GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มองโลกส่อง ชาร์ป จะอยู่หรือจะไป.....

โพลล์

เสนอให้จิตรศรปล่อยได้1ดอกไม่มีสร้างจิตรยิงได้เลย สลายบัพดีและซี 3 ได้ตามระดับของทักษะ

เห็นด้วย
50 (79.4%)
ไม่เห็นด้วย
13 (20.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 63

LazySun[:)ay]_-

• Newbie
  • *
ถึงจะอ่อนยังไงไม่รู้ สู้ใครไม่ได้ก็เล่น ^^ สู้ต่อไป ชาวชาป!!! ><

THE-COOL

• Full Member
ใช่ครับยังไงก็เล่นชาร์ปต่อ เกมนี้ถ้าไม่มีชาร์ปผมคงเลิกไปนานละ
อาชีพอื่นถึงจะมีการพัฒนาล้ำหน้า ถึงขั้นเทพแต่ผมก็ยังมองว่าอย่างนั้นๆ
เพราะใจไม่ชอบยังไงก็ไม่ชอบคับ...เก่งแค่ไหนก็ไม่อยากเล่น เคยรีเล่นอยู่เหมือนกัน
แต่ก้ต้องมาจบที่ชาร์ป แอส วิ ผมก้เคยเล่นนะ ถึงจะไม่เทพมากแต่ก็ พอได้ แต่ถามว่าชอบไหม
ก็อย่างที่บอกแหละคับ เล่นๆไปพอออกไปนอกเมือง เห็นคนเล่นชาร์ป เสียงธนู ดัง ฉับ  ๆๆ
รีกลับมาเป็นชาร์ปโดยทันที.................................
ถึงต้องมาเรียกร้องความเป็นธรรมกันหน่อย ชาร์ป ตามชื่อชั้นอาจจะไม่เก่งบู๊เหมือนสายไฟเตอร์
แต่ถ้าว่าไปตามเนื้อผ้าแล้วมันน่าจะอยู่แถวกลางๆ ขึ้นไป
ไม่ใช่รั้งท้าย  ........... ฉะนั้นทีมงานน่าจะคืนความเป็นชาร์ปมาให้ ชาวชาร์ป อย่างเราๆ ได้แล้วคับ

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้

[+AXEN STORY+]

• Newbie
  • *
  • เราโชคไม่ค่อยดีนะ จะบอกให้
ชาร์ปเป็นอาชีพแรกที่ฝันจะมาเล่น นะ พอผ่านมาปีนี้เหมือนกับว่า 'อาชีพนี้ไมไม่มี'
ทุกวันนี้เราเอาแต่นั่งชิ่งเอาตัวรอด ทั้งๆที่ชาปน่าจะมีสกิลป้องกันตัวสักหน่อยตอนนี้ก็นั่งหาของที่เพิ่มหลบหรือเพิ่ม HP หน่ะแหละ
เป็นถึง Sharp Shooter แปลว่า ผู้ยิงคม ก็รู้อยู่แล้วว่า DEX มันแม่นเว่อ แต่ทั้งๆที่รู้อย่างนั้นพวกทีมงานก็เมินไปเพราะจุดนี้
ทีมงานไม่เคยเห็นความลำบากของชาป เชื่อผมมั้ย? ทีมงานคนก่อนที่สร้างอาชีพนี้มา เขาพยายามที่จะปรับสมดุลเกมด้วยซ้ำไป
แต่เดะนี้ C3 ชาปมีแต่ใช้ยิงอย่างเดียว ไม่ได้มีไว้รอดตัวไปเลย ของแรร์ก็มีไว้ปลิดชีพก่อนจะตาย ทั้งๆที่damage สูงกว่าแอส
แต่แอสก็มี C3 อุดรูไว้แล้ว สมัยนี้ คนที่หันมาเล่นชาปเพราะชาปเล่น ต้องแนะนำว่า 'รวยก่อนถึงจะเล่น' เพราะถ้าไม่มีเงินก็เหมือนกับ
เรนเจอร์ผู้อ่อนด๋อย ถ้าทีมงานคราวหน้าเป็นคนในเกมคงจะมีหวัง อันน้อยนิดล่ะมั้ง?

ทีที้

ตอนที่เล่นสวรรค์ แพ็ทเปลี่ยนอาชีพ  คลาส2มาครั้งแรก  (เบรด แอส วิ )   ยอมเล่นเรนเจอยาวเกือบถึง60 (สมัยนั้นยากมากๆ)เพื่อรอเปลี่ยนเป็นชาปในอีก เกือบ2เดือนหลังจากนั้น อุอิ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ชาปมันเป็นนักธนูที่น่าจะโหด มันมีไว้สังหารศัตรูด้วยสกิวที่รุนแรง เทรมันนักล่าสมบัติ แม้ใช้หน้าไม้ได้แต่ก็ไม่มีสกิวสังหารรุนแรงแบบชาป พี่เค้าก็เลยจัดความสามารถหน้าไม้ให้ซ๊ะ  ทั้งเกราะ คลาส 3 อาวุธ เข้ากันได้ดีอิ๊บอ๋าย

มันก็ไม่ต้องไปดูอะไรมาก เวลาลงแบทเทิลหรือ PK ถ้าคุณเจอเทรกับชาป คุณเลือกฆ่าใครละ  g#037  เมื่อก่อนจุดตายชาปน๊ะ ใครเห็นชาปเผ่น วิยังเผ่นเลย ยิ่งพาลาเจอสกัดเคลื่อนไหว กัมปนาท ร้องระงม  เดี๋ยวนี้ใครเห็นชาปยิ้มเลย  g#012  ชาปกลายเป็นอาชีพเล่นทางผ่านไว้จุติ เพราะมันเวลง่าย  ว่ากันจริงๆชาปเวลง่ายกว่าแอสอีกครับ สงสัยมันมีดีตรงนี้แหละ  woon_sunny

[+AXEN STORY+]

• Newbie
  • *
  • เราโชคไม่ค่อยดีนะ จะบอกให้
ชาปมันเป็นนักธนูที่น่าจะโหด มันมีไว้สังหารศัตรูด้วยสกิวที่รุนแรง เทรมันนักล่าสมบัติ แม้ใช้หน้าไม้ได้แต่ก็ไม่มีสกิวสังหารรุนแรงแบบชาป พี่เค้าก็เลยจัดความสามารถหน้าไม้ให้ซ๊ะ  ทั้งเกราะ คลาส 3 อาวุธ เข้ากันได้ดีอิ๊บอ๋าย

มันก็ไม่ต้องไปดูอะไรมาก เวลาลงแบทเทิลหรือ PK ถ้าคุณเจอเทรกับชาป คุณเลือกฆ่าใครละ  g#037  เมื่อก่อนจุดตายชาปน๊ะ ใครเห็นชาปเผ่น วิยังเผ่นเลย ยิ่งพาลาเจอสกัดเคลื่อนไหว กัมปนาท ร้องระงม  เดี๋ยวนี้ใครเห็นชาปยิ้มเลย  g#012  ชาปกลายเป็นอาชีพเล่นทางผ่านไว้จุติ เพราะมันเวลง่าย  ว่ากันจริงๆชาปเวลง่ายกว่าแอสอีกครับ สงสัยมันมีดีตรงนี้แหละ  woon_sunny

เอาชาปฆ่าเบอได้นะผมทำได้  woon_5555

卍━Çℓǿωи━卍

• Jr. Member
  • **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h
ไม่น่าจะปรับที่การสลายบัฟc3นะ ยังไงชาปก็มีเล็งสกัดการเคลื่อนไหว น่าจะปรับที่ธนูหรือไม่ก็พลังด้านอื่นๆมากกว่า สลายได้หมดทุกบัฟมันก็เกินไป

AsunAllI3araTz

เอาชาปฆ่าเบอได้นะผมทำได้  woon_5555
ในเเบทอะได้ นะ ครับ ชาป โหดๆ ท้า ศรทอนกำลัง เเล้ว ยิงไร ไม่รู้เบอเดิน ช้าเวอร์ๆ อะ เเร้ว ยิง ยิกๆ เดินหนี ยิงๆๆ เบอ ก็ตาย ง่ายๆ อะ  woon_sad1

THE-COOL

ไม่น่าจะปรับที่การสลายบัฟc3นะ ยังไงชาปก็มีเล็งสกัดการเคลื่อนไหว น่าจะปรับที่ธนูหรือไม่ก็พลังด้านอื่นๆมากกว่า สลายได้หมดทุกบัฟมันก็เกินไป
woon_5555

เหตุที่อยากให้ปรับจิตแห่งศร เพื่อให้ใช้ได้ในสถานการณ์จริง ในแบท จิงอยู่เล็งอาจใช้งานได้
แต่ถ้าจิตรศร ไม่ปรับ ตามที่ผมได้เรียกร้องไป ก็ถือว่าเป็นเรื่องยากที่จะจัดการอาชีพที่มี คลาส 3 ระดับ สูงๆ
อีกทั้งเล็งสกัด ไม่สามารถใช้ได้ผลกับบัพอ้อมกอด ฉะนั้น สกิลนี้แทบจะไม่มีความหมายถ้าต่อสู้กันนอกเมือง
การที่เรียกร้องให้จิตรแห่งศร สามารถยิงได้เลย ไม่ต้องมีการเล็งสร้างจิตร ก้เพื่อที่จะสามารถใช้งานได้เลย
และเมื่อเราสามารถจัดการกับบัพต่างๆได้ในทันที สกิลเล็งที่ถือเป็นสกิลสนับสนุนอย่างเดียวที่เรามี
ก็จะสามารถใช้งานได้ ทำให้การต่อสู้กับมาอยู่ ในเกมของชาร์ปที่มันควรจะเป็นคับ

เพราะปัจจุบันนี้จิตรแห่งศรต้องเสียเวลาสร้างจิตร ทำให้ชาร์ป แทบจะไม่มีโอกาสได้ใช้ประโยชน์จากมันเลย..
จัดว่าเป็นสกิลคลาส 3 อันดับท้ายๆ...ที่หวังผลได้น้อยมาก และคนที่มีก็แทบไม่อยากจะใช้

ส่วนบัพคลาส 2 สมควรสลายได้อยู่แล้วเพราะ จิตร มันคลาส สูงกว่า (เซนก็ทำได้ แถมได้บัพละ 5000 ) เทพกว่าไหม?

ส่วนสลายคลาส 3 ได้ ยังไงมันก้ไม่เกินไป เพราะมันขึ้นอยู่ที่ระดับด้วย อ่านดูดีๆคับ ผมบอกว่าขึ้นกับระดับ
สมมุติรระเบิดคั่งระดับ 5 จิตรศรระดับ 4 สลายไม่ได้ แต่ถ้าจิตรศรระดับ 5 เหมือนกันถึงสลายได้
ที่เกินไปผมว่าน่าจะเป็นอาชีพที่มีคลาส 3 แล้วอาชีพอื่นทำอะไรไม่ได้เลยมากกว่านะ........

THE-COOL

ในเเบทอะได้ นะ ครับ ชาป โหดๆ ท้า ศรทอนกำลัง เเล้ว ยิงไร ไม่รู้เบอเดิน ช้าเวอร์ๆ อะ เเร้ว ยิง ยิกๆ เดินหนี ยิงๆๆ เบอ ก็ตาย ง่ายๆ อะ  woon_sad1

ถ้าให้ผมเลือก ระหว่างโป๊ะกับแรง ผมก็เลือกโป๊ะนะ ถ้าโป๊ะได้ระดับเทรนะ ไม่ต้องง้อสกิลสังหารเลยสักนิด
เดวนี้มีผอบ ยิงไม่แรงก้กลายเป็นแรง ขอแค่โป๊ะเหอะ โหดกว่าท่าสกิลซะอีก ไม่มีดีเล ด้วย

THE-COOL

ผมคำนวนจากที่ไล่ยิงเขานะ บางครั้งเป็น 10 ดอก ยังไม่ตาย
แต่ถ้าใน 10 ดอกนี้ติดโป๊ะ สัก 3 ดอก ผมว่ามันก็จะแจ่มเป็นที่สุด
เวลาสู้จิงๆ ชาร์ป หวังผลจากโป๊ะไม่ได้เลย............โป๊ะบ่อยใช้ได้แต่กับม่อน

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

สกิวของธนู 99 ครับ ยิงสุดขั่ว  ลดเร็วเดินครับ  แล้วยิง ยิกๆ เดินยิงๆ เบอไม่มีคลาส 3 เหรอครับ  woon_huh