GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีครับ ตอบด้วย เทรสายมีด มันมีไว้ทำไม ทั้งๆ ที่หน้าไม้ดีกว่าทุกอย่าง

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
เรื่องของเรื่องอยากได้มีดเจ๋ง ๆ ใหม่ ๆ อีกสักสองสามเล่ม ที่มีความสามารถติดตัวหรือแบบมีดผลึก อิอิ พูดถึงไอเท็มใหม่ ๆ แล้วอยากได้ไปหมดทั้งค้อน ปืน มีด กระบี่ ไม้เท้า คฑา โล่
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ร่างอวตาร -TiDA-

• อยากหยาบ โดนแบน แล้วจะร้องหาพ่อง
  • Newbie
  • *
ใครรักเทร หน้าไม้ เราไม่รู้ รู้แต่ว่า คิดถึงเทร แส้  กับ ปืน เมื่อแรกเริ่มของเทร ก่อนปรับครั้งแรกเลยอ่ะ แหล่มมม

หยาบแล้ว ทีมงานจะแบน แบนไป ไม่บ่นแน่
จะฟ้อง ฟ้องไป แต่มาหยาบใส่กู ก็หยาบคืน แน่นอน เพราะมึงไม่ใช่พ่อ ไม่ใช่แม่กู

kham12566

• Newbie
  • *
ใครรักเทร หน้าไม้ เราไม่รู้ รู้แต่ว่า คิดถึงเทร แส้  กับ ปืน เมื่อแรกเริ่มของเทร ก่อนปรับครั้งแรกเลยอ่ะ แหล่มมม
เริ่มแรกมันเปนยังไงอะครับช่วยแถลงไขอย่างละเอียดหน่อย

-♦image♦-

• Jr. Member
  • **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
เทร สาย ปืน ไม่ได้ ด้อย กว่า สายใด ใน เทร

ไม่เชื่อ ลอง เทร ปืน จุ 4 _Tifa_ ได้ ครับ ฮ่า  ๆ ๆ ๆ

พารา ถึก โดน ซะเกราะ พรุน เลย   ยิงก็เร็ว เดินเก็บเวล โขน คนเดียว สบาย

ยิ่งเปิดผอบ ไม่ต้องพูดถึง ยิงธรรมดาก็ตาย   g#031

จิงอ่ะ  อัพไรบ้างง่ะ..ถึงยิงเร็วลง...ผมเอง จุ4 ลงเอจิ99 กดฮึดสู้ยังไม่ได้....แต่ปืนออฟโชคนะ ต้องอาศัยผอบความเร็วถึงเต็ม216...แต่ก็ยังห่วย..ระยะยิงใกล้กว่าหน้าไม้อีก...ส่วนตัวลองมาทุกสาย ปืนนี่ล่ะห่วยสุด...สายแส้ นี่ลงพายุเต็ม เวลโขนกายลงพายุ พวกวิมาเห็นยังยืนดูเฉย แถมยังโชคดีได้เท้าโบราณ มาทั้งหมด3คู่...โหดใช้ได้ขนาดผีเสื้อยังตายก็โป๊ะแทบทุกดอก แต่ที่ใช้บ่อยสุดมีดกะหน้าไม้น่ะนะ (เผอิญ เล่น 2 ตัว จุ4 ทั้งคู่ หน้าไม้ตัว มีดตัว.....) เทรมีดไว้ตีบอส พอตีได้อยู่ แต่ยากกว่าแต่ก่อนมาก...ส่วนเทรหน้าไม้ ไว้ดรอปของทั่วไป หน้าไม้ออฟลึกลับ...ตัวนี้ใส่เซตจุ ไม่งั้นเอจิน้อย.....
ปล.ใครเล่นสายไหนหรืออัพไรก็มาแชร์กันบ้างนะครับ

..TEERAK..

• Full Member
เทรสายมีด ข้อดีข้อเดียวของมันที่เห็นชัดๆคือ ไม่ต้องใช้ไอเทมโซล มันก้เล่นได้

ถ้าเวลโขนมันจะยากหน่อย มันทำระยะไม่ได้ เดินดุ่มๆเข้าไป โดนรุมตาย ต้องเดินเกาะๆกลุ่มกะคนอื่น
ตี้นั่งเราไม่ต้องพูดถึง แก้ผ้ามานั่ง มันก็เวลได้ ไร้สาระเกินไป ในแง่ของการเก็บเวล

เวลาไปล่าบอสก็เหมือนกัน มันจะโดนลูกๆบอสรุม
นี่ละเป็นเหตุผลที่ผมเลือกที่จะเปลี่ยนจากมีดมาเป็นหน้าไม้
ยิ่งตอนนี้มีบัคหยุดเวลาเข้ามาอีก สายมีดล่าบอสยิ่งลำบาก
หยุดแล้วให้คนอื่นเข้าตีไม่ได้ คาดว่าปีหน้าคงจะแก้ได้สำหรับบัคนี้

bluedream2

• Newbie
  • *
สายมีดน่าเห็นใจจริงๆด้วย  woon_yes

ถึงแม้นว่าจะเล่นแบบไม่เติมโซล ก็ได้อยู่ แต่ พอเล่นถึงระดับหนึ่ง ท่านจะรู้ทันทีเลยว่า มันมีจุดบอดมากมาย ก็เหมือนกับ

