GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

**** อาชีพไหนที่สู้กับเทรตอนนี้ได้ดีที่สุด****

Directorr

• Full Member
หน้าไม้โชคนี่โป๊ะเข้าเท่าไรหรอครับ พอมีรูปมั้ยเอ่ย ผมว่าคลั่งยังเบามากๆเลยนะ
ครับเดียวว่างๆจะเซฟภาพมาให้ดูครับ พอดีกะว่าจะไปเอาเทรตัวในนรกมาลอง T_T  รีไปซะแล้ว  เลยหันไปลองเผ่าอสุราอยู่   ตั้งตารอดูกระทู้ของคุณ Oz อยู่ครับ

ความรู้ใหม่ ถ้าแจ่มนี่ เป็นทางเลือกใหม่ไว้ฆ่าพาลาเลยแฮะ แต่ก็นะ หน้าไม้99 จะหาอีกอันยังไงล่ะนี่ T-T woon_cry
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

I3lade.O.T.O.P.

• Jr. Member
  • **
  • ผู้ชายอบอุ่น
อาชีพที่เทรแพ้บ่อยที่สุดคือ อาชีพคาเดท พี่ข๋าาาา  พานู๋เวลหน่อยนะค๊ะ น้าาาาา g#021  g#021
ใจอ่อนทุกรายไป g#005 g#005 ยิ่งสวยๆด้วยแล้วโอ้ยจะเหลือหรอ เสร็จโจร 
ส่วนให้ไปรบราฆ่าฟันกันผมไม่ไหวแล้ว ตอนนี้มันทันกันหมดแล้วคนใหม่ก็มาแทนคนเก่าเป็นรุ่นๆไป
แต่ก้ดีได้ถ่ายทอดประสบการณ์ g#011 g#011
เข้าเรื่อง เลยนะครับ เดิมทีสมัยโปรเจควันก็ว่าได้  เทร เป็นอาชีพที่ใช้หาเงินล่าสมบัติกันเป็นส่วนใหญ่ไม่ได้โหดมายมายเหมือนในปัจจุบัน
สกิลหลักก็ไม่ได้ปรับเปลี่ยนอะไรมาก แต่ทางทีมงานจะปรับไอเทมและสกิลบางสกิลให้เอื้อแก่อาชีพเทร
จนอาชีพเทรนี้เข้าขั้นเฟอเฟคก็ว่าได้ ดร๊อปของ ล่าบอส แบท สงครามปราสาท ฯลฯ
จึงทำให้สมดุลในการเล่นและความนิยมมันเน้นไปทางใดทางหนึ่งเป็นพีเศษ รับรองได้เลยครับแรเทร95ออกมาให้พี่น้องในอสุราได้ดราม่ากันอีกแน่
แทบไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไม ของดร๊อบมาขายไม่ออก ไอเทมบางชิ้นก็ดร๊อปแบบง่ายเกินจนกลายเป็นของประจำบอส  ไม่มีราคา
ปัญหาสภาพคล่องตัวเงินฟืด เงินเฟ้อ หรือสภาพคล่องตัวของเงินในเกมส์เปลี่ยนไปเพราะอะไร

โดยส่วนตัวแล้วนะครับ ผมว่าอาชีพเทรเก่งที่สุดครับ มีอิทธิพลในเกมส์แทบจะทุกด้านทั้งการตลาด แบท และสงคราม

โสน้าหน้า 555+

• Newbie
  • *
  • สะใจ
woon_555 woon_555 woon_555 ย้อนหลังไป1-2 ปี แต่ก่อน..เทรคนเล่นน้อยมาก แต่ปัจจุบัน เยอะมาก  woon_555 woon_555 woon_555

