GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[วุ้นอวตาร]เซงมากครับ กุญแจปีใหม่ [ดราม่ามากๆ]

โพลล์

ควรทำอย่างไร

นำกุญแจมาขายในราคาโซล x20 เป็นราคาบิลล่า แบบปีที่แล้ว
17 (51.5%)
ควรนำกุญแจมาแจกเลย โดยทีมงาน
1 (3%)
ควรปรับให้ทุกตัวดรอปกุญแจทอง 100 %
12 (36.4%)
ไม่ต้องปรับดรอป ปรับแค่ 1-10 กล่องแรก แรร์ออกทุกชิ้น
3 (9.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

__SilverBron

• Jr. Member
  • **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
ตามหัวข้อครับ กุญแจเงิน นั่งตีเป็นชั่วโมง 25 ดอกสูงสุด บางทีได้แค่ 10 ดอกกว่า

แล้วแลกออกมาได้แค่ 1 ดอก ประสาทแดกแล้วไง

กุญแจเงินดอกละ 50k แล้วครับ แพงเวอร์ไปไหม (ราคารับนะ 50k ไม่ใช่ราคาขาย)

ปรับให้ดรอปดอกทองทุกตัวสิครับ ยากไป ไร้สาระมาก วิ่งตีจนคุกกี้ 200 กว่าละ ได้้มาไม่ถึง 10 ดอก

ดราม่านะครับ กิจกรรมรอเป็นปีๆ แล้วมันเป็นอย่างนี้ น่าเกลียดไปไหมครับ

จีเอ็มมาวิ่งตีแล้วมาเปิดไหมครับ จะรู้สึกอย่างไร ?
กิจกรรมจัดมาเพื่อเงินส่วนหนึ่ง เพื่อโดนด่่า สาปแช่ง ส่วนหนึ่งหรอครับ เซงๆ  g#035

สรุปโดยรวม ดรอปยาก นกจุ๊เกิดน้อย ไม่มีขาย

ทำไมไม่เท่าเทียมละครับ เซิร์ฟอื่นก็ปรับสะสิ ไม่ต้องมีขาย
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

L-Nightiiz

• Aqualistz-..!
  • Newbie
  • *
  • K'Sant

L-Nightiiz

• Newbie
  • *
  • K'Sant

• **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
ปีที่แล้วว่าน่าเกลียดแล้วนะครับ ไม่มีให้กล่องเซ็ตลุ้นโชค ก็ไม่ได้ออกมาบ่น

แต่ปีนี้มันเฮงซวย ทุเรด น่าเกลียดเกินไปแล้วครับ ไม่มีกุญแจ อะไรจะขนาดนั้น

จีเอ็มาเป็นผู้เล่นไหมละครับ ??? เงินในเกมไม่ใช่ว่าจะมีเยอะนะครับ

ของออกก็จำกัดชิ้นเอาไว้ แล้วทำไมถ้ากลัวของออกมาก เซิร์ฟอื่นปรับไม่ขายด้วยสิครับ ผมจะไม่บ่นสักคำเลย

10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?

Maid

• **

LaLaLalitaaaa

• Newbie
  • *
น่าจะเหนใจกันบ้างนะ จีเอม หรือว่าถ้าอยากให้เติมเงิน ก้อ ขายกุญแจทองเปนเงินโซลมาเลยก้อได้ ยินดีซื้อ g#026

• **
น่าจะเหนใจกันบ้างนะ จีเอม หรือว่าถ้าอยากให้เติมเงิน ก้อ ขายกุญแจทองเปนเงินโซลมาเลยก้อได้ ยินดีซื้อ g#026

มันน่าจะเป็นตามคอนเซปนะ ไม่ีมีด้านมาเอาเงิน

ปีที่แล้วยังมีขาย ปีนี้ก็ต้องมี ทุเรดโว้ย  woon_angry

TAMA

• Sr. Member
ทีมงานได้เคยชี้แจงเกี่ยวกับเรื่องนี้แล้วครับ คือไม่มีขายครับ เพราะว่่าถ้าคำนวนราคากุญแจ ที่จะผันจากโซลมาเป็นบิลล่าแล้ว

มันดูไม่สมเหตุสมผลกันครับ เพราะกุญแจจะถูกมาก ราคาบิลล่าจะแปรผันตามอัตราส่วนที่กำหนด  ถ้าจำไม่เป็นคือ *20 เท่า

ถ้าปรับตรงนนี้ เท่ากับของทุกอย่างจะแพงขึ้น ไม่เฉพาะแค่กุญแจ

L-Nightiiz

• Newbie
  • *
  • K'Sant
ทีมงานได้เคยชี้แจงเกี่ยวกับเรื่องนี้แล้วครับ คือไม่มีขายครับ เพราะว่่าถ้าคำนวนราคากุญแจ ที่จะผันจากโซลมาเป็นบิลล่าแล้ว

มันดูไม่สมเหตุสมผลกันครับ เพราะกุญแจจะถูกมาก ราคาบิลล่าจะแปรผันตามอัตราส่วนที่กำหนด  ถ้าจำไม่เป็นคือ *20 เท่า

ถ้าปรับตรงนนี้ เท่ากับของทุกอย่างจะแพงขึ้น ไม่เฉพาะแค่กุญแจ
แพงขึ้นก็ยอมอะครับแต่ขอให้มันหาง่ายๆหน่้อย ของแพงขึ้นทั้งเซิฟคนทั้งเซิฟก็ยินยอมอะครับ เปิดโหวตได้

