GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วอลอค จะสู้กับพาราเกราะแรร์90+หมวกผู้กล้าทองคำ=ต้านทาน 100% ทุกอย่าง ยังไงดี

3eCausez

• Full Member
โดด + เจ็ดเทพ สำหรับบี่ ยิ่งมีดูดอีก

โดด + หอกกางเขน + ตวัด สำหรับหอก ยิ่งมีดูดอีก

ไม่มีหนทางเลยที่พาลาจะแพ้

ไม่ใช่อยากให้วอชนะทุกอาชีพหรอกนะ

แต่

วอ แพ้หมดทุกอาชีพแล้วตอนนี้ สำหรับสายกายภาพ

ซึ่งในบรรดาสายเวท วอลอค กากสุด วิ พระ กดกายา สายกายภาพก็เดี้ยงไปหลายศพละ

วอ มีอะไรเหลือบ้างตอนนี้  woon_no
สายเวท วอเทพสุดและ อิอิ
อดอปแรดสุด

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
โดด + เจ็ดเทพ สำหรับบี่ ยิ่งมีดูดอีก

โดด + หอกกางเขน + ตวัด สำหรับหอก ยิ่งมีดูดอีก

ไม่ใช่อยากให้วอชนะทุกอาชีพหรอกนะ

แต่

วอ แพ้หมดทุกอาชีพแล้วตอนนี้ สำหรับสายกายภาพ

ซึ่งในบรรดาสายเวท วอลอค กากสุด วิ พระ กดกายา สายกายภาพก็เดี้ยงไปหลายศพละ

วอ มีอะไรเหลือบ้างตอนนี้  woon_no

สายเวทตีกันเอง พระสิน่าจะเทพสุด วอสาบไม่ติด มีแสงเทพ ทวนกระแสสัตว์อัญเชิญแทบทำไรไม่ได้ ดูดเลือดไม่ถึงพันอีก

แต่ถ้าสายเวทสู้กัยสายกายภาพ วอ กากสุด

Directorr

แต่

สายเวทตีกันเอง พระสิน่าจะเทพสุด วอสาบไม่ติด มีแสงเทพ ทวนกระแสสัตว์อัญเชิญแทบทำไรไม่ได้ ดูดเลือดไม่ถึงพันอีก

แต่ถ้าสายเวทสู้กัยสายกายภาพ วอ กากสุด

พระของ TOP vs วอของ TOP

อันนี้ประสบการณ์ตรง

พระใส่แรร์ผ้า95 จุ5 ค้อน99จุ5  อิจิส     เจอวอ ลูกแก้ว99จุ6  เกราะ95จุ6

จบได้ง่ายๆเลยล่ะครับ

คือผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าสาเหตุอะไรที่ทำให้ผมโดนสาปสับสนถึง 2-3วิ  ถึงแม้จะมีอ้อมกอด (อาจจะเป็นอย่างที่ความเห็นบนๆบอก)

ถ้าสาปกะโหลกแล้วควบคุมใส่พระ   แล้วสาปสับสนพระ ต่อให้มีอ้อมกอดก็เดินมั่ว  2-3วิ

แล้วพระโดนกระโหลก(สาป) ถ้าไม่วืด ก็แทบไม่รอดเลย ต่อให้ติดตะกุด 

กะโหลกของลูกแก้ว 99 โหดมากนะครับ แช่แข็งไปก็เสกใหม่ ฆ่าไปก็เสกใหม่

แต่ก็มีโอกาสที่พระจะชนะอยู่บ้างจากการแสง + วิ่งทวน   

แต่ส่วนใหญ่ 70% จะจบที่การโดน สับสน+กะโหลกระเบิดตาย

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ใส่แก้ว 94 แล้วเรียนฟื้นฟูมาสู้ เรียกโกเล็มช่วยป้องกัน แล้วเอาโกเล็มตบให้มันติดมึน แล้วศาสตร์ใส่ แล้วสาป ๆ ๆ แล้วกดสารพันสกิลที่ลดเลือดมันได้  G#007 G#007 G#007 G#007 G#007