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
อาชีพที่เทรแพ้บ่อยที่สุดคือ อาชีพคาเดท พี่ข๋าาาา  พานู๋เวลหน่อยนะค๊ะ น้าาาาา g#021  g#021
ใจอ่อนทุกรายไป g#005 g#005 ยิ่งสวยๆด้วยแล้วโอ้ยจะเหลือหรอ เสร็จโจร 
ส่วนให้ไปรบราฆ่าฟันกันผมไม่ไหวแล้ว ตอนนี้มันทันกันหมดแล้วคนใหม่ก็มาแทนคนเก่าเป็นรุ่นๆไป
แต่ก้ดีได้ถ่ายทอดประสบการณ์ g#011 g#011
เข้าเรื่อง เลยนะครับ เดิมทีสมัยโปรเจควันก็ว่าได้  เทร เป็นอาชีพที่ใช้หาเงินล่าสมบัติกันเป็นส่วนใหญ่ไม่ได้โหดมายมายเหมือนในปัจจุบัน
สกิลหลักก็ไม่ได้ปรับเปลี่ยนอะไรมาก แต่ทางทีมงานจะปรับไอเทมและสกิลบางสกิลให้เอื้อแก่อาชีพเทร
จนอาชีพเทรนี้เข้าขั้นเฟอเฟคก็ว่าได้ ดร๊อปของ ล่าบอส แบท สงครามปราสาท ฯลฯ
จึงทำให้สมดุลในการเล่นและความนิยมมันเน้นไปทางใดทางหนึ่งเป็นพีเศษ รับรองได้เลยครับแรเทร95ออกมาให้พี่น้องในอสุราได้ดราม่ากันอีกแน่
แทบไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไม ของดร๊อบมาขายไม่ออก ไอเทมบางชิ้นก็ดร๊อปแบบง่ายเกินจนกลายเป็นของประจำบอส  ไม่มีราคา
ปัญหาสภาพคล่องตัวเงินฟืด เงินเฟ้อ หรือสภาพคล่องตัวของเงินในเกมส์เปลี่ยนไปเพราะอะไร

โดยส่วนตัวแล้วนะครับ ผมว่าอาชีพเทรเก่งที่สุดครับ มีอิทธิพลในเกมส์แทบจะทุกด้านทั้งการตลาด แบท และสงคราม

อาชีพที่หาแฟนง่ายที่สุด..ผมว้าก้อเทรนี่ล่ะคับ...จากประสบการณโดยตรงน่ะ...
                        #038 #038 #038

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้

อาชีพที่หาแฟนง่ายที่สุด..ผมว้าก้อเทรนี่ล่ะคับ...จากประสบการณโดยตรงน่ะ...
หลอกเอาของสินะ g#009 g#009 g#009

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>

หลอกเอาของสินะ g#009 g#009 g#009
คับ
                   g#037 g#022 g#019

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ส่วนตัวผมก็ว่าวิซาร์ดนะครับที่จะสู้กับเทรได้ดีที่สุด
เพราะว่าผมเล่นวิซาร์ดครับผม แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะชนะง่ายๆนะครับถึงมีสกิว99ไม้เท้า
ตอนเจอพรางนี้ก็ลุ้นนะครับ เทรยิง2จึกก็ตายแล้ว แต่ว่าต้องฝึกบ่อยๆถึงจะรอดครับ
ผมว่า ถ้า 1-1 เทรไม้ 99 สู้วิไม้ 99 ไม่ได้ครับ ผมพูดในส่วนของวินะครับส่วนของอาชีพอื่นผมตอบไม่ได้ครับ
แต่ทั้งหมดที่ผมพูดมา ไม่ใช่ว่าวิไม้99จะชนะเทรไม้99ได้ทุกคนนะครับ อันนี้มันอยู่ที่การช่วงชิงจังหวะและไหวพริบ
ความชำนาญและสายตาที่แหลมคมและเทคนิคด้วยครับเพราะไม่อย่างนั้น วิไม้99จะสู้เทรไม่ได้เลยหาก ขาดประสบการณ์

AsunAllI3araTz

พูด ถึง ไม้ วิ 99 หน้าไม้เทร 99
มา ดราม่า  ดาบ คู่ 99 จะสู้ได้ไหม  woon_5555 woon_5555 woon_5555

