GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ABT SEASON 1 (กติกาและคุณสมบัติ) Update

ปิศาจ

• Full Member
เดียวจะหาว่าโม้   ยานั่นได้มาจากไหน  ก็จากกิจกรรมของท่านั่นแหละ  http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t55695.0.html

ติเพื่อเตือนไม่อยากให้ถูกต่อว่าตามหลังหนะครับ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
ถึงเวลานั้น อาจไปใส่ Cooldown ของไอเทมพวกนั้นแทนครับ ใส่สัก 10 วิ ก็น่าจะเอาอยู่
ซึ่งวิธีนี้ดูเป็นไปได้มากกว่าการไปจำกัดจำนวนยาที่พกเข้าไปได้

ปิศาจ

ถึงเวลานั้น อาจไปใส่ Cooldown ของไอเทมพวกนั้นแทนครับ ใส่สัก 10 วิ ก็น่าจะเอาอยู่
ซึ่งวิธีนี้ดูเป็นไปได้มากกว่าการไปจำกัดจำนวนยาที่พกเข้าไปได้

อิอิ ก็ไม่แน่ มียาหลายแขนง  กับยาหลายชนิดอยู่นะครับ  กดสลับกันใช้ก็ได้  แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ถ้ายืนยันว่าใช้ได้ก็มิเป็นไร ถือว่าเป็นมติ GM  งั้นเดียวกลับไปเตรียมชุดยา ให้พร้อมดีกว่า
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

มารศาสตรา

สงสัยต้องขุดมาขายก่อนปรับ อิอิอิอิ  #038 #038 #038 #038

ปิศาจ

สงสัยต้องขุดมาขายก่อนปรับ อิอิอิอิ  #038 #038 #038 #038

ก็เป็นความคิดดีนะ  รอบนี้ดูยังไงก็ไม่สมดุล  ยังสรุปกันไม่ได้เลย  เอายาออกมาขายดีกว่า ดูแล้วน่าจะได้กำไรเยอะดี

v_xxx101_v

• **

มารศาสตรา

อยากรู้เรื่องหมวกเหมือนกันแฮะ ว่าคนที่เข้าร่วมกิจกรรมทั้งหมดเนี่ย ได้กันตั้งรอบไหนขึ้นไป หมายถึงหมวกเช่าที่แจกนะไม่ใช่หมวกเท่ถาวรที่ได้ตอนชนะที่1

Directorr

แข่งรอบที่แล้วก็ปั๊มยากันได้...

ทำไมถึงมีผู้ชนะออกมาได้ล่ะครับ

แต่ละเกมก็ไม่ได้นานเท่าไรเลย

แทบไม่มีคลิปไหนเกิน 5นาทีเลย

ทั้งๆที่กติกาปั้มยาได้ไม่จำกัดเหมือนเดิม

ปล. มีหลายสกิลที่ ไม่ว่าต้านทานมากขนาดไหนก็หยุดคู่ต่อสู้ได้

โดยเฉพาะพาลาดิน

ไม่ว่าจะอ้อมกอดหรือระเบิดคลั่งก็หยุดได้ครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

`เพียงรัก ♥ `

• รักฉันมั้ยคะ ♥ ? `
  • **

Directorr

มี 1 คำถามครับ เกี่ยวกับตัวสำรอง

เช่น ถ้าทีม A แข่งกับทีม B

รอบที่ 1 ทีม A ชนะทีม B

รอบที่ 2  ทีม B สามารถเปลี่ยนตัวสำรองลงมาแข่งแทนได้ไหมครับ ?

(ในกรณีที่ ทีม B ทำพาลาปลดผนึกตายในรอบแรก แล้วให้อาชีพอื่นลงมาแข่งแทน

ใครๆก็รู้ว่าถ้าตายผนึกหาย ทำให้ความเก่งลดลงไปมาก)

หรือจะมีการเปลี่ยนตัวแก้เกมในแต่ละ รอบได้ไหมครับ ?

ตัวสำรองใช้ได้ในกรณีใดบ้าง ข้อจำกัดใดบ้าง ?

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

อาจารย์ ยุ่น

• **
มี 1 คำถามครับ เกี่ยวกับตัวสำรอง

เช่น ถ้าทีม A แข่งกับทีม B

รอบที่ 1 ทีม A ชนะทีม B

รอบที่ 2  ทีม B สามารถเปลี่ยนตัวสำรองลงมาแข่งแทนได้ไหมครับ ?

(ในกรณีที่ ทีม B ทำพาลาปลดผนึกตายในรอบแรก แล้วให้อาชีพอื่นลงมาแข่งแทน

ใครๆก็รู้ว่าถ้าตายผนึกหาย ทำให้ความเก่งลดลงไปมาก)

หรือจะมีการเปลี่ยนตัวแก้เกมในแต่ละ รอบได้ไหมครับ ?

ตัวสำรองใช้ได้ในกรณีใดบ้าง ข้อจำกัดใดบ้าง ?

ตั้งใจว่าให้เปลี่ยนได้ทุกรอบครับ เพราะสมาชิคทีมต้องไปรอที่ห้องกิจกรรมอยู่แล้ว
ดังนั้นก่อนที่ จีเอ้มจะวาร์ปเข้าสนามประลอง ก็รีบจัดตี้ใหม่ให้พร้อมครับ
แนวคิดเรื่องตัวสำรองนี้ นอกจากไว้เผื่อตอนมีผู้เล่นมาแข่งไม่ได้แล้ว
มันรวมไปถึงเมื่อมีผู้เล่นบาดเจ็บ หรือการเปลี่ยนเพื่อแก้ทางทีมฝ่ายตรงข้ามด้วยครับ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เรื่องย่าไห้ปั้มกันไปเถอะ
ยาหมดเดียวกะตายเองแหละ 5555+

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
บ้านใครรวย อยากปั้มปั้มไป ปั้มแล้วไม่ชนะ ปั้มไปซัก2พันขวด ตังหายไปเยอะพอดูฮุฮุ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

nicky01

• บุคคลทั่วไป
 woon_yes เห็นด้วย เรื่องยา ส่วนหนึ่งครับ  ซึ่งอาจจะมีการปรับ

*** สำคัญกว่านั้นผมว่าฝีมือครับ ผมกลับมานั่งดูคลิป การแข่งรอบที่แล้ว ก็เห็นได้ชัดว่า ฝีมือนั้นสำคัญอย่างมากมาย เพื่อนลืมเรื่องที่ว่า ติด มึน แล้วปั้มยาไม่ได้ไปหรือเปล่าครับ .... ผมมองว่าเป็นทางหนึ่งครับที่ มีผลแพ้ชนะให้เห็นได้ง่ายๆเลย ต่อให้ ผู้เล่นท่านนั้นพกยามามากเท่าไหร่ แต่ถ้ากดใช้ไม่ได้ ก็ไร้ประโยชน์ ครับ

*** อ้อ เรื่องรางวัล ผมและทีมงานท่านอื่นๆกำลังคิด และ จะเสนอพี่ๆอยู่ครับ

ที่ 1 มีหมวกให้แน่นอน เท่านั้นไม่พอ จะมี ไอเทมจิปาถะ อื่นๆให้อีก.. เดี้ยวรอ ดูประกาศอีกครั้งนะครับ  woon_yes