GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไหนบอกว่าปิดการแจ้งเเฮคไงครับ

บุคคลทั่วไป · 131 · 23413

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
คุณอยู่เซิร์ฟ PKป่ะคะ เหมือนวันนี้ เค้าพยายามจะเอาคาเดทมาตั้งขายเงินเอมเผื่อให้เราส่งเข้าคุก
แต่เรารู้ว่าเค้าอยากให้เอาเข้าเราเลยไม่เอาเข้าให้ เราเคยเห็นตัวเทรอยู่นะเมหือนจะจุ6 เราก็งง เล่นนานไม่น่าจะทำอะไรผิดกฎโง่ๆ หรือไม่ก็ไม่น่าจะอยากให้ประกาศชื่อตัวเหลืองว่าส่งคุกไปแล้ว มันไม่ค่อยจะสร้า้งรรค์ จริงๆแล้วคือโดนแฮคไปแล้วสินะ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

---------IcezeicE

คุณอยู่เซิร์ฟ PKป่ะคะ เหมือนวันนี้ เค้าพยายามจะเอาคาเดทมาตั้งขายเงินเอมเผื่อให้เราส่งเข้าคุก
แต่เรารู้ว่าเค้าอยากให้เอาเข้าเราเลยไม่เอาเข้าให้ เราเคยเห็นตัวเทรอยู่นะเมหือนจะจุ6 เราก็งง เล่นนานไม่น่าจะทำอะไรผิดกฎโง่ๆ หรือไม่ก็ไม่น่าจะอยากให้ประกาศชื่อตัวเหลืองว่าส่งคุกไปแล้ว มันไม่ค่อยจะสร้า้งรรค์ จริงๆแล้วคือโดนแฮคไปแล้วสินะ

อย่า ไปส่ง มันลงคุก   ขอแค่นั้น จริงๆ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ผมย้าย ไอดี ตัวเทร เเละ เเอส เเละ พระมา เเล้ว ซึ้ง ถ้าจะเเฮค กลับ ก็ต้องใช้ ข้อมูลในไอดีของผม

ไม่จำเป็นครับ ถ้าเจ้าของไอดีแรก ก่อนจะย้ายตัวละครไป ไปยืนยันตัวแล้วบอก ไม่เต็มใจจะให้ตัวละครย้ายไปขอกู้คืน

เขาก้อก้อกู้คืนมาไว้ไอดีแรกให้

แล้วถ้าคุณยังดื้อดึงว่าไอดีแรกเป็นของคุณ คุณก้อต้องหาหลักฐานไปยืนยันว่าไอดีนั้นเป็นของเพื่อขอตัวละครกลับมา

g#031 g#031

bird

• Jr. Member
  • **
เดี๋ยวก็รู้เรื่อ่งมันไม่จบง่ายๆ
พ่อ แม่คงสียใจ
..........

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  อย่างงี้ถ้าเกิดซื้อขายตัวละครกันเป็นเงินจริง ตกลงจ่ายโอนกันเรียบร้อยแล้ว ทีนี้เจ้าของเก่าเปรี้ยวไปแจ้งทีมงานว่าโดนแฮค ขอกู้ตัวคืน ส่งหลักฐานยืนยันตัวตนจริงให้ เพราะก่อนขายเค้าเป็นเจ้าของจริง  คนซื้อไปงามเลย เสียเงินไปแล้วและการซื้อขายตัวละครทีมงานไม่รับผิดชอบ แต่ต้องกู้ตัวละครกลับมาให้เจ้าของเดิม

ถ้ามีเรื่องอย่างนี้ทีมงานจะตัดสินยังไง

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
  อย่างงี้ถ้าเกิดซื้อขายตัวละครกันเป็นเงินจริง ตกลงจ่ายโอนกันเรียบร้อยแล้ว ทีนี้เจ้าของเก่าเปรี้ยวไปแจ้งทีมงานว่าโดนแฮค ขอกู้ตัวคืน ส่งหลักฐานยืนยันตัวตนจริงให้ เพราะก่อนขายเค้าเป็นเจ้าของจริง  คนซื้อไปงามเลย เสียเงินไปแล้วและการซื้อขายตัวละครทีมงานไม่รับผิดชอบ แต่ต้องกู้ตัวละครกลับมาให้เจ้าของเดิม

