GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[คำถาม] ระหว่าง เบลดดาบคู่ กับ เซนกระบี่

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ข้อ 1. เบลดดาบคู่กับเซนกระบี่ ใครถึกกว่าครับ ?
เบลดแม่นกว่าเซนครับ แต่เซนถึกกว่ามั้ง ถ้าของดีๆ เบลดก็ถึงเหมือนกัน เซนถึกเลือดกว่า เบลดถึกเกราะกว่า
ข้อ 2. เบลดดาบคู่กับเซนกระบี่ ใครแม่นกว่าครับ (เอาแม่นแบบ แอสยังวิ่งหนี) ?
เบลดดาบคู่ แม่นมากกว่าเซนครับ เซนมันวืดบ่อยเท่าที่ลองเล่นมา เพราะเบลดมีบัพเพิ่มแม่นยำ แต่เซนสลายบัพไม่มีพลาดแน่นอนครับ แอสไม่มีบัพ
ข้อ เบลดคาบ แอสบัพครบ เซนคาบ
3. เวลา PK หรือ PVP ใครมีโอกาศที่จะชนะได้อย่างรวดเร็วมากกว่าครับ ?
อันนี้พูดถึง เบลดกะเซนหรอคับ ถ้าพูดถึงเซนกะเบลด อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกัน เซนเดินไปสลายบัพ+แทงกระบี่+วาดกระบี่ เบลดก็นอนได้ แต่ถ้าเบลดมีสวนกลับ เซนเจอสวนกลับ+ดาบคู่ผ่าติ+ผ่าสามพิภพ เซนก็นอนเหมือนกัน เบลดเจอเซนสายเลือดนอนชัวร์ๆ ผ่าก็ไม่ตาย ฟาดรัวเอ็มหมด ฟันสดเจอมันแทง g#015

ข้อ 1. ผมเห็นมันใส่ของออฟแกร่งเหมือนกันอะครับ
ส่วนมาพวกต่อสู้ประชิดตัวจะใช้ของออฟแกร่ง จะได้ถึกๆครับ บางคนก็ออฟเลือดนะจ๊ะ g#009
ข้อ 2. ผมยังไม่ค่อยเห็นเซนไล่แทงกระบี่กับแอสเลย เลยสงสัยว่าใครมันแม่นกว่า
ถ้าเซนจะไล่แทงแอสจริงๆก็ทำได้ เซนไปสลายบัพไม่มีพลาดแน่นอน น้อยครั้งจะเห็นเซนไล่แทงแอส เห็นแต่เซนไล่ยิงแอส ไม่ก็แอสไล่พุ่งเซน G#007
ข้อ 3. สงสัยมากๆ เซนก็ไล่แทงๆไปเรื่อยๆ เบลดก็ฟันไปเรื่อยๆ อยากรู้ว่าอาชีพไหนมันจะเก็บเร็วกว่า
เบลดฟันไวกว่าครับ เพราะมันเป็นเบลดดาบคู่  g#004 เค้าถามว่าเก็บไวกว่า ไม่ใช่ตีไวกว่า g#015 ถ้าเจอพวกถึกๆก็ต้องเซน ถ้าเจอพวกหลบเยอะๆหรือเลือดเยอะๆก็ต้องเบลด สามดาบได้ยิ่งดี g#004

Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

หรอยยย '

• Full Member
  • อยากรู้หรอ ??
ข้อ 1. เบลดดาบคู่กับเซนกระบี่ ใครถึกกว่าครับ ?
เบลดแม่นกว่าเซนครับ แต่เซนถึกกว่ามั้ง ถ้าของดีๆ เบลดก็ถึงเหมือนกัน เซนถึกเลือดกว่า เบลดถึกเกราะกว่า
ข้อ 2. เบลดดาบคู่กับเซนกระบี่ ใครแม่นกว่าครับ (เอาแม่นแบบ แอสยังวิ่งหนี) ?
เบลดดาบคู่ แม่นมากกว่าเซนครับ เซนมันวืดบ่อยเท่าที่ลองเล่นมา เพราะเบลดมีบัพเพิ่มแม่นยำ แต่เซนสลายบัพไม่มีพลาดแน่นอนครับ แอสไม่มีบัพมีสิครับ เดี๋ยวนี้แอสมีพระส่วนตัวเยอะแยะ g#009
ข้อ เบลดคาบ แอสบัพครบ เซนคาบ
3. เวลา PK หรือ PVP ใครมีโอกาศที่จะชนะได้อย่างรวดเร็วมากกว่าครับ ?
อันนี้พูดถึง เบลดกะเซนหรอคับ ถ้าพูดถึงเซนกะเบลด อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกัน เซนเดินไปสลายบัพ+แทงกระบี่+วาดกระบี่ เบลดก็นอนได้ แต่ถ้าเบลดมีสวนกลับ เซนเจอสวนกลับ+ดาบคู่ผ่าติ+ผ่าสามพิภพ เซนก็นอนเหมือนกัน เบลดเจอเซนสายเลือดนอนชัวร์ๆ ผ่าก็ไม่ตาย ฟาดรัวเอ็มหมด ฟันสดเจอมันแทง g#015แต่ก็อย่าลืมไปว่า เบลดมีสวนกลับ ถึงเซนจะเลือดเยอะ แต่ถ้าเจอสวนกลับบ่อยๆ  g#002

