GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ซี3 ของอาชีพวอร์ลอค

โพลล์

เห็นด้วยหรือไม่

เห็นด้วย ครับ,ค่ะ
ไม่เห็นด้วย ครับ,ค่ะ
ไม่ขอแสดงความคิดเห็นใดๆ

Harry Potter

• Newbie
  • *
ทุกคนล้วนมีความพอใจและสิ่งที่ไม่พอใจ ดังนั้นใครเห็นด้วยกับผมหรือไม่เห็นด้วย ขอให้แสดงความคิดที่อยุ่บนพื้นฐานของเหตุผล
ไม่ต้องการดราม่านะครับ

อาจจะมีเคยมีคนตั้งกระทู้แนวนี้มาบ้างพอแล้ว อันนี้ผมไม่ทราบ

ผมคิดว่าเกราะสะท้อนของวอวอล์ลอค ถ้าเปรียบเทียบก็น่าจะเป็น สกิวที่เทพที่สุดในการป้องกันพวกดาเมจพวกเวทมนต์ของทุกๆอาชีพ
นอกจากสกิวหมู่ของเคาส1(เหยือกน้ำแข็ง) แล้ว ยังมีสกิวไหนบ้างครับที่สามารถโจมตีได้อีกที่ตัวเราเองไม่ได้รับผลกระทบ ?
เพราะวอร์ลอคใส่ทั้งเซ๊ตสะท้อนการโจมตีธรรมดาไม่หนำซ้ำมีเกราะสะท้อนเคาส3อีก

แม้แต่ในการลงวอสงครามชิงปราสาท แทบจะไม่มีอาชีพไหนที่เห็นว่าจะดีกว่าอาชีพนี้เลย อย่าว่าแต่พระเลยวิแทบจะไม่ไหว

วอร์ลอคปัจุบันเป็นที่น่าสนใจมาก ถ้าเปรียบเรื่องการเวล ถ้าเล่นสายอันเชิญนี่ น่าจะไม่ค่อยมีปัญหา เด่วนี้การหาตี้หรือการสร้างปาร์ตี้ที่จะไปเวลมีเยอะแยะ แมปเดียวกันแทบจะทะเลาะกันเรื่องแย่งกนัตีมอนเตอร์ ถามถึงที่เวลก็มีเยอะพอสมควร

แค่มีเกราะสะท้อนของเคาส3 ระดับ 10 แล้ว ไม่จำเป็นต้องไล่จัดการอาชีพพระหรือวอร์ลอคให้ยุ่งยากเลย แค่วิซาร์ดลงสกิวหมู่
วอร์ลอควิ่งเข้าไปก็สามารถฆ่าวิซาร์ดได้แล้วครับ

ถามว่าเลือดน้อยก็จริง แต่ปัจุบันเทคนิคการเล่นต่างๆบวกกับการใช้ของโซลในการดำเนินความสะดวกแทบจะอยู่ในขั้นเวอร์มาก
ไม่จุยังสามารถทำให้เลือด หมื่นกว่าได้เลยครับ อีกอย่างนะความสามารถทั้งด้านสกิวและทักษะการต่อสู้ต่างๆก็ไม่ได้น้อยหน้าอาชีพอื่นเลย

แต่ที่ค้าน = ทักษะเกราะสะท้อนเคาส3 ของอาชีพวอร์ลอค อาชีพที่ใช้เวทนมต์เป็นหลักอย่างวิซาร์ดไม่สามารถทำไรได้เลยครับนอก
              เสียจาก สกิวเหยือกน้ำแข็งเคาส1 ที่พอจะใช้โจมตีได้บ้าง ถึงต่อให้ใช้ได้แต่ในการใช้ลำบากอะต้องยืนไกล้ๆ ถึงจะได้ผล
              เพราะต้องเน้นการสะท้อนดาเมจของสกิวจากที่ผู้ใช้ร่ายไปยังวอร์ลอคแล้วมันจะสะท้อนกลับหาผู้เล่น เนื่องด้วยเป้นสกิวหมู่
              เลยทำให้วอร์ลอคโดนไปด้วย หากวอร์ลอคอยู่ไกลถือว่าจบ รอวอร์ลอคสาปแล้วร่ายเวทใส่ตายอย่างเดียว

