GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่อง เงินบิลล่าครับ

ทีที้

• Full Member
มีผู้เล่นท่านหนึ่ง    ไม่เคยล่าบอส  ไม่เคยล่าเบี้ยม   เวลจุแค่1รอบ(ตัวหลัก)(ตัวรอง4) แต่มีเงินเอม 6-7ร้อยเอม(ณ.ปัจุบัน) ของแรร์มี ตัวท๊อบ  แทบครบทุกอาชีพ  กำไลจุ3วง   แถม ไม่ยอมเติมเงินโซลอีกต่างหาก   ของแบบนี้  มันเป็นเทคนิค ครับ      

นู๋เนย

• Jr. Member
  • **
งั้นเค้ามาสรุปวิธีหาเงินให้นะ
1.ลากมอนในแมพมังกร แล้วเอาขยะ กับโหลกมังกรไปขาย ไม่ก็แมพวิหารไฟ ขายขยะ
2.เล่นเทรแล้วไปยิงหาเกลือ ยิงทั้งวันทั้งคืน อย่าเวลนะ เสียเวลา
3.รับของเควสในราคาครึ่งต่อครึ่งละเอามาปล่อยต่อ เช่น C3 / เปลี่ยนสีชุด รับมา 5k ขาย 10k - 12k
4.รับของช๊อปในราคาถูกและนำไปบวกเพิ่มเอาเอง เช่น รับเส้นมา 18m ขาย 20m (แต่วิธีนี้ทุนต้องถึงหน่อย ใช้ระยะเวลาการขายค่อนข้างนาน)
5.เดินตลาดบ่อยๆ หาของถูกละลากมา เอาไปขายต่อ
6.รับดีเบียมถูกๆ และเป็นที่นิยม เช่น คลั่ง / ชีวิต / มอง / แกร่ง / ว่อง และนำไปขายต่อ เอาเงินไปหมุนเรื่อยๆ
7.วิธีนี้เด็ดฝุดๆสะสมเงินออกกำไลจุให้ได้ไวที่สุด ละไปโยนเงิน ไม่ก็ขายบอสเอา

ปล.จริงๆ เล่นพารา แล้วเอาไปออโต้ หนอนแดงก็ได้ พริ้วๆ เบย
ปล.2 เล่นเทรแส้ให้เวล 80 สัก 8 ตัวไปทิ้งไว้เข้วี เปิดพระฮีลไว้ ให้ลงสกิลแส้หมู่เรื่อยๆ แหม่ ค่าหัวรัวๆ  g#010

แชร์กันเบยรักทุกคนนะจ๊ะ จุ๊บๆ

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• **
  • คนเก่าแก่ ™
อย่างที่ทุกคนว่าไ่ว้ .. ไม่มีใครรวยได้ แค่นึกฝัน แต่ ไม่ทำ อะ ไร เลย

ชีวิตจริง ยิ่งบ่งบอกถึงนิสัยได้ ...

ลองดูใหม่ .. หัดทำ ลอง ศึกษา เสี่ยง ฯลฯ .. ทุกอย่างคือความรักในการเล่นเกม หรือ ในชีวิตจริง เพื่ออะไรหล่ะ...

หยุดบ่น แล้วทำ .. ทุกอย่างจบที่คำว่า " ทำ "

.aterx

• serv|heaven
  • Newbie
  • *
ตามจริงจะเล่นเกมนี้ความว่างต้องเป็นหลัก ถ้าไม่ว่างก็ออนวิทิ้งไว้หาใบแดงหรือเกลือ มีพระทวนหาผอบกบลิงกระรอก g#017
ใช้เวลานานซักนิดแต่ก็พอมีเงินนา วันละเอมปีนึงก็ปาไปละสามร้อยกว่าเอม ถ้าหาวันละห้าเอมล่ะครับ . . . ช้าๆได้พร้าเล่มงาม
- -
อยากรู้ว่าทำไมเราถึงชอบก็ลองเปิดใจบ้างดิ ถ้าเธอจะดูจะทำใครจะว่า
อย่ามัวอายอคติโลกยังมีอะไรสนุกๆอีกเยอะ
เบื่อนักพวกดูถูกความชอบคนอื่น .

