GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ระเบิดวิญญาณ C3 ของวอร์ลอค

ดาด้า

• Full Member
  • ละไว้ในฐานที่เข้าใจ

ด้วยความสงสัยว่า  สกิลนี้มันมีประโยชน์อะไร
เพราะใช้มาแล้วยังหาประโยชน์ไม่ค่อยได้ = = (หรือเพราะระดับยังไม่ถึง 10)
ผู้ที่เคยลองใช้มาแล้ว หรือระดับ 10 แล้วดี ลองมาเล่าสู่กันฟังหน่อยค่ะ

1. เอาสกิลนี้ไปใช้กับมอนหรือคนอันไหนดีกว่า
2. ความแรงที่ระดับ 10 เท่าไหร่ แรงมั้ย  ขอภาพด้วยได้มั้ยคะ
3. ดีเล 1 นาที นานไป หรือพอเหมาะแล้ว
4. แล้วตอนที่ไปเล่นสงครามชิงปราสาท ใช้สกิลนี้จะเป็นดาบ  2 คมหรือเปล่า
    เพราะถ้าเราใช้สกิลนี้ หากเราตาย ฝ่ายตรงกันข้ามกับเราก็ติด แล้วทีมเราไปตีเค้า เท่ากับว่า
    เพิ่มสกิลโจมตีให้เค้าด้วยใช่มั้ย เพราะมันก็ระเบิดต่อถึงจะเบาลงกว่าเดิมก็เหอะ

เอาแค่นี้ก่อนละกันค่ะ เราก็ฝึกนะสกิลนี้  แต่กำลังมองหาประโยชน์อยู่ = =
เลยตั้งเพื่อหากำลังใจในการฝึกต่อไป
ยังเป็นแค่วอร์ลอคหางแถว งูๆปลาๆ ถ้าไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ  g#041

ดาด้า

มีเพื่อนไปทดสอบมาแล้วที่นรก
บอกว่ามันห่วยมากที่ระดับสิบแล้วก็เหอะ
หรูๆหน่อยก็โจมตีเข้า 5000 - 7000
หรือมากกว่านี้เท่าไหร่ (โจมตีนอกแบทกับวอด้วยนะ = =)
นอกจากไม่แรงแล้ว ยังดีเล นานได้อีก  30 วิ (ขนาดไม่มีดีเลชาวบ้านก็แทบจะไม่ใช้แล้ว)
ฝึกก็นาน ถ้าเป็นสกิลคลาส 2 ธรรมดาจะไม่ว่าอะไรเลย
แถมยังแนะนำว่า  ลบได้ก็ลบไปเลย = = (มันลบไม่ได้นี่ดิ   g#041)

ทีมงานๆๆๆ  หาข้อดีมาให้ทีค่ะกับสกิลนี้ก่อนจะหมดกำลังใจฝึก
สกิลคลาส 3.2  มาทีหลังสกิลอื่นด้วย  แต่ไม่รู้จะเอามาทำไม

Kadilag

• Newbie
  • *
ผมก็ฝึกถึงระดับ10 แล้ว ส่วนตัวเห็นประโยชน์ 2 อย่าง (ไม่มีรู้เรื่องวอลลอคนัก บางท่านอาจใช้ประโยชน์ได้หลากหลายกว่านี้)
1.ความสวยงาม (อันนี้ไม่ได้กวนนะ g#006) วอลอคที่มีสกิลนี้มักจะโดนแบบนี้ประจำ "พี่ๆขอระเบิดหน่อย" g#034
2.ใช้ตอนที่มีกิจอะไรนะผมจำชื่อไม่ได้ ที่เราลงไปแมพท่อหนูแล้วมีเข้เขียวเยอะๆ พอเราใช้ระเบิดวิญญาณกับม่อน >>ลากม่อนรวมๆกัน
>>แล้วเราฆ่าตัวนั้น มันจะตายเกือบยกฝูง(ปลายๆฝูงไม่ตายนะครับความแรงมันทอนลงเรื่อยๆ) สรุปแล้วเอาไป เวลนั่นเอง(ที่เขียนแบบนี้ก็อยากให้เห็นภาพ)

