GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่องไม้เท้าเวทเพชรฟ้า มาอ่านดู จี -เพื่อนๆ

Captain CHaRismaZ

• Newbie
  • *
ผมไม่อยากจะด่าไอไม้เท้านี่นะ 84 เนี่ยโกงสุดในไม้เท้าละ แค่ไม่อยากพูด เพิ่มเลือดให้ 30%ต้านทานทุกชนิดอีก20%
แยกออกมาทุกชนิด คือ 18 อย่าง นี่มันไม่ใช่น้อยๆแล้ว
ผลของมันคือตลอดเวลา แค่ใส่ไม้เท้า ไม่ลดอะไรเลย
สมัยก่อนตอนที่ความสามารถไม้เท้า 99 ยังไม่เข้า ไม้เท้า 84 นี้อะเทพสุดๆ แล้วมาดูไม้เท้า ที่เวลสูงกว่าบ้าง 89 94 ห่วยกว่ามั้ยหล่ะ
ขนาดเวลสูงกว่าแท้ๆยังเน่ากว่าชัดๆ พอตอนนี้ความสามารถไม้เท้า 99 เข้ามา มันก็ไม่ใช่ว่าจะดีมากซักเท่าไหร่ ได้มาสกิวเดียวคือหมอกสั่งตาย ระยะการใช้ยังมีดีเล ยังดีหน่อยสกิวมันยังดีไม่งั้นก็จบไม้เท้า 99 ก็เน่าๆอันนึงนี่เอง

ที่ผมเก็บเงียบมานานเรื่องไม้เท้านี้เพราะเพื่อนผมบอกไม่ต้องพูดหรอก แต่ตอนนี้ไม่ต้องเงียบแล้ว เพราะว่ามันไม่ห้ามแล้ว

ถ้าไม่นับหน้าไม้ 99 ไอไม้เท้า 84 นี้ถือว่าเป็นอาวุธที่โกงบรรลัยเลยอีกอันนึง มากๆด้วย พูดจริง

แค่เพิ่มความต้านทาน 20% ก็โหดแล้ว ลอง + กับเกราะเวท กับเสื้อภิภพ เป็น 100% พอดี  g#014

Red Division

• Jr. Member
  • **
  • Car Music
เพิ่มแม่นแล้วรู้สึกว่าโจมตีมันจะเพิ่มขึ้นนะ รู้สึกไปเองป่าวมะรู้นะ แต่ที่รู้แน่ๆ เพิ่มให้แมวตั้งกระทู้ g#015 g#015 g#015

ปิศาจ

• Full Member
ผมไม่อยากจะด่าไอไม้เท้านี่นะ 84 เนี่ยโกงสุดในไม้เท้าละ แค่ไม่อยากพูด เพิ่มเลือดให้ 30%ต้านทานทุกชนิดอีก20%
แยกออกมาทุกชนิด คือ 18 อย่าง นี่มันไม่ใช่น้อยๆแล้ว
ผลของมันคือตลอดเวลา แค่ใส่ไม้เท้า ไม่ลดอะไรเลย
สมัยก่อนตอนที่ความสามารถไม้เท้า 99 ยังไม่เข้า ไม้เท้า 84 นี้อะเทพสุดๆ แล้วมาดูไม้เท้า ที่เวลสูงกว่าบ้าง 89 94 ห่วยกว่ามั้ยหล่ะ
ขนาดเวลสูงกว่าแท้ๆยังเน่ากว่าชัดๆ พอตอนนี้ความสามารถไม้เท้า 99 เข้ามา มันก็ไม่ใช่ว่าจะดีมากซักเท่าไหร่ ได้มาสกิวเดียวคือหมอกสั่งตาย ระยะการใช้ยังมีดีเล ยังดีหน่อยสกิวมันยังดีไม่งั้นก็จบไม้เท้า 99 ก็เน่าๆอันนึงนี่เอง

ที่ผมเก็บเงียบมานานเรื่องไม้เท้านี้เพราะเพื่อนผมบอกไม่ต้องพูดหรอก แต่ตอนนี้ไม่ต้องเงียบแล้ว เพราะว่ามันไม่ห้ามแล้ว