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ไม่ต้องเติมก็รวยได้นะ แต่ใช้เวลาเยอะกว่าเติมเงินอะ  g#011

นักมายากลบ้าเกม

• Newbie
  • *
 1.ลากมอนในแมพมังกร แล้วเอาขยะ กับโหลกมังกรไปขาย ไม่ก็แมพวิหารไฟ ขายขยะ  ไปลองมาแล้ว อย่างแรกถ้าลากไม่มียา ก็มีคนมาแย่งอยู่ดีแถมวิ่งเร็วเพราะมียาวิ่งสรุป โดนแย่งอยู่ดี

2.เล่นเทรแล้วไปยิงหาเกลือ ยิงทั้งวันทั้งคืน อย่าเวลนะ เสียเวลา
วิธีนี้ผมลองแล้วครับ ก็ย่างที่บอกพวกกิลใหญ่มันจองแมพฝึกC3หมดแระ
3.รับของเควสในราคาครึ่งต่อครึ่งละเอามาปล่อยต่อ เช่น C3 / เปลี่ยนสีชุด รับมา 5k ขาย 10k - 12kส่วนวิธีนี้คนที่เค้าทำก็เยอะ เซริฟพีเคนะ ยืนรับกัน 5 คนทั้งวันทั้งคืน
4.รับของช๊อปในราคาถูกและนำไปบวกเพิ่มเอาเอง เช่น รับเส้นมา 18m ขาย 20m (แต่วิธีนี้ทุนต้องถึงหน่อย ใช้ระยะเวลาการขายค่อนข้างนาน)ยิ่งวิธีนี้ไม่ต้องพูดถึง
5.เดินตลาดบ่อยๆ หาของถูกละลากมา เอาไปขายต่อเดินทุกวันครับ และผมไม่ได้เดินคนเดียวด้วย คนเดินทั้งเกม ไม่เคยทันเต้าเลย
6.รับดีเบียมถูกๆ และเป็นที่นิยม เช่น คลั่ง / ชีวิต / มอง / แกร่ง / ว่อง และนำไปขายต่อ เอาเงินไปหมุนเรื่อยๆเคยรับแล้วครับ แต่มีคนรวยกว่ามารับราคาดีกว่า
7.วิธีนี้เด็ดฝุดๆสะสมเงินออกกำไลจุให้ได้ไวที่สุด ละไปโยนเงิน ไม่ก็ขายบอสเอาวิธีนี้ ลองเองละกันครับ ผมไม่ใมีทุน แค่จุยังจุแบบไม่ทำเควสเลย เพราะเค้าแย่งรานีกันแล้วจะให้เอากำไลมายังไง

ปล.จริงๆ เล่นพารา แล้วเอาไปออโต้ หนอนแดงก็ได้ พริ้วๆ เบย
ปล.2 เล่นเทรแส้ให้เวล 80 สัก 8 ตัวไปทิ้งไว้เข้วี เปิดพระฮีลไว้ ให้ลงสกิลแส้หมู่เรื่อยๆ แหม่ ค่าหัวรัวๆ  g#010 ส่วนวิธีนี้ ผมยังงง แต่เท่าที่คิดดู เทรน่าจะตายก่อนนะครับ เพราะ ดีเล พายุแส้นาน

1.ลากมอนในแมพมังกร แล้วเอาขยะ กับโหลกมังกรไปขาย ไม่ก็แมพวิหารไฟ ขายขยะ  ไปลองมาแล้ว อย่างแรกถ้าลากไม่มียา ก็มีคนมาแย่งอยู่ดีแถมวิ่งเร็วเพราะมียาวิ่งสรุป โดนแย่งอยู่ดี

