GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กายาหมอก

~ป๊าของตัวเล็ก+

• Jr. Member
  • **
  • ขำอ่ะ ใหญ่แต่นม แต่สมองนิดเดียว
อยากสรุปให้ทีมงานแก้ไขนะคับ
ที่สามารถตีเข้าบัพกายาหมอกได้
1.เซนจูเรียนยิง4นัด
2.หน้าไม้สองหัว ยิงทีละ2นัด
3.หน้าไม้เฝ้าประตูนรก ยิงทีละ3นัด
4.แอสแซนซินพรางตี
ส่วนตัวก็เจอมาแค่นี้คับผม

แก้แบบนี้ เิมิงไม่ขอให้กายาหมอกบัพได้ 10 นาทีไปเลยละ แล้วเอาสกิลยิงกระจุย ยิงต่อเนื่อง พรางของอาชีพอื่นเอาออกไปเลยดิ
เห็นแต่ความเกรียนส่วนตัว แพ้แล้วโวยวาย 5555555+++

ได้เวลาอิแถก ปลดประจำการแว้ววววว

samunpai1

• Full Member

• **
  • ขำอ่ะ ใหญ่แต่นม แต่สมองนิดเดียว
ทางทีมงานกำลังดำเนินการแก้ไขอยู่ครับ

คาดว่าน่าจะเสร็จทันพร้อมกับ stable ครับ

เป็นข้อผิดพลาดจริงดิ !?
พอถูกแก้ไขเมื่อไร อาวุธใดๆก็ทำไรวิไม่ได้ใน 5 วิเลยนะ ดีเลก็นิดเดียว
สายกายภาพเริ่มกลับมาได้รับความนิยม จะทำให้สายกายภาพคนเล่นลดลงอีกแล้วไง
ไม้เท้าอันนี้มันจะเป็นปัญหาแน่ในอนาคต

พูดซะใหญ่โตเลยอะ
คือ เมื่อก่อน สายเวทย์ส่วนมากไม่สามารถยืนต่อสู้กับสายกายภาพได้แบบ1-1เลย เพราะสายเวทจะตายก่อนเสมอๆ
 จึงมีไม้หมอกมายาขึ้นมา อย่างน้อยก็หลบกายภาพได้5วิ แต่โดนโจมเวทแรงขึ้น2เท่า  5วินาทีเนี่ย ถ้าสายกายภาพคิดดีๆก่อนนะ ชนะแน่นอน  เพราะเจอทีไรสายกายภาพวิ่งมาตี กดบัพกายาหมอกแล้วค่อยวิ่งหนี จะหนีคราวนี้ก็ไม่ทันแล้ว  ถ้าสายกายภาพสามารถปรับปรุง แก้ไข ความสามารถของตัวเอง บัพกายาหมอก ก็ไม่สามารถทำอะไรได้เลย
 เช่น หลอกว่าจะเข้าไปตี แต่เดินออกมา อันนี้โดนบ่อย  ดันเผลอกดกายาหมอกไป จบเลย โดนกายภาพกลับมาฆ่า

เอาไหนมาว่าสายเวทย์สู้กายภาพ 1-1 ไม่ได้ กากเองรึป่าว วิประเดี๋ยวนี้ขี้หมูขี้หมาเลือด 8000+ แล้วนะ
นายมันกากเองมากกว่า เจอยิงกระจุยดอกเดียวนอนแล้วมาโวยให้ปรับอ่ะ

ได้เวลาอิแถก ปลดประจำการแว้ววววว

oatcha

อยากให้โจมตีสวนกลับบองเบลดเปิดทั้งการโจมตีด้วยเวทจัง เบลดจะได้มีคนพูดถึงและต้องมาปรับกันใหม่มั่ง ไม่ไช่มาแอบปรับกันเอง  woon_555 woon_555

