GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[คำถาม] ระหว่าง เบลดดาบคู่ กับ เซนกระบี่

B2S

• Newbie
  • *
  • Demi-Human
ข้อ 1. เบลดดาบคู่กับเซนกระบี่ ใครถึกกว่าครับ ?
ข้อ 2. เบลดดาบคู่กับเซนกระบี่ ใครแม่นกว่าครับ (เอาแม่นแบบ แอสยังวิ่งหนี) ?
ข้อ 3. เวลา PK หรือ PVP ใครมีโอกาศที่จะชนะได้อย่างรวดเร็วมากกว่าครับ ?

ข้อ 1. ผมเห็นมันใส่ของออฟแกร่งเหมือนกันอะครับ
ข้อ 2. ผมยังไม่ค่อยเห็นเซนไล่แทงกระบี่กับแอสเลย เลยสงสัยว่าใครมันแม่นกว่า
ข้อ 3. สงสัยมากๆ เซนก็ไล่แทงๆไปเรื่อยๆ เบลดก็ฟันไปเรื่อยๆ อยากรู้ว่าอาชีพไหนมันจะเก็บเร็วกว่า

woon_huh woon_huh woon_huh ช่วยทีครับ จะเวลเร็วๆหวังจุ

PK แอสเกรียนมันเยอะ เลยหวังพึ่งอาชีพที่แม่นๆ ถึกพอตัว ก็เล็งเห็น 2 อาชีพนี่ละ  woon_sad1

ปล.เล่นแอสมันแพ้เบลดแม่นๆ แพ้พาลาถึกๆ แพ้วิ แพ้วอ แพ้พระ (ยังแพ้แคสจุเลยครับ  g#013) โดนเกรียนตลอด เบื่อ  g#018

-Ai-

• Full Member
ผม ว่า เบลดแม่น กว่าเซน นะ
ใครถึกกว่ากัน ต้องดูที่ของ แต่ ต่อให้ถึกแค่ไหน โดน เซนสายบี่แทงก็ ทะลุเกราะอยู่ดี
ต้องดูอีก เบลด ดาบใหญ่เบลดดาบคู่ ถึก ๆ มาเจอเซนก็ ดับ เหมือนกันอ่ะ

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
เซนไม่ต้องแทงกระบี่ใส่แอสหรอกครับ เอาตรงๆว่าวาดกระบี่ไปด้วยดีกว่า
แทงกระบี่ไว้ใช้กับพวกพาลา หรือเซนด้วยกัน รับรองว่าโหดจ้า

ถึก - เซนครับ กรณีสกิลกระบี่เต็มตัวอ่ะนะ มันมีสกิลทอนดาเมจด้วย ทอนได้ทุกอย่างเลย แต่จริงๆแล้วเบลดป้องกันหนากว่า
แม่นยำ - แล้วแต่แฮะ.. กระบี่มันคริสูง ตีไวตีแรง แต่ไม่รัวเท่าเบลด   เน้นสกิลสลายบัฟ ฯลฯ

ถ้าสองอาชีพนี้สูงกันเอง ผมว่าเบลดผ่าสามพิภพแรงพอจะฆ่าเซนมั้ยก็อีกเรื่อง ถ้าทำดาเมจไม่ถึุง75เปอในชุดเดียว โอกาสเซนชนะสูงนะ
เบลดฟันสดเข้านิดหน่อยเอง เพราะสายกระบี่เต็มตัว ถึกมาก .. เบลดคริระหว่างโจมจากดาบเท่านั้น คริเพียวๆผมว่าเซนสูงกว่า

เซนได้เปรียบด้านตีไม่ติดเกราะได้สบายๆ ดอกละ1500ยังชิลๆ(ที่เลเวล84)
เบลดได้เปรียบด้านผ่าติดมึน กับฟันรัว

สรุปดีกว่า เดี๋ยวยาวเนอะ (ฮา)
เลือด สองอาชีพนี้ไถๆกันได้
แม่นยำ ถ้าเซนสายแม่นล้วนก็น่ากลัวอยู่ ..
ป้องกัน เบลดเยอะกว่า แต่เซนสายกระบี่ล้วนมันมีสกิลทอนดาเมจ
รวดเร็วในการฆ่า เบลดครับ มีสกิลพุ่ง ... ยกเว้นเจอพาลาเจ๋งๆ ฟันไม่เข้า