วิธีนี้ผมลองแล้วครับ ก็ย่างที่บอกพวกกิลใหญ่มันจองแมพฝึกC3หมดแระ
3.รับของเควสในราคาครึ่งต่อครึ่งละเอามาปล่อยต่อ เช่น C3 / เปลี่ยนสีชุด รับมา 5k ขาย 10k - 12kส่วนวิธีนี้คนที่เค้าทำก็เยอะ เซริฟพีเคนะ ยืนรับกัน 5 คนทั้งวันทั้งคืน
4.รับของช๊อปในราคาถูกและนำไปบวกเพิ่มเอาเอง เช่น รับเส้นมา 18m ขาย 20m (แต่วิธีนี้ทุนต้องถึงหน่อย ใช้ระยะเวลาการขายค่อนข้างนาน)ยิ่งวิธีนี้ไม่ต้องพูดถึง
5.เดินตลาดบ่อยๆ หาของถูกละลากมา เอาไปขายต่อเดินทุกวันครับ และผมไม่ได้เดินคนเดียวด้วย คนเดินทั้งเกม ไม่เคยทันเต้าเลย
6.รับดีเบียมถูกๆ และเป็นที่นิยม เช่น คลั่ง / ชีวิต / มอง / แกร่ง / ว่อง และนำไปขายต่อ เอาเงินไปหมุนเรื่อยๆเคยรับแล้วครับ แต่มีคนรวยกว่ามารับราคาดีกว่า
7.วิธีนี้เด็ดฝุดๆสะสมเงินออกกำไลจุให้ได้ไวที่สุด ละไปโยนเงิน ไม่ก็ขายบอสเอาวิธีนี้ ลองเองละกันครับ ผมไม่ใมีทุน แค่จุยังจุแบบไม่ทำเควสเลย เพราะเค้าแย่งรานีกันแล้วจะให้เอากำไลมายังไง

ปล.2 เล่นเทรแส้ให้เวล 80 สัก 8 ตัวไปทิ้งไว้เข้วี เปิดพระฮีลไว้ ให้ลงสกิลแส้หมู่เรื่อยๆ แหม่ ค่าหัวรัวๆ  g#010 ส่วนวิธีนี้ ผมยังงง แต่เท่าที่คิดดู เทรน่าจะตายก่อนนะครับ เพราะ ดีเล พายุแส้นาน

กูว่ามึงไปทำเกมส์ออฟไลน์นั่งเล่นดีกว่ามะ อะไรๆ ก็แมร่งโดนแย่ง กูอ่านละขำว่ะ กร๊ากกกกกกกกกกกกก
กูไม่เติมเงินซักบาท กูยังร๊วยรวย

• Newbie
  • *
มีผู้เล่นท่านหนึ่ง    ไม่เคยล่าบอส  ไม่เคยล่าเบี้ยม   เวลจุแค่1รอบ(ตัวหลัก)(ตัวรอง4) แต่มีเงินเอม 6-7ร้อยเอม(ณ.ปัจุบัน) ของแรร์มี ตัวท๊อบ  แทบครบทุกอาชีพ  กำไลจุ3วง   แถม ไม่ยอมเติมเงินโซลอีกต่างหาก   ของแบบนี้  มันเป็นเทคนิค ครับ     
นี่พูดถึงสมันก่อนหรือสมัยนี้ครับ ไอ้เงินที่ว่า 6-7 ร้อยเอมส่วนใหญ่ได้มาจากไหนหรอหรือได้มาจากNPCรับอัญมณี แล้วปุจจุบันนี้ละ ผมไม่เชื่อหรอกไม่ล่าบอส ไม่ล่าเบียม จะมีของแรร์  แล้วกำไลจุอะ เคยจุ1 รอบ ได้กล่องมา เปิดไปได้ ผ้าคลุม ส่วนเพื่อนผม อุส่าไปแย่งรานีกะเค้าแทบตายได้รองเท้า กำไลที่ว่าอะนะ หายากกว่าที่คิด แล้วบอกว่าไม่เติมโซล อะไม่เชื่อโโยเด็ดขาด เพราะสมันนี้นะ ไม่เติมโซลเวลไม่ได้