The Kim

• Newbie
  • *
ผมไม่ได้ว่าจีเอ็มนะครับแต่ขอความเห็นใจนิดนึง

คือว่าเซิพอวตาลคนเล่นค่อนข้างจะน้อยกว่าเซิพอื่นๆ เท่าที่รู้มา อัตราดรอปกุนแจ ยากพอดู ก็เข้าใจนะว่าของแรร์มันต้องลำบากหน่อย แต่เพิ่มให้หน่อยก้ได้นะคับ ถือว่าเป็นของขวัญเซิพอวตานหน่อยเพราะเซิพอวตารไม่มีสินค้าโซลให้ซื้อเลย ขอจะพูดเปนข้อๆนะครับจะได้เข้าใจง่าย

--ปัญหาในกิจกรรม--

1.อัตราดรอปยากเกินไป
2.มอนเตอร์น้อยไป
3.เมื่อกุนแจน้อย โอกาศได้แรร์ก็น้อยลงไปด้วย
4.เมื่อคนเปิดน้อย ทำให้คนที่พยายามหากุนแจได้เยอะ ยิงต้องหาเยอะไปอีกเท่าตัว
5.ผ่านไป 1 รอบ แรร์ออกไม่ครบ 10 ชิ้นเลย

--ข้อเสนอแนะ--
1.เพิ่มอันตราดรอปกุญแจเงิน ไม่ง่ายเวอร์ ไม่ยากไป ให้สมๆกะ คนที่เปิด เพราะ ผมว่า ให้คนได้เปิดเยอะ แรร์จะได้ออกครบครับ ของขวัญที่จีเอมให้จะได้ออกทุกชิ้น สมการรอคอย
2.เพิ่มมอนเตอร์หน่อยครับ
3.ยืดเวลาช่วงเปิดกล่องให้นานกว่าเดิมเผื่อให้แรร์ได้ออกครบ เผื่อให้ถ้า หมดกุนแจรอบแรกแล้ว ไปหามาเปิดในช่วงกิจกรรม ก็ยังมีเวลาให้แรร์ออกครบ รอบที่ผ่านมา น่าเสียดายมาก แรร์99 ที่เปนรางวัลใหญ่ไม่ออกเลย ทั้งทีแทบพยายามหากุนแจกันทุกคน
4.อุปสรรคเรื่อง PK อันนี้ผมเข้าใจนะคับเซิพนี้คือ pk แต่อยากเสนอ ให้ชุดซานต้า หรือ หมวกซานต้า ใส่แล้วทำให้ ปิด pk ฆ่าคนไมไ่ด้ โดนฆ๋าไม่ได้ สกิลไม่ได้ ตีธรรมดาได้เท่านั้น

ขอเห็นใจด้วยนะคับ
 เรื่องความพยายามผมเชื่อว่ามีคนมีเยอะครับ แต่เท่าที่ลองมามันยากเกินจิงๆสำหรับแรร์ 10 ชิ้นของเซิพอวตาล ถ้ามันไม่เสียผลประโยชน์หรือสมดุลของเซิพมากไป ช่วยเพิ่มหรือแก้ไขให้ทีนะครับ ถือว่าเป็นของขวัยปีใหม่กับชาวอวตาน ครับ

• **

ทีมงานก็ปรับดรอปง่ายสิครับ จะมานั่งดรอปแข่งกับผมไหมละ ชั่วโมงละ 25 อัน แลกได้ 5 ดอก เปิดเอาห่าไรวะ

The Kim

• Newbie
  • *
ไม่ขอไรมากเลยคับ แค่ เพิ่มอัตราดรอปแจเงินกะทอง   ให้มันสมส่วนกะจำนวนผู้เล่นในเซิพครับ

ขอบคุณครับ

• **
1 เพิ่มจำนวนมอนเตอร์
2 ดรอปกุญแจ"ทอง" 100%

เท่านี้พอ จะไม่บ่น นี้สิใช้ฝีมือ  woon_angry

ที่มันเป็นแบบนี้เพราะได้รับอิธิพลจากอสุรา คือทำให้ดรอปยาก แล้วบีบให้เติมเงินไปหาข้าวกิน

แต่นี้อวตาร จะประสาทแดกตายก่อน ชั่วโมงละ 5 ดอกทอง หรือ 25 ดอกเงิน อย่างมาก 30 ไม่ใช่ว่าเปิด 1 ดอกก็ออกแรร์ 1 ชิ้นนะครับ

ของกากๆเงี้ย ปลาเค็ม โว๊ะ เซง สีผม ไร้สาระมากมาย

zavarus

• **
ขอมาม่าด้วยคน ปีใหม่ปีนี้ช่างเศร้าสลดสำหรับชาวอวตาร woon_cry อย่างที่่เพื่อนๆคนอื่นบอก 1 ชม.ได้ กจง. ประมาณ 25 ดอก แลก กจท. ได้ แค่ 5 ดอก แค่ 5 ดอก ย้ำ 5 ดอก  ลองคำนวณดู 24 ชม. 120 ดอก (ใช้เปิดแค่กิจรอบเดียวแรร์ยังออกไม่หมด 10 ชิ้นเลย) แล้วที่สำคัญคงไม่มีใครมานั่งตีนก 24 ชม. หรอก สูงสุดก็ไม่เกิน 8-10 ชม ก็แค่ 40-50 ดอก พระเจ้า กิจมีวันละ 3 รอบ แต่มีแจแค่ 40-50 ดอก ถามว่าจะเอาไปเปิดหาพระแสงอะไรเหรอ ที่แน่ๆที่ผ่านมากิจรอบแรก ของแรร์ออกไม่ครบ เพราะคนไม่มีกุญแจเปิดกัน เห้อ พอดีกว่า เหนื่อยใจ  g#028 g#028 g#028 g#028 g#028 g#028 g#028 g#028 g#028 g#028 g#028 g#028  g#046 g#046 g#046 g#046 g#046g#043 g#043 g#043 g#043 g#043 g#043 g#043 g#043 g#043