GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประเด็นวิกฤติ!! อสุรากำลังจะล่มหรือ!!!

แมกซิม

• Full Member
  • คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
  - ทำคลาส3ของเผ่ามนุษย์ที่ไม่ใช่เหรียญ เพิ่ม (เผ่าอสุรา อันนี้กำลังทดสอบ) เผ่าเอลฟ์ เ่ผ่าเขี้ยวทมิฬ เผ่าคล็อกโคเดี้ยน
  - เพิ่มของขายร้านพวกอาวุธชุดป้องกันระดับสูงกว่า 66
  - เพิ่มเซตไอเทม ระดับสูงกว่า 70+
  - ไอเทมขยะจากมอนเวลสูงๆ ที่สามารถขายได้ เกิน 500+ บิลล่า หรือเอาไปแลกเป็นของเควสก็ได้ คล้ายๆเควสนักล่า แต่อันนี้เควสหาไอเทม มีค่าตอบแทนเป็น exp+เงินบิลล่า ก็หรูแล้ว
  - อาวุธชุดป้องกัน ที่ดรอปจากมอนควรจะขายได้แพงหน่อย ถูกกว่าของขายร้านโยนทิ้งกี้อีก (คนถึงแห่ไปขุดสมุนไพรไง แค่เปิดทิ้งก็รอรับทรัพย์)
  - ปรับความสามารถของสกิลสายอาชีพที่ถูกลืม เช่น สายเบลดคอมโบ สายดาวกระจายและมีดบินของแอสแซสซิน วอลอคสายโจมตีด้วยเวทมืด เทรสายแส้ เทรสายปืน ให้มันน่าเล่นหน่อย 
  - เพิ่มสกิลสายค้อนเข้าไปได้แล้ว มีอาวุธแต่ไม่มีสกิล ฮ่วย!
  - เพิ่ม แผนที่และดันเจี้ยนใหม่ๆเข้าไป
  - เพิ่มมอนสเตอร์ ระดับ 60-99 รวมถึงบอส และมินิบอส ให้เยอะอีกหน่อย
  - เมืองใหม่ๆ และปราสาทใหม่ๆ (จะให้ดีแมพและทางเดินในการเข้าโจมตีปราสาทไม่ต้องก็อปกันได้ไหม)
  - หน้าเพจของเวบเกม ทำให้มันแจ่มๆเหมือนใต้หวันได้ไหม ให้มันดึงดูดคนหน่อย หน้าเวบอย่างกะทำเซิฟเถื่อนของแรคน่าร็อกเลย (อันนี้อยากจะบอกมานานแล้ว)
  - นึกออกแล้วจะเพิ่ม

ปล.อันไหนที่กำลังทดสอบจะไม่เสนอนะ รอให้ได้ลองก่อนค่อยว่ากัน

น่าสนใจครับ g#004
ขอบคุณครับ คุณ ๐๐BAD_BOY๐๐ สำหรับขอเสนอนะครับ
น่าจะมีอาชีพใหม่ๆเพื่มขึ้นมา ลองแนะนำมาครับว่าต้องการอาชีพอะไรครับ

ระบบชิงปราสาท ต้องการให้เพิ่มอะไร ตรงไหน บอกมาครับ

ลองๆ เสนอเข้ามาครับ ได้หรือไม่นั่นอีกเรื่อง ยังไงก็จะพยายามให้นะครับ

woon_5555

ระบบชิงปราสาท น่าเบื่อมากกกกกผมไม่เคยวอแล้วเด่วนี้

แล้วกาแข่ง ABT ก็ไม่ใช่กิจที่ทั่วถึงด้วยมันแค่ให้คนบางกลุ่มเท่านั่น

กิจดีๆก็ ปกป้องินโดที่ตีไอซี่กันอะ เอออันนั่นผมว่ามันดีทั่วถึง แล้วก็กิจใหม่ที่ตีดูลาก็น่าจะเวิคน่ะต้องลอง

ในเร็วๆ นี้ก็จะมีกิจกรรมที่ร่วมกันทั้งเซิร์ฟเวอร์ก็กิจกรรมศึกสยบนักรบเกราะอมตะ 3 ภารกิจพิชิต อัศวินปีศาจดูลาฮาน
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
เงินหาง่ายหรอ จริง
เงินหาง่ายจากการขุดสมุนไพร

