GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาปั๊มอำพันตีของยศเทพกัน

nightjusmin

• Full Member
ค้อนไม่เท่าไหร่หรอก ยศสูงกกว่า จักร ไงก็ต้องค้อน  แต่ที่หมดค่าคือ ใบประกันตะหาก แทบไร้ประโยชน์เลย ตั้งแต่มีไอเท็มสองชิ้นนี้มา
ล่าสุดมีทีมงานมาแถแล้วว่าก็ใบประกันตีสำเร็จไม่หายไง  g#040  แต่อำพัน/ค้อนตีสำเร็จหรือแตกมันหายทุกกรณี  g#008  โดยเฉพาะอำพันมันจะมาชนกับประกันโดยเฉพาะเพราะราคามันไม่ต่างกันมาก 555+ อยากจะหัวเราะเป็นภาษฮิบบรู   g#009

nightjusmin

เปิดเกมส์เล่นๆ แถวน้ำพุคาด๋อยโผล่ออกมายั๊วเยี๊ยเลย จากนั้นก็จะถูกเรียกไปเวลเอาแค่พอเดลของได้ จากนั้นก็จะถูกคุมตัวไปบวกของ บวกเสร็จหมดประโยชน์เขี่ยทิ้ง น่าสงสารจัง  woon_sad2  ปรากฎการณ์เบี้ยมยอดนิมยมก้อนละ 1 แสนบิลกำลังเกิดขึ้นอยู่เนือง @ ใต้ภิภพ  g#037 g#037 g#037

ปิศาจ

ล่าสุดมีทีมงานมาแถแล้วว่าก็ใบประกันตีสำเร็จไม่หายไง  g#040  แต่อำพัน/ค้อนตีสำเร็จหรือแตกมันหายทุกกรณี  g#008  โดยเฉพาะอำพันมันจะมาชนกับประกันโดยเฉพาะเพราะราคามันไม่ต่างกันมาก 555+ อยากจะหัวเราะเป็นภาษฮิบบรู   g#009

55+  ถามในความเป็นจริงเลย  ใครจะใช้ใบประกัน 

บางที เห็นน้องๆขอเบี่ยม  เราให้เบี่ยมไป จะให้ใบประกันเผื่อน้องๆจะเอาไปใช้  น้องมันยกเลิกเทรดแล้วบอกว่าผมเอาแค่เบี่ยมครับ เราก็บอกว่าให้ฟรี
เจอน้องตอบมาว่า  "ไม่เอาครับไม่เป็นไร  ผมไม่เอาผมจะใช้อำพัน  เอามาก็ไม่ได้ใช้"  ให้ฟรีน้องมันยังไม่เอาเลยครับท่าน

ปล. ผมว่า GM ช่วยเปลี่ยนใบประกันทั้งหมดในเซฟ  เป็นค้อนเลยครับ จะขอบคุณมาก  ไหนๆราคาก็ใกล้ๆกันอยู่แล้ว
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

CacAloz

ต่างคนต่างความคิด แจ่มๆ กระทู้นี้ สาระเยอะชอบๆ  woon_sunny

ปล.ใครนอกประเด็นระวังเปเป้ขาร็อคนะค๊าฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 14:25:08 โดย จีเอ็มเปเป้ »

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

55+  ถามในความเป็นจริงเลย  ใครจะใช้ใบประกัน 

บางที เห็นน้องๆขอเบี่ยม  เราให้เบี่ยมไป จะให้ใบประกันเผื่อน้องๆจะเอาไปใช้  น้องมันยกเลิกเทรดแล้วบอกว่าผมเอาแค่เบี่ยมครับ เราก็บอกว่าให้ฟรี
เจอน้องตอบมาว่า  "ไม่เอาครับไม่เป็นไร  ผมไม่เอาผมจะใช้อำพัน  เอามาก็ไม่ได้ใช้"  ให้ฟรีน้องมันยังไม่เอาเลยครับท่าน

ปล. ผมว่า GM ช่วยเปลี่ยนใบประกันทั้งหมดในเซฟ  เป็นค้อนเลยครับ จะขอบคุณมาก  ไหนๆราคาก็ใกล้ๆกันอยู่แล้ว

เค้าจะทิ้งใบประกันแล้วมั้งครับ  ก่อนแว่วๆว่าอนาคตอันไม่รู้ชาติไหนจะมีการงานทำใบประกันรึเปล่า มันตกรุ่นแล้วเขี่ยมาให้ทำใช้ฟรีๆมั้ง  ไม่รู้ข่าวลือหรือข่าวกรอง  พอๆกับการงานยาแชร์ละ โครงการข้ามชาติ

แต่พูดจริงๆว่า ถ้ามีอำพันแล้วใบประกันก็ไม่จำเป็น เอาออกแล้วคืนตังค์มาดีกว่า คนได้เอาไปซื้อของได้ แล้วช่องที่ใส่ใบประกันเปลี่ยนเป็นใส่ไอเทมเพิ่มโอกาสไป  ได้เอาของบอสเวล 66 ใส่ เพิ่มสัก 2% อะไรก็ยังดี  แจ่มๆ  g#022

