GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทุกวันนี้คนเล่นน้อยลงคนเวลน้อยลงอยากให้มีกิจที่ช่วยสงเสริมให้คนหันหน้ามาเวลกัน

ทุกวันนี้คนเวลน้อยลงไม่ว่าจะเป็นเลิกเล่น ที่เวลหายากถ้าไม่มีบ้านไม่ได้อยู่กิลใหญ่ ผู้เล่นหน้าใหม่ไม่ได้อยู่กิลใหญ่ก็หันไปหาผู้เล่นที่เลิกไปขายตัวละครให้ผู้เล่นหน้าใหม่
ทำให้คนเวลกันน้อยลงมาก รบกวนทีมงานช่วยหากิจหรือทำไงก็ได้ให้ผู้เล่นหันหน้ามาเวลกันมากกว่านี้ที  g#014
(ผมก็เวลนะ แต่ก็เบื่อที่เวลแต่ในดัน จะไปเวลป่าลับแล ก็มอนน้อย จะไปที่โขนก็ไม่เหมาะกะอาชีพ อยากได้อะไรใหม่ๆ คับ)

จริงๆที่อยากให้คนกลับมาเวลเยอะๆ เพราะหาเหยื่อยิงสนับสนุนไม่ได้น่ะิสิ
พอคนกลับมาเล่น มาเวลกันเยอะๆ จะได้หาเหยื่อยิงสนับสนุนเยอะๆใช่ไหมละ
หรือว่าไม่จริง คุณนิชคุณ opkp

เท่าที่ผมรู้ นิชคุน มันชอบก๊อปเงานะ ยิงสนับสนุนต้องณเดช ส่วนตัวผมไม่เกี่ยวนะผมยังเวลตัวเองอยู่เลย  g#014

ทุกวันนี้คนเวลน้อยลงไม่ว่าจะเป็นเลิกเล่น ที่เวลหายากถ้าไม่มีบ้านไม่ได้อยู่กิลใหญ่ ผู้เล่นหน้าใหม่ไม่ได้อยู่กิลใหญ่ก็หันไปหาผู้เล่นที่เลิกไปขายตัวละครให้ผู้เล่นหน้าใหม่
ทำให้คนเวลกันน้อยลงมาก รบกวนทีมงานช่วยหากิจหรือทำไงก็ได้ให้ผู้เล่นหันหน้ามาเวลกันมากกว่านี้ที  g#014
(ผมก็เวลนะ แต่ก็เบื่อที่เวลแต่ในดัน จะไปเวลป่าลับแล ก็มอนน้อย จะไปที่โขนก็ไม่เหมาะกะอาชีพ อยากได้อะไรใหม่ๆ คับ)

จริงๆที่อยากให้คนกลับมาเวลเยอะๆ เพราะหาเหยื่อยิงสนับสนุนไม่ได้น่ะิสิ
พอคนกลับมาเล่น มาเวลกันเยอะๆ จะได้หาเหยื่อยิงสนับสนุนเยอะๆใช่ไหมละ
หรือว่าไม่จริง คุณนิชคุณ opkp

เท่าที่ผมรู้ นิชคุน มันชอบก๊อปเงานะ ยิงสนับสนุนต้องณเดช ส่วนตัวผมไม่เกี่ยวนะผมยังเวลตัวเองอยู่เลย  g#014

ผมไม่มีอะไรที่ต้องปิดบังชื่อผมนะ เพราะชื่อผมมันก็ไม่ได้มีดีอะไรให้ปิดบัง คนในบอร์มันก็มั่วๆกันไปอย่าไปสนใจอะไรกะมันเลย
ช่วงที่นายออนเกมส์ไม่ได้เมื่ออาทิตย์ไหนเร็วๆ ที่ผ่านมานี่ที่ลงบอร์น่ะ เรายังออนเกมส์เล่นได้ตามปกติเลย
(หรือว่าชื่อ opkp มันมีดีถึงต้องเอาชื่ออื่นมาใช้เพราะกลัวเสียชื่อฟะ  #038 555 )

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

-once-

• Newbie
  • *
  • สังคมจะดีได้....สันดานต้องดีก่อน
วิธีแก้ไขที่ง่ายที่สุดง่ายมากกกกกกกก.........ไปเล่น ดราก้อนเนส กันมันส์มากกกกกกกก woon_555

oatcha

• Full Member
วิธีแก้ไขที่ง่ายที่สุดง่ายมากกกกกกกก.........ไปเล่น ดราก้อนเนส กันมันส์มากกกกกกกก woon_555
          ยังมะปัย ยังรอทดสอบความสามารถแรร์อยู่  g#015

Naruta~

• Jr. Member
  • **
การแก้ปัญหา ไม่ใช่การออกกิจกรรมให้คนมาเก็บเลเวลมากๆหรอก มันแก้ไม่ตรงจุด

สิ่งที่ควรทำคือ
1. ส่งเสริมการหาผู้เล่นใหม่ๆเข้ามาเพิ่ม ทุกวันนี้มีสักแค่ไหนกัน เอาที่เป็นผู้เล่นใหม่จริงๆ
2. อัตเดตให้เห็นความก้าวหน้าของเกมส์บ้างเถอะ มีแต่ระบบเก่าๆ กิจกรรมประจำเทศกาลก็งั้นๆ

คนเล่นเก่าหาย คนเล่นใหม่ไม่มี  คนเก็บเลเวลถึงน้อย 
ถ้ามัวแต่ไปจัด *150 *200 *300  มันก็เปรียบเหมือนกับ คนไม่แข็งแรง เลยจับไปอัดยาบ้าจะไปคึึกๆ พอยาหมดฤทธิ์ก็ยิ่งแย่กว่าเดิม

คนเล่นน้อยหรือมาก มันอยู่ที่คุณภาพมากกว่าครับ

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้
ตามที่ผมคิดนะครับ
1. ทำเผ่าอสุราให้เสร็จ
2. ทำวอแบบใหม่ให้เสร็จ

เสร็จ2อันนี้ โหมโฆษณาแบบเมื่อก่อน ลงเว๊บกระปุก เอ็มไทย เกมส์ต่างๆ แบบสมัยก่อนที่เคยทำ   รับรองคนจะกลับมาเยอะ (ผมถามคนส่วนมาก ที่มาเล่นเกมส์นี้เพราะไอ้โฆษณาเนี่ยแหละ woon_yes)
ผมกะเกหนมันขึ้นว่าอสุราป้ายใหญ่ๆเลยหน้าโรงเรียนผมแล้วมีผุหญิงมีเขายินอยุแล้วมีน้ำตกแต่ไม่เอะใจอะไรแล้วเพื่อนผมกะชวนเล่น(พอกูเล่นกูกะแฮคมัน g#009 g#009 g#009 )แล้วทีนี้ผมกะเล่นกว่าจะสมัครไอดีได้ดล่นไป1เดือนกะเดือนธันวาอ่ะ g#002 g#002 )จนมาๆ1ปีผ่านไปอ่ะผมกะเริ่มเบื่อเปนเกมออนไลแรกที่เล่น
พอเบื่อกะหาเกมอื่นๆผมไปเจอตอนแรกคือเกมx-shot แล้วมาเจอKIA(พออัฟเดทแพทกะเล่นไม่ได้ g#002 )มาเจอknoตอนดูตำนานสมเด๊จพระเนรศวรอ่ะ
ผมเลยมาเจอminecraftตอนน้ำท่วมนิและผมเลยวางบล็อกต่อเรดสโตนจนชำนานและผมกะทิ้งอสุรา g#032 g#032 g#032 g#032
เห้ยเบื่อโคตรเลยเว้ยยยย

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้
ตามที่ผมคิดนะครับ
1. ทำเผ่าอสุราให้เสร็จ
2. ทำวอแบบใหม่ให้เสร็จ

เสร็จ2อันนี้ โหมโฆษณาแบบเมื่อก่อน ลงเว๊บกระปุก เอ็มไทย เกมส์ต่างๆ แบบสมัยก่อนที่เคยทำ   รับรองคนจะกลับมาเยอะ (ผมถามคนส่วนมาก ที่มาเล่นเกมส์นี้เพราะไอ้โฆษณาเนี่ยแหละ woon_yes)

มันไม่ช่วยให้คนเวลกันหรอกทำแบบนี้อ่า

ต้องไปแก้พวกที่เปิดผอบโหดทิ้งไว้ให้มันตีม่อนอ่า

ไม่ต้องเวลให้ผอบตีวางกันสะเต็มแมพคนไม่ต้องเดินละรอม่อนออกมาให้ตี

คุนไปขวางทางคนเค้าเวลดีๆอ่ะทียาแชมึงไปกระแดะเขามั้ยละใครจะโง่จับเดินเวลๆๆๆๆๆๆๆๆแล้วไปแบ่งเปอให้กะพวกยาแช
เห้ยเบื่อโคตรเลยเว้ยยยย