ความหวัง = อยากให้สกิวเกราะสะท้อนเคาส3 ของอาชีพวอร์ลอค ปรับการสะท้อน คือว่า ระดับ 10 จะไม่สะท้อน 100% สะท้อนแค่ 
               80% อะไรประมาณนี้ฮะ แบบว่าอาชีพที่ใช้เวทนมต์พอที่จะโจมเข้าบ้างสะท้อนบ้าง โดยที่พอจะให้พวกใช้เวทนมต์ได้ร่าย
               เวทใส่ได้บ้าง

ปล ถ้าจะบอกว่าอาชีพอื่นก็โกง มันโกงได้ไม่ตลอดเท่าเกราะสะท้อนครับ ที่สามารถใช้ได้ตลอดเวลาที่ต้องการจะใช้มัน
     เพราะมันไม่มีเวลาเหมือนทักษะบัฟของอาชีพพระ อย่างเช่นอาชีพพาลา กระโดดได้โดยที่ตีไม่ตาย มันก็แค่ครั้งคราว โดดเสร็จมี
     โอกาสที่จะรอดหรือไม่รอด หากว่ารอดเราก็สามารถ สู้กับเขาต่อได้ ซึ่งต่างจากเกราะสะท้อน แค่วิซาร์ดลงสกิวหมู่ วอร์ลอคมีเกราะ
     สะท้อนระดับ 10 วิ่งเข้าไป วอร์ลอคแทบจะไม่มีผลเสียไรเลย ไม่จำเป็นต้องออกแรงใช้ทักษะใดๆทั้งนั้น แค่สาปก็เหนื่อยที่จะตาย
     อยู่แล้ว

กระผมนายเพ้อเจ้อ
รายงานสดจากหน้าคอม
สถานการมึนแต่ไม่อยากให้มันอยุ่ในสภาพแบบนี้ เหนืออาชีพอื่น

ชอบกด + ไม่ชอบกด Back space ครับ

Man-U

• Full Member

• Newbie
  • *
แสงแห่งเทพ เลยลูกเพี๊ยยยะ ! g#036

ในแบท ใช้แสงแห่งเทพก็โดนรุมทั้งแบท
ในวอร์เขามีฮิวหมู่มั่งไรมั่ง คงไม่สะเทือนไรหรอกมั้งกันเวทก็ไม่ได้น้อยนิ

Man-U

แสงแห่งเทพ เลยลูกเพี๊ยยยะ ! g#036

ในแบท ใช้แสงแห่งเทพก็โดนรุมทั้งแบท
ในวอร์เขามีฮิวหมู่มั่งไรมั่ง คงไม่สะเทือนไรหรอกมั้งกันเวทก็ไม่ได้น้อยนิ
ในแบท ลากออกห่าละแสง ในวอ เอาอาชีพโจมตีกายภาพตี ละ มีพระตี้เรา คอยฟูหมู่ด้วย  g#022

-Ai-

ผมว่า วอเล่นยาก นะ   woon_yes

ของก็ ราคาไม่ ค่อยถูก ไหนจะต้องมานั่ง ฝึก C3 อีก

แต่ก็ นะ 100 %   ก็ เจ๋งเกิน  90 % พอแล้วววว   g#031

• Newbie
  • *
ผมว่า วอเล่นยาก นะ   woon_yes

ของก็ ราคาไม่ ค่อยถูก ไหนจะต้องมานั่ง ฝึก C3 อีก

แต่ก็ นะ 100 %   ก็ เจ๋งเกิน  90 % พอแล้วววว   g#031

เรื่องอื่นไม่มีปัญหาหลอก มันเหนืออาชีพอื่นก็ตรงเกราะสะท้อนนี่แหละ

ของก็ยังไม่แพงเท่าวิซาร์ด เรื่องการเวลก็ไม่ค่อยลำบากเท่าเบออะ เลือดเยอะก็จริงแต่กันน้อย
วอร์ลอคนี่เล่นสายอัญเชิญเวลง่ายกว่าเบออีก

MarCus_KP

แล้วคิดว่ากว่าเค้าจะฝึกให้ได้ ระดับ10นี่มันไม่ได้ใช้เวลาแค่ 3-4วันนะครับ สกิลอื่นนอกจากเยือกแข็งก็มีสายลม 

