GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กายาหมอก

oatcha

• Full Member

ถ้าหากไม่มีบัพกายาหมอก
ลองคิดสภาพวิซาร์ด ยืนตี เบอเซิกเกอร์ระเบิดคลั่ง 
บัพกายาหมอก สามารถยืดเวลาการตายออกไป5วินาที แต่5วินาที ระเบิดคลั่งของเบอเซิกเกอร์ก็ยังไม่หมด
ถ้าหากไม่มีบัพกายาหมอก ก็คงเห็นภาพตามๆกัน อีกอย่างหนึ่ง แพทหน้า วิซาร์ดจะถูกหักความต้านทานทุกชนิดออก50เปอเซ็น  ถ้าหากเบอเซิกเกอร์กดระเบิดคลั่ง  แล้ววิซาร์ดกดกายาหมอกไม่ทัน  ก็จะติดอัมพาทให้เบอเซิกโจมตีสบายๆ และโอกาศจะกดกายาหมอกทัน ก็ยาก

หรือแบทเทิล1-1 วิซาร์ดกับแอสแซนซิน หรือเทรเซอร์ฮันเตอร์
ในนั้นจะไม่มีบัพ เมื่อเริ่มต่อสู้ แอสแซนซิน/เทร สามารถพรางตัวหนีแล้วรอฆ่าได้
โดยที่วิซาร์ดไม่สามารถมองเห็นได้  และสกิลหมู่ ก็ไม่สามารถวางได้เต็มแมพ  ทำให้ทั้ง2อาชีพ ได้เปรียบอยู่ดีไม่ไช่หรอ

บางคนยังไม่เห็นภาพ
ลองคิดถึง วิซาร์ด 1-1 กับเซนจูเรี่ยนสายปืน
  สายปืน โหดโคตรๆ  พรางได้อีก  ยิงก็รัว แรงมากๆ   มันสามารถวิ่งตามไล่ยิงวิซาร์ดจนทั่วแมพได้เลย
ถ้าลูกปืนหมด ก็วิ่งหลบแล้วพรางเติมลูก แล้วซุ่มยิง แบบนี้ ก็ได้เปรียบอยู่ดีไม่ไช่หรอ

การยกตัวอย่างอาชีพที่กล่าวมานั้นไม่ต้องบอกนะว่า วิบางคนโหดจะตาย ฆ่าได้อยู่แล้ว  แต่ที่ผมบอกไปนั้น เป็นการสมมุติการต่อสู้ระหว่าง ผู้เล่นวิซาร์ดและผู้เล่นอาชีพดังกล่าวที่เทพที่สุดในสายอาชีพ  ไม่ไช่สมมุติให้วิซาร์ดระดับเทพกับฝ่ายตรงข้ามระดับเลเวล41

คุณเล่นวิ แล้วแพ้เบอ เเพ้ทหาร แบบตัวต่อตัว. เลิกเล่นเถอะครับ

ลำคานละ  ได้อ่านบ้างรึปล่าว
อ่านให้จบหรือยัง
การยกตัวอย่างอาชีพที่กล่าวมานั้นไม่ต้องบอกนะว่า วิบางคนโหดจะตาย ฆ่าได้อยู่แล้ว  แต่ที่ผมบอกไปนั้น เป็นการสมมุติการต่อสู้ระหว่าง ผู้เล่นวิซาร์ดและผู้เล่นอาชีพดังกล่าวที่เทพที่สุดในสายอาชีพ  ไม่ไช่สมมุติให้วิซาร์ดระดับเทพกับฝ่ายตรงข้ามระดับเลเวล41

เล่นวิละฆ่าเบอไม่ได้ ก็ไปแขวนคอตายใต้ต้นสตอเบอรี่เหอะ
ไ่ม่ก็เลิกเล่นไปเลย จะได้ไม่ต้องมาร้องขอให้ปรับโน่นปรับนี้ ฟรวย

โอเค ผมเลิกเล่นก็ได้ แต่ยังไงก็ขอให้ปรับบัพนี้ให้สมบูรณ์ด้วยนะคับทีมงาน
   โอเค ผมกากไปหน่อย  กากในเกม   ไม่ใช่คนบางพวก  โหดมาก = ติดเกมมาก
ตอนแรกกะว่ากระทู้นี้ จะไม่มีดราม่าเกิดขึ้น  และผมก็ไมได้ขอร้องให้ปรับด้วย  อ่าน ใหม่นะ แค่ถามว่า มันผิดพลาดหรือปล่าว
นายมาด่าคนอื่น คิดถึงความรู้สึกคนอื่นด้วย หลายๆคนมาด่าไม่ให้ปรับแล้วก็บ่นๆว่าเกมไม่พัฒนา ...
ไม่รู้จะพูดอะไร แค่อยากบอกว่า ด่าไปก็ไม่มีอะไรดี   ทั้งตัวเองและคนถูกด่า มันอาจจะเป็นผลเสียได้ในอคาคตแม้แต่ในอินเตอร์เน็ต
โอ๊ย ขนาดตัวเองพิมพ์เองยังขัดแย้งกันเองเลยเด็กน้อยเอ๊ย ทำเป็นพูดพร่ามทำเพลงร่ายมาซะยืดยาว สังเกตุมาหลายวันแระ  g#015 g#015 g#015
 g#037 g#037 g#037
   อั๊ยยะ! เหล่าเมียหลวงหันมาทำศึกกันเองละ  g#033 g#033

Vyse..z

เด็กมันมางอแง จีก็เล่นกะมันเนอะ
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

