GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จุดสูงสุดของเกมนี้คืออะไร เนื้อเรื่องคือยังไง แบบไหนถึงจะเรียกว่าเป็นที่1 ?

~}:ปีศาจสุรา:{~

• Jr. Member
  • **
หวัดดีฮ่ะ ความรู้สึกส่วนตัวนะงับ : ผมอ่านมาตั้งนานแย้ว ... ผมเล่นเกมส์นี้ มา 8-9 ปีแย้วมั่ง ( ผมเติมเงินตั้งแต่ เริ่มเล่น )  ตั้งแต่เวลตัน 40 มีแค่ แคส เรนเจอ ไฟเตอ เกมส์สมัยก่อน น่าสนใจมากนะงับ คนเยอะดี พอเริ่มเวลตันที่ 70 หรือ 80 ไม่แน่ใจ ของ แค่ +10 ยศเสนาธิการ กะหล่อแล้ว ( ไม่รู้ใครทันไหม ) ยุคต่อมา เริ่มจุติได้ .. ยาแชร์ ระบาดสุด ของโซลเริ่มไหลมาเทมาอย่างเห๊นได้ชัด จนถึงปัจจุบัน

เข้าใจงับ ว่าทีมงานทำงาน ต้องมีเงินเดือน ต้องกินต้องใช้ ... แต่ถ้าตั้งหน้าตั้งตา จัดมาแต่ของโซล อีกทั้งเกมส์ก็อำนวยความสะดวกมากเกินไปจนทำให้มันไม่มีอะไรน่าตื่นเต้นเลย .. เช่น เควสจุติ เควสเปลี่ยนอาชีพ ไม่ต้องทำแล้ว จุติเสด อีกวันสองวัน จุติต่อ กดแชร์ไปเรื่อยๆ ... แล้วแบบนี้ มันจะพัฒนาตรงไหน

ลองย้อนดู กิจกรรมเกมส์เก่าๆ ดีๆที่หายไป ลองเอามาใหม่ เช่น กิจกรรมวันศุกร์ ถ้าชนะกิจกรรม เปิดดรอป 7เท่า 22.00-23.00 ( ประมาณนี้แหละมั่ง หายไปนาน มีลืมบ้าง ) น่าจะลองปรับเควสเปลี่ยนอาชีพให้บังคับทำเควสเดินตีมอนแบบเมื่อก่อน ฯลฯ

ส่วนเรื่องการฝึกซี 3 อยากให้ทีมงานมาลองนั่งกดเองดู อยากรู้เหมือนกันว่า จะใช้เวลาฝึกกี่วันกว่าจะผ่านสัก 1 ระดับไม่ต้องสกิลตีมอนหลอกครับ แค่ระเบิดคลั่งของเบอ กดกี่ครั้งถึงจะอัพ ระดับ จาก 1 เป๊น 2 อยากรู้เหมือนกันใครจะมัวมานั่งกดเองมั่ง ...

สุดท้าย ... ทีมงานปรับดีก็เยอะ ผมกะชื่นชม แต่ส่วนที่ปรับแล้ว มันแย่ลงก็ลองมาเล่นดูแล้วจะรู้ว่า มันน่าเบื่อ ส่วนไหน มันน่ารำคาญตรงไหน ให้กำลังใจทีมงานพัฒนาเกมส์ต่อไปนะงับ ...  g#046 g#046 g#046  woon_sunny woon_sunny woon_sunny  g#031 g#031 g#031 g#031

ผมขอเพิ่มเติมเรื่องของ c3 นะ ผมเข้าใจว่าทีมงานชุดเดิมที่คิดต้องการที่จะหาอะไรแปลกใหม่มาให้ผู้เล่นจึงทำให้การฝึกแตกต่างไป
ตามแต่ละอาชีพและความสามารถ แต่บางครังบางสกิลมันฝึกยากเกิน ในขนะที่บางสกิลมันฝึกง่าย คุณควรจะคิด ว่าจะปรับอย่างไร
ไม่ใช่มาปรับให้เวลเหมือนเเวลตัวปกติ ความสนุกของเกมในส่วนนี้ก็หายไปอีกส่วนหนึ่ง เหมือนผมเรียกร้องตอนปรับอสูร
เพราะอสูรมันเวลยากกว่ามนุษย์เวลเหมือนฝึกซี3ของมนุษย์ แต่ถึงเวลยากคนก็เล่นกันเยอะ เพราะมันสนุก ที่น่าจะทำจริงๆ
คือปรับการฝึกบางอันที่มีปัญหา คิดหารูปแบบใหม่ ไม่ใช่มาปรับซะไม่มีอะไรน่าเล่น ปรับแบบว่ารู้เลย ว่าไม่มีสมอง

จบ woon_555 woon_555 woon_555