GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[คำถาม] ระหว่าง เบลดดาบคู่ กับ เซนกระบี่

-Ai-

• Full Member
ก็แอสมันหลบเวทย์ได้อยู่แล้วครับ  g#016 มันก็หนีอะสิครับ g#015

ก็จริงอยู่นะครับ ผมก็เห็นแต่เซนแทง วิ วอ เบลด เบอ เซนแทงพาลาผมเห็นน้อยมาก(ใต้พิภพ) แต่เซนแทงแอสผมไม่ค่อยเห็นเลย
เค้าไม่แทงกันละมั้ง เก่งๆ เดียวนี้ สายผสม ฮ่า ๆ ปืน ยิง ปัง ๆ แอส ร่วง เลย  woon_o_o

ใต้พิภพ ผมเห็นเซนไล่แทงกันมันส์เลย สายปืนผมแทบไม่เห็น นอกจากเซนส่วนตัว
ผมเห้นเมื่อหลาย วันก่อนนู้นนน   เซนจุ 6 ชุดแดง แอส จุ 6 ตีกัน แอสไม่ได้กินเลยอ่ะ โดน ปืน ปั๊ง ๆ บรรจุกระสุน ไม่ถึง 1 วิ  woon_5555

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
ถ้าเทียบกับ เซนแทงกระบี่ กับ เบลดตีสด เอาเป็นว่า อะไรมันแม่นกว่ากันละครับ

ส่วนใหญ่จะเป็นเซนครับ

แล้วแต่สายของเบลดด้วยแหละ

..TEERAK..

ตีกันเอง เบลดสู้ยาก ถ้าเบลดจะเอาเซนกระบี่ลงได้ก็ต้องใช้สกิลชุดเดียว
แต่เบลดไปเจอเซนใส่ตะกรุดนี่สิ ที่หนักใจ ทอนแล้วทอนอีก ไม่ไหว
เหนแต่เซนปืนนะ ที่ยิงแอสพริ้่วๆหลับได้ เซนกระบี่ไม่ค่อยเหน

まよい ねこ

• **
ยากนักอย่าคิดมาก มั่นใจว่าเราถึก แปะ C4 โลด ...
ผมมั่นใจว่าสายระเบิดเต็มที่ C4 เบลดตายได้-เกือบตาย ยังไงถ้าเล่นสายกระบี่ผสมด้วยก็เสียบลดเลือดก่อนโลด

ปล. เซนกระบี่มีีตะกรุด อย่าไปสู้มันเลย - - เวทย์ยิงยังเข้านิดเดียว

ทีที้

เห็นด้วยครับผม เพราะเซนมีจุดบอดเรื่องไม่มีสกิลทำให้ติดสถานะมึน

เวลาเจอคนหลบเทพๆแล้ว ตีไม่โดนก็ตายอย่างเดียว

แต่เบลด ยังไงผ่าไปมันก็ต้องโดนอ่ะจ้า จะเข้าเยอะเข้าน้อยก็ค่อยคิด

C3  ทหานติดมึนนะครับ ยิ่งระดับสูงๆ  นี้  ติด บ่อยมาก 

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เห็นด้วยครับผม เพราะเซนมีจุดบอดเรื่องไม่มีสกิลทำให้ติดสถานะมึน

เวลาเจอคนหลบเทพๆแล้ว ตีไม่โดนก็ตายอย่างเดียว

แต่เบลด ยังไงผ่าไปมันก็ต้องโดนอ่ะจ้า จะเข้าเยอะเข้าน้อยก็ค่อยคิด

C3  ทหานติดมึนนะครับ ยิ่งระดับสูงๆ  นี้  ติด บ่อยมาก 

ติดแปปเดียวอ่ะ woon_sad2
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

まよい ねこ

• **

คิดเล่นๆว่าระดับ 10 ถ้าจำไม่ผิด โอกาสติด 15 เปอ เพิ่มดาเมจสองเท่า(อันนี้ไม่แน่ใจ)

แถมติดแล้วทำให้ยืนนิ่ง ยกเลิกเป้าหมาย ยกเลิกการร่าย(เพราะมันมึน)

สารพัดประโยชน์จ้า สมัยก่อนตอนปืนไม่มีรีโหลด ผมเก็บสกิลนี้ตอนสดอินเฟอนอส ระเบิดแสง ยิง ยิง ยิง มอนมาก็ระเบิดแสง+กราด

• ชิชิชิ

คิดเล่นๆว่าระดับ 10 ถ้าจำไม่ผิด โอกาสติด 15 เปอ เพิ่มดาเมจสองเท่า(อันนี้ไม่แน่ใจ)

แถมติดแล้วทำให้ยืนนิ่ง ยกเลิกเป้าหมาย ยกเลิกการร่าย(เพราะมันมึน)

สารพัดประโยชน์จ้า สมัยก่อนตอนปืนไม่มีรีโหลด ผมเก็บสกิลนี้ตอนสดอินเฟอนอส ระเบิดแสง ยิง ยิง ยิง มอนมาก็ระเบิดแสง+กราด

เคยลองปืนระเบิดอยู่เหมือนกัน แปลกแต่เล่นสบายดี woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