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป

จึงต้องปรับให้ส่งผลกับการโจมีตีที่สร้างความเสียหายทางกายภาพทั้งหมดครับ ไม่ว่าจะเป็น ฟัน แทง ตี ยิง ต่อย ทุบ ฟาด ฯลฯ ครับ

ยกตัวอย่างเช่น หน้าไม้ 2 หัว มีสามารถโจมตีโดยหมุดสองดอกในเวลาเดียวกันแต่พลังโจมตีต่ำสุดลดลง 150 พลังโจมตีสูงสุดลดลง 300

ซึ่งก็คือการ "ยิง" ออกไป 2 ดอกนั้นเอง และการ "ยิง" ก็เป็นการโจมตีทางกายภาพครับจึงต้องปรับให้ความสามารถกายาหมอกมีโอกาศหลับได้ทั้ง 2 ดอกครับ

offza533

• **
ถ้าปรับในส่วนนี้ก็ต้องปรับให้หมดทุกกรณี เช่น โล่02 ที่ควรจะกันโป๊ะทุกดอกของยิงกระจุยให้มันครบตามเวลาที่กำหนด 2 วิด้วย ใช่หรือไม่?

TAMA

• Sr. Member
ถ้าปรับในส่วนนี้ก็ต้องปรับให้หมดทุกกรณี เช่น โล่02 ที่ควรจะกันโป๊ะทุกดอกของยิงกระจุยให้มันครบตามเวลาที่กำหนด 2 วิด้วย ใช่หรือไม่?
รบกวนให้แจ้งเรายละเอียดเข้ามาที่นี่ครับ
http://support.gameindy.com/

จะรวบรวมแล้วส่งให้ฝ่ายที่เกี่ยวข้องตรวจสอบอีกครั้งครับ

~๐ Ryan ๐~

จึงต้องปรับให้ส่งผลกับการโจมีตีที่สร้างความเสียหายทางกายภาพทั้งหมดครับ ไม่ว่าจะเป็น ฟัน แทง ตี ยิง ต่อย ทุบ ฟาด ฯลฯ ครับ

ยกตัวอย่างเช่น หน้าไม้ 2 หัว มีสามารถโจมตีโดยหมุดสองดอกในเวลาเดียวกันแต่พลังโจมตีต่ำสุดลดลง 150 พลังโจมตีสูงสุดลดลง 300

ซึ่งก็คือการ "ยิง" ออกไป 2 ดอกนั้นเอง และการ "ยิง" ก็เป็นการโจมตีทางกายภาพครับจึงต้องปรับให้ความสามารถกายาหมอกมีโอกาศหลับได้ทั้ง 2 ดอกครับ
ก็มันแค่ 95  ไม่ใช่ 100นี่นา  จะทดสอบได้ยังไงว่ายิงโดนเพราะบัคหรือยิงโดนเพราะอยู่ใน 5%

salay

• Newbie
  • *
เอาเข้าไป ไม้เท้าเวล 89 หลังจากนี้จะกันได้ทุกอย่าง
แม้แต่อาวุธแรร์ระดับ 99 ของสายกายภาพก็ไร้ค่า ถ้าเจอสกิลกายาหมอก
ถามจริงจะเอาสายกายภาพให้ดับดิ้นกันเลยใช่ไหม
คุณคิดว่าทำแบบนี้แล้วสายกายภาพจะสู้สายเวทไหวหรอ

ต่อไปหน้าไม้ประตูนรก เทพแค่ไหน เจอวิใส่ไม้หมอกมายา ก็ฆ่าได้แล้ว เอาเถอะเกมนี้ปรับซะมึนไปหมด ของ 89 ชนะของ 99 ได้ เจริญจริง

o0-pk-0o

เอาเข้าไป ไม้เท้าเวล 89 หลังจากนี้จะกันได้ทุกอย่าง
แม้แต่อาวุธแรร์ระดับ 99 ของสายกายภาพก็ไร้ค่า ถ้าเจอสกิลกายาหมอก
ถามจริงจะเอาสายกายภาพให้ดับดิ้นกันเลยใช่ไหม
คุณคิดว่าทำแบบนี้แล้วสายกายภาพจะสู้สายเวทไหวหรอ