แต่

ราคาของที่แพงขึ้นมีแต่ห่อเหลืองเท่านั้น
ไอเทมในเกมส์ มีแต่ราคาตกลงเรื่อยๆ
ซึ่งเรื่องนี้น่าจะถือว่าเป็นเรื่องดีกับผุ้เล่น
เพราะเป็นการกระจายเงินและการจายไอเทม
ให้เท่าเทียมกัน ไม่ใช่เทพเฉพาะกลุ่ม
จนเกิดการแบ่งชนชั้นในเกมส์

ขี้เกียจจะคุยกับเรื่องเดิมๆ
เอาเปนว่าทีมงานมันคิดจะปรับสมุนไพรเหลือ1 แล้ว
ก็ดูต่อไปละกัน เมื่อเงินหายาก อะไรจะเกิดขึ้น
ก็เรื่องเดิมๆ วนไปวนมา ไม่มีมาตรฐานในการทำงาน
ห่วยแตก

เดี๋ยวพอปรับสมุนไพรกับผอบ ก็คงหายไปอีกเยอะ
ทีมงานมันเก่ง

tHe kIP

• Newbie
  • *
สำหรับผม ตอนนี้เกมมันน่าเบื่อมากๆเลยครับ(ไม่ได้จุครบแต่ก็เบื่อจะเวล เบื่อหน้ามอนแล้ว)
ใจมีอยู่หลายสิ่งเลยที่อยากให้เพิ่มเข้ามา
1.เรื่องสงครามปราสาท อันนี้น่าเบื่อมากเลยครับ มีแต่รีบ้าน มีแต่รอหมดเวลาอมตะธงหมด วอแต่ล่ะทีผมไม่ได้ยิงคนเลยซักกะคน(ปกติไม่ค่อย อยากเข้าอยู่ล่ะ
แต่พอเข้าล่ะไม่มีคนให้ยิง ยิ่งเซงไปใหญ่) สรุปคือ ไอ้ที่ปรับๆ แก้ๆมามันช่วยอะไรไม่ได้เลยครับ ผมจึงอยากเสนอให้ยกเครื่องระบบสงครามชิงปราสาทใหม่เลยครับ
ให้เป็นแบบยึดจุดยุทธศาสตร์ ซักสามสี่จุด ยึดครบก็ได้บ้านไป ให้มันมียึดคืน ยึดไปยึดมา ตีกันได้มันหน่อย(ระบบการยึดไม่ใช่ตีธงนะครับ แต่เป็นสกิลเพิ่มเข้ามาตั้งหาก)
ไอ้คนกันก็ป้องกันไป ไอ้คนบุกก็พาเพื่อนไปบุก พาคนไปช่วย ป้องกันคนที่กำลังใช้สกิลเพื่อยึดธงอยู่ น่าสนุกดีนะเออ ส่วนไอ้ระบบไอ้เป็นอยู่ตอนนี้ปาทิ้งไปเหอะครับ
แก้ยังไงมันก็รีกันได้อยู่ดี(ถ้าจะให้ดี แต่ล่ะปราสาทให้แมพมันไม่เหมือนกันได้ยิ่งดี เพิ่มความสนุกในการวางแผน เพิ่มความสนุกในกิจกรรมอีกเยอะ)

2.เผ่าอสุรา อันนี้รอมานานล่ะครับ อยากได้อะไรที่มันใหม่ๆ เล่นแล้วแตกต่างจากเดิมบ้าง ทุกวันนี้มีแต่อาชีพเดิมๆ สายการเล่นเดิมๆ อัพสกิลแบบเดิมๆ น่าเบื่อแบบเดิมๆ
ผมเซงกับอะไรเดิมๆนานล่ะครับ เอาเข้ามาซะที (ถ้ามีระบบสงครามเผ่าด้วยยิ่งดีสุดๆ)

