GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กายาหมอก

noname

• Jr. Member
  • **
 ผิดบอร์ดนิดหน่อยนะคับ
เห็นว่าบอร์ดนี้มีแค่บอร์ดเดียวที่มีทีมงานมาเช็คดูบ่อยๆ

กายาหมอก  เมื่อกดใช้บัพกายาหมอกจะมีเวลา5วินาที สามารถหลบการโจมตีทางกายภาพได้95เปอเซ็น แต่โดนพลังเวทย์แรงขึ้น2เท่า
แต่ไม่สามารถใช้ได้กับ เซนจูเรียนยิง4นัด เทรเซอร์ ไม้เท้าสองหัว ไม้เท้าเฝ้าประตูนรก  เพราะมันยิงออกมาหลายลูกในการโจมตีครั้งเดียว
บัพกายาหมอกสามารถกันได้แค่นัดแรก เซนจูเรียนยิงมา4นัด จะเข้า3 ไม่เข้า1  เทรเซอร์ ก็ยิงมาจะเข้าหมดยกเว้นนัดแรก
 อยากถามทีมงานว่า ทีมงานตั้งใจให้มันเป็นแบบนี้ หรือ มันเป็นความผิดพลาดครับ
    หวังไว้ว่าจะเป็นความผิดพลาดนะครับ

3eCausez

• Full Member
ถ้ามันเป็นความผิดพลาดก็ปล่อยมันผิดพลาดต่อไปเถอะครับ จะให้ไม้เท้าเวล89 หลบการโจมตีกายภาพได้ทุกสกิล ทุกนัด ดูจะเวอร์เกินไปครับ ถ้านําไปใส่ในไม้99 ก็ว่าไปอย่าง

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ถ้ามันเป็นความผิดพลาดก็ปล่อยมันผิดพลาดต่อไปเถอะครับ จะให้ไม้เท้าเวล89 หลบการโจมตีกายภาพได้ทุกสกิล ทุกนัด ดูจะเวอร์เกินไปครับ ถ้านําไปใส่ในไม้99 ก็ว่าไปอย่าง
เราตามนายมา

เห็นว่าบอร์ดนี้มีแค่บอร์ดเดียวที่มีทีมงานมาเช็คดูบ่อยๆ

กายาหมอก  เมื่อกดใช้บัพกายาหมอกจะมีเวลา5วินาที สามารถหลบการโจมตีทางกายภาพได้95เปอเซ็น แต่โดนพลังเวทย์แรงขึ้น2เท่า
แต่ไม่สามารถใช้ได้กับ เซนจูเรียนยิง4นัด เทรเซอร์ ไม้เท้าสองหัว ไม้เท้าเฝ้าประตูนรก  เพราะมันยิงออกมาหลายลูกในการโจมตีครั้งเดียว
บัพกายาหมอกสามารถกันได้แค่นัดแรก เซนจูเรียนยิงมา4นัด จะเข้า3 ไม่เข้า1  เทรเซอร์ ก็ยิงมาจะเข้าหมดยกเว้นนัดแรก
 อยากถามทีมงานว่า ทีมงานตั้งใจให้มันเป็นแบบนี้ หรือ มันเป็นความผิดพลาดครับ
    หวังไว้ว่าจะเป็นความผิดพลาดนะครับ

ผมใช้ไม้เท้ากายาหมอก ชนะเทร2หัว 3หัวสบายเลยนะคับ รวมถึงทหารสายปืนด้วย เพราะฉนั้นอย่าไปคิดมากคับ มันยิงทะลุกายาหมอกได้ ก็ตีมันให้ตายจะได้ยิงไม่ได้  g#017

3eCausez

เราตามนายมา

ผมใช้ไม้เท้ากายาหมอก ชนะเทร2หัว 3หัวสบายเลยนะคับ รวมถึงทหารสายปืนด้วย เพราะฉนั้นอย่าไปคิดมากคับ มันยิงทะลุกายาหมอกได้ ก็ตีมันให้ตายจะได้ยิงไม่ได้  g#017
นายตามเราเพราะรักใช่มั้ย

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

Buzaba`

• แด๊นนนนน

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานขออนุญาตย้ายกระทู้นี้ไปที่เรื่องเล่าฯ นะครับ และทางทีมงานจะพยายามดูให้ทั่วถึงนะครับ

noname

• **

อันนี้ก็ใช่อะครับ แต่5วินาที ให้มาแค่5วินาที เพราะหลบกายภาพได้ทุกสกิล
 แต่มีความผิดพลาดที่มีอาวุธยิงเข้าได้อะคับ  อยากให้ปรับให้หลบกายภาพได้จริงๆ95เปอเซน และทุกๆการโจมตีในเวลา5วินาทีมากกว่าครับ ไม่ไช่5วินาที แต่มีบางอาวุธโจมตีเข้า
 ยังไงก็ขอดูทางทีมงานก่อนละกัน ว่าเขาจะพิจารณายังไง

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานกำลังดำเนินการแก้ไขอยู่ครับ