ถ้ามีเรื่องอย่างนี้ทีมงานจะตัดสินยังไง

ทีมงานไม่รับผิดชอบ เพราะการซื้อ-ขายตัวละครเป็นเงินจริงนั้นผิดกฎ  woon_555

bird

• **
ถ้าสมมุติว่าผมขายตัวละครให้เขาจริงให้เขาเอาหลักฐานการโอนเงินมาชี้แจงซิ
ผมจะไม่ดำเนินคดีต่อเลยถือเป็นการซื้อขาย แต่นี่ไม่ใช่ นี่เป็นการขโมยของกันเพื่อที่จะนำไปขายเป็นเงินจริงต่อไป
ทุกอย่างที่ผมพูดมีหลักฐานยืนยันความจริงทุกอย่าง
เดวก็รู้ว่าใครเป็นเจ้าของตัวจริง

DarkEagle

• DarkEagle

ทีมงานไม่รับผิดชอบ เพราะการซื้อ-ขายตัวละครเป็นเงินจริงนั้นผิดกฎ  woon_555

คนซื้อเจอเกรียนมุขนี้โคตรซวยเลย เสียเงินแต่ไม่ได้ตัว  woon_555

DarkEagle

• DarkEagle
ถ้าสมมุติว่าผมขายตัวละครให้เขาจริงให้เขาเอาหลักฐานการโอนเงินมาชี้แจงซิ
ผมจะไม่ดำเนินคดีต่อเลยถือเป็นการซื้อขาย แต่นี่ไม่ใช่ นี่เป็นการขโมยของกันเพื่อที่จะนำไปขายเป็นเงินจริงต่อไป
ทุกอย่างที่ผมพูดมีหลักฐานยืนยันความจริงทุกอย่าง
เดวก็รู้ว่าใครเป็นเจ้าของตัวจริง

เอ่อ ต้องขออภัย จขกท ด้วยครับ

พอดีผมอ่านดูกระทู้แล้ว ผมไปนึกถึงในแง่มุมต่างๆ มิได้กล่าวหา จขกท แต่อย่างใดเน้อ เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกัน

แค่นึกสงสัยในอีกรูปแบบหนึ่ง เผื่อทีมงานมาอ่านก็อยากทราบว่าจะทำอย่างไร แต่ก็คงทำไรไม่ได้อะแหละ คนซื้อก็ซวยไป  เป็นอุทาหรณ์สำหรับผู้ที่กำลังจะซื้อขายให้ต้องระวัง เพราะทีมงานทำได้เพียง กู้ข้อมูลกลับให้เจ้าของเท่านั้น ในส่วนอื่นไม่ข้องเกี่ยว

bird

• **

เอ่อ ต้องขออภัย จขกท ด้วยครับ

พอดีผมอ่านดูกระทู้แล้ว ผมไปนึกถึงในแง่มุมต่างๆ มิได้กล่าวหา จขกท แต่อย่างใดเน้อ เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกัน

แค่นึกสงสัยในอีกรูปแบบหนึ่ง เผื่อทีมงานมาอ่านก็อยากทราบว่าจะทำอย่างไร แต่ก็คงทำไรไม่ได้อะแหละ คนซื้อก็ซวยไป  เป็นอุทาหรณ์สำหรับผู้ที่กำลังจะซื้อขายให้ต้องระวัง เพราะทีมงานทำได้เพียง กู้ข้อมูลกลับให้เจ้าของเท่านั้น ในส่วนอื่นไม่ข้องเกี่ยว
ไม่เป็นไรครับทุกคนมีสิท ที่จะคิดได้
แต่ผมเล่นเกมนี้มาก็นานมากแล้ว
คนในเกมรู้จักกันเยอะ
คนที่รุ้จักผมจริงๆ เขารู้ดีว่าผมไม่ขายแน่นอน
ต้องรอดูคำตัดสินของผู้มีอำนาจวันนี้
และผมก็ไม่ใช่เด็กตามร้านเกมที่จะมาแฮคข้อมูลไปได้แล้วจะไม่มีความผิด
พวกนี้ต้องเจอคนจริง
พวกขยะสังคม
ผมจะช่วยสั่งสอนให้แทนคนอื่นๆด้วย
เขาจะได้ไม่กล้าทำอีก

bird

• **
ลืมไปผมไม่ใช่เจ้าของกระทู้ครับ
ผมคือเจ้าของตัวละครที่โดนเจ้าของกระทู้ขโมยไป

DarkEagle

• DarkEagle
ลืมไปผมไม่ใช่เจ้าของกระทู้ครับ
ผมคือเจ้าของตัวละครที่โดนเจ้าของกระทู้ขโมยไป

อ่อ เศร้าครับ โดนปล้น  woon_sad2 woon_cry

แต่ไอดีผมไม่โดนใครแน่นอน ถ้าโดนเมื่อไหร่ก็ทีมงานนั่นแหละ หุหุ   woon_5555

อุ้ย

• **
บอกคำเดียวว่าสุดยอดมากครับที่กล้ามาหัวหมอแบบนี้

ถ้าพวกมิจฉาชีพได้ใจกันแบบนี้ ผมคงต้องขอพิจารณากฎกติกาเรื่องการลงโทษผู้กระทำผิดในกรณีแบบนี้ใหม่หน่อยละครับ

zzzenzz

• Newbie
  • *
เเล้วผมถามผมผิดหรอมาคนมาขายให้ผม เเล้วผมซื้อนี่

สาวกต่อมลูกหมาก

• **
บอกคำเดียวว่าสุดยอดมากครับที่กล้ามาหัวหมอแบบนี้

ถ้าพวกมิจฉาชีพได้ใจกันแบบนี้ ผมคงต้องขอพิจารณากฎกติกาเรื่องการลงโทษผู้กระทำผิดในกรณีแบบนี้ใหม่หน่อยละครับ

คุณอุ้ย ขอเป็นกรณีตัวอย่างซักเคสได้มั้ย ตัวผมเองเคยโดนแฮกนะ

แต่ยังไม่เคยทำให้รู้สึกเสียหน้าแบบนี้เลย แบบนี้มันเหมือนกับเย้ยกฏหมาย

ดูถูกทั้งสติปัญญาของผู้เล่นเอง และดูถูกสติปัญญาและสมรรถภาพของบริษัทและทีมงาน

ทำให้ผมดูซักเคสนึงเหอะครับ แล้วขอให้นำมารายงานความคืบหน้าด้วย

"อย่าปล่อยให้คนถ่อยลอยนวล" ขอให้จีเอ็มทำกฏหมายให้ศักดิ์สิทธิ์ กฏเกมส์ก็ให้ศักดิ์สิทธิ์ด้วยเช่นกัน

แฮกของชาวบ้านละ พอโดนตรวจสอบก็กลับมาตอกหน้าจีเอ็มด้วยคำว่า "ไหนว่าไม่รับแจ้งแฮกไง"

แบบนี้สังคมเกมส์จะอยู่ยังไง พวกผู้เล่นเองจะไว้ใจใครได้อีก

ปลาเน่าตัวนี้ ผมว่าทางทีมงานรีบๆจัดการก่อนดีกว่าครับ และขอย้ำว่า กรุณาลงความคืบหน้าในเคสนี้

ให้เป็นเคสตัวอย่างด้วยนะครับ

g#008 g#008 g#008 g#008 g#008