ท่าน ..TEERAK.. ว่านั้นแหละครับ เป็นเหตุผลที่หลายคนเปลี่ยนจากมีด มาเป็นหน้าไม้ และที่สำคัญ มีดมันตีเบาอ่ะนะ

เมื่อไร มีดแรงๆ สกิลดีๆ จะออกมาซักที ตอนนี้ก็เห็นแต่ ตรีเพชร กับ มีดไฟ เท่านั้นเอง แต่ก็ยังดีที่มันเป็นธาตุนะ ถึงแม้นหลายคนจะไม่ชอบ เพราะใช้ได้ไม่ทุกที่

มีดไฟยังไม่ลองใช้กับบอส เพราะพึ่งได้มา แต่ ตรีเพชร นี้ไปตี กูล มังกรน้ำแข็ง โหดได้ใจ รู้สึกจะแรงกว่าตีมอนธรรมดา สงสัย เพราะน้ำแพ้ลม มั้ง แต่ไปตี แจ็ก ตีไม่ได้เลยนะจะบอกให้ อย่าเอาไปใช้ที่นั้นเชียวนะ  woon_angry

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด
ออบางทีเมื่อกระสุนปืนหมดหรือหมุดไม้หมดอาจใช้มีดเป็นตัวสำรองนะครับ

Coud™

คือว่า เทร ทั้งสี่แบบ แส้ มีด หน้าไม้ ปืน มันมีจุดเด่นต่างกันตรงไหนที่พอให้เราตัดสินใจเล่น

อย่าง สายแส้ นี้แยกออกไปก่อน เพราะคนเล่นต้องการสกิลหมู่ ถึงแม้นมันจะตีอ่อนกว่าสายอื่นไปหน่อย แต่ก็เล่นเพราะจุดเด่นตรงสกิลหมู่

ส่วนสายปืน ผมไม่รู้ แต่คงเปรียบเทียบกับหน้าไม้ ซึ่งไม่ขอวิจารณ์เพราะไม่เคยเล่น

แต่สาย มีด กับ หน้าไม้นี้ มันมีจุดตรงไหนที่สามารถทำให้คนอยากเล่น มีด หรือ หน้าไม้

เพราะ ผมเห็นสายหน้าไม้ดีกว่าทุกอย่างเลย 

ยิงไกลกว่า(เวลาสู้กับบอส โอกาสโดนลูกน้องตบมีน้อยกว่ามาก)

ยิงแรงกว่า(มาก)

ยิงเร็วพอกัน(ถ้ากดฮึด) 

อาวุธแร์ดีกว่า(มีพวกยิงแล้ว มอน ใบ้ด้วย เพิ่มความแรงพวกโปะก็มากกว่า สายมีดไม่มีมีดแรงๆ หรือ ตีแล้วติดใบ้เลย)

แล้วมันจะมีสายมีดไว้ทำอะไรละครับ หรือเพราะ เกมส์ต้องการจะขาย โซลฮึดสู้  woon_angry

ผมว่าจริงๆ ควรปรับสายมีดให้ดีก่านี้หน่อย เพราะคิดดูนะครับ คนที่จะเล่นเทร ปลายทางส่วนใหญ่ตอนนี้ก็หน้าไม้ทั้งหมด

มันทำให้ความหลากหลายของเกมส์ขาดหายไป เทรสายมีดควรมีดจุดเด่นของมันบ้างที่ทำให้มีภาษีที่จะตัดสินใจเล่น ไม่งั้นอนาคต สายมีดสูญพันธ์ แน่นอนครับ
 woon_yes

เพราะ มีดกับหน้าไม้ มันมีจุดหมายเดียวกัน คือ ตีมอนแบบเดี่ยวๆ แต่ สองสาย ความสามารถต่างกันลิบลับ จึช่วยนำไปพิจารณาบ้างนะครับ อย่างน้อย อาวุธ สายมีด

ควรให้มันดีกว่านี้บ้าง เซงนะครับ เวลาตีมอนกับสายหน้าไม้ แล้ว ความแรงมันต่างกันลิบลับ

ปล ที่พูดมาไม่ได้มากล่าวว่าสายหน้าไม้ แต่สายมีดมันอ่อนกว่ามากมายจริงๆ ครับ  woon_cry woon_cry

มีไว้เล่น   woon_5555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

๙ -เกิดมาทำไม- ๙

• Newbie
  • *
ผมว่าน่าจะทำ แรรมีดสำหรับ เทรเฉพาะ

จะได้ไม่เหมือนหน้าไม้ แต่เดิม มันคืออาวุธของชาป
ตอนนี้กลา่ยเป็นของเทรไปแล้ว

ยังไงก็ให้กำลังใจเทรสายมีดคับ  g#031  g#031

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
เทรสายมีด หากมีมีดแรร์ 99 ที่ใส่ความสามารถแล้ว ใส่โล่แรร์ 99 ใส่ตะกรุด ผมว่าเทพมากเลยครับ  woon_5555