จะอ้างระบบพาเวลได้ค่าบารมีหรอ แลกสุดคุ้มอะนะโหย มีคนแย่งไผ่แดงตั้งเยอะแยะ ก็เล่นทำแมพไผ่แดงแค่นั้น
ส่วนระบบ ค่าชื่อเสียงแลกของอะหรอ เดือนหนึ่งแลก 1 ครั้ง เปิดทีได้ขยะ ถุยทำเพื่่ออะไร
ทุกวันนี้นะ เพื่อนในเกมยังหายากเลย โกง เกรียนเยอะแยะ อย่าว่าแต่เงินเลย กิลจะอยู่ยังไม่มี
บางกิลใหญ่ๆนะ ไม่อย่กเอ่ย รับคนเข้ากิล ต้องมีเหรียญสมาคม 30 เหรียญ พอเข้าได้ 3 วัน ไม่เคยพูดหยาบไม่เคยเกรียน โดนไล่ออก
สรุปที่ลงทุนซื้อเหรียญไปเปล่าประโชยน์

• Newbie
  • *

กูว่ามึงไปทำเกมส์ออฟไลน์นั่งเล่นดีกว่ามะ อะไรๆ ก็แมร่งโดนแย่ง กูอ่านละขำว่ะ กร๊ากกกกกกกกกกกกก
กูไม่เติมเงินซักบาท กูยังร๊วยรวย

เราเลิกเล่นแน่เกมแบบนี้ ผู้เล่นแม่มก็เกรียน โกง ถือว่าเล่นก่อนแล้วเก๋า ยึดแมพโน้นแมพนี้ ตังยิ่งหายาก เวลายิ่งไม่มี
แต่ก่อนไม่เห็นเป็นแบบนี้เลย ทุกวันนี้มีผู้เล่นแบบพวกคุณนี่แหละ เกมถึงได้เน่าไง  เกมเค้าดีๆ เคยเป็นเกมที่สังคมดีมาก
มีน้ำใจแบ่งปัน ขอตังเดินทางก็ได้ ทุกวันนี้ จะขออยู่กิลยังยากเลย เพราะพวกคุณนี่ละที่เข้ามาทำให้เกมเน่า
แล้วยังมีหน้ามาไล่คนอื่นเค้าไปอีก 

ดีไม่ดีพวกที่แย่งแมพ คงจะเป็นพวกนี้ละมั่ง  ลงทุนเติมเงนซะเปล่าประโยชน์ โดนไล่ไม่ให้เล่นเกมอีก
เออไปก็ได้ไม่เล่นก็ได้ ถือว่าคุณเป็นเจ้าของเกมนี้ละกัน ผมจะไม่เล่นเกมคุณอีก

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ
ตอนที่ผมเล่นอยู่ยอมรับตรงๆเลยว่า ไม่เคยล่าบอสเลย ตอนเล่นใหม่ๆผมเป็นทหารไม่จุติด้วย ของก็มีแต่กากๆ ดีที่สุดก็ไรเฟิลดัดแปลง ผมก็อาศัยสกิลกราดยิงรอบตัวนี่แหละไปแมพเขี้ยวทมิฬ ตีหาของทำc3หรือเหรียญเขี้ยวทมิฬนั่นแหละ เอาไปขายได้ได้ชั่วโมงละเกือบm พอมีเงินทุนก็ไปหาของถูกๆในตลา่ดมาขายต่อ บางทีซื้อมาแค่1m ขายได้เป็น10mก็ทำมาได้หลายครั้งแล้วก็มีึครับ ยอมรับเลยว่าผมใช้วิธีนี้มากกว่าการตีบอสตีมอนดรอปของขายอีก จนล่าสุดผมเลิกเล่นมีเงินในตัว90m มีเทรจุติ6 มีของแรร์ทั้งตัวมูลค่าไม่น้อยกว่า200m ยังไม่รวมอื่นๆอีกที่มี เกมนี้ผมคิดว่าหาเงินง่ายพอตัวนะครับถ้าขยันจริงๆ ผมก็เคยเติมโซล แต่ก็รวยไม่เท่าหาเอง  g#002 g#002