まよい ねこ

• **
ลองสายปืน กระบี่ ระเบิด ฮิล ในตัวเดียวมั้ยจ้า?  woon_555

สเตตัสสายยิงแรงล้วน+ถึก ปืนใช้แต่ยิงปราณีต กระบี่ใช้แทง(เวลก็ได้ ฆ่าก็ดี) ระเบิดใช้เก็บเลเวล เพลินนะขอบอก

• ชิชิชิ
ลองสายปืน กระบี่ ระเบิด ฮิล ในตัวเดียวมั้ยจ้า?  woon_555

สเตตัสสายยิงแรงล้วน+ถึก ปืนใช้แต่ยิงปราณีต กระบี่ใช้แทง(เวลก็ได้ ฆ่าก็ดี) ระเบิดใช้เก็บเลเวล เพลินนะขอบอก

ถ้าเล่นสามสายในตัวเดียวคงไม่ได้ จุไม่พอ- -.(อย่าว่าเลยนะ เล่นมาปีครึ่งยังไม่เคยจุสักตัว #038)

まよい ねこ

• **
ทหารน้อยๆของผมเลเวล84 ไม่จุจ้า ...

สามสายได้นะ ไม่ถึงกับเน่า แต่ก็ไม่ได้โหด เพราะยังแพ้วิซาร์ดอยู่ดี (ยิงไม่ทัน หอกวารีมันร่ายไวกว่าาาา)

• ชิชิชิ
ให้แบ่งลงยังไง เซนผมเวล60 ขายแต่ของ g#013

まよい ねこ

• **
คร่าวๆละกัน เล่นโอ้สกะเพื่อนอยุ่(ปุ่มจะพังเลยแวะมาพัก)

แกร่ง5
ชำนาญปืน5
ต่อเนื่อง5
กลั้น5
ประณีต5

ชำนาญบี่4
แทง4

ฐานพลังงาน
ปฐม3

ชำนาญระเบิด1
กลยุทธ 1

สเตตัส เดก 25 เต้ง เต็ม วิท ที่เหลือจ้า

ไม่ึถึงกับเน่า แต่ก็ไม่ได้โหดนะ ผมไม่ได้เป็นสายเวล เพราะเลิกเล่นแล้ว ลงงี้ไว้ลงแบทเล่นๆอ่า

まよい ねこ

• **
แก้ไข*

แทง5

เหรียญเหลือ ลงอะไรแล้วแต่เลย ผมจำไม่ได้เหมือนกันว่าตัวเองลงอะไร - -

น่าจะเพิ่มเรื่องการใช้ระเบิด แต่ยังไงชำนาญระเบิดผมลง1นะ ปาลงเท้าเกือบตลอด(หรือไม่จริง?)

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
ข้อ 1. เบลดดาบคู่กับเซนกระบี่ ใครถึกกว่าครับ ?
เบลดแม่นกว่าเซนครับ แต่เซนถึกกว่ามั้ง ถ้าของดีๆ เบลดก็ถึงเหมือนกัน
ข้อ 2. เบลดดาบคู่กับเซนกระบี่ ใครแม่นกว่าครับ (เอาแม่นแบบ แอสยังวิ่งหนี) ?
เบลดดาบคู่ แม่นมากกว่าเซนครับ เซนมันวืดบ่อยเท่าที่ลองเล่นมา เพราะเบลดมีบัพเพิ่มแม่นยำ แต่เซนสลายบัพไม่มีพลาดแน่นอนครับ
ข้อ 3. เวลา PK หรือ PVP ใครมีโอกาศที่จะชนะได้อย่างรวดเร็วมากกว่าครับ ?
อันนี้พูดถึง เบลดกะเซนหรอคับ ถ้าพูดถึงเซนกะเบลด อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกัน เซนเดินไปสลายบัพ+แทงกระบี่+วาดกระบี่ เบลดก็นอนได้ แต่ถ้าเบลดมีสวนกลับ เซนเจอสวนกลับ+ดาบคู่ผ่าติ+ผ่าสามพิภพ เซนก็นอนเหมือนกัน

ข้อ 1. ผมเห็นมันใส่ของออฟแกร่งเหมือนกันอะครับ
ส่วนมาพวกต่อสู้ประชิดตัวจะใช้ของออฟแกร่ง จะได้ถึกๆครับ
ข้อ 2. ผมยังไม่ค่อยเห็นเซนไล่แทงกระบี่กับแอสเลย เลยสงสัยว่าใครมันแม่นกว่า
ถ้าเซนจะไล่แทงแอสจริงๆก็ทำได้ เซนไปสลายบัพไม่มีพลาดแน่นอน
ข้อ 3. สงสัยมากๆ เซนก็ไล่แทงๆไปเรื่อยๆ เบลดก็ฟันไปเรื่อยๆ อยากรู้ว่าอาชีพไหนมันจะเก็บเร็วกว่า
เบลดฟันไวกว่าครับ เพราะมันเป็นเบลดดาบคู่  g#004

woon_huh woon_huh woon_huh ช่วยทีครับ จะเวลเร็วๆหวังจุ

PK แอสเกรียนมันเยอะ เลยหวังพึ่งอาชีพที่แม่นๆ ถึกพอตัว ก็เล็งเห็น 2 อาชีพนี่ละ  woon_sad1

ปล.เล่นแอสมันแพ้เบลดแม่นๆ แพ้พาลาถึกๆ แพ้วิ แพ้วอ แพ้พระ (ยังแพ้แคสจุเลยครับ  g#013) โดนเกรียนตลอด เบื่อ  g#018