まよい ねこ

• **
พูดถึงเอาไว้ฆ่าแอส ตอนเก็บเลเวลแล้วเจอแอสเกรียน

เบลดดีกว่าครับ สถานะมึน หลบดาเมจไม่ได้ด้วย

เซนเจอแอสหลบเทพๆขึ้นมาก็ลำบากใจน้า ยกเว้นจะปาระเบิดแสงแล้วโกยหนี ชิลๆ แอสตามไม่ทัน(ฮา)

-Ai-

ถ้า เซน ท่านของไม่ดี จริง แม่นไม่มากละก้ แนะนำ อย่าเพิ่งเล่น เลย

ไม่งั้นจะโดนแอส เก็บเอา แอส หลบเยอะมากก พวกเก่ง ๆ อ่ะ

まよい ねこ

• **
เห็นด้วยครับผม เพราะเซนมีจุดบอดเรื่องไม่มีสกิลทำให้ติดสถานะมึน

เวลาเจอคนหลบเทพๆแล้ว ตีไม่โดนก็ตายอย่างเดียว

แต่เบลด ยังไงผ่าไปมันก็ต้องโดนอ่ะจ้า จะเข้าเยอะเข้าน้อยก็ค่อยคิด

-Ai-

จะค่าแอสแนะนำ พารา ครับ ฮ่า ๆ ๆ นอกเรื่องนิดนึง

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

จะว่าไปสูสีเหมือนกันนะค่ะ
ตอบยาก  g#004
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

B2S

• Newbie
  • *
ลืมไปบอกไปครับ  woon_shock

เบลดสายสดนะครับ

ชำนาญดาบคู่ 10
เร่งกำลัง 5
สมาธิ 5
เส้นทางจอมดาบ 10
ดาบคู่ผ่ามิติ 5
ใช้ดาบป้องกัน 5

มันติดที่เวล 60 - 80 อะครับ ไปเวลถ้ำหมี

แอสผมตีธรรมดาประมาณ 500-600 ตีมันได้แค่ประมาณ 100 เดียวเองครับ แต่โป๊ะเช๊ะเข้าปกติ

แต่เบลด ไม่โป๊ะด้วยอะครับ ต้องพึ่งสกิล

ผมเคยลองเอาเบลดลงไปกว่างถ้าแล้วครับ เบลดผมโจมตี 700 ตีมันแค่ 100-200 เอง  g#032

หรือเป็นเฉพาะมอนส์ในดันเท่านั้นครับ ?  woon_huh

เรื่องสู้แอส ตอนดาบใหญ่ ผมพิโรธแอสวืดทุกที ดาบคู่ก็วืดแต่แอสเทพๆ(เข้าแต่แอสเด็กๆ)

แต่ ผมเห็นเซ็น ไล่แทงใส่แอส เข้าทุกดอก ติดรัว 5 ทีอีก

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เคยเห็นแต่เซนไล่แทงพาลา วิ วอ พระ เบลด เบอ น้อยครั้งที่จะเป็นเซนไล่แทงแอส g#040
แม่นชนิดแอสวิ่งหนีเหรอ
วิเลย ยิงๆๆแอสหลบไม่ได้ 555
* White reaper in the black hell เจอเตะ g#018
ลืมไปบอกไปครับ  woon_shock

เบลดสายสดนะครับ

ชำนาญดาบคู่ 10
เร่งกำลัง 5
สมาธิ 5
เส้นทางจอมดาบ 10
ดาบคู่ผ่ามิติ 5
ใช้ดาบป้องกัน 5

มันติดที่เวล 60 - 80 อะครับ ไปเวลถ้ำหมี

แอสผมตีธรรมดาประมาณ 500-600 ตีมันได้แค่ประมาณ 100 เดียวเองครับ แต่โป๊ะเช๊ะเข้าปกติ

