GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามจริงแอสชนะอาชีพไหนได้บ้าง

❃Aмιℓdzмιℓe™

• last breath.
  • Newbie
  • *
  • i will be with you together.
ถ้ามีพันธมิตรแห่งเงาระดับสูงๆ +ของเพิ่มว่อง
มีโอกาสที่จะตีไม่โดน
ยิ่งถ้ามีดตีคลั่งเยอะๆ
โอกาสที่พุ่งจะมีเปอร์เซ็นต์ติดโป๊ะเช๊ะสูง
ถ้าสายเวทย์มีเลือดน้อยๆ ก็จอดคะ
อีกอย่างมันขึ้นอยู่กับว่าเราพลิกแพลงการเล่นยังไง
ถ้าเสต็ปเดิมตลอด ก็มีโอกาสน้อยเพราะคนที่เราสู้ด้วยตามทันคะ
You make me out of breath, When you walk away.
Amildzmile.

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ชนะอาชีพไหนได้บ้างเหรอ เกือบทุกอาชีพอะ- -

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

nes

• Sr. Member
ถ้าจะหา่าแอสกากลองหันไปมองชาบดีกว่าคับ สู้อาชีพไรได้บ้าง c3 โหดมั้ย ใช้ไรได้บ้าง หลบกะน้อย เลือดกะน้อย โปะกะไำม่บ่อย  g#002
ชาบไม่ได้กากขนาดนั้นนะครับ g#016 g#016
แน่ใจอ่อครับ ผมเคยเล่นชาบ มา 2 ครั้ง เวลาจะเกรียนมันต้องหลบวุ้นตลอด คอยเวลาคนเผลอ ต้องออกไปยิง - -

c 3 ผมกะไม่รุ้จะศรใส่มันทันรึเปล่า แค่กดมันก็ยิงโดนละคับ  g#002 ส่วนมากเกรียนเขาอ้อมกอดกันทั้งนั้นเพราะฉะนั้นอย่าพูดถึงสกิล เช่นสกัดเคลื่อนไหวอะไรเลยครับ ใช้ไม่ได้หรอก   g#014

v.v

• Newbie
  • *
ถึงจะบ่นยังไง ก็ยังเล่นแอสต่ออยู่ดีนะ
เพราะรักอาชีพนี้ แค่น้อยใจหน่อยๆที่แอสสู้กับอาชีพอื่นไม่ค่อยได้เท่าที่ควร

ปิศาจ

ถึงจะบ่นยังไง ก็ยังเล่นแอสต่ออยู่ดีนะ
เพราะรักอาชีพนี้ แค่น้อยใจหน่อยๆที่แอสสู้กับอาชีพอื่นไม่ค่อยได้เท่าที่ควร

ใช่ต้องคิดแบบนี้แหละ  ตอนนี้แอสอาจดูด้อยในแบท แต่ในอนาคตมันก็ไม่แน่หรอก  ผมก็รอจังหวะ GM ปรับ แอสอาจเก่งในแบทอย่างเหลือเชื่อก็ได้ (กำลังรอแอสดาวกระจาย) เพราะแอสอัพสกิลจริงๆสามารถอัพดาวกระจาย + มีดได้เลย บางอย่างอาจหายไปแต่ก็อัพได้ 

ถ้าปรับถุงมือดาวกระจายเสร็จแล้วอาจมีอะไรสนุกๆสำหรับแอสก็เป็นได้ 
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
แอสสู้ได้หลายอาชีพนะครับถ้า 1-1 ถ้าเล่นผสมสายยา เพราะถ้าใช้ยาชา สายกายภาพตีมาง่อยเลยนะครับ
สายเวท หรืออาชีพที่กดสกิลโดนยากล่อมประสาท ร่ายสกิลไม่ออก เป็นสิบวิ แถมสกิลส่งผลวงกว้างอีกด้วย
แต่สกิลเคลือบด้วยพิศมันดีเลนานมากๆ นี่ซิ ใช้ทีเดียวแล้วก็หนีไปซักหลายนาที พอดีเลหมด ก็มาเปลี้ยวต่อ  woon_5555

DarkEagle

• DarkEagle
แอสสู้ได้หลายอาชีพนะครับถ้า 1-1 ถ้าเล่นผสมสายยา เพราะถ้าใช้ยาชา สายกายภาพตีมาง่อยเลยนะครับ
สายเวท หรืออาชีพที่กดสกิลโดนยากล่อมประสาท ร่ายสกิลไม่ออก เป็นสิบวิ แถมสกิลส่งผลวงกว้างอีกด้วย
แต่สกิลเคลือบด้วยพิศมันดีเลนานมากๆ นี่ซิ ใช้ทีเดียวแล้วก็หนีไปซักหลายนาที พอดีเลหมด ก็มาเปลี้ยวต่อ  woon_5555

มันก็ใช่อะครับ แต่โคตรขี้เกียจทำยาเลย  เอาเวลาไปทำอาหารมากดแจ่มกว่ามาก  ถ้ายาพิษทำง่ายกว่านี้ก็ไม่แน่  #038

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
ทุกอาชีพย่อมแพ้ทางกันครับ อยู่ที่เทคนิคในการเล่น นะ