ปล.กรูตอบประชดโว๊ย
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

แรร์วอ 95 เพิ่มระยะเวลาสาบนิ ใส่อ้อมกอดก็สาบไม่ติด ไม่ใช่หรอ
ถ้าแรร์95 มีอ้อมกอดก็สาปติดครับ แต่ระยะเวลาจะอยู่ประมาณ2วิ

samunpai1

แรร์วอ 95 เพิ่มระยะเวลาสาบนิ ใส่อ้อมกอดก็สาบไม่ติด ไม่ใช่หรอ
ถ้าแรร์95 มีอ้อมกอดก็สาปติดครับ แต่ระยะเวลาจะอยู่ประมาณ2วิ
แล้วถ้าแรร์พาลา 90+หมวกผู้กล้า 10 รวม 100+ อ้อมกอดอีก 100 เป็น 200% แรร์วอ 95 จะสาปติดมะ  woon_huh

7412300

• Jr. Member
  • **
 g#024   ตอบให้คับ  ในฐานะผมเล่นพาลา  ใส่ เกาะ 90     

มันไม่มีหรอคับ  ที่พาลาคนไหนที่จะบ้าใส่หมวกผู้กล้าทองคำ   คนที่จุ ส่วนมากเขาใส่หมวกเทพธิดากันคับ

เพราะมันเพิ่มเลือดและได้เอ็มพี จากหมวกเทพธิดา   อย่าลืมว่าพาลา  พลังมาจากการโจมตีกายภาพและเวทรวมกัน

ถ้าขืนไปใส่หมวกผู้กล้าทองคำ  ที่มีพลังป้องกัน 10+1  ป้องกันเวท 10+1   ถือว่าน้อยมาก  และเอ็มพี ก็ไม่ได้มีให้

พลังป้องกันก็น้อย  โจมตีเวทก็ลดลงอีก  ไม่คุ้มหรอคับที่จะใส่หมวกผู้กล้าทองคำ   g#035 g#035   

samunpai1

g#024   ตอบให้คับ  ในฐานะผมเล่นพาลา  ใส่ เกาะ 90     

มันไม่มีหรอคับ  ที่พาลาคนไหนที่จะบ้าใส่หมวกผู้กล้าทองคำ   คนที่จุ ส่วนมากเขาใส่หมวกเทพธิดากันคับ

เพราะมันเพิ่มเลือดและได้เอ็มพี จากหมวกเทพธิดา   อย่าลืมว่าพาลา  พลังมาจากการโจมตีกายภาพและเวทรวมกัน

ถ้าขืนไปใส่หมวกผู้กล้าทองคำ  ที่มีพลังป้องกัน 10+1  ป้องกันเวท 10+1   ถือว่าน้อยมาก  และเอ็มพี ก็ไม่ได้มีให้

พลังป้องกันก็น้อย  โจมตีเวทก็ลดลงอีก  ไม่คุ้มหรอคับที่จะใส่หมวกผู้กล้าทองคำ   g#035 g#035   
 woon_yes woon_yes woon_yes
ถึงได้บอกยุวาเกราะนี้มันเน่า ไม่เห็นว่ามันจะเทพตรงไหน ขนาด 95 จุ 6 ลดโป๊ะ 10 อมตะ 1 วิ ยังกากเลย เทียบแรร์ 95 อาชีพอื่นไม่ได้สักนิด  g#015 g#015 g#015

โจมตีเวทย์มันลดลงตรงไหนครับถ้าใส่หมวกผู้กล้าทองคำ ถ้าเป็นผม มีเกราะแรร์พารา90 คงใส่กับหมวกผู้กล้าอะครับ จะใส่ทำไมหมวกเทพธิดา พาราดินกันเยอะอยู่แล้ว เปิดกายาเข้าไปอีก เรียกเกราะ เกราะสัจธรรม เอาต้านทานไว้ดีกว่า

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

โจมตีเวทย์มันลดลงตรงไหนครับถ้าใส่หมวกผู้กล้าทองคำ ถ้าเป็นผม มีเกราะแรร์พารา90 คงใส่กับหมวกผู้กล้าอะครับ จะใส่ทำไมหมวกเทพธิดา พาราดินกันเยอะอยู่แล้ว เปิดกายาเข้าไปอีก เรียกเกราะ เกราะสัจธรรม เอาต้านทานไว้ดีกว่า

ช่วยให้พาลายืนได้นานขึ้นด้วย ไม่ติดอัศนีบาต ยิงขา ธรณีไม่ลด กระแทก ทลาย ผ่าสามภพ สกัดขา ลดเกราะ ไม่เป็นผล รู้สึกว่าถ้าต้านทาน100%+ แสงเทพไม่ลดแม่นด้วย ดูยังไงๆ ก็ยืนได้นานมากขึ้นเบย  g#031 g#031 g#031