พระก็ใช้แสงจู่โจมแล้วค้อนทุบๆ แสงเทพก็ได้ เสาวินยานให้วอเอ็มหมด เกราะเวทก็ปิดเอง แค่นี้วอก็ทำไรไม่ได้แล้ว

จะเอาพระ วิ มาสู็ เล่นดีๆก็ชนะ

วอไม่จุทำเลือดได้หมื่นก็จิง แต่ลงแบทลงวอ มันก็ใส่เซ็ทไสไม่ได้ สะท้อนไม่เต็มดาเมจ

ก็ตอบแบบเดิมๆครับ คิดว่าอาชีพไหนเทพก็ไปเล่นอาชีพนั้น ไม่ต้องมาร้องให้ปรับ

_Mirinda_

• Jr. Member
  • **
เฉย ๆ ปลงละ  ช่างมัน ๆ

มันก็มาตลอดอ่านะ  ขอปรับนี ปรับนั้น

แล้วก็เดิม ๆ ไปลองเล่นเองสิ จะได้เทพ จะได้รู้ว่าเทพแค่ไหน

มันก็แค่นั้นอ่ะ เดิม ๆ - -

ส่วนตัวค่ะ

ถ้าวอเทพก็เล่นวอสิค่ะ  วอแพ้พระก็เล่นพระ สิค่ะ

ชาปชนะวอก็เล่นชาปสิค่ะ

เบอชนะวอก็เล่นเบอ สิค่ะ

พิมกันตลอด 2 - 3 ปีมานี  ทุกอาชีพมันแพ้ทางกัน

แอสชนะวอก็เล่นแอส สิค่ะ

คนอื่นเขาก็หาวิธีฆ่าวอ ในแบบของเขาได้

g#001 g#001

MarCus_KP

ก็อย่ากระทู้เก่าๆ ก็เคยมีคนพูดไว้หลายคนว่า วอสร้างมาเพื่อแก้ทางวิ แก้ทางสายเวท แล้วจะมาบ่นทำไม

หยาดน้ำค้าง

• Newbie
  • *
ความจริง ถ้ามีการแพ้แบทมาหรือกระไรก็ไม่ทราบนะคะ
แต่ขอบอกไว้ตรงนี้ก่อนเลยค่ะว่า วอมันไม่ได้เก่งกับทุกอาชีพไป
ของสวมใส่วอลอค มันก็ไม่ใช่จะถูกๆ
สำหรับวิซาร์ดแล้ว วอลอร์คคงเกิดมาเพื่อกำจัดวิซาร์ดค่ะ เพราะปัจจุบัน
วิซาร์ดเทพที่สุดแล้วค่ะ จากที่เห็นในหลายๆ คนที่เล่นกัน
การที่คุณบอกว่า เป็นสกิลที่เทพที่สุด ในสายเวทย์อ่ะนะคะ ก็เชื่อน่ะค่ะ
แต่มันก็แค่เวทย์นี่ค่ะ กายภาพ ก็มีให้เอาชนะตั้งหลายอาชีพค่ะ
การสะท้อนในด้านกายภาพ แม้จะมีเซตไสยเวทย์ แต่ถ้าไม่ออฟยศสูงจริง เลือดไม่ถึง 7k ด้วยซ้ำ
ที่คุณเห็นว่าเลือดเป็นหมื่นนั้น เค้าไม่ได้ใช้เซตไสยเวทย์ค่ะ เค้าใส่ของที่เพิ่มเลือดมากกว่า
ทหาร พาลาดิน เบอร์ เทร แอส ฯลฯ อาชีพเหล่านี้ กำจัดวอลอคได้สบายมากค่ะ
เกราะสะท้อน ก็มีสายเวทย์ ที่มีผลกระทบนะคะ หากใครสเต็ปดีๆ ไม่ว่าจะเป็น พระ หรือวิ กำจัดวอได้ไม่ยากเลยค่ะ
ถ้าเทียบกับวิซาร์ด คิดว่า น่าจะสมควรปรับกว่าวอลอคซะด้วยซ้ำ
วอลอคนั้น แค่โดนรุม 2 คนก้แพ้ได้แล้วนะคะ จริงที่วอร์ลอค 1-1 เก่ง แต่โดนรุม ก็ไม่ไหวค่ะ
ส่วนวิซาร์ดล่ะคะ เกราะเวทย์ 35% อ่ะนะ ใช้ MP แค่ 25 ในการเปิด แต่เกราะสะท้อนใช้ 10 ต่อ 5 วิ
วิซาร์ดนั้น เพียงคนเดียวสามารถกำจัดคนทั้งแบทได้ เพียงแค่ลงสกิลหมู่ และแน่นอน มันจึงต้อง
มีอาชีพใดอาชีพหนึ่งมายับยั้งการกระทำนี้
เกราะสะท้อนนั้นมีอีกหลายสกิลนะคะ ลองไปศึกษาเอาละกันค่ะ
การตั้งกระทู้นี้ ออกแนวเชิงเข้าข้างวิซาร์ดนะคะ  ถ้าปรับขึ้นมา วิคงเทพที่สุดเลยล่ะค่ะ
ไม่ว่าเราจะเล่นอาชีพอะไร ก็ย่อมมีอาชีพใดอาชีพหนึ่ง มาชนะเราได้ค่ะ