ถ้าไม่นับหน้าไม้ 99 ไอไม้เท้า 84 นี้ถือว่าเป็นอาวุธที่โกงบรรลัยเลยอีกอันนึง มากๆด้วย พูดจริง

นับไม้เท้า 99 ด้วยก็ได้  ผมไปลองมาแล้วไม้เท้า 99  สกิล "คำสาปแห่งหมอก"  เหมือนจะดี  แต่พอใช้จริงแล้วไม่ค่อยจะมีประโยชน์เลย  ยิงมาแค่เดินช้ากับโดนเวทย์แรงขึ้นเท่าหนึ่ง  (พวกเบลดกับแอสพุ่งมาก็ถึงตัวแล้ว)  วิถ้าโหดจริงๆ ยิงสกิลแค่ไม่กี่สกิลคู่ต่อสู้ก็ตายแล้ว (จะใช้ได้ดีคงต้องใช้แต่กับเบอร์ เท่านั่น)  เสียเวลามานั่งกดสกิลนี้  สู้ยิง "สัมผัสแห่งเทอร์ร่า" ให้มึนหรือใช้ ธรณีพิโรธ ลดเกราะ จะดีกว่า

สำหรับผมผมว่าตอนนี้ดีสุดเรียงลงมาก็
1. เพชรฟ้า
2. เกร็ดน้ำแข็ง (สายลม)   ประกายเพลิง (สายไฟ)
3. ไม้เท้าหมอกมายา

ปล.นี่แหละนะได้คืบจะเอาศอก ก็แบบนี้แหละ แทนที่จะได้ปรับเพิ่ม จะกลายเป็นโดนปรับลดซะมากกว่า  g#004 
ปล2. แนะนำล็อกกระทู้ซะเถอะก่อนที่ GM จะมาเห็นแล้วปรับลด แล้วจะหัวเราะไม่ออก
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

มารศาสตรา

ไม้เท้าแรร์99ทั้งที มันน่าจะเพิ่มโจมตีเวททุกธาตุเข้าไป 25%หรือ30% บ้างนะ ความสามารถไม้เท้า99สู้คทา99 ไม่ได้เลย เอาแค่ความสามารถอย่างเดียวนะ ที่พูดเนี่ย

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
     ไม้เท้าแรร์99ทั้งที มันน่าจะเพิ่มโจมตีเวททุกธาตุเข้าไป 25%หรือ30% บ้างนะ ความสามารถไม้เท้า99สู้คทา99 ไม่ได้เลย เอาแค่ความสามารถอย่างเดียวนะ ที่พูดเนี่ย
เรื่องไม้เท้า99เนี่ยถ้าเทียบแล้วมันคือไม้เท้าธรรมดาอันนึงที่ไม่มีอะไรดี มันแค่มีสกิวมาให้อันนึง แค่นั้นเรื่องแบบนี้ผมก็คิดว่ามีก็ยังดีกว่าไม่มีเดี่ยวกลายเป็นว่าเรียกร้องมากเกินไป ดูไม่งาม 5 5+

pop_999

ผมว่าตรงเพิ่มเเม่นยำ 50
เปลี่ยนเป็นเพิ่ม mp หรือ ตีเวท อาไรยังงี้ดีกว่าไหมครับเพราะเวทเราตีไม่วืดนิครับผม
ทีมงานช่วยมาดูหน่อยนะครับจะได้เหมาะสมกับไม้เท้าหน่อยครับ
ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ
เพื่อนๆสามารถเเสดงความคิดเห็นได้นะครับ woon_sad2 woon_sad2

ไม่ธรรมดานะคับไม้เท้าอันนี้ น่ากลัว อะ  g#002

nightjusmin

นับไม้เท้า 99 ด้วยก็ได้  ผมไปลองมาแล้วไม้เท้า 99  สกิล "คำสาปแห่งหมอก"  เหมือนจะดี  แต่พอใช้จริงแล้วไม่ค่อยจะมีประโยชน์เลย  ยิงมาแค่เดินช้ากับโดนเวทย์แรงขึ้นเท่าหนึ่ง  (พวกเบลดกับแอสพุ่งมาก็ถึงตัวแล้ว)  วิถ้าโหดจริงๆ ยิงสกิลแค่ไม่กี่สกิลคู่ต่อสู้ก็ตายแล้ว (จะใช้ได้ดีคงต้องใช้แต่กับเบอร์ เท่านั่น)  เสียเวลามานั่งกดสกิลนี้  สู้ยิง "สัมผัสแห่งเทอร์ร่า" ให้มึนหรือใช้ ธรณีพิโรธ ลดเกราะ จะดีกว่า