นู๋เนย

• **
ที่เราเรียงลำดับเนี่ย คือ ขั้นตอนจากง่ายไปหายากเบยนะ เพราะหาขยะ กับ หาเกลือ เนี่ยเราเพิ่งลองทำตอนตี 4 วันนี้เอง (10/4/56)

หาเกลือแมพใต้น้ำ 05 เป็นระยะเวลาประมาณ 50 - 60 นาที เราได้เกลือ 285 อัน มีคนรับเกลือ 2.3k (เซิฟใต้)

ตกชั่วโมงนึงเราจะได้เงินราวๆ 655500 ถ้านายหาตอนตี 4 - 6 โมงเช้า เป็นเวลาสองชั่วโมงจะได้เงิน 655500 x 2 = 1311000

ทีนี้เราก็จะมีทุนในระดับแรกๆละ หลังจากนั้น ก็ไปรับของเควส C3 / เปลี่ยนสีชุด โดยให้สังเกตุราคาที่สูงที่สุดในแถบนั้น ในที่นี้ขอยกตัวอย่างเล็บนกเพลิง

ที่ราคา 4500 จะได้เท่ากับ 1311000 / 4500 = 291 ชิ้น และให้นำไปขายในราคาต่ำสุดแถวๆ นั้น ยกตัวอย่างที่ราคา 9000 เราจะได้เงินทั้งหมด

9000 x 291 = 2619000 หลังจากหักภาษี 4 เปอร์เซ็น จะได้เงินจำนวน 2.5m กว่าๆ ซึ่งถ้านายทำในลักษณะวนลูปไปเรื่อยๆ

จำนวนเงินมันก็จะทวีคูณมากขึ้นๆ หลังจากนั้นจะออกกำไล หรือจะไปเน้นต่อยอดเงินด้วยข้อที่เหลือก็ได้ ละบ่องตงนะ เราเคยจุแบบทำเควสแค่รอบเดียว

นอกนั้นเราจุแบบว่องไวหมด เราขี้เกียจทำเควสแหละ หุๆๆๆ เงินสมัยก่อน เราหาด้วยการนั่งผอบที่หนอนแดงอ้ะ ตอนนั้นใบแดงอันละ 10k - 12k

วันนึงราวๆ 16 ชม เราได้ 250 ใบขึ้น 250 x 10000 = 2.5m ก็เลยพอจะมีเงินอยู่ พอดีช่วงนี้จน เลยมาแชร์วิธีหาเงินด้วยการต่อเงินอ่ะ

ปล.วิธีนี้อยู่ที่ความอดทนอ้ะ ถ้านายมีเงินถึงระดับ 100m เมื่อไร ให้แยกกิจการออกหลายๆสาย เช่น รับเควสสีชุด รับของช๊อป รับเควส C3

คือต้องทำหลายๆอย่าง เงินมันจะเข้ามาเรื่อยๆ ถ้าทำอย่างใดอย่างเดียวเลย มันจะจมทุนง่าย ถ้าขายไม่ออกในระยะเวลาสั้นๆ  g#031

rockkey19

ผมนิหน้าด้านครับ วิธีหาง่ายๆ ปั้นตัวพะหญิงไปหลอกผู้ชาย หลอกได้ตั้งเยอะ woon_555 woon_555

