GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิซาร์ด อ่อนกว่า เบอ จริงหรอ ปรับ ปรับ ปรับ

THE-COOL

• Full Member
เชิฟ PK ไม่ได้มีใครเก่งกว่าใครเลย มันอยู่ที่พวกพ้อง ใครพวกเยอะ ขนกันมาเป็นคันรถ
ทั้งเซ็นเตรียมทั้งพระฟูรัวๆ  3-4 ตัว ก็ปล่อยให้เขาเทพครองวาบต่อไป
ส่วนตัวแล้วผมเล่นชาร์ป ซึ่งไม่ได้เทพอะไรอยู่แล้วใครก็รู้ ทั้งเปราะทั้งบาง
แต่ถ้าหน้าวาบไม่มีเซนคอยแทงบัพ ก็แอบเข้ามากาย ออกมา
จิตศรสลายนำ+เล็งขาตามติด100%+เปิดเกราะ+จุดตาย+รัศมีตะวัน (เตรียมสวดอภิธรรม)
ทั้งเบอทั้งพาลาก็ล่วงอยู่เหมือนกัน แต่ถ้าเบอพระหลายตัวฟูตะพึดตะพือ ก็ปล่อยเขาไป
ที่พูดนี่ไม่ได้มีอคติอะไรเลย แต่ทุกวันนี้สงครามหน้าวาบมันก็เป็นแบบนี้ ถ้าอยากจะชนะมันก็ต้องประเมิน
สถานะการก่อน ก่อนจะคิดสู้กับใคร..ถ้ารู้ว่าสถานะการเป็นต่อ การเตรียมพร้อมของเราดี ต่อให้เขาเก่งแค่ไหนก็ตกเป็นเหยื่อเราได้..
สายถึกๆ เทพๆที่พูดถึงกันอยู่นี่ ถ้าลงไปสู้กันในแบทก็เป็นหมูให้พวกโจมตีระยะไกลทั้งนั้นแหละคับ
ไม่มีพระบัพ สู้กับแบบไม่มีสแตนอิน พวกเปราะๆบางๆอย่างผมก็ไม่ได้กลัวเลยสักนิด...
แต่หน้าวาบเชิญคุณเทพกันต่อไป.. ..แต่ก็เบื่อวินะ มันโกยเร็วจิง คลำเป้าไม่ค่อยจะทัน 55+แต่ก็ปล่อยเขา

สายที่มาจาก แคสเตอร์+เรนเจอร์ ผมว่ามันก็ทีใครทีมันนะ ถึงจะเทพแค่ไหนแต่ก็เปราะพอๆกัน
โลกของ PK  มันก็แบบนี้แหละคับถ้าเรารู้จักปรับตัว มันก็ไม่ใช่ปัญหาอะไร มากมาย
เซิฟอื่นเขาไม่มีปัญหาอย่าง PK เรา เพราะเขาสู้กันในแบทแบบ แฟร์ๆ แค่นี้แหละคับ...

ปิศาจ

เชิฟ PK ไม่ได้มีใครเก่งกว่าใครเลย มันอยู่ที่พวกพ้อง ใครพวกเยอะ ขนกันมาเป็นคันรถ
ทั้งเซ็นเตรียมทั้งพระฟูรัวๆ  3-4 ตัว ก็ปล่อยให้เขาเทพครองวาบต่อไป
ส่วนตัวแล้วผมเล่นชาร์ป ซึ่งไม่ได้เทพอะไรอยู่แล้วใครก็รู้ ทั้งเปราะทั้งบาง
แต่ถ้าหน้าวาบไม่มีเซนคอยแทงบัพ ก็แอบเข้ามากาย ออกมา
จิตศรสลายนำ+เล็งขาตามติด100%+เปิดเกราะ+จุดตาย+รัศมีตะวัน (เตรียมสวดอภิธรรม)
ทั้งเบอทั้งพาลาก็ล่วงอยู่เหมือนกัน แต่ถ้าเบอพระหลายตัวฟูตะพึดตะพือ ก็ปล่อยเขาไป
ที่พูดนี่ไม่ได้มีอคติอะไรเลย แต่ทุกวันนี้สงครามหน้าวาบมันก็เป็นแบบนี้ ถ้าอยากจะชนะมันก็ต้องประเมิน
สถานะการก่อน ก่อนจะคิดสู้กับใคร..ถ้ารู้ว่าสถานะการเป็นต่อ การเตรียมพร้อมของเราดี ต่อให้เขาเก่งแค่ไหนก็ตกเป็นเหยื่อเราได้..
สายถึกๆ เทพๆที่พูดถึงกันอยู่นี่ ถ้าลงไปสู้กันในแบทก็เป็นหมูให้พวกโจมตีระยะไกลทั้งนั้นแหละคับ
ไม่มีพระบัพ สู้กับแบบไม่มีสแตนอิน พวกเปราะๆบางๆอย่างผมก็ไม่ได้กลัวเลยสักนิด...
แต่หน้าวาบเชิญคุณเทพกันต่อไป.. ..แต่ก็เบื่อวินะ มันโกยเร็วจิง คลำเป้าไม่ค่อยจะทัน 55+แต่ก็ปล่อยเขา