IkammVEVO >3<

• IkammVEVO
  • Newbie
  • *
ทางทีมงานกำลังดำเนินการแก้ไขอยู่ครับ

คาดว่าน่าจะเสร็จทันพร้อมกับ stable ครับ
ผมยังไม่เห็นด้วยที่จะปรับให้ กายาหมอกกัน หน้าไม้99 กับยิงต่อเนื่องของทหารได้ครับ อย่าลืมว่ามันเป็นเเค่ไม้เท้าเวล 89 จะให้หลบหน้าไม้99 ได้ทุกนัดทุกเม็ด หลบสกิลยิงต่อเนื่องที่เป็นสกิลสําคัญของทหารได้ทุกนัดเเบบนี้มันเวอร์เกินครับ ขอคัดค้าน ที่จะปรับไม้หมอกมายาครับ ถ้าจะให้หลบหน้าไม้2หัว ยังพอเข้าใจได้เพราะมันเป็นหน้าไม้เวล 79 g#033  ความเห้นของผม อาวุธเวล 89 ไม่สมควรมีความสามารถที่จะหลบการโจมตีของอาวุธเวล99 ได้สักอาชีพด้วยซํ้าครับ นําไปพิจารณาด้วยนะครับทีมงาน
อยากถามครับว่า
ทักษะ อำนาจแห่งสรรพธาตุของแรร์วิ 95 เพิ่มอะไรมั่งไม่จุติแรร์นะครับ
อยากทราบรายละเอียดของทักษะคับ

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
ในส่วนของทักษะกายาหมอกนั้นยังไม่มีการปรับในเร็วๆ นี้แต่นอนครับ เนื่องจากการปรับนั้นมีขั้นตอนที่ซับซ้อน

เพราะต้องไปปรับที่ตัวทักษะประเภททำความเสียหายมากกว่า 1 ครั้งในการโจตีครั้งเดียวทุกทักษะครับ

เนื่องจากตอนที่เขียนโค๊ดนั้นเขียนให้ความเสียหายครั้งแรกเป็นกายภาพแต่ครั้งต่อมาเป็นเวทครับ

เมื่ออัพเดท Stable 12 เสร็จเรียบร้อยและไม่มีข้อผิดพลาดใดๆ แล้ว ทางทีมงานจะประชุมการแก้ไข ทักษะกายาหมอกอีกครั้งครับ

ว่าจะปรับหรือไม่ และถ้าปรับจะปรับอย่างไร ครับ

ทางทีมงานกำลังดำเนินการแก้ไขอยู่ครับ

คาดว่าน่าจะเสร็จทันพร้อมกับ stable ครับ
ผมยังไม่เห็นด้วยที่จะปรับให้ กายาหมอกกัน หน้าไม้99 กับยิงต่อเนื่องของทหารได้ครับ อย่าลืมว่ามันเป็นเเค่ไม้เท้าเวล 89 จะให้หลบหน้าไม้99 ได้ทุกนัดทุกเม็ด หลบสกิลยิงต่อเนื่องที่เป็นสกิลสําคัญของทหารได้ทุกนัดเเบบนี้มันเวอร์เกินครับ ขอคัดค้าน ที่จะปรับไม้หมอกมายาครับ ถ้าจะให้หลบหน้าไม้2หัว ยังพอเข้าใจได้เพราะมันเป็นหน้าไม้เวล 79 g#033  ความเห้นของผม อาวุธเวล 89 ไม่สมควรมีความสามารถที่จะหลบการโจมตีของอาวุธเวล99 ได้สักอาชีพด้วยซํ้าครับ นําไปพิจารณาด้วยนะครับทีมงาน
อยากถามครับว่า
ทักษะ อำนาจแห่งสรรพธาตุของแรร์วิ 95 เพิ่มอะไรมั่งไม่จุติแรร์นะครับ
อยากทราบรายละเอียดของทักษะคับ

รายละเอียดไอเทมแรร์ผู้เล่นสามารถเข้าไปดูได้ที่ http://blog.gameindy.com/?p=7312 และ http://blog.gameindy.com/?p=7489 ครับ

อยากให้เพิ่มตรงส่วนของเวลาหน่อยก็ดีนะ g#012 g#012 เพราะมันน้อยมาก ขอสัก10วิก็ยังดี ให้มันหายอัมพาตจากเบอระเบิดคลั่ง

FFiM

อยากให้เพิ่มตรงส่วนของเวลาหน่อยก็ดีนะ g#012 g#012 เพราะมันน้อยมาก ขอสัก10วิก็ยังดี ให้มันหายอัมพาตจากเบอระเบิดคลั่ง

ถ้าไม่กากเกินไป5วิก้เหลือเฟือละครับ ฆ่าได้หลายอาชีพเลยนะ
ปล.กระทู้นานแล้วน้ะ g#017

๓$ellconfident๓

• Jr. Member
  • **
  • รักเเท้ไม่มีวันเเพ้ถ้ามันมีทั้ง2คน :))
โดยจากที่เล่นเบอก้อ เซงๆวิกรงลงเพลิงนะ ท้า มันเล่น คทา ไม่ผอบ เรามีพระฟู กดยืน+อาหาร หลายๆทีที่ไม่ตายอยู่
เเต่ ที่เบอชนะ ได้ท้าวิไม่เล่นเพลิงิก้อ คือ คลุม99อะนะ พสุธามา ศรเวท มาสะท้อนไรงี้วิตาย หรือเพลิงมาตายคู่ โดยรวมวิภาษีดีฟ่า วิ่งๆ สกิว วิ่งๆๆๆ woon_yes