ดาด้า

แต่มันจะเบาไปหรือเปล่ากับการใช้เวลาฝึกกว่าจะระดับ 10  g#040
แล้วความแรงมันแค่ฆ่ามอนที่อ่อนๆ ฆ่าโขนตายหรือเปล่ายังไม่รู้เลย  g#041
ฆ่าคนไม่ตายไว้ฆ่ามอนตอนเวลสูงๆไว้เวลได้ก็ยังดี  แต่นี่มอนที่ตายมีแต่...   g#015
ถ้ามันเป็นสกิลทางผ่านบางสกิลเหมือน c2 ยังพอรับได้ 
แต่นี่นอกจากจะเบาแล้วในวอในแบทยังลดความแรงลงอีกจากที่เบาอยู่แล้วเบาหนักกว่าเดิม
ฝึกนานเลยนะกว่าจะระดับ 10  มันคุ้มค่าหรือยังกับสกิลนี้ หรือเอาไว้แค่ความสวยงามจริงๆ
แล้วความสามารถสกิลก็ไม่ได้มีอะไรพิเศษเพิ่มขึ้นมาเลย
ถ้าเป็นไปได้ ก็อยากให้ลดดีเลเหลือซัก 5 วิ 10 วิ เผื่อจะได้เอาไปใช้บ่อยๆทดแทนความเบาของสกิล
หรือไม่ก็เพิ่มให้มันแรงที่พอเอาไปเวลกับมอนเวลสูงๆได้หน่อยค่ะ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
โวยหนักๆเลยป้า  woon_555

ปล. ความแรงระดับสิบแค่ 500% แถมใช้ยากสุดๆ โดยส่วนตัวยังหาวิธีใช้ไม่ได้ และได้เสนอปรับสกิลนี้ไปแล้ว (แต่คิดว่าคงอีกนาน)

ปล.2 สกิลกากมาก ไม่แนะนำให้ทำในทุกกรณี  woon_bye

สl๓ฟๅ๊ีu !iสuโวaต์

• Jr. Member
  • **
  • จ๊าบกล้วยเฟี๊ยวโง้ง..!!

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
โวยหนักๆเลยป้า  woon_555

ปล. ความแรงระดับสิบแค่ 500% แถมใช้ยากสุดๆ โดยส่วนตัวยังหาวิธีใช้ไม่ได้ และได้เสนอปรับสกิลนี้ไปแล้ว (แต่คิดว่าคงอีกนาน)

ปล.2 สกิลกากมาก ไม่แนะนำให้ทำในทุกกรณี  woon_bye

หลังทดสอบคืนนั้น นี่คือข้อสรุปที่ได้ใช่ป้ะ g#015
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ทีที้

ลองไปถาม ลุงพัช ดูจิ กิลสายลมอะ

สุดแรงเกิด เอ๋ย  ก่อนตอบอะไร  หาข้อมูลเยอะๆนะ   ที่เตือนเพราะหวังดีจริงๆ(เห็นโดนหลายกระทู้และ)   

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ลองไปถาม ลุงพัช ดูจิ กิลสายลมอะ

สุดแรงเกิด เอ๋ย  ก่อนตอบอะไร  หาข้อมูลเยอะๆนะ   ที่เตือนเพราะหวังดีจริงๆ(เห็นโดนหลายกระทู้และ)   

ผมหวังดีจนเลิกหวังแล้วพี่ เหอะๆ woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Rest In Peace

ผมหวังดีจนเลิกหวังแล้วพี่ เหอะๆ woon_5555

สิ่งที่จะทำให้เขาคิดได้คือ เต็มๆหัวสักทีมั้งครับ  g#004

สl๓ฟๅ๊ีu !iสuโวaต์

• Jr. Member
  • **
  • จ๊าบกล้วยเฟี๊ยวโง้ง..!!

สิ่งที่จะทำให้เขาคิดได้คือ เต็มๆหัวสักทีมั้งครับ  g#004

เต็มๆหัวไม่ดี แนะนำให้เต็มๆหน้า

ตามตัวอย่างข้างล่างนี้เลย

ดาด้า

• Luv. ”

• oppa ;)
  • Newbie
  • *
  • I'll be there for u .

Crossζy

เต็มๆหัวไม่ดี แนะนำให้เต็มๆหน้า

ตามตัวอย่างข้างล่างนี้เลย

เบื่อมันจริงๆ g#014 g#014