คาดว่าน่าจะเสร็จทันพร้อมกับ stable ครับ

salay

• Newbie
  • *
ทางทีมงานกำลังดำเนินการแก้ไขอยู่ครับ

คาดว่าน่าจะเสร็จทันพร้อมกับ stable ครับ

เป็นข้อผิดพลาดจริงดิ !?
พอถูกแก้ไขเมื่อไร อาวุธใดๆก็ทำไรวิไม่ได้ใน 5 วิเลยนะ ดีเลก็นิดเดียว
สายกายภาพเริ่มกลับมาได้รับความนิยม จะทำให้สายกายภาพคนเล่นลดลงอีกแล้วไง
ไม้เท้าอันนี้มันจะเป็นปัญหาแน่ในอนาคต

noname

• **

เป็นข้อผิดพลาดจริงดิ !?
พอถูกแก้ไขเมื่อไร อาวุธใดๆก็ทำไรวิไม่ได้ใน 5 วิเลยนะ ดีเลก็นิดเดียว
สายกายภาพเริ่มกลับมาได้รับความนิยม จะทำให้สายกายภาพคนเล่นลดลงอีกแล้วไง
ไม้เท้าอันนี้มันจะเป็นปัญหาแน่ในอนาคต

พูดซะใหญ่โตเลยอะ
คือ เมื่อก่อน สายเวทย์ส่วนมากไม่สามารถยืนต่อสู้กับสายกายภาพได้แบบ1-1เลย เพราะสายเวทจะตายก่อนเสมอๆ
 จึงมีไม้หมอกมายาขึ้นมา อย่างน้อยก็หลบกายภาพได้5วิ แต่โดนโจมเวทแรงขึ้น2เท่า  5วินาทีเนี่ย ถ้าสายกายภาพคิดดีๆก่อนนะ ชนะแน่นอน  เพราะเจอทีไรสายกายภาพวิ่งมาตี กดบัพกายาหมอกแล้วค่อยวิ่งหนี จะหนีคราวนี้ก็ไม่ทันแล้ว  ถ้าสายกายภาพสามารถปรับปรุง แก้ไข ความสามารถของตัวเอง บัพกายาหมอก ก็ไม่สามารถทำอะไรได้เลย
 เช่น หลอกว่าจะเข้าไปตี แต่เดินออกมา อันนี้โดนบ่อย  ดันเผลอกดกายาหมอกไป จบเลย โดนกายภาพกลับมาฆ่า

noname

• **
อยากสรุปให้ทีมงานแก้ไขนะคับ
ที่สามารถตีเข้าบัพกายาหมอกได้
1.เซนจูเรียนยิง4นัด
2.หน้าไม้สองหัว ยิงทีละ2นัด
3.หน้าไม้เฝ้าประตูนรก ยิงทีละ3นัด
4.แอสแซนซินพรางตี
ส่วนตัวก็เจอมาแค่นี้คับผม

3eCausez

ผมยังไม่เห็นด้วยที่จะปรับให้ กายาหมอกกัน หน้าไม้99 กับยิงต่อเนื่องของทหารได้ครับ อย่าลืมว่ามันเป็นเเค่ไม้เท้าเวล 89 จะให้หลบหน้าไม้99 ได้ทุกนัดทุกเม็ด หลบสกิลยิงต่อเนื่องที่เป็นสกิลสําคัญของทหารได้ทุกนัดเเบบนี้มันเวอร์เกินครับ ขอคัดค้าน ที่จะปรับไม้หมอกมายาครับ ถ้าจะให้หลบหน้าไม้2หัว ยังพอเข้าใจได้เพราะมันเป็นหน้าไม้เวล 79 g#033  ความเห้นของผม อาวุธเวล 89 ไม่สมควรมีความสามารถที่จะหลบการโจมตีของอาวุธเวล99 ได้สักอาชีพด้วยซํ้าครับ นําไปพิจารณาด้วยนะครับทีมงาน

~ป๊าของตัวเล็ก+

• **
  • ขำอ่ะ ใหญ่แต่นม แต่สมองนิดเดียว

บ้าไปละ สมัยก่อนเค้าก่อนที่จีเอ็มชุดนี้จะมา เค้าก็แจ้งกันแล้วนะ
แต่จีเอ็มชุดก่อนบอกไม่ใช่บัคหรือข้อผิดพลาดอะไร เป็นการจงใจให้เป็นแบบนั้นไม่ใช่เหรอ?
นี่จะมาบ้าจี้ปรับตามที่ kaowant บอกอีก วิตัวนี้เห็นหลายทีละ ชอบกายาหมอกออกมาเกรียนนอกเมือง
แต่หลังๆ เจอเทรสองหัวยิงดับ ไม่ค่อยจะกล้าเกรียนเปิดพีเค เห็นปิดตลอดแล้วตามหรอย
วันก่อนก็เพิ่งยิงมันตาย เดินมาหน้าเมืองไม่เปิดพีเค พอคนเผลอกดกายาหมอกแล้วเปิดพีเคแล้วลงไฟ
แต่คนอื่นรู้ทันยิงกระจุยใส่มันนอนตายอนาถหน้าเมือง .... สุดท้ายมางอแง ร้องให้จีเอ็มปรับจนได้ 5555+++

ได้เวลาอิแถก ปลดประจำการแว้ววววว