แต่เบลด ไม่โป๊ะด้วยอะครับ ต้องพึ่งสกิล

ผมเคยลองเอาเบลดลงไปกว่างถ้าแล้วครับ เบลดผมโจมตี 700 ตีมันแค่ 100-200 เอง  g#032

หรือเป็นเฉพาะมอนส์ในดันเท่านั้นครับ ?  woon_huh

เรื่องสู้แอส ตอนดาบใหญ่ ผมพิโรธแอสวืดทุกที ดาบคู่ก็วืดแต่แอสเทพๆ(เข้าแต่แอสเด็กๆ)

แต่ ผมเห็นเซ็น ไล่แทงใส่แอส เข้าทุกดอก ติดรัว 5 ทีอีก
[/quote]
มอนพวกนั้นกันเยอะ- -.
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

まよい ねこ

• **
แยกเอาละกัน

มอนกันหลังเยอะ แอสคริเข้าไม่ติดเกราะ เบลดมันตีติดเกราะแต่แม่น ยิ่งผ่ายิ่งไม่ต้องกลัววืด สรุปคือกับมอน แอสโหดเพราะคริ
แต่เบลดแพ้มอนพวกนี้ถ้าไม่คริ เพราะเกราะมันหนา กันเป็นเปอมันเยอะจนน่ากลัว

แต่แอส กันหลังน้อยมาก กันหน้าเฉยๆ โดนผ่าไม่วืด ตายมั้ย? แต่ถ้าใช้เซนวืดขึ้นมา วืดแล้ววืดเลยนะ สรุปคือเซนแทงแอสโดนก็โหดไป
แต่ถ้าวืดมาล่ะร้องไห้ เพราะมันไม่มีสกิลทำให้โดนได้แบบเบลด

B2S

• Newbie
  • *
ก็แอสมันหลบเวทย์ได้อยู่แล้วครับ  g#016 มันก็หนีอะสิครับ g#015

ก็จริงอยู่นะครับ ผมก็เห็นแต่เซนแทง วิ วอ เบลด เบอ เซนแทงพาลาผมเห็นน้อยมาก(ใต้พิภพ) แต่เซนแทงแอสผมไม่ค่อยเห็นเลย

-Ai-

ก็แอสมันหลบเวทย์ได้อยู่แล้วครับ  g#016 มันก็หนีอะสิครับ g#015

ก็จริงอยู่นะครับ ผมก็เห็นแต่เซนแทง วิ วอ เบลด เบอ เซนแทงพาลาผมเห็นน้อยมาก(ใต้พิภพ) แต่เซนแทงแอสผมไม่ค่อยเห็นเลย
เค้าไม่แทงกันละมั้ง เก่งๆ เดียวนี้ สายผสม ฮ่า ๆ ปืน ยิง ปัง ๆ แอส ร่วง เลย  woon_o_o

B2S

• Newbie
  • *
แยกเอาละกัน

มอนกันหลังเยอะ แอสคริเข้าไม่ติดเกราะ เบลดมันตีติดเกราะแต่แม่น ยิ่งผ่ายิ่งไม่ต้องกลัววืด สรุปคือกับมอน แอสโหดเพราะคริ
แต่เบลดแพ้มอนพวกนี้ถ้าไม่คริ เพราะเกราะมันหนา กันเป็นเปอมันเยอะจนน่ากลัว

แต่แอส กันหลังน้อยมาก กันหน้าเฉยๆ โดนผ่าไม่วืด ตายมั้ย? แต่ถ้าใช้เซนวืดขึ้นมา วืดแล้ววืดเลยนะ สรุปคือเซนแทงแอสโดนก็โหดไป
แต่ถ้าวืดมาล่ะร้องไห้ เพราะมันไม่มีสกิลทำให้โดนได้แบบเบลด

อืม... แต่เบลดผมเล่นสายสดนะครับ

อ้างถึง

ถ้าเทียบกับ เซนแทงกระบี่ กับ เบลดตีสด เอาเป็นว่า อะไรมันแม่นกว่ากันละครับ

B2S

• Newbie
  • *

เค้าไม่แทงกันละมั้ง เก่งๆ เดียวนี้ สายผสม ฮ่า ๆ ปืน ยิง ปัง ๆ แอส ร่วง เลย  woon_o_o

ใต้พิภพ ผมเห็นเซนไล่แทงกันมันส์เลย สายปืนผมแทบไม่เห็น นอกจากเซนส่วนตัว