ChampSutee

• **
  • ลุงแชมป์ PRD.Thailand & thailandarchery
เมื่อก่อน พาลาดิน ไม่มีต้านทาน แพ้ วอ ตลอด
พอ พาลาดิน เก่งขึ้นมาหน่อย วอ กลับรับไม่ได้
เกราะ พาลา 90 ไม่ได้มีใส่กันทุกคนหรอกครับ
แรร์วอเองก็ใช่จะกระจอกที่ไหน ให้อาชีพอะไรเก่งขนาดไหน
ถ้าเทคนิกการเล่นมันเทพ ก็ไม่เห็นต้องกลัวนี่ครับ
 ไปดูนักเล่นเก่งๆเขาเล่นกันสิ มันมีอาชีพไหนได้เปรียบเสียเปรียบกันหรอก มันอยู่ที่แนวใครแนวมัน
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

7412300

• **
เมื่อก่อน พาลาดิน ไม่มีต้านทาน แพ้ วอ ตลอด
พอ พาลาดิน เก่งขึ้นมาหน่อย วอ กลับรับไม่ได้
เกราะ พาลา 90 ไม่ได้มีใส่กันทุกคนหรอกครับ
แรร์วอเองก็ใช่จะกระจอกที่ไหน ให้อาชีพอะไรเก่งขนาดไหน
ถ้าเทคนิกการเล่นมันเทพ ก็ไม่เห็นต้องกลัวนี่ครับ
 ไปดูนักเล่นเก่งๆเขาเล่นกันสิ มันมีอาชีพไหนได้เปรียบเสียเปรียบกันหรอก มันอยู่ที่แนวใครแนวมัน

เห็นด้วย คับ........... g#004 g#004

หญิง

พาลาที่มีเกราะ90กะใส่หมวกผู้กล้าทองคำเล่นสายต้านทาน สายนี้มีพาลากิวหญิงอยู่คนหนึ่งบ้าเล่นสายนี้ ถ้าจะมองโดยภาพรวมแล้วก็ถือว่าค่อนข้างดีนะและซี3พวกเกราะก็หนาป้องกันแยอะมากและส่วนมากพาลาสู้กับอาชีพอะไรก็แล้วแต่ก็ต้องวัดกันที่ซี3แม้แต่พาลาด้วยกันแต่บางอาชีพแค่7เทพก็พอ ในกรณีสงครามกิว เบลดดาบ3ติดมึน เทรหน้าไม้94 วอสาบ ชาร์ปยิงสกัด ป้อมน้ำแข็ง และอะไรอีกมั่ง พวกเลือดก็ได้มาจากลงivtกับกะพุน ดังนั้นสายนี้ก็ดีแต่ก็ต้องเสียอะไรบางอย่างเพื้อต้องแลกอะไรบางอย่างเหมือนกัน  g#016

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
พาลากันเวทเยอะมาก แถมยังมีต้านทาน เกราะคุ้มกายอีก

วอยิงเวทกากมากใครๆก็รู้

มีแต่เวทมืดที่ช่วยแต่ทว่าสาบไม่มีผล วอจะสู้อย่างไร

อยากให้ทีมงานถ่ายคลิปการต่อสู้ให้ดูหน่อย ทำอย่างไรถึงชนะ
ถ้าพาราดินต้านทาน 105 ทุกอย่าง วอปกติจะสาปไม่เข้า แต่ถ้ามีเกราะวอ95 จุหก จะสาปเข้าประมาณ2 วินาที ระหว่างนั้นจะเอาหมากัดก็ได้ พาราถึงจะกันโปะเยอะ แต่ก็กันโปะหมาไม่รอดสักคน

พาลา blade topไงหมากัดไม่เข้าต้องสาบก่อน
พาลา มีเรียกเกราะนะเออ   เกราะแตกปุ๊บ หมาก็ตาย คนอาจจะไปด้วย ยิ่ง พาลาโหดๆ เดินเข้ามาใกล้ โดนเกราะดูดเลือดไม่กี่ทีก็ตาย

ChampSutee

• **
  • ลุงแชมป์ PRD.Thailand & thailandarchery
เอาเถอะน่า ให้มันเก่งเทพขนาดไหน มันก็ต้องนอนทั้งนั้นแหละ
ของแบบนี้มันอยู่ที่จะเล่นยังไง มากกว่า ตามแบบของตัวเอง ตามทุนของตัวเอง
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039