สายที่มาจาก แคสเตอร์+เรนเจอร์ ผมว่ามันก็ทีใครทีมันนะ ถึงจะเทพแค่ไหนแต่ก็เปราะพอๆกัน
โลกของ PK  มันก็แบบนี้แหละคับถ้าเรารู้จักปรับตัว มันก็ไม่ใช่ปัญหาอะไร มากมาย
เซิฟอื่นเขาไม่มีปัญหาอย่าง PK เรา เพราะเขาสู้กันในแบทแบบ แฟร์ๆ แค่นี้แหละคับ...

ถ้าเป็นแบบนี้ทุกคน  มันก็ดีอะนะ  แต่ปัญหามันอยู่ที่ PK  มีคนบางกลุ่ม ดักฆ่าทุกคนหน้าวาป  (แต่ก่อนจะเป็นวิ พกพระกาย แต่พอมีทหารสลายกายได้ก็ดีขึ้น   เดียวนี้เป็นเบอ พกทหาร 4 ตัว  ยังไม่มีทางแก้)  ไม่ว่าจะเป็นหน้าวินโดเนีย  หน้าฟรอท  หน้าไชร์  ซึ่งถ้าคนไม่เวล หรือไม่ต้องออกจากเมือง ก็ไม่มีปัญหาอะไร   แต่ต้องนึกถึงคนอื่นๆด้วยถ้าพวกที่เปิด PK จะออกไปเวลนอกเมืองนี้ก็แทบหมดหนทางเวลเข้าไม่ได้อยากเอาชนะเขาแค่อยากเวล   เดินออกนอกเหมืองไม่ได้   บางแมทก็มีคนจองเข้าไปก็จะถูกรุมฆ่า  ถ้าปล่อยไว้ PK ผู้เล่นใหม่ก็จะไม่มี เพราะออกนอกเมืองไปเวลไม่ได้  ผู้เล่นเก่าก็เบื่อ   แล้วจะทำยังไงหละ 

ยังไง ก็ต้องมีสลายคลั่งอยู่แล้วไม่ช้าก็เร็ว เพราะมันเป็นปัญหา  แต่สงสัยชาปจะเก่งอยู่แล้ว คุณ THE-COOL ดูเหมือนไม่อยากได้สลายคลั่ง   งั้นเปลี่ยนไปเป็นให้  ทหาร สร้าง C3 แทงสลาย C3 อีกอันก็ได้ครับ GM    #038
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

THE-COOL

โดยส่วนตัวแล้วก็ไม่ค่อยติดใจอะไรมาก เท่าที่เล่นอยู่ทุกวันนี้ก็หาจังหวะฉาบฉวยต่อสู้ไปเรื่อยๆ
ก็พอสู้ได้บ้าง แต่ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงเรื่องทักษะจิตแห่งศรให้สามารถ สลายทักษะคลั่งเบอได้
อันนี่ก็ถือว่าเป็นกำไลของชาร์ปไป ชาร์ปก็จะได้มีส่วนร่วมกับการต่อสู้มากขึ้น.. อาจจะช่วยเพิ่มจำนวนชาร์ป
ที่เก่งๆให้มีมากขึ้น เพราะตอนนี้เท่าที่ดูจำนวนผู้เล่นชาร์ปส่วนใหญ่จะเป็น ชาร์ปมือใหม่ซะส่วนมาก
ชาร์ป จุ 6 หายากมาก แทบจะนับคนได้เลย
แต่ก็น่ายินดีที่เสียงส่วนใหญ่สนับสนุนทักษะจิตแห่งศรของชาร์ป
มันเหมือนเป็นการส่งสัญญาณ เรียกให้ชาร์ป ให้กลับมาสู่สังเวียนหน้าวาบสุดโหดของเซิฟ PK อีกครั้งนึง
พวกชาร์ปเทพๆทั้งหลายที่เก็บตัวอยู่ จะได้ออกมาวาดลวดลายกันเสียที...
หลังจากที่ดองกันมานาน...