GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<อภิปราย> ร่วมกันหาทางออกในเรื่อง บั๊กเปิด-ปิด PK ในเซิร์ฟใต้พิภพ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ไม่ค่อยเวิร์คเลยอะ บางคนเขาก็เล่นพระจนจุ5แล้วรอบสุดท้ายเขาจุเป็นอาชีพอื่น แปลว่าเขาต้องโดนเปิดพีเคไปด้วยสินะ

ยังไม่ใช่ ข้อยุติ นะครับสำหรับการเปิด pk เราคงยังเปิดรับฟังความเห็นของทุกๆ ท่าน เพื่อหาแนวทางครับผม g#006
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

_bAe_

• Newbie
  • *
ผมว่าน่ะ การที่เปิดพีเคเช่นนี้ถ้าอยากให้ปัญหามันจบจริงๆ ขอเสนอแนะว่า ให่มีการปิดพีเคทั้งเซิฟไปเลย ถ้าผู้ใดที่อยากเปิดก็ให้ไปเปิดใหม่จะได้เกิดความเท่าเทียมและไม่ต้องมีข้อถกเถียงกันอีก เว้นแต่ทางบริษัทจะมีปัญหาในด้านเกิดการเสียรายได้ หรือป่าว ??

จีเอ็มแพท

ผมว่าน่ะ การที่เปิดพีเคเช่นนี้ถ้าอยากให้ปัญหามันจบจริงๆ ขอเสนอแนะว่า ให่มีการปิดพีเคทั้งเซิฟไปเลย ถ้าผู้ใดที่อยากเปิดก็ให้ไปเปิดใหม่จะได้เกิดความเท่าเทียมและไม่ต้องมีข้อถกเถียงกันอีก เว้นแต่ทางบริษัทจะมีปัญหาในด้านเกิดการเสียรายได้ หรือป่าว ??

ในความคิดของผม หากบริษัทจะมีรายได้ลดลงไปบ้าง แต่ทำให้ผู้เล่นพึ่งพอใจและรู้สึกมีความสุขที่ได้เล่นเกม ก็เป็นเหตุอันควรครับ ผมเชื่อว่าหากเราทำให้ผู้เล่นมีความสุขกับการเล่นเกมของเรา จะทำให้ผู้เล่นยอมจ่ายเงินเพื่อเกมที่ทำให้เขามีความสุขครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
ปิด PK ทุกคนในเซิฟเวอร์ให้หมดไปเลย  ใครอยากเปิดเชิญ  เบื่อความอื่น มันยังก็ไม่เข้าหู

ปิดให้ทุกคนไปเลย ใครเกรียนก็เปิดเองแหละ  จุ1-6 อาชีพอื่นจะได้รับประโยชน์เป็นบ้างส่วนไปด้วย
เปิดไม่ครบเดียวมีปัญหามาอีก ปิดให้ทุกคนใหม่เลย

Clp. Pnp.

1. เสนอให้มีการเปิด PK ตัวละครในเซิร์ฟเวอร์ทั้งหมดที่ผ่านการจุติมาแล้วอย่างน้อย 1 ครั้ง ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง เพราะไม่จำเป็นว่า จุ 1 แล้วจะเทพ จะเมพเสมอ ทำให้โดนฆ่าตาย จุ 1 ก็เหมือนไม่จุ เพราะยังไงก็ต้องมานั่งเวลใหม่อยู่ดี
2. ยกเว้นไว้เพียงอาชีพเครลิค (พระ) แล้วพระที่อยากบู๊ละงับ  woon_sad2
3. อาจเพิ่มในส่วนของเวลาในการเปิดปิด PK เช่น ในทุก 60 นาที จะเปิด PK ในนาทีที่ 31-60 หมดอารมณ์ เพลคิวเลอร์ เล่นฆ่าโหด มันต้องฆ่าได้ืทุกเวลาสิครับ

จีเอ็มแพท

1. เสนอให้มีการเปิด PK ตัวละครในเซิร์ฟเวอร์ทั้งหมดที่ผ่านการจุติมาแล้วอย่างน้อย 1 ครั้ง ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง เพราะไม่จำเป็นว่า จุ 1 แล้วจะเทพ จะเมพเสมอ ทำให้โดนฆ่าตาย จุ 1 ก็เหมือนไม่จุ เพราะยังไงก็ต้องมานั่งเวลใหม่อยู่ดี
2. ยกเว้นไว้เพียงอาชีพเครลิค (พระ) แล้วพระที่อยากบู๊ละงับ  woon_sad2
3. อาจเพิ่มในส่วนของเวลาในการเปิดปิด PK เช่น ในทุก 60 นาที จะเปิด PK ในนาทีที่ 31-60 หมดอารมณ์ เพลคิวเลอร์ เล่นฆ่าโหด มันต้องฆ่าได้ืทุกเวลาสิครับ

ขอให้ผู้เล่น อ่านกระทู้ ที่อาจารย์ยุ่นนำลงไว้เพื่อเป็นข้อมูลในการตอบด้วยนะครับ แล้วผู้เล่นจะทราบครับว่าเหตุใด อาจารย์ยุ่นถึงเสนอแนวคิดเช่นนั้นครับ

ส่วน ตัวอย่างที่อาจารย์ยุ่นได้ลงไว้นั้น  เป็นแค่แนวการเขียน แสดงความคิดของผู้เล่นให้ทีมงานทราบครับ เพื่อความเป็นระเบียบและ เข้าใจได้โดยง่ายครับ หาได้ใช่บทสรุปของแนวทางการแก้ไขปัญหาที่แท้จริงครับ ต้องรอการแสดงความคิดเห็นของเพื่อนๆ ถึงระดับนึงก่อนครับเราถึงจะสรุปทิศทางการแก้ไขปัญหานี้ครับผม

Ty.MoN

• Newbie
  • *
1. เสนอให้มีการเปิด PK ตัวละครในเซิร์ฟเวอร์ทั้งหมดที่ผ่านการจุติมาแล้วอย่างน้อย 1 ครั้ง (อยากให้ไม่ต้องจุติก้อเปิดพีเคไปเลย ตัดปัญหาพระไม่จุติ เดี๋ยวมีบัคต่างๆตามมาอีก)

ข้อนี้ดีสุดแล้วคับ  ตรงกับเซิฟPK เลย 

เล่นเซิฟPK ก้อสมควรเปิด PK  ทุกตัวเลยคับ

ผมว่าแบบนี้จบปัญหาได้เร็วที่สุดคับ  ปัญหาบัคต่างๆไม่มีแน่นอน 

อยากให้ทีมงานหนักแน่นแล้วปรับไปเลยคับ  บอกทุกคนไปเลยมันคือเซิฟ PK อยากปิดพีเค ไปเล่นสวรรค์คับ

ขอบคุณที่อ่านคับ  g#003

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• Jr. Member
  • **
  • Vip Member
 มันเช็คไม่ได้เหรอ ว่าเคยได้รับเปอร์เท่าไหร่ หรือข้อมูลเก่าอย่างอื่นที่บ่งบอกว่าคนนั้นเคยเปิดpk หรือใม่

ถ้าเช็คไม่ได้เลย ก็เห็นด้วยที่น่าจะทำการเปิด pk ทั้งหมด เพราะอย่างที่หลายๆคนบอกที่เซิฟpk ก็น่าจะpkหมด อยากปิดก็ซื้อยาปิดครั้งละ3-5นาทีไป g#031 g#031 g#031

_FireFox_

• Jr. Member
  • **
  • -*-

demon

• Newbie
  • *
หวังว่าคงไม่ทำการเปิดPKหมดทุกตัวนะเพราะเราคนนึงละที่เล่นพาราจุ6แบบปิดPK ถ้าเกิดเปิดหมดเสียหายอย่างแรง

แต่ถ้าคิดจะปรับผมว่าอาจจะเอาบัพอยากสดออกไปหรือไม่ก็ให้ทุกคนปิดpkได้คนละ1รอบให้หมดเลยจะได้ไม่มาบ่นกันอีก

Why?

• อั๊ยย๊ะ!

ในความคิดของผม หากบริษัทจะมีรายได้ลดลงไปบ้าง แต่ทำให้ผู้เล่นพึ่งพอใจและรู้สึกมีความสุขที่ได้เล่นเกม ก็เป็นเหตุอันควรครับ ผมเชื่อว่าหากเราทำให้ผู้เล่นมีความสุขกับการเล่นเกมของเรา จะทำให้ผู้เล่นยอมจ่ายเงินเพื่อเกมที่ทำให้เขามีความสุขครับ

อ่า เห็นด้วยกับ คห.นี้ค่ะ  g#008 ปิดหมดเซิฟเลย แล้วถ้าใครอยากเปิดก็ค่อยไปเปิด ส่วนเรื่องบัพหนูอยากสดเราคิดว่าทางทีมงานเห็นแล้วว่าเหมาะสมถึงได้ทำ ก็ไม่ต้องเอาออกก็ได้ค่ะเพราะส่วนหนึ่งมันก็ดีจริงๆ แต่ถ้าจะทำแบบอวตารคงจะไม่ดี  g#036 เพราะ ถ้าคนที่ใช้ป๊อดเวลาจะจุคงจะลำบาก
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

Why?

• อั๊ยย๊ะ!

อ่า เห็นด้วยกับ คห.นี้ค่ะ  g#008 ปิดหมดเซิฟเลย แล้วถ้าใครอยากเปิดก็ค่อยไปเปิด ส่วนเรื่องบัพหนูอยากสดเราคิดว่าทางทีมงานเห็นแล้วว่าเหมาะสมถึงได้ทำ ก็ไม่ต้องเอาออกก็ได้ค่ะเพราะส่วนหนึ่งมันก็ดีจริงๆ แต่ถ้าจะทำแบบอวตารคงจะไม่ดี  g#036 เพราะ ถ้าคนที่ใช้ป๊อดเวลาจะจุคงจะลำบาก

ปล. "ในความคิดของผม หากบริษัทจะมีรายได้ลดลงไปบ้าง แต่ทำให้ผู้เล่นพึ่งพอใจและรู้สึกมีความสุขที่ได้เล่นเกม ก็เป็นเหตุอันควรครับ ผมเชื่อว่าหากเราทำให้ผู้เล่นมีความสุขกับการเล่นเกมของเรา จะทำให้ผู้เล่นยอมจ่ายเงินเพื่อเกมที่ทำให้เขามีความสุขครับ"
 ประโยคนี้ทำให้หลงรักจี เบาๆ  g#019
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
มันแก้ไขอะไรได้ยากแล้วละ ด้วยความละเลยต่างๆอ่ะ
เสนอ
1. ปิดPKให้ทุกคน
2. คืนสภาพเซิฟPKเหมือนเดิม (หลังจาก พลังแห่งความคลั่ง สลายได้ด้วยอะไรก็แล้วแต่)
3. ตั้งความคิดเห็นแบบโหวต ให้ทีมงานตัดสิ้นความคิด มาตั้งเป็นหัวข้อหลักและรายละเอียด
g#046

Clp. Pnp.

ถุ๊ยยยซ์์์.

• นุ้งฝอย.
  • « ถ ถ ถ.
ปิดพีเคทั้งเซิพไปเลยค่ะ ใครอยากเปิดก้อเปิดเอา ยุติธรรม กับคนที่เวลไม่มีพีเคจนจุ6 g#034
〝เพราะมีหัวใจ.... ข้าจึงปรารถนาทุกสิ่งที่เป็นเจ้า〞