3.ระบบอะไรก็ได้ที่รองรับผู้เล่นที่จุกันเยอะแล้วๆ ผมเห็นคนจุหกวันเค้าก็ได้แต่นั่งเบื่อกัน ไปแบท ก็ไม่ค่อยมีคนเล่นด้วย(ไม่ยิงก็เองก็ยิงโจท โจทไม่อยู่ก็ไม่รู้จะยิงใคร
ไปยิงพวกแสงน้อยกว่าก็หาว่าเกรียนอีก) ถ้ามีอะไรเข้ามาให้คนเค้าทำเยอะๆมันก็ไม่น่าเบื่อนะครับ อย่างระบบ "ศึกชิงเหมืองทองคำขาวอาถรรพ์" งี้
มาให้ดีใจอยู่แปปนึง แล้วก็เงียบหายเข้าป่าช้าไป เอาระบบอะไรที่มันใหม่ๆเข้ามาบ้างเถอะครับ ผมรู้สึกว่าเดี๋ยวนี้เกมมันเดินไปข้างหน้าช้าๆยังไงก็ไม่รู้
ทั้งๆ เท่าที่ทราบมาพนักงานก็มีเพิ่มเข้ามาเรื่อยๆ แต่ตัวเกมกลับพัฒนาตรงกันข้ามกันจำนวนพนักงานที่เพิ่มขึ้นซะงั้น ผมเข้าใจนะครับว่า ไอ้ระบบเก่าปัญหามันยังมี
เลยยังเพิ่มระบบใหม่ๆเข้ามามากไม่ได้ แต่ยังไงก็ช่วยคิดถึงผู้เล่นตาดำๆ ที่วันๆเค้าไม่มีอะไรให้ทำแล้วเถอะครับ
ปล.อยากวอแล้วได้ยิงคนจังเว้ยยยยยย woon_angry

Crossζy

ผมขออาชีพคราส 3 ที่ไม่ใช่ สีชุด สกิลคราส ก็ดีครับ

ถ้าปีนี้ไม่ได้เป็นจีเอ็มอาสา คงขี้เกียจกดไอคอนอสุรา ไปอีกนาน  woon_cry

pop_999

ล่ม ยาก นะคับ จุดขายของเกมส์นี้คือ ทุกอย่างมันเป็นภาษาไทย ไอเทมหรือเควส อะไรก็เข้าใจง่าย เหมาะกับผู้เล่น คนไทยมากแต่ยอมรับที่เกมส์มันคนเล่นน้อยลง อย่างรวดเร็วเพราะ คำว่า ห่วยของทีมงาน คับ อะไรที่ควรทำเค้าไม่ทำ อะไรที่ไม่มีใครเรียกร้องให้ทำ ดันชอบทำ เงินเฟ้อ ไอเทมเฟ้อ
หลายครั้งหลายหนใครจะทน  ผมเองก็เบื่อนะ ไม่รู้จะมีตัวจุติ หกไปทำไมเยอะๆ มีตัวสองตัวแล้วก็ ไม่มีอะไรให้ทำแล้ว
ส่วนอาชีพอื่นที่ไม่เป็นที่นิยมเท่าเทร  เพราะจุติ หกแล้ว มันตกงานจะแบทหรือก็เบื่อ เทรมันยัง พอตีมอนหาเศษขยะไปขายให้ทำเควสได้ตีมอนแล้วได้ตังส์ไปด้วย แถม ล่าบอส โอกาสดรอป ก็มากกว่าอาชีพอื่นเค้ามันเลยเป็นที่นิยม

อะไรควรทำเค้าไม่ทำ อะไรไม่ควรดันมันดันจะทำ เช่นปรับสกิลผอบ คิดแต่ จะปรับ แล้วไมไม่คิดให้ดีแล้วค่อยให้ออกมา
ทดสอบแล้วทดสอบเล่า อยู่นั้น สุดท้ายก็ ได้ ผู้เล่นเสียความรู้สึกกันอีกบาน เพราะ ผอบ สกิลดีๆ เค้าได้ซื้อขายกันราคาแพงๆ
ต้องมา สูญสลายไป เพราะความบ้า ของทีมงานที่มันคิดว่า ตูถูกเสมอ ถึงจะปรับตูก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไร เพราะตูเสกเงินเอ็มใช้เองได้
ถ้าไอที่ทดลองปรับผอบ เอามาใช้ ผมว่ามีดราม่ากันยาวแน่ๆ  g#035

Tr3aSur3_of_d3ad

• Jr. Member
  • **
  • DEATH
ดคีแฮ็กตัว ทำมัยเยอะ จัง ดาวดึงค์ จู่ๆ โดน กันเพรียบ แบบมิได้นัดหมาย แถมเน้นๆเฉพาะ คนจุ 6 หรือไม่ก็รวยๆด้วย  คนเล่นหมดกำลังใจ ขายตัวทิ้ง แล้วเลิกไป เยอะเยาะ นี่คืออีก สาเหตุที่คน หายไป