THE-COOL

แอสต้องสู้ข้างบนคับ เขาถึงจะเรียกพลังได้ถึงขีดสุด
จุ 6 พันธมิตร ระดับ 10 สายว่องของถึงบัพเต็มสูบมันก็ว่องจัดเลยนะ
ถ้าเลือกเล่นเพราะใจรักในอาชีพตัวเอง อันไหนที่มันอ่อนไปก็ต้องปล่อยวางคับ
เหมือนผมที่เล่นชาร์ป ก็ต้องยอมปล่อยวางเรื่องบู๊...
ถ้าเป็นเมื่อก่อน แหม มันเทพจิงๆ วันนี้ไม่เทพแต่เป็นกาก ก็ช่างมันเถอะคับ อย่างน้อย
มันก็เคยมียุคเฟื่องฟูมาก่อน เล่นตั้งแต่ ไปไหนมาไหน แทบจะไม่เห็น เบอ+พาลา(นึกว่าสูญพันธุ์)
แล้ววันนี้เป็นไงคับ มองเห็นชาร์ปกันมั่งไหม อันนี้น่าเป็นห่วงกว่าแอสซะอีกนะ....................

DarkEagle

• DarkEagle
แอสต้องสู้ข้างบนคับ เขาถึงจะเรียกพลังได้ถึงขีดสุด
จุ 6 พันธมิตร ระดับ 10 สายว่องของถึงบัพเต็มสูบมันก็ว่องจัดเลยนะ
ถ้าเลือกเล่นเพราะใจรักในอาชีพตัวเอง อันไหนที่มันอ่อนไปก็ต้องปล่อยวางคับ
เหมือนผมที่เล่นชาร์ป ก็ต้องยอมปล่อยวางเรื่องบู๊...
ถ้าเป็นเมื่อก่อน แหม มันเทพจิงๆ วันนี้ไม่เทพแต่เป็นกาก ก็ช่างมันเถอะคับ อย่างน้อย
มันก็เคยมียุคเฟื่องฟูมาก่อน เล่นตั้งแต่ ไปไหนมาไหน แทบจะไม่เห็น เบอ+พาลา(นึกว่าสูญพันธุ์)
แล้ววันนี้เป็นไงคับ มองเห็นชาร์ปกันมั่งไหม อันนี้น่าเป็นห่วงกว่าแอสซะอีกนะ....................

เมื่อก่อนตอนไม่มีคลาส 3 พาลาเห็นชาปเดินหนีน๊ะครับ กลัวกัมปนาท  เดี๋ยวนี้เห็นชาปมันโดดใส่ก่อนเลย  g#037 แล้วชาปกัมปนาทก็ไม่ค่อยเห็นแล้วด้วย  จะเล่นสายนี้ต้องมีทักษะซุ่มยิงแล้วละมั้ง  woon_sunny

nes

g#027 g#027

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้
ถ้าจะหา่าแอสกากลองหันไปมองชาบดีกว่าคับ สู้อาชีพไรได้บ้าง c3 โหดมั้ย ใช้ไรได้บ้าง หลบกะน้อย เลือดกะน้อย โปะกะไำม่บ่อย  g#002
ชาบไม่ได้กากขนาดนั้นนะครับ g#016 g#016
แน่ใจอ่อครับ ผมเคยเล่นชาบ มา 2 ครั้ง เวลาจะเกรียนมันต้องหลบวุ้นตลอด คอยเวลาคนเผลอ ต้องออกไปยิง - -

c 3 ผมกะไม่รุ้จะศรใส่มันทันรึเปล่า แค่กดมันก็ยิงโดนละคับ  g#002 ส่วนมากเกรียนเขาอ้อมกอดกันทั้งนั้นเพราะฉะนั้นอย่าพูดถึงสกิล เช่นสกัดเคลื่อนไหวอะไรเลยครับ ใช้ไม่ได้หรอก   g#014
เอิ่ม... ผมเล่นชาปมา3รอบแล้ว ชาปเป็นอาชีพที่ยิงแรงนะ c3ไม่โหดแต่มีประโยชน์ เลือดก็ไม่น้อยนะ ส่วนหลบผมไม่เถียง
ส่วนโป๊ะ เคยเล่นสายโป๊ะแล้วหรือยัง?

nes

เอิ่ม... ผมเล่นชาปมา3รอบแล้ว ชาปเป็นอาชีพที่ยิงแรงนะ c3ไม่โหดแต่มีประโยชน์ เลือดก็ไม่น้อยนะ ส่วนหลบผมไม่เถียง
ส่วนโป๊ะ เคยเล่นสายโป๊ะแล้วหรือยัง?

ไม่รุ้แต่อัตตราผมตอนจุ2ประมาน 23.5 อ่ะ ก็โปะมันดี    g#004

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้

ไม่รุ้แต่อัตตราผมตอนจุ2ประมาน 23.5 อ่ะ ก็โปะมันดี    g#004
โหดดีครับ g#008 g#008  แต่ตอนผมเล่นสายโป๊ะผมใส่เซตฉมังเอานะส่วนคันศรก็ออฟโชคโป๊ะบ่อยดี g#009 g#009

Andro!d

• Newbie
  • *
เอาจริงๆชนะได้ทุกอาชีพครับ ยิ่งถ้าไม่เปิดผอบไม่อาหารชนะใสเลย
วิกับพระเองก็ไม่ได้มีไม้ 89 ไม้ 99 ทุกคน ใช้ค้างคาวราตรีพระกับวิก็ง่อยละครับ g#027