Patrokoz

• **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
โดยส่วนตัวแล้ว

ผมว่าทุกอาชีพมันก็ต้องสู้ได้อยู่แล้วแหละ

แต่อยู่ที่ว่า ของถึงไหม

สเตปการเล่นดีพอหรือยัง แค่นั้นแหละครับ

ขอโทดด้วยหากใครไม่พอใจนะครับ

Coud™

อาชีพ  g#046  woon_5555 woon_5555 woon_5555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
จีอมตะ ยิงดัชนีไม่พอ เกิดใหม่มาจับใส่คุกอีก   
โหดร้าย  woon_sad2

_NaTMaN_

• Newbie
  • *
ผมงงว่า

วิเลเวล99     ใส่ไม้เท้า99(หรือจะใส่เพชรฟ้าก็ได้)   แรร์วิ(หรือคลุมยาวเจ้าพิพบ)    แล้วมีเกราะเวทย์

จะแพ้เทรหน้าไม้ 99 หรือปืน 99 ยังไง

ต่อให้กดอาหารแมงพรุน3 แล้วก็ผอบทั้งคู่นะ

ไม่โดนมึน วิ่งหนีรอดีเลย์ ไม้เท้า99 ไป (กรณีที่เอาชัวๆ)

หรือใส่เพชรฟ้าถ้าไม่มีไม้เท้า99   ก็ ใส่กับคลุมยาวหรือแรร์วิ ที่เพิ่มต้านทาน

ศรเวทย์ +หอกวารี กดเบคอน 3   ถ้าไม่ตายก็ พิจารณาตัวเองได้แล้วล่ะครับ ว่าของไม่ถึงจะไปสู้กับอาวุธระดับ99แล้วอยากชนะ มันถูกแล้วหรอ

คุณกากเองรึเปล่า ?  วิเก่งๆ ฆ่าเทรแล้วหนีหยุดทันตลอดนะครับ สายเวทย์โกยแน่บ

----------------

ต่อไป พระ

เอาจริงๆเลย  พระใส่ตะกรุด โล่ 02  แล้วของบวกดีๆหน่อย  ให้สมกับสู้กับอาวุธ 99 หน่อยนะ 

ขอพระที่เก่งสุดแต่ละเซิฟ  ถามหน่อย ถ้ายืนเฉยๆแล้วฟู มีเทรคนไหนยิงตายหรอ ?

-------------

ต่อไป พาลาดิน

ผลศรัทธา เกราะคุ้มกาย  7เทพ   ศาสตราเทพ 

เอาพาลาของเท่าๆกันกับเทรหน้าไม้ 99 เลยนะครับ

เทรยิงตายหรอ ?   แล้วพาลาโดดใส่เทร  ไม่ตายหรอ ?

คู่นี้อาจจะพอสู้ได้ขึ้นมาหน่อย แต่พาลา โล่ 02 เทรไหวหรอ

แล้วพารา ปลดผนึกมา ดูดซัก 30k  ต่อให้เล็งแขนก็ไม่มีผลนะครับ

เอาค้อนโดดมึน แล้วเปลี่ยนหอก99 หยุด 3วิ เวลาให้ดูดจนตายมีถมเถ

เหมือนเดิมนะครับ ถ้าของต่างกันมากๆ มันก็ไม่ควรจะชนะอยู่แล้ว

--------------

ต่อไปนะครับ

เบลด ทั้งสองสาย

เบลดดาบคู่ สวนกลับ 10

เคยเล่นเทรแล้วเจอเบลด หรือเคยเล่นเบลดสวน 10 ไหมครับ ?

ทำไรได้ถามจริงๆ ?  เป็นเทรลงแบทมา อยากยิงเบลดสวน 10 หรอครับ ? ยิงไปมึนตลอด ผ่าสวนกลับมา หรือไม่ก็สาย 3ดาบ

ดาบคู่มา ระบำ ก็ตายได้ถ้าโดน   แต่เทร ฆ่าเบลดได้หรอ ? ยิงไปมีแต่มึนรึเปล่า ?

เบลดดาบใหญ่มารสายฟ้า

เหมือนกันครับ  เคยโดนรึเปล่า ?  ยิงแล้วอัมพาตเอง ใครจะอยากไปยิงล่ะ ? 