me//เกียร์หมา/วิ่งบนบอดหญ้า/ออกนอกเขตุ/ทะลุกำแพง/ออกนอกโลก

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน
จขกท ไม่ใช้อาศัยแค่ขยัน อดทนมันต้องมีเทคนิคกับประสบการณืในการหาตังด้วย ผมว่าหนะสมัยนี้หาตังง่ายกว่าเมื่อก่อนเยอะ ตอนผมยังเล่นหมวกเทพใบ200-300เอม ถุงมือนักค่ายัง200-300เอมเลยผมก็หาไปเรื่อยๆ ไม่ใช้เอะอะเติมโซลมาขายของซึ่งมันเป็นวิธีของคนร้อนตังครับ ถ้าคุณจะเล่นเกมหนะต้องลทุน+ใช้เทคนิคหน่อยๆครับไม่ใช้เอะอะเงินหายากแล้วบอกให้ปรับจีเอมเค้าไม่สนหรออกครับ  แล้วรวยในความหายของนายเป็นไงหละมีของเทพๆของแรร์ดีๆอย่างนั้นมีกำใล แว่นแดงครบ อย่างนั้นหรอครับ หรือถ้ารวยในความหมายของนายคือการมีของพอประมาณที่จะเล่นเกมได้อย่างสนุกๆหรือไม่เครียดแต่กับการหาเงินมากเกินไป ถ้าอย่างหลังผมว่านี้ทำไ่นากหรอกคับ อย่างแรกอะผมยังไม่มีแต่ผมก็เล่มเกมได้อย่างสบายๆคับ แพ้มั้งชนะมั้งเป็นเรื่องธรรมดา(แต่ส่วนใหญ่แพ้หนะ555) ทุกคนเริ่มเล่นเกมนี้โดยนับจาก0เหมือนกันแหละครับ
แต่ใครจะเทพหรือไม่เทพมันอยู่ที่บุคคลถ้าคนมีตังเยอะหน่อยอาจจะซื้อเอม หรือคนที่ไม่มีตังแต่เริ่มจาก0แล้วเทพมีเยอะแยะครับ มันขึ้นอยู่กับวิธีการคับ

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
ผมก็ถือว่ามีฐานะคนนึงนะครับ  แปัจจุบันก็ยังเก็บของขายเลย (ในเกมส์)
แต่ก็ใช้หลักเศรษฐศาสตร์มาประยุกต์ใช้เหมือนกัน
จริงอยู่นะของโซลอาจจะจำเป็น  แต่ของบางอย่างเช่น อาหารต่างๆ และ ของเควสที่หาโคตรง่ายในสมัยนี้ ก็จำเป็นเหมือนกัน
คุณมาลองเทียบดูได้เลย  ในขณะที่ของโซลคุณต้องลงทุน คือ เงินจริง  กับ อาหาร ของเควส ที่ลงทุนเพียงความขยัน อันไหนมันคุ้มกว่ากันนะครับ 
ส่วนการล่าเงินแบบทำเควส/เวลปกติ เช่น เควสชิ้นส่วนมังกรส่งซาร่า  เวลแมพโขน แมพลับแล และอื่นๆ
อาจจะต้องลงทุนซื้อ เช่น หนูขี้เกียจเก็บของมาใช้ เก็บได้แล้วก็ไปส่งเควส ขยะเราก็โยนทิ้งกี้ก็ได้
การหาเงินมันไม่ได้จัดกัดแบบที่คุณคิดหรอกครับ

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

Z.yoRuIGi

• <♫เหนือฟ้ายังมีฟ้า→เหนือใบหน้ายังมีตีน♫>
  • Newbie
  • *
  • ↕►เงินทองมีน้อย&ต้องสอยชาวบ้านš◄↕
ผมว่านะ ไอ้หน้าไหนไม่พอใจระบบเกม “เลิกเล่นเถอะครับ” เคยมีคนมาบ่นงี้เยอะเเยะ สุดท้ายไม่มีหมายเลขที่ท่านเรียกเเห้วคับถ้าอยากรวยเเบบไม่ต้องเติมโซลอยากเทพเเบบไม่ต้องทำอะไรเเนะนำนะคับ ไปทำเกมเล่นเอง คนมันไม่ได้เลิกหรอก มันเเค่ “เหอ” เซิฟนรก นรกรับได้500คนปะ ผมเข้าเล่นเต็ม สุดยอดมาก g#031 g#031 เล่นๆไปเถอะเกมไทยเปิดฟรี พีบีถ้าไม่เติมก้ไม่ได้ปืนเทพ มันก้ต้องเติมหมดละ
☼“เจ๋งจิง ไม่สลิง ไม่สตั้น ไม่อะไรทั้งนั้น ไม่เล่นมันเเล้ว”☼