อุ้ย

• Jr. Member
  • **

ในความเห็นส่วนตัวของผมเกี่ยวกับเรื่องนี้ คือเป็นธรรมดาครับเมื่อเวลาผ่านมาก็ย่อมมีไอเทมหรือสิ่งที่ดีกว่าออกมา
ซึ่งถึงเวลานั้นเพื่อนๆ จะเป็นผู้เลือกเองครับว่าจะใช้ไอเทมชิ้นไหน อย่างถึงจะคุ้มค่าต่อกัน
เพราะถ้ากรณีนี้ไอเทมสองชิ้นนี้ก็มีวิธีใช้งาน ข้อดี ข้อเสีย แตกต่างกัน เช่น ใบประกันหายก็อัพเกรดไม่สำเร็จเท่านั้น แต่หินอำพันนั้นจะหายทุกกรณีไม่ว่าจะอัพเกรดสำเร็จหรือไม่
เมื่อถึงเวลาที่เพื่อนๆ คิดว่าใบประกันความเสียหายไม่มีประโยชน์ ไม่มีคนซื้อแล้ว ผมก็จะนำมันออกจากร้านค้าไอเทมโซลเองครับ
แต่คงไม่มีการนำออกจากระบบ หรือชดเชยเปลี่ยนแปลงไอเทมแต่อย่างใดครับ
และผมอาจจะให้ GM เอามาแจกให้เพื่อนๆ ใช้ฟรี เมื่อมีกิจกรรมก็เป็นได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 17:02:05 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

อุ้ย

• **
555  ต้องใส่ประกันอยู่ดีนิ อืมๆ ถามอย่างนึง   เวลาเราใส่ใบประกันเเล้วบวกติด  ใบประกันมันจะหายป่าวววอะ
บวกติดใบประกันจะไม่หายนะครับ
ใบประกันจะถูกใช้ก็ต่อการอัพเกรดอาวุธชุดป้องกันนั้นเสียหายเท่านั้นครับ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

‘ Σx●яcisτ ϟ ғαιι ’

• ╮( ̄▽ ̄)╭
  • **
ดีเบียมไม่พอ  g#036

อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ ' ^ '

AsunAllI3araTz

เเต่ ก่อน ก่อน ค้อนมา ยศ จักรทั้งตัว ก็เทพ ละ พอ ค้อน มา ของ จักรเริ่มไม่ โหด มี ยศ วิรชน ตำนาน เทพออกมา พอ อำพันมา ราคาของ จะ ลด ลงเรื่อยๆ เซงเเทน คนที่เคย พยายาม ตี นะคับ ^^ ส่วน ตัวกะเบื่อๆ ละ เลยไม่ คิดไร มาก

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
อย่าเห็นแก่ประโยนช์ส่วนตัวให้มากไป ประโยชน์ส่วนตัวของคุณ คือ คุณมีของยศสูงแล้ว ราคามันก็แพงแน่นอน แต่มีหินอำพันแจกฟรี ของที่คุณมีก็ราคาตก
แต่ลองนึกถึงผู้เล่นที่ไม่ค่อยมีของยศสูงๆใส่มั้ง คนส่วนมากนะที่ไม่ค่อยมีของดีๆใส่ ให้เค้า ได้ตี+ให้ยศสูงๆมั้ง อย่างดีก็ตีไม่ไม่เกินรัชหรอกครับ เพราะหินแค่9 ก้อน
แล้วที่เค้าแจกเป็นโค๊ด ก็เหมือนกับ อสุรา new latter อะไรนี้แหละครับ
ไอเรื่องนี้ลืมไปนานแล้วนะเนี่ย ขุดมาได้  อุส่า ลืมได้ตั้งนาน
เพราะจีเขาไม่แจกมาตั้งแต่บอร์ดเก่า

Exit.

• **
  • ....
เมื่อตอนเย็นก็กำลังทำอย่าง จขกท บอกนะครับ  ตีของ ติดถึง เสเลือด เบียมเลือดที่เก็บไว้หมดพอดี 

ไปตลาดไซร์จะไปซื้อเบียมเลือด พอไปดูราคาเบียมเลือดเท่านั้นละ 80k !!  ไม่ได้เดินตลาดนาน ราคาจาก 20k มันกลายเป็น 80k แล้ว

10 ก้อนก็ 800k เบียมเลือดที่เก็บไว้ 40 กว่าก้อน ตีถึงเส รู้สึกเสียดายขึ้นมาทันทีเลยครับ เท่านั้นละ Esc - > ออกเกมส์  เศร้าใจ  g#002

sandarn_

• **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~
 g#005 g#005 g#005 g#005

เหนจัยทีมงานเค้าเอามาหั้ยลองกะน่าจะดีจัย

ความคิดส่วนตัวนะต่อไปยศกะเท่ากันจะได้ยุไงว่า

สเตปการเล่นของคัย เก่ง ของคัย กาก

วัดกันตรงนี้ของเหมือนกันหมดแต่เล่นกากกะแพ้เค้ายุดีคับ
 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

kuydk02

• Newbie
  • *
ก้ดีคับ ปั้มดี เเต่ไม่รูหลอก เจ้าของกระทู้ต้องการสื้อถึงอะไร   g#003 (คง อยากให้ทีมงานมาเห็นเเล้วยกเลิกการเเจกอำพันฟรี เพราะกลัวคนอื่นตี+ของเเล้วเทพกว่าตัวเอองมั๊ง)  g#037 g#037