กับเบลดถึงเทรจะยิงแขนได้แต่ เทรจะยิงเบลดเข้าหรอ ? ต่อให้เบลดยืนเฉยๆ เลยนะกดแมงกะพรุนเลือดเด้งทันสบาย

--------

กับทหาร

คู่นี้สูสีขึ้นมาหน่อย

ถ้าเทรไม่เล็งแขน  1-1กับทหารมีร่วงหมดครับ   

ยิงแรง และแม่นมาก 

แต่ถ้าเล็งแขน ได้ก่อนเทรก็น่าจะชนะสูง   แต่ถ้ายิงไม่ทัน ไม่กี่ชุดทหารก็ยิงหมอบนะครับ

---------

กับแอส

ถ้าเทรใส่เซทจุ จะใส่เทียนได้หรอครับ ? 

แอสมีพันเงา ยิงแล้วหาย ต่อให้โป๊ะยากซักวันก็ต้องโป๊ะเข้า ยิ่งหนีไม่เป็นโดนพรางตีตายอีก ถ้าเทรยิงตอนพันเงาไม่เป็นก็แพ้เถอะครับ

ถ้าเจอแอสมี เทพโชค 2ข้าง (อย่าคิดว่าไม่มี) เทรจะยิงเข้าไหมครับ ผมเคยลองกับแอส เจอแค่จักโชคผมก็แย่แล้ว  ต้องตะโกนแล้วยิงแขนทำได้ก็โอกาสสูง

ถ้าเทรไม่ใส่เซทจุ ใส่เทียนแทน

เจอเทพโชค 2ข้าง ก็ยิงไม่เข้าเหมือนกันครับ ด้วยแอสของเทพๆ เหมือนกัน แต่ถ้ายิงแขนได้ก็มีโอกาสสูง

--------

ถ้าจะเอาเฉพาะในแบทนะครับ หยุดเวลาของเทร 2 นาทีมาครั้ง แปลว่าเทรจะต้องรอให้ดีเลย์หยุดเวลา มาก่อนถึงค่อยสู้หรอครับ ?  2นาทีเลยนะ กับไม้เท้า 30วิ

ปล.  ทั้งหมดที่ว่ามานี้ ไม่รวมสกิล นายตัวๆและนายเก่งจังนะครับแต่ถ้าเจอวิผลก็เหมือนเดิม

ปล.2  และสายปืนผมไม่เคยเล่น    ไม่มีเล็งแขนแล้วจะไหวหรอกับทหาร ?   อาจจะมียิงหมดแม๊กไว้ยิงอาชีพเลือดน้อยๆ  แต่สู้วิไม้เท้า 99ได้หรอ ?

ปล.3  อาชีพที่กล่าวมานี้  เจอวิไม้เท้า 99(สเตป ค่อนข้างดี) เก็บได้หมดนะครับ ไม่ว่าคุณจะสเตปดีแค่ไหน แต่อาจจะมีพระโหดๆบางคนทนไหวก็เป็นได้(ไม่ได้เล่นนานละ)

แล้วเบอละ บอกวิธีสู้หน่อย
“•    เ ฉ ย ๆ  อ ย่ า ไ ด้  C 4 R 3    • ”

Lazy on pk

• **
ทุกอาชีพคุณสามารถชนะได้ถ้าคุณเล่นเป็นยกเว้นเเอสกับพาราไม่สมดุลกันเลย
เป็2อาชีพในเกมส์อสุราที่หาหนทางที่เเอสจะชนะพาราไม่ได้เลยพาราสู้ได้ทุกอาชีพ
เเอสก็สู้ได้ยกเว้นพาราดิน-0-

dffff083

• Newbie
  • *
เเอสเเซสซินผมว่าเก่งดีนะครับ
ถ้าคนเล่นป็นครับอัพให้ถูกเเล้วเเค่นี้สายอาชีพไหนรึจะมาสู้เเอสเเซสซิน
สุดยอดเลยครับเก่งมีตั้งหลายสายครับที่น่าเล่น ผมเเนะนำลองเล่นสายปามีดดูดิครับ
โป๊ะเช๊ะตลอดเลยครับตัวผมนะ

Coud™

GM
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series