ข้อ 1. ผมเห็นมันใส่ของออฟแกร่งเหมือนกันอะครับ
ส่วนมาพวกต่อสู้ประชิดตัวจะใช้ของออฟแกร่ง จะได้ถึกๆครับ บางคนก็ออฟเลือดนะจ๊ะ g#009ก็ส่วนมากครับผม  g#003
ข้อ 2. ผมยังไม่ค่อยเห็นเซนไล่แทงกระบี่กับแอสเลย เลยสงสัยว่าใครมันแม่นกว่า
ถ้าเซนจะไล่แทงแอสจริงๆก็ทำได้ เซนไปสลายบัพไม่มีพลาดแน่นอน น้อยครั้งจะเห็นเซนไล่แทงแอส เห็นแต่เซนไล่ยิงแอส ไม่ก็แอสไล่พุ่งเซน G#007นั่นแหละครับ น้อยครั้งที่จะเห็นเซนไล่แทงแอส g#011
ข้อ 3. สงสัยมากๆ เซนก็ไล่แทงๆไปเรื่อยๆ เบลดก็ฟันไปเรื่อยๆ อยากรู้ว่าอาชีพไหนมันจะเก็บเร็วกว่า
เบลดฟันไวกว่าครับ เพราะมันเป็นเบลดดาบคู่  g#004 เค้าถามว่าเก็บไวกว่า ไม่ใช่ตีไวกว่า g#015 ถ้าเจอพวกถึกๆก็ต้องเซน ถ้าเจอพวกหลบเยอะๆหรือเลือดเยอะๆก็ต้องเบลด สามดาบได้ยิ่งดี g#004ก็เขาบอกว่าฟันนี่ครับ ผมก็คิดไปว่า ความเร็วในการฟัน

• ชิชิชิ
ข้อสองตรงที่พิมพ์เสริมมาต่อจากแอสไม่มีบัพมันตกไปนิดนะ ขออถัย woon_hurt
ตรงคำถามสุดท้าย เค้าบอกว่าเซนแทงๆๆ เบลดดันๆๆ  ถามว่าใครจะเก็บเร็วกว่ากัน g#015
ส่วนคนที่ออฟแกร่งเหมาะสำหรับเก็บเวล แต่จะแบทก็ย่อมได้จ๊ะ อะฮิอะฮิ g#009
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
ข้อสองตรงที่พิมพ์เสริมมาต่อจากแอสไม่มีบัพมันตกไปนิดนะ ขออถัย woon_hurt
ตรงคำถามสุดท้าย เค้าบอกว่าเซนแทงๆๆ เบลดดันๆๆ  ถามว่าใครจะเก็บเร็วกว่ากัน g#015
ส่วนคนที่ออฟแกร่งเหมาะสำหรับเก็บเวล แต่จะแบทก็ย่อมได้จ๊ะ อะฮิอะฮิ g#009