ก็บ่นๆ ไว้เท่านี้ละกันนะคะ รอมีผู้อื่นมาต่อค่ะ โปรดพิจารณาดูนะคะ ขอบคุณค่ะ woon_yes

• Newbie
  • *
จะสังเกตุได้เลยว่า ที่อ้างๆติดๆขัดๆนี่  ตัวหลักอาชีพวอร์ลอคทั้งน้าน จ้า

แต่ไม่เป้นไรหลอก ไม่ได้แปลว่าจะถูกหรือผิดมันก็แค่ความคิดเห้นอขงแต่ละคนเฉยๆ แต่อยากให้ทีมงานพิจรณาให้ดีจริงๆ

วอร์ลอคไม่จุเลือด 15k    วอร์ลอคจุ6 เลือด 29เค   เอาละครับ ต่อให้ตีแบบธรรมดาไม่สะท้อนดาเมจก็ไม่รอดอยู่ดี

T0Nz

สายกายภาพมีไว้ทำไมอะครับ = ="

ถึงวอใส่ตุ๊กตามันก็ทอนสะท้อน 50 % ในแบทไม่ใช่เหรอ ( หรือผมจำผิด )

• Newbie
  • *
ความจริง ถ้ามีการแพ้แบทมาหรือกระไรก็ไม่ทราบนะคะ
แต่ขอบอกไว้ตรงนี้ก่อนเลยค่ะว่า วอมันไม่ได้เก่งกับทุกอาชีพไป
ของสวมใส่วอลอค มันก็ไม่ใช่จะถูกๆ
สำหรับวิซาร์ดแล้ว วอลอร์คคงเกิดมาเพื่อกำจัดวิซาร์ดค่ะ เพราะปัจจุบัน
วิซาร์ดเทพที่สุดแล้วค่ะ จากที่เห็นในหลายๆ คนที่เล่นกัน
การที่คุณบอกว่า เป็นสกิลที่เทพที่สุด ในสายเวทย์อ่ะนะคะ ก็เชื่อน่ะค่ะ
แต่มันก็แค่เวทย์นี่ค่ะ กายภาพ ก็มีให้เอาชนะตั้งหลายอาชีพค่ะ
การสะท้อนในด้านกายภาพ แม้จะมีเซตไสยเวทย์ แต่ถ้าไม่ออฟยศสูงจริง เลือดไม่ถึง 7k ด้วยซ้ำ
ที่คุณเห็นว่าเลือดเป็นหมื่นนั้น เค้าไม่ได้ใช้เซตไสยเวทย์ค่ะ เค้าใส่ของที่เพิ่มเลือดมากกว่า
ทหาร พาลาดิน เบอร์ เทร แอส ฯลฯ อาชีพเหล่านี้ กำจัดวอลอคได้สบายมากค่ะ
เกราะสะท้อน ก็มีสายเวทย์ ที่มีผลกระทบนะคะ หากใครสเต็ปดีๆ ไม่ว่าจะเป็น พระ หรือวิ กำจัดวอได้ไม่ยากเลยค่ะ
ถ้าเทียบกับวิซาร์ด คิดว่า น่าจะสมควรปรับกว่าวอลอคซะด้วยซ้ำ
วอลอคนั้น แค่โดนรุม 2 คนก้แพ้ได้แล้วนะคะ จริงที่วอร์ลอค 1-1 เก่ง แต่โดนรุม ก็ไม่ไหวค่ะ
ส่วนวิซาร์ดล่ะคะ เกราะเวทย์ 35% อ่ะนะ ใช้ MP แค่ 25 ในการเปิด แต่เกราะสะท้อนใช้ 10 ต่อ 5 วิ
วิซาร์ดนั้น เพียงคนเดียวสามารถกำจัดคนทั้งแบทได้ เพียงแค่ลงสกิลหมู่ และแน่นอน มันจึงต้อง
มีอาชีพใดอาชีพหนึ่งมายับยั้งการกระทำนี้
เกราะสะท้อนนั้นมีอีกหลายสกิลนะคะ ลองไปศึกษาเอาละกันค่ะ
การตั้งกระทู้นี้ ออกแนวเชิงเข้าข้างวิซาร์ดนะคะ  ถ้าปรับขึ้นมา วิคงเทพที่สุดเลยล่ะค่ะ
ไม่ว่าเราจะเล่นอาชีพอะไร ก็ย่อมมีอาชีพใดอาชีพหนึ่ง มาชนะเราได้ค่ะ

