon_sad1

Sima-Yi

อ๋อครับ สำหรับคนทรง +มหาเวท ดีสุดแล้วใช่ไหมครับ  woon_sad1

มหาเวทย์กับ โชคชตาครับ เลือกเอาเลย ถ้าอยากได้เวทย์แรงๆ ก็มหาเวทย์ ถ้าอยากได้โอกาสคริเพื่อทำให้ ร่ายสกิลเร็วก็โชคชตา

เพาะคริดาเมจมีส่วนทำให้สามารถลดร่ายสกิลได้ครับ ถ้าคุณมีคริดาเมจ  300% ก็ลดได้3วิ เป็นต้น

g#039 g#039 g#039

Aeae○

• ♥..
  • Newbie
  • *

มีเท่านี้คับ ทั้งสกิล ของ สเตตัส ส่วนตัวไม่จุจิตนะคับเพราะไม่มีเวลานั่งเล่นเหมือนเมื่อก่อน

โหดมากดิ  #038 g#021 g#039
สวัสดีค่ะ♥..

C2CollagE

• Newbie
  • *
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ท่องบอดคับ ขอบคุนที่เสนอความคิดมาแบ่งปันกันคับ  woon_5555
ลูกแก้วออฟโชคน่าสนแฮะ เด่วลองไปทดสอบก่อนคับ อิอิ

C2CollagE

• Newbie
  • *

โหดมากดิ  #038 g#021 g#039
ไม่โหดคับ แต่พอค่าชาปคนไม่สวยนี้ได้ อิอิ