ต่อไปหน้าไม้ประตูนรก เทพแค่ไหน เจอวิใส่ไม้หมอกมายา ก็ฆ่าได้แล้ว เอาเถอะเกมนี้ปรับซะมึนไปหมด ของ 89 ชนะของ 99 ได้ เจริญจริง
5วินี่ล้างทั้งแมพได้เลยหรอคับ ผมถามหน่อย

• **

อยากเกิดเป็นลูกเมียหลวงแบบวิจัง

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

ขอแก้อะไรพี่แกให้หม๊ดดดดด
เกราะแรร์ใส่ความสามารถมาพอมีคนโวยว่ามันกาก รีบถอดออกไปปรับเชียว
กะเทรนี่มันปรับไปกี่ครั้งแล้วเนี่ย  g#037 g#037 g#037 g#037
ตอนนี้ของเทรในเซิฟพิภพราคาชิบหายวายป่วงหมดแล้วคร่า คนหนีกันหมดแล้ว
เกมส์บ้าอะไรของมันวะเนี่ย หักดิบผู้เล่นแบบกูจะเปลี่ยนใครจะทำไมอำนาจอยู่ในมือกู

เทรฝึกซีหยุดมากว่าจะระดับ 10 บางคนเป็นปีๆ อย่างไวๆก็เป็นเดือนค่าไฟเท่าไหร่
คอมพังเท่าไหร่ต่อเท่าไหร่ พอมีคนมาร้องว่าหยุดมันโกง ก็ปรับ ปรับมากี่ครั้งแล้วเนี่ย  g#037 g#037
ปรับตั้งกะจีเอ็มชุดก่อน ยันชุดใหม่เลยนะ เดี๋ยวไอ้ชุดนี้ออกยกชุด ประเดี๋ยวชุดใหม่มันก็มาปรับอีก
ตบหัวผู้เล่นชัดๆ เหมือนกับผู้เล่นเป็นหมา โยนข้าวให้กิน จะกินก็กิน ไม่กินก็อด
เหมือนตอนนี้เทรโดนปรับ ผู้เล่นออกมาโวยขอยารีชีพไม่ลดเวล แล้วนำ C3 มาใส่ให้กับอาชีพใหม่ที่รี
ดันหักดิบ ให้แค่รีสกิล รีทำห่าอะไรรีสกิล รีทำไมเหรอ มึงเล่นปรับ C3 แต่ดันเอารีสกิลมาให้
จะให้รีสกิลเป็นอะไรหะ จากหน้าไม้ จะให้ไปเล่นมีดเหรอ มันตรงจุดมั้ยฟรวย...

salay

• Newbie
  • *

5วินี่ล้างทั้งแมพได้เลยหรอคับ ผมถามหน่อย

ล้างแมพได้หรือเปล่ายังไม่รู้ ไว้รอปรับให้กันกายภาพได้ทุกดอกก่อน เดี้ยวรู้เอง
แต่รู้แค่ว่า ถ้าสายกายภาพ 1-1 กับสายเวท
คุณคิดว่าเห็นสายเวทกดกายาหมอก แล้วสายกายภาพจะเดินหนีทันไหม
สายเวทโกยแน่บนะ แต่สายกายภาพเดินความเร็วปกติ จะหนีทันไหม
อาวุธที่เคยยิงออกหลายๆดอก ต่อไปจะยิงผู้ที่อยู่ในสถานะกายาหมอกไม่เข้าแล้ว

noname

• **
ทางทีมงานกำลังดำเนินการแก้ไขอยู่ครับ

คาดว่าน่าจะเสร็จทันพร้อมกับ stable ครับ
ผมยังไม่เห็นด้วยที่จะปรับให้ กายาหมอกกัน หน้าไม้99 กับยิงต่อเนื่องของทหารได้ครับ อย่าลืมว่ามันเป็นเเค่ไม้เท้าเวล 89 จะให้หลบหน้าไม้99 ได้ทุกนัดทุกเม็ด หลบสกิลยิงต่อเนื่องที่เป็นสกิลสําคัญของทหารได้ทุกนัดเเบบนี้มันเวอร์เกินครับ ขอคัดค้าน ที่จะปรับไม้หมอกมายาครับ ถ้าจะให้หลบหน้าไม้2หัว ยังพอเข้าใจได้เพราะมันเป็นหน้าไม้เวล 79 g#033  ความเห้นของผม อาวุธเวล 89 ไม่สมควรมีความสามารถที่จะหลบการโจมตีของอาวุธเวล99 ได้สักอาชีพด้วยซํ้าครับ นําไปพิจารณาด้วยนะครับทีมงาน

ถ้าอย่างนั้น อาวุธทุกชนิดที่เลเวลต่ำกว่า99 ก็ไม่สามารถตีเข้าเกราะเวล99ได้ด้วยซ้ำ เพราะเวลต่ำกว่า

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
ในส่วนของทักษะกายาหมอกนั้นยังไม่มีการปรับในเร็วๆ นี้แต่นอนครับ เนื่องจากการปรับนั้นมีขั้นตอนที่ซับซ้อน

เพราะต้องไปปรับที่ตัวทักษะประเภททำความเสียหายมากกว่า 1 ครั้งในการโจตีครั้งเดียวทุกทักษะครับ

เนื่องจากตอนที่เขียนโค๊ดนั้นเขียนให้ความเสียหายครั้งแรกเป็นกายภาพแต่ครั้งต่อมาเป็นเวทครับ

เมื่ออัพเดท Stable 12 เสร็จเรียบร้อยและไม่มีข้อผิดพลาดใดๆ แล้ว ทางทีมงานจะประชุมการแก้ไข ทักษะกายาหมอกอีกครั้งครับ

ว่าจะปรับหรือไม่ และถ้าปรับจะปรับอย่างไร ครับ

salay

• Newbie
  • *
ในส่วนของทักษะกายาหมอกนั้นยังไม่มีการปรับในเร็วๆ นี้แต่นอนครับ เนื่องจากการปรับนั้นมีขั้นตอนที่ซับซ้อน

เพราะต้องไปปรับที่ตัวทักษะประเภททำความเสียหายมากกว่า 1 ครั้งในการโจตีครั้งเดียวทุกทักษะครับ

เนื่องจากตอนที่เขียนโค๊ดนั้นเขียนให้ความเสียหายครั้งแรกเป็นกายภาพแต่ครั้งต่อมาเป็นเวทครับ

เมื่ออัพเดท Stable 12 เสร็จเรียบร้อยและไม่มีข้อผิดพลาดใดๆ แล้ว ทางทีมงานจะประชุมการแก้ไข ทักษะกายาหมอกอีกครั้งครับ

ว่าจะปรับหรือไม่ และถ้าปรับจะปรับอย่างไร ครับ

ดีแล้ว มีการประชุมว่าจะแก้หรือไม่แก้
ถ้าปรับไม้หมอกมายา ก็ขอให้ปรับออกมาให้สายกายภาพพอสู้ได้บ้าง
ไม่ใช่หลบกายภาพทุกดอก แบบนั้นมันเกินไป เกินไปมากเลยละ

ลองคิดนะ ตอนนี้ไม้หมอกมายายังไม่มีปัญหาอะไร เพราะการโจมตีเบิ้ล ยังสามารถตีโดนได้อยู่
แต่ถ้าปรับแบบให้หลบกายภาพทุกดอก ไม่ว่าจะเบิ้ลก็หลบได้
แบบนี้จะเป็นการทำให้สายกายภาพสู้กับสายเวทได้ยากลำบากมาก และดูเหมือนจะอวยสายเวทเกินไป