ก็บ่นๆ ไว้เท่านี้ละกันนะคะ รอมีผู้อื่นมาต่อค่ะ โปรดพิจารณาดูนะคะ ขอบคุณค่ะ woon_yes

มัวแต่คิดเรื่องเกราะแล้วสาปอาชีพวอร์ลอคของคุณเก้บไว้ส่วนไหนแล้วครับ

จริงอยู่ที่วิเทพ วิเจอพระก็สลบไปเหมือนๆกันแหละครับ ไม่ได้มีแค่วอร์ลอคเท่านั้นที่กำจัดวิได้คร้าบ

_Mirinda_

• **
จะสังเกตุได้เลยว่า ที่อ้างๆติดๆขัดๆนี่  ตัวหลักอาชีพวอร์ลอคทั้งน้าน จ้า

แต่ไม่เป้นไรหลอก ไม่ได้แปลว่าจะถูกหรือผิดมันก็แค่ความคิดเห้นอขงแต่ละคนเฉยๆ แต่อยากให้ทีมงานพิจรณาให้ดีจริงๆ

วอร์ลอคไม่จุเลือด 15k    วอร์ลอคจุ6 เลือด 29เค   เอาละครับ ต่อให้ตีแบบธรรมดาไม่สะท้อนดาเมจก็ไม่รอดอยู่ดี

55555 +  สงสัยไม่เคยเล่นวอสินะ

วอไม่จุ 15k  ใส่ลูกแก้วสะสมวิญญาณค่ะ  พอสะสมเต็มแล้ว ใส่ของออฟเลือดตามปกติ แต่ไม่ต้องเปลี่ยน ลูกแก้วแค่นั้นไม่จุก็ 15k ค่ะ

..   ถ้าใส่ตุ๊กตา เลือด 15k ในแบทสะท้อน 50% เอง แอส ชาป เทร เบลด เบอ + ใส่ตะกุด .. กดอาหาร + ผอบ ถ้าแพ้วอแค่นีก็ แย่แล้วค่ะ

ที่ว่ามาโพส ๆ นี เอาเถอะค่ะ เหนชื่อก็รู้นะค่ะ

วอ 29k น่ะ  เจอเทรหยุดเวลา เวล 10 หยุด เรียกผอบมายิงสบาย ๆ

ถึงมีสะท้อน เทรใส่หน้าไม้แรร ผอบ โป๊ะกัน เท่าไรค่ะ + ตอนตายสกิลหยุดเวลาทำงาน ก็อมตะอีก

ก็นะ ถ้าวอเทพจิง คงไม่มีคนรีวอเล่นอาชีพ อื่นหลอกค่ะ

แต่มันมีซะนีสิ

g#001 g#001

_Mirinda_

• **
เล่นเซิฟไหนค่ะ  เล่นสวรรค์ไม จิได้บอกวิธี

^^