GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทุกวันนี้เงินในเกมส์มันเฟ้อ มาก จนแทบไม่มีความหมายความสนุกเลยลดลง

doublea1

• Newbie
  • *
เพิ่มเติมอีกนิด

เราไม่ต้องไปคิดแทนผู้เล่นใหม่หรอกครับ ว่าเค้าจะหาเงินกันยังไง ถ้าเค้าเล่นไปสักพักเค้าก็จะเจอวิธีหาเงินนอกจากดอปขยะจากมอนมาขายแน่นอน ปล่อยให้มันไหลไปตามกลไกของมันดีกว่าไปบังคับเส้นทางดีกว่านะ เพราะนี้คือเสน่ห์ของเกมอสุรา ที่เกมอื่นๆไม่มี

เกมอื่นๆคุณต้องไหลไปตามระบบเกมคือคนเวลน้อยไม่สามารถหาเงินเยอะๆได้ เพราะถูกจำกัดด้วยเลเวล และมอนทุกตัวดอปของเหมือนๆกันคือขยะที่ไร้ค่า ทำอะไรไม่ได้นอกจากโยนทิ้ง วิธีหาเงินคือล่าบอส ดอปของมาขาย มันถึงถูกจำกัดด้วยเลเวล

แต่เกมอสุรา คนเวลน้อยถ้าเดินตลาดสักหน่อยจะเห็นเลยว่ามีของอะไรที่คนเค้าต้องการ เช่น เกลือ หาง่ายสุดๆเวล 10 ก็หาได้แล้วราคาแพง ทนๆแย่งพวกเวลสูงตีหน่อย ชั่วโมงนึงก็ได้ 500K แล้วครับ หรือเลเวลสูงขึ้นก็ไปล่าหมัดแมลงมาขาย หรือจะล่าผอบป้อกกี้ ก็ได้

เห็นไหมครับ เกมๆนี้ระบบดีกว่าเกมอื่นมาก แต่ต้องจำกัดเงินที่ไม่ได้มาจากน้ำพักน้ำแรงหน่อยหล่ะ เพราะมันเหมือนตัวเร่งให้ช่องว่างระหว่าง คนฐานะกลางๆ กับฐาระร่ำรวยห่างกันเกินไป