GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณคิดยังไงกับการปรับความสามารถแหวนปราช

CacAloz

• Full Member
เรื่องการปรับแหวนนักปราชญ์นั้น เพื่อความเหมาะสมยิ่งขึ้นน่ะครับ

และทางทีมงานก็จะมีการเปิด NPC รีสกิล ให้กับเพื่อนๆ นะครับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ผมพอใจนะ กับการปรับครั้งนี้  ที่ผ่านมา ผมว่ามันโกงมาก ที่ใส่แหวนแล้วอัพเกราะเวทแค่ 1 แต่ความสามารถมากกว่าคนลงสกิลระดับ 5  ผมเองก็มีเซตปราชญ์ ตอนแรก ก็ไม่พอใจที่ปรับแต่ไม่ให้รีสกิล  แต่นี่ก็มีเปิดให้รีสกิลแล้ว ถือเป็นการแสดงความรับผิดชอบ  ผมว่าโอเคนะ  g#022 g#022

ถ้าใจกว้างมองภาพรวมอย่างนี้ก็จบ อย่างนี้โอเค  g#031  g#006

ถ้าเค้าไปปรับความสามารถสกิวให้ถดถอยลงสิ อันนี้น่าโวยวาย  ถึงผมไม่ค่อยชอบแนวทางการเป็นอยู่ของวิซาดทุกวันนี้ก็เถอะ แต่ถ้าปรับแบบนั้นผมก็ช่วยโวย  เพราะมันต้องมีเหตุผลที่ดีมากๆถึงปรับได้  แต่อันนี้ปรับแค่ผลของแหวนที่มันบัค ปรับให้ถูกต้อง  จะมาเหมารวมว่าวิซาดแย่กันหมดเลยไม่เหมาะละมั้งครับ  วิซาดใส่แรร์เค้าใส่แหวนที่ไหน บางคนก็ไม่ได้ใส่น๊ะ เค้าอับเกราะเวท 5 อยู่แล้ว แล้วพวกนี้เค้ากระทบด้วยรึเปล่า  ก็ไม่ได้กระทบอะไรเลย  คนที่ใส่เซตปราชญ์ก็ให้แสดงผลถูกต้อง และมีเปิดรีฟรีให้เพื่อให้คุณไปลงเกราะเวท 5 สำหรับคนที่ลงไว้แค่ 1 หรือจะไม่ลงก็ตามใจคุณเอง   ถ้าแบบนี้มองว่ามันด้อยเพราะเปลืองเหรียญอีก 4 แล้ววิซาดที่ไม่ได้ใส่แหวนเค้าลงเกราะเวท 5 เค้าเล่นได้ไงกันทีนี้   ถ้าเล่นวิซาดแล้วใช้บัคตัวนี้ไม่ได้แค่นี้แล้วมันจะด้อยอะไรมากมาย ผมก็ไม่รู้จะพูดว่าไงละครับ  เกราะแรร์เพิ่มเอมพีให้บานเบิก เพิ่มต้านทานให้อีก + เกราะเวทแล้วก็บานเบิก เวทก็แรง ลกเกราะ 100% อีก อาวุธก็เพิ่มพลังโจมธาตุให้บานเบิก  เค้าทดแทนให้แล้วไงใครบ่นว่าวิมีร่าย ก็ได้เวทแรงไปแล้ว สกิวร่ายออกทีเดียวได้ตาเมจหลายครั้ง  แค่นี้ไม่พออีกเหรอครับพี่น้อง  g#033

ปิศาจ

เรื่องการปรับแหวนนักปราชญ์นั้น เพื่อความเหมาะสมยิ่งขึ้นน่ะครับ

และทางทีมงานก็จะมีการเปิด NPC รีสกิล ให้กับเพื่อนๆ นะครับ

เปิดรีสกิลได้ก็จบ  ว่าแต่เปิดถึงวันไหนครับ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

nightjusmin

เปิดรีสกิลได้ก็จบ  ว่าแต่เปิดถึงวันไหนครับ
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=12676.0
 g#032 g#032 g#032

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้
เห้ออ... ไม่อยากให้ปรับเลย แต่ถ้ามีรีสกิวก็โอเคครับ

-Xenon-

• Jr. Member
  • **
เราไม่เสียอะไรจากการปรับครั้งนี้ นอกจากเหรียญ

และ

ความรู้สึก

fon_munkong

• Newbie
  • *
เฉพาะวิ น่าจะเปิดให้รี หลายรอบหน่อยนะคะ จะได้รู้ว่าควรอัพเกราะเวท เท่าไรดี

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
เราอัพเกราะเวทย์ไว้แค่1ซะด้วย เพราะมีเซทปราชเลยคิดว่าไม่ต้องอัพเยอะก็ได้ แต่มันไม่ใช่แล้วสินะ

เหมือนกัน   ต้องอัพเท่าไหร่ดีนะ

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

-♦image♦-

• Jr. Member
  • **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
- เกราะเวท1 = พวกเน้นเก็บเวล เพราะมีกายอย่างเดวก็เหลือแหล่ (ผมน่ะ เวลมาจนจุ6 ก็ใช้แค่1 อาศัยแค่ โดนโจมตี ไม่หยุดร่ายกะพอ)
- เกราะเวท5 = เน้นแบท เน้นเกรียน.....ทั้งหมดที่ว่ามานี้ใครเห็นต่างก็ว่ามาได้

ปล.ไม่มีแหวนปราชญ์อ่ะนะ g#040