GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนวทางการเล่น คนทรง Test v.1

.刀o乃odリ_丂w乇乇イ

• Jr. Member
  • **

สมมติว่าเวลกัลเสร็จแล้วน่ะจร้า.....
                                                                                          มาเรียนสกิลกัลเลยดีไหม!!

สายนี้เผชิญได้หมด  ไม่ว่าจะเป็นเกรียน  หรือแม้กระทั่งเวล

1.ผู้เรียกใช้ชิคิกามิ 5
                                                          2.  ชิคิกามิจงออกมา!! 5
                                                          3.  ราชันย์แห่งภูติ  5
                                                          4.  เสาอาคมแห่งการรักษา  5
                                                          5.  เสาอาคมคลื่นหลังเวท  5
                                                          6.  เสาอาคมศักดิืสิทธิ์  5
                                                          7.  ความชำนาญการใช้เสาอาคม  3
                                                          8.  เข้าทรงรวมร่างปราชญ์  1
                                                          9.  เข้าทรงรวมร่างพิทักษ์  1
                                                         10.  ผนึกเสาอาคมสถิตร่าง  5
                                                         11.  ชิคิกามิหกวิถี  1

สำหับอุปกรณ์น่ะจร้า ถูๆ ไถๆ ไป จร้า

1.  หมวกผีเสื้อ
                                                         2.  กากแค้น
                                                         3.  เสื้อเพนกวิ้น
                                                         4.  ผ้าคลุมนักปราชญ์
                                                         5.  รองเท้าอัญมณี
                                                         6.  แหวนปราชญ์
                                                         7.  ลูกแก้วแห่งลูซิส  ลูกแก้วจอมอัญเชิญ  ลูกแก้วไสยเวทย์

เสริมนิสสสสหน่อย  วิธีการเล่น...

1.  เข้าทรงรวมร่างปราชญ์ 
                                                         2.  ตั้งเสาอาคมแห่งการรักษา 
                                                         3.  ตั้งเสาอาคมคลื่นพลังเวท 
                                                         4.  (อยู่ในสภาวะเกรียน  ปล่อย ชิคิกามิหกวิถี) 
                                                         5.  ออกร่างปราชญ์  6.  เข้าทรงรวมร่างพิทักษ์ 
                                                         7.  ผนึกเสาอาคมสถิตร่าง   (ตรงนี้ต้องดุให้ดีน่ะจร้า ว่าจะผนึกเสาอาคมสถิตร่าง เสาไหน.. บางคนหลงไปผนึกเสารักษา ^_< 
                                                         8.  จากนี้วิ่งยาวจนกว่าระยะการโจมตีจะหมดจร้า

ปล.หากมีข้อสงสัยอะไรถามได้เสมอ  หากมีข้อผิดพลาดเราก็ขออภัยมา ณ ที่นี้

offza533

• **

• **
                                                   สาเหตุที่  ใส่หมวกผีเสื้อ  เพราะว่า  มันช่วยลดอัตราการร่ายเยอะครับ
                            จะเห็นได้ว่า ทรงบางคน ร่ายช้า และร่ายเร็วปกติ  นั่นคือ  ของมันช่วยได้ครับ woon_sunny woon_sunny

~}:ปีศาจสุรา:{~

• **
                                                   สาเหตุที่  ใส่หมวกผีเสื้อ  เพราะว่า  มันช่วยลดอัตราการร่ายเยอะครับ
                            จะเห็นได้ว่า ทรงบางคน ร่ายช้า และร่ายเร็วปกติ  นั่นคือ  ของมันช่วยได้ครับ woon_sunny woon_sunny

ปกติใส่หมวกผีเสื้อไม่มีผลต่อเวลาร่ายของอสูรนะครับ เบี่ยมกาลเหมือนกัน แต่จากที่ผมดูของ ใส่ น่าจะร่ายช้าจากเกราะเพราะเกราะมันลดร่าย ใส่หมวกผีเสื้อไปอาจช่วยได้ แต่ผมยังไม่ได้ลองนะเดะไปหาของลองดู
เพราะตอนแรกผมคิดว่าไม่มีผลกับอสูรซะอีก ผิดพลาดไงขออภัยนะครับ

Sima-Yi

• Full Member

ปกติใส่หมวกผีเสื้อไม่มีผลต่อเวลาร่ายของอสูรนะครับ เบี่ยมกาลเหมือนกัน แต่จากที่ผมดูของ ใส่ น่าจะร่ายช้าจากเกราะเพราะเกราะมันลดร่าย ใส่หมวกผีเสื้อไปอาจช่วยได้ แต่ผมยังไม่ได้ลองนะเดะไปหาของลองดู
เพราะตอนแรกผมคิดว่าไม่มีผลกับอสูรซะอีก ผิดพลาดไงขออภัยนะครับ

ก็ไม้มีผลจริงๆแหละหมวกผีเสื้อ

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

~}:ปีศาจสุรา:{~

• **
สงสัย ทำไมต้องหมวกผีเสื้อครับ ?

ร่ายสีเหลือง ๆ ง่ะ

เอ่อ ตอบเรื่อง เบี่ยมกาล กับหมวกผีเสื้อว่าลดเวลาร่ายเผ่าได้รึปล่าว ดีกว่ามั้ยครับ ปรับกันหลายรอบ ผมไม่แน่ใจว่า ยังเหมือนเดิมป่าว

• **
ได้จร้า  จะสังเกตุได้ว่า  การร่ายของทรงมันเร็วมาก เพราะหมวกผีเสื้อกาล
1.ทรงบางพวกร่าย  ชคิมากิหกวิถีช้า  ที่ร่ายช้าเพราะอาจพบคือ  ไม่ลง DEX

OoBarakuNoO

• Newbie
  • *
รุสึกว่าของลดร่ายจะไม่มีผลกับเผ่านะ ที่ร่ายชิกิเร็วช้านี่เพราะยุที่การอัพสกิลมั้ง จำไม่ได้ว่าสกิลไรนะลองไปอ่านดูที่มันลดร่ายกับเพิ่มระยะอัญเชิญอะ ส่วนที่ร่ายเร็วกันเพราะของออฟอัตราโป๊ะมั้งนะ ติดคริมันจะร่ายคริทำให้ร่ายเหลืองๆอะ dexจะมีส่วนด้วยเพราะdexเพิ่มความแรงโป๊ะ ถ้าจำไม่ผิดความแรงโป๊ะสัก300มั้งติดร่ายคริละจะไม่มีหลอด ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยจ้า woon_sunny

สงสัย ทำไมต้องหมวกผีเสื้อครับ ?

มีผล เฉพาะ คทา ไม่ใช่หรอ ครับ แต่ คนทรงใส่คทา ไม่ได้  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

Release♦My♦Soul

• Newbie
  • *
  • Daisuki Yandere

มันติดโป๊ะมะใช่หรอ ร่าย เหลืองๆ

ได้จร้า  จะสังเกตุได้ว่า  การร่ายของทรงมันเร็วมาก เพราะหมวกผีเสื้อกาล
1.ทรงบางพวกร่าย  ชคิมากิหกวิถีช้า  ที่ร่ายช้าเพราะอาจพบคือ  ไม่ลง DEX
    เออ ที่เร็วเพราะอัพชิคิกามิจงออกมา!! 5 ช้าอัพชิคิกามิจงออกมา!! 1 ปะ  woon_shock woon_yes

ความสัมพันธ์ของคนเราก็เหมือนกับปฎิกิริยาเคมีนั่นแหละ
ถ้าเกิดปฎิกิริยาแล้วจะไม่สามารถกับกลายเป็นสภาพเดิมได้อีก