สำหรับผมผมว่าตอนนี้ดีสุดเรียงลงมาก็
1. เพชรฟ้า
2. เกร็ดน้ำแข็ง (สายลม)   ประกายเพลิง (สายไฟ)
3. ไม้เท้าหมอกมายา

ปล.นี่แหละนะได้คืบจะเอาศอก ก็แบบนี้แหละ แทนที่จะได้ปรับเพิ่ม จะกลายเป็นโดนปรับลดซะมากกว่า  g#004 
ปล2. แนะนำล็อกกระทู้ซะเถอะก่อนที่ GM จะมาเห็นแล้วปรับลด แล้วจะหัวเราะไม่ออก
ปัญหา คือ ผู้เล่นล๊อคกระทู้เองไม่ได้แล้ว + วิมันเมียหลวงมาแต่ไหนแต่ไร ใครมันจะกล้าแตะ คงให้ท่านผู้นั้นออกก่อนอะ ถึงจะปรับวิได้  woon_555 woon_555 woon_555

แมว...จรจัด

• **
  • ~๐ยิ้ม๐ลับ๐ซ่อน๐ลึก๐~

แมว...จรจัด

• **
  • ~๐ยิ้ม๐ลับ๐ซ่อน๐ลึก๐~
ท่านผู้นั้นเป็นใครรึ เดี๋ยวจัดหนักให้  #038 #038 #038 #038
นั่นจิลุง....ใครอะ woon_huh

ม่ายรู้อ่ะ แต่ได้ยินชื่อเสียงมานาน
เห็ยพูดแต่...ท่านผู้นั้นๆ

<--:ThE--$eCret--GuilD:--> กิaaึกaัU จาก"ดาวดึงส์"
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=13967.msg269553#msg269553

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
เหมือนกับไปซื้อของกับคนขาย แล้วมีช่วงโปร.ซื้อ 2 แถม 1 ใครบ้างที่ไม่ชอบของแถม แต่บางครั้ง ก็มีแบบว่า ขอเลือกของแถมเป็นอย่างอื่น
จนคนขายมองหน้า (แล้วด่าในใจว่า "กูแถมให้แล้วยังเรื่องมากอีกวุ้ย" ) ...เอาเถอะ เค้ามีให้เค้าแถมให้ ก็ดีแล้ว....

-ส่วนเรื่องไม้เท้่านี้..ส่วนตัวแล้ว ความสามรถที่มีให้มา ก็ดี จนถึงดีมากเลยนะ เพิ่มHP 30% และยังเพิ่มต้านทานอีก โอ้แม่เจ้า เทียบกับ
ไม้เท้าแรร์เวลสูงๆ อันอื่น ได้สบาย ถ้าวิเลือด 6000 ใช้ไม้เท้านี้ก็ 7800 เลย...แหล่มโคตร

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เค้าเอามาใส่ให้มีผลพ่วงกับแรร์ตัวอื่นล่ะมั้ง g#004
จำได้คร่าวๆ ว่ามีแรร์บางตัวใช้สถานะต่างๆ มาคำนวณดาเมจด้วย
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นดาบของเบลดล่ะมั้งนะ ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยละกันครับ g#025
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
เค้าเอามาใส่ให้มีผลพ่วงกับแรร์ตัวอื่นล่ะมั้ง g#004
จำได้คร่าวๆ ว่ามีแรร์บางตัวใช้สถานะต่างๆ มาคำนวณดาเมจด้วย
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นดาบของเบลดล่ะมั้งนะ ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยละกันครับ g#025

ลุงเคยจำอะไรได้แม่นๆ ชัวร์ๆมั้ยเนี่ย เห็นแต่ มั้งนะ ตลอด  #038