foam0025

• **
ผมขออาชีพคราส 3 ที่ไม่ใช่ สีชุด สกิลคราส ก็ดีครับ
เห็นด้วยนะครับ ทุกวันนี้สกิลเดิมๆ เอิ่ม..อยากจะบอกว่าเลี่ยนแล้วครับ เบื่อกับสิ่งเดิมๆ เควสในอุสรามีไว้ทำอะไรเหรอครับเวลาทำเควสรู้สึกบางอย่างมันออกมาไม่ได้คุ้มค่ากับสิ่งที่ทำไปเลย ผมว่าน่าจะมีเควสเนื้อเรื่องนะครับผมว่าถ้าเนื้อเรื่องมันเข้มข้นก็น่าจะสนุกขึ้นนะครับ และตอนนี้คนประกาศขายมากกว่าประกาศซื้อมากๆครับแสดงถึงการที่คนลดน้อยลงมากครับๆ
อยากให้ทีมงาน นำข้อคิดข้อเสนอของผู้เล่นไปปรับปรุงครับ พูดจริงๆเล่นเกมนี้แล้วเลิกไม่ได้ไม่รู้ทำไมครับ woon_yes

X-Burner

ระบบชิงปราสาท น่าเบื่อมากกกกกผมไม่เคยวอแล้วเด่วนี้

แล้วกาแข่ง ABT ก็ไม่ใช่กิจที่ทั่วถึงด้วยมันแค่ให้คนบางกลุ่มเท่านั่น

กิจดีๆก็ ปกป้องินโดที่ตีไอซี่กันอะ เอออันนั่นผมว่ามันดีทั่วถึง แล้วก็กิจใหม่ที่ตีดูลาก็น่าจะเวิคน่ะต้องลอง
[/quote]

ในเร็วๆ นี้ก็จะมีกิจกรรมที่ร่วมกันทั้งเซิร์ฟเวอร์ก็กิจกรรมศึกสยบนักรบเกราะอมตะ 3 ภารกิจพิชิต อัศวินปีศาจดูลาฮาน
[/quote]

ครับกิจนี้แหละที่ผมพุด กิจแบบนี้อ่ะดีมากเลยแหละไม่ว่าจะเด้กใหม่ ไม่จุของกาก ก้ช่วยกันตีม่อนเพื่อนจบกิจ นี่แหละจุก ศูนย์ รวมเลย

.

ExCuseMe

ดคีแฮ็กตัว ทำมัยเยอะ จัง ดาวดึงค์ จู่ๆ โดน กันเพรียบ แบบมิได้นัดหมาย แถมเน้นๆเฉพาะ คนจุ 6 หรือไม่ก็รวยๆด้วย  คนเล่นหมดกำลังใจ ขายตัวทิ้ง แล้วเลิกไป เยอะเยาะ นี่คืออีก สาเหตุที่คน หายไป

อันนี้ผมว่า  อาจจะเป็นเรื่อง ส่วนตัวของพวกนั้นมั้งคับ woon_huh

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้
อันนี้เคยลองคิดกับเพื่อนเล่นๆดูอะครับ เอามาเสนอเฉยๆเกี่ยวกับระบบสงครามชิงปราสาท
คือให้แต่ละสมาคม(รวมพันธมิตรด้วย) ส่งตัวแทนออกไป3คน คือตัวแทนคนที่1 2และ3
(ตัวแทนที่1สำคัญสุด ตัวแทนที่2และ3 เปรียบเสมือนองครักษ์) 3คนนี้เป็นใครก็ได้ในสมาคมและพันธมิตร
แล้วให้คนในสมาคมและพันธมิตร ปกป้อง3คนนี้ให้ดีที่สุด แต่ถ้าตัวแทนคนที่1เกิดออนไลน์ไม่ได้ ติดธุระ
ก็สามารถ ส่งตัวแทนคนที่2หรือ3ไปได้
แต่หากตัวแทนคนที่1ตาย ปราสาทจะถูกยึดทันที โดยสมาคมใดที่สามารถกำจัดตัวแทนคนที่1ได้
ก็จะได้ครองปราสาทอะครับ
( ป.ล. ไม่ได้ดูถูกนะครับ แต่ทีมงานคงทำไม่ได้หรอก ขนาดผมกับเพื่อนคิดยังมองออกเลยว่ามันยุ่งยาก
ลองคิดดูสิครับ แต่ละอาทิตย์ ต้องเปลี่ยนตัวแทนกันทุกอาทิตย์ มันคงยุ่งยากม๊ากกก ยกเว้นแต่ตัวแทนที่เลือกออกมา
จะเปลี่ยนไม่ได้อีก1เดือน เมื่อถูกเลือกแล้ว ใครข้องใจอะไรลองอ่านข้อความข้างต้นเอานะครับ)

น้องมีนน่ารักที่สุดในโลก

• **
  • ทำอะไรนะ เค้าเจ็บนะT+T
อยากให้สร้างอาชีพไหม่ ใช้ค้อนแต่แยกออกมาจากพระกับพาลา เปลียนได้ตอนเลเวล40 แบบเซนจุเรียน มีสกิลตั้งต้นที่คิดออกตอนนี้ก็ woon_love
1.สกิลกระโดดทุบ - ทำให้มอนเตอร์ที่อยู่รอบรัศมีการโจมตีในระยะ 5x5 ติดสถานะมึน โจมตีด้วยความแรง 250 เปอร์เซนต์ woon_shock
2.เหวี่ยงค้อนรอบตัว-ทำให้มอนเตอร์ที่อยู่รอบตัวผู้ใช้ในระยะ3x3กระเด็นออกไประยะ10x10 หากชนกำแพงมีโอกาศ50เปอร์เซนต์ที่จะติดมึน โจมตีด้วยแรง 300 เปอร์เซนต์
สกิลติดตัว woon_yes
1.พลังแห่งความแกร่ง-เพิ่มความต้านทานห้ามเดิน ห้ามกระทำ ลดเกราะ ลดโจมตี 100 เปอร์เซนต์ แต่จะลดความเร็วในการเดินลง 1 woon_555
2.ชำนาญการใช้ค้อน-เพิ่มความเร็วในการโจมตี 5 ต่อ 10 ระดับของผู้ใช้ เพิ่มพลังโจมตีตำ่สุด 5 ต่อระดับของผู้ใช้ มีโอกาศ10 เปอร์เซนร์ที่จะโจมตีโดนเป้าหมายทันทีโดยไม่คิดหลบหลีกหรือพลังป้องกันของเป้าหมาย woon_5555
3.ชำนาญการทุบ-มีโอกาศ20เปอร์เซนต์ที่จะเปลียนจากการโจมตีธรรมดา ให้กลายเป็นการโจมตีด้วยพลังโจมตีสูงสุดของเราได้ และลดความเร็วในการเดินของมอนเตอร์ที่โดนผลของสกิลนี้ลง 1 หน่วย ต่อการโดนสกิลนี้ 1 ครั้ง woon_hurt
4.เกราะเหล็กคุ้มกันภัย-เพิ่มพลังป้องกัน5ต่อ1ระดับเลเวล เพิ่มพลังป้องกันเวช5ต่อ1 ระดับ และเพิ่มความต้านทานมึน1ต่อ1ระดับเลเวล
หมายเหตุ อาชีพนี้ไม่อาจมีพลังป้องกันหลังได้ทั้งเวชและกายภาพ เพื่อจะได้ไม่โกงเกินไป แต่ก็ยังมีพลังป้องกันปกติที่สูงอยู่ดีพอจะกลบเกลื่อนกันไปได้นะ woon_sunny
ป.ล.มันออกมาจากมันสมองน้อยๆของนู๋ ถ้ามันไม่ดีก็อย่าว่านู๋เลยนะคะ woon_cry
น่ารักอะ

sawasangcom

• Newbie
  • *
อยากจะเสนอ "ให้เลิกระบบออนได้พร้อมกันหลายจอ" ครับ  แล้วเกมนี้จะเป็นเกมออนไลน์ขึ้นอีกเยอะ

abc_abc

• Newbie
  • *
สมดุลกานสักที่ ให้ทุกอาชีพเปนไปตามสายของมัน หยุดเวลาก้ปรับให้ความต้านทานมีผล ตอนนี้แค่เทรไปคนเดียว บอสก้ตายหมดแล้ว มันจะสนุกยังไง แต่ก่อนต้องไปกานเปนตี้ ของก้มีน้อย แย่งกานซื้อ ตอนนี้ล้นตลาดอยู่แล้ว ถ้าไม่ได้เปนเพราะเทร
วิก้มีเกราะเวท ทั้งที่โจมตีแรงอยู่แล้ว ถึงเปิดเกราะก้ยังทอนอยู่ดี ทั้งที่ไม่ใช่สายป้องกันแท้ๆ ก้ปรับให้เกราะเวทเวลาโกยจะไม่ทอน35%  g#003 g#003