ครับผม !  g#004 g#004 g#009

B2S

• Newbie
  • *
  • Demi-Human
อ้างถึง
เบลดแม่นกว่าเซนครับ แต่เซนถึกกว่ามั้ง ถ้าของดีๆ เบลดก็ถึงเหมือนกัน

g#017

อ้างถึง
เบลดดาบคู่ แม่นมากกว่าเซนครับ เซนมันวืดบ่อยเท่าที่ลองเล่นมา เพราะเบลดมีบัพเพิ่มแม่นยำ แต่เซนสลายบัพไม่มีพลาดแน่นอนครับ

g#017

อ้างถึง
ข้อ 3. เวลา PK หรือ PVP ใครมีโอกาศที่จะชนะได้อย่างรวดเร็วมากกว่าครับ ?
อันนี้พูดถึง เบลดกะเซนหรอคับ ถ้าพูดถึงเซนกะเบลด อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกัน เซนเดินไปสลายบัพ+แทงกระบี่+วาดกระบี่ เบลดก็นอนได้ แต่ถ้าเบลดมีสวนกลับ เซนเจอสวนกลับ+ดาบคู่ผ่าติ+ผ่าสามพิภพ เซนก็นอนเหมือนกัน

g#017 ตัวผมเบลดสายฟันสดครับ ฟันรัวก็จริง แต่ฟันเบาอะ เห็นเซนแทงเอา แทงเอา ดอกละ 1k+

เลยอยากรู้ว่า รัวๆแต่เบา กับ ช้านิดๆแต่เร้าใจ อันไหนมันจะเก็บได้ไวกว่า

• ชิชิชิ
ดาบคู่ฟันเบาเหรอT^T woon_cry woon_cry

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
วันนี้คุณเจอเซน สายปืนSTR+DEXตัน สลับเ็ป็นกระบี่เพราะกระสุนหมด ไล่เสียบมารึยัง (1K อาจจะน้อยไป ผมให้ซัก2-2.1K) woon_555

ค่าต่อเนื่องไม่สำคัญสำหรับสายกระบี่แบท+วอร์ เน้นกันที่แรงล้วนๆ (แต่ถ้าลงสกิลเพิ่มต่อเนื่องตอนตีล่ะก็นะ โหดได้โล่เลยล่ะ ..)

• ชิชิชิ
วันนี้คุณเจอเซน สายปืนSTR+DEXตัน สลับเ็ป็นกระบี่เพราะกระสุนหมด ไล่เสียบมารึยัง (1K อาจจะน้อยไป ผมให้ซัก2-2.1K) woon_555

ค่าต่อเนื่องไม่สำคัญสำหรับสายกระบี่แบท+วอร์ เน้นกันที่แรงล้วนๆ (แต่ถ้าลงสกิลเพิ่มต่อเนื่องตอนตีล่ะก็นะ โหดได้โล่เลยล่ะ ..)

ความต่อเนื่องจะมีความสำคัญ5วิหลังจากติดย้ากกกก จากนั้นแทงกระบี่ต่อ g#016
ปืนเต๊งเด๊ค ไล่เสียบเพราะกระสุนหมดก็เคยเจออยู่ แต่บางทีจะเปลี่ยนเป็นกระบี่เพราะบรรจุไม่ทันกาลแน่นอน เลยเอาบี่จิ้มแทน g#024

まよい ねこ

• **
ติด ย๊ากก แล้วตัวใครตัวมัน ปาระเบิดแสงวิ่งหนีก็ดีถ้าจะให้อีกฝ่ายเจ็บใจเล่น  woon_555

ปกติผมจะใช้กระบี่ตอนกระสุนหมดชุดนึง หรือยิงไม่เข้าจริงๆ เพราะตอนนี้ปืน60ก็ิยิงคนในแบทเข้ายากแล้วถ้าไม่สกิล

สมัยก่อนยิงดอกละ1.2เคขึ้น  ตอนนี้ดอกละ400เอง (ชุดละสี่ดอกหนักๆ รัว 216)

ตอนนี้ถ้าเจอพาลาก็ไม่เข้าเลย ... เผลอๆจะโดนโดดทับตาย

• ชิชิชิ
ตีคนเข้า50% หมดกำลังใจการเกรียนลงเล็กน้อย g#014
วิธีฆ่าพาลา พลซุ่ีมยิง แล้วประณีตเลย woon_555

まよい ねこ

• **
พลซุ่ม VS เกราะสัจธรรม เอาล่ะสิ งานนี้ woon_555

พาลาผมว่าวิ่งเข้าฝูงชนตอนเค้าโดด แล้วเรารอแทงกระบี่ดีกว่า ยกเว้นเจอพาลาสายเทพ แบกค้อนออฟทำลาย+คลั่งมาโดดโดยเฉพาะ

ตัวใครตัวมันครับงานนี้ (อานุภาพแห่งค้อนแรร์ออฟทำลายโดดเลเวล10